ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มสีสันให้กับน้องปา Update  (อ่าน 90036 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ชิ้นต่อไป อันนี้ครับ
ยางเดิมติดรถที่รับต่อมาจากพี่มัติ
เอามาทำตัวหนังสือขาว
แต่อันนี้ต้องใช้เวลาทำเยอะหน่อย
วันนี้ได้แค่ล้อเดียวเอง

เยี่ยมมากพี่โจ้ สวยดี  ว่าแต่ไอ้เขียวๆที่บันใดทำไมหลุดรอดสายตาเหยี่วเช่นนี้

:sd23:    พี่โจ้คับ. พี่โจ้ลองถามร้านที่เค้าทำป้ายโฆษณา หรือร้านสกรีน คับเค้าจะมีสีแบบพิเศษคับ มันจะติดแน่นมากคับ.
    เป็นสีสำหรับทาบนพลาสติก กับผ้าโดยเฉพาะอ่ะคับ เคยเอารถพ่อไปจ้างเค้านั่งทาให้คับ แปปเดียวเสร็จคับ.
    ร้านพวกนี้เค้าฝีมือคับ อุปกรณ์ครบ   สีทามันจะมีสีอยู่หลายแบบคับ  แต่ไม่ค่อยทนอ่ะคับ อัดฉีด ก้อ ซีดไปเรื่อยๆคับ
       ไม่ก้อแถววงเวียนใหญ่อ่ะคับ. เดินถามดูร้านