ผู้เขียน หัวข้อ: ของมาแล้ว มารับได้ =>รวมตัวสั่งซื้อหางปินส์ ฟีเวอร์ 2016 รอบพิเศษครับ...  (อ่าน 158787 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ขอแสดงความเสียใจกับน้องม้าขาว ปา ALL NEW ผมด้วยครับ เพราะใส่ไม่ได้ครับ  :L4386:
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ลงชื่อแบบดั้งเดิมให้ผมด้วยนะคัพพี่เอ +1

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ลงชื่อแบบดั้งเดิมให้ผมด้วยนะคัพพี่เอ +1
หางเดิมเป็นอะไรหราทั่นพี่ หรือจะทำ หางปินส์ 2 ชั้น  ;D

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
ไม่ได้เข้ามาวันสองวัน มีงงอะ่ครับ :sd01:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมคนนึงครับที่ขอแบบเดิม +1ครับพี่นะ ผมคิดวไว้เเล้วมันต้องมีคนเอามาทำโมใหม่จริงๆ ไอเทมหายากพอรู้เเล้วก็คงไม่น่ารอดนะครับ
:sd42: ถ้าราคาไกล้เคียงกันขอเป็น +1 ของเดิมคับ  :L2754:
+1.  หางเดิมคับ.   
ขอบคุณพี่นะ ด้วยคับ.   :sd23:
+1 ของเดิมครับผม
  :L4399: :L4399:
อยากได้แบบเดิมครับ  :L4399:
+ หนึ่งแบบเดิมคับพี่นะ  :sd27: :L4373:
+1 ของเดิมครับ เดี๋ยวอยากได้เคฟล่าค่อยไปคุ้มเองดีฟ่า...า  :L2904:  :sd23: :sd23: :sd23:
กระแสของเดิมมาแรง ถ้าส่วนใหญ่เอาแบบไหน ผมตามแบบนั้นเลยครับ
concept pamania only  :L2900:  :L2897:

จากกระแสดังเดิม  งั้นผมเดินหน้าต่อนะครับ   ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกปามาเนีย   ลุยยยยยย  :sd27:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อยากได้ของที่อีกหน่อยก็มีขายทั่วไป
มองไปทางไหนคนนั้นก็มี คนนี้ก็มี
เลือกแบบหุ้มเคฟล่า

แต่ถ้าอยากได้แบบลิมิเต็ด
มีแค่เฉพาะกลุ่ม ไม่มี่สิบคัน
ขับไปให้คนอื่นมองแบบอิจฉาเล่น
เลือกแบบเดิม
 :L2901: :L2901: :L2901:

รู้ใจ  :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
จัดให้คับพี่อ้วน  :L2734:  :L2736:

• Pa Mania
  • *
จากประสบการณ์ที่เคยเล่น 3ประตูมาก่อน เปลี่ยนหางเป็นว่าเล่น เพราะของแต่งรุ่นนี้เยอะ เวลาร้านทั่วไปเอาของแท้มาทำโม ส่วนใหญ่จะมีผิดเพี้ยนไปจากต้นฉบับนิดหน่อย เช่นความแนบกับตัวรถ ความคมของชิ้นงาน ความเป๊ะ งานไฟเบอร์ ส่วนใหญ่จะดูใหญ่จะดูบวมๆนิดๆ
จากที่พี่น่ะดูด้วยสายตา เคฟลาห์ ดูเพี้ยนจากของแท้เยอะไหมครับ

สำหรับคนอื่นไม่แน่ใจ  แต่สำหรับสายตาผมนั้น

* ถ้าเห็น  อ๋อหางปิน
* เอาไปทำร้านไหนมา   เก็บงานก่อนหุ้มเคฟล่าซ่ะเสียรูปเลย
* ถ้าได้จับน้ำหนัก  อ้าวนี้โคนนิ่งมานี่หว่า
* แต่ถ้าให้เลือกมาเป็นของแต่งรถสำหรับตัวผม  ..... ยังไม่ใช่เพราะแบบนี้อยากได้ก็หาซื้อเอาทั่วไปได้

หากย้อนไปอ่านตั้งแต่เริ่มต้นเอาหางปินเข้ามากันนั้น   ที่เมืองนอกเขาcopกันมาก่อน   มีหางมน  หางมีรู  หางลีบ   หางคาบอน  และหลากหลายทรงกว่าจะตามหาต้นฉบับบเจอนั้นสั่งมาลองถึง 3-4ตัว   พอเจอต้นฉบับเป็นงานฉีดABSเหลี่ยมสันคมชัดเจนน้ำหนักเบา      ตอนเอามาพ่นสีใช้แค่คัดเตอร์ปาดจุกน้ำปาก 2 ที่พอเพราะเป็นรอยหัวฉีดพลาสติก    ไม่ขัดกระดาษทรายและลงสีเลยไม่หนามากเพื่อให้ทรงเดิมอยู่ครับ

และหลายครั้งมีคนพยายามจะโคนแต่เขาบอกว่าถ้าทำโมพลาสติกจะเหมือนเลยแต่ค่าโมแพงมาก    แต่ถ้าเป็นโมไฟเบอร์จะถูกกว่าแต่ทรงออกมาใกล้เคียงรายละเอียดหลักๆยังมองเห็นด้วยคำตอบแบบนี้เลยไม่ทำครับ

ฉะนั้นในมุมมองผม  ผมชอบของเดิมที่มีรายละเอียดที่ต้องการครบครับ (ลองดูตัวอย่างงานต้นฉบับที่พี่ป้อมกำลังพ่นสีเทียบกับงานโคนนิ่ง)
พักผ่อนด้วยการช่วยพี่ๆสมชพ่นสีหางปิน ขอขอบคุณพี่ป้อมไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  :sd23:

นี่งานโคนนิ่ง  ร่องบนหายไปเกือบหมด

• Pa Mania
  • *
+1 ของเดิมครับ เดี๋ยวอยากได้เคฟล่าค่อยไปคุ้มเองดีฟ่า...า  :L2904:  :sd23: :sd23: :sd23:

Like #45ให้เลย  ใจมากถ้าจะหุ้มเคฟง่าเอาตัวเคฟล่าที่เขา copขายดิ ถูดกว่าทำเองอีก  ;)

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :L4365: ได้แต่แอบมองอยู่ห่างๆ .... :'( :'( :'(

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1637.msg229595/topicseen.html#msg229595

มา Update กันหน่อยนะคับ 13/07/59  19:15 น.
รวมชื่อผู้สนใจจอง
01.พี่ซูกิ เอ
02.พี่ ป๊อป
03.พี่ จ้อย กรุงเก่า
04.พี่ เจ ปาดำ เชียงราย
05.พี่ ป๊อป กรุงเทพ-นนท์
06.พี่โชค
07.พี่หมู หนองคาย
08.พี่เติ้ล พระเยา
09.พี่ตั้ม บางนา
10.พี่พีท Chumphon
11.พี่บอย 6999
12.พี่ปุ้ย บางประแก้ว
13.พี่ดุ่ย
14.พี่อาท Workkind
15.พี่แดง ขอนแก่น
16.พี่สจ๊อต (Stewart)
17.พี่วิทย์ ตรัง
18.พี่OhPajero(โอ๋)
19.พี่สุรศักดิ์ สะพานสูง
20.พี่ณัฐจิรพัส(Kong)
21.พี่อั๋น ราชพฤกษ์
22.พี่เดย์..ซ่า(Dayza)
23.พี่อ้วน 2702
24.
25.

มาเลยๆตกเครื่องแล้วจะมานั่งเสียใจนะคับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:
---------------------------------------------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2016, 19:15:43 โดย ซูกิ-เอ »

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

• Pa Mania
  • *
:L4365: ได้แต่แอบมองอยู่ห่างๆ .... :'( :'( :'(
สะ สม อีก สัก อัน แทน พี่ คนนั้น ไหม จ๊ะ

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
ชัดเจนเลยพี่น่ะ
เอาแบบดังเดิม +1 แต่คิดว่าเสียงขาดแล้ว

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ขอแบบดั้งเดิมอีกเสียงครับ  :L4384: :sd27: :L2734: :L2900:

• Pa Mania
  • *
ก่อนสิ้นปี น่าจะครบที่นั่งเต็ม  ;) ;D มั่งครับ กัปตันซูกิ เอ

• Pa Mania
  • *
ก่อนสิ้นปี น่าจะครบที่นั่งเต็ม  ;) ;D มั่งครับ กัปตันซูกิ เอ

ดำเนินการแล้วครับ   ตอนนี้คนดำเนินการอยู่ต่างประเทศแล้ว  (คงล่องเรือสำราญกับครอบครัวอยู่)

• Pa Mania
  • *
ดำเนินการแล้วครับ   ตอนนี้คนดำเนินการอยู่ต่างประเทศแล้ว  (คงล่องเรือสำราญกับครอบครัวอยู่)

:L2739: ไปเจรจาทั้งครอบครัวเลย  :L2900: Amin Pamania

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
:L2739: ไปเจรจาทั้งครอบครัวเลย  :L2900: Amin Pamania

เพื่อสมาชิก ท่าน admin ถึงกับลงทุนทำขนาดนี้เลยหรือครับ :L2739: :L2900: :L2734: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย

ขอขอบพระคุณ ท่าน admin และพีๆ ทุกคนที่เกี่ยวข้อง ในกิจกรรมครั้งนี้   :L2758: :L2732: :L2753: :L2734: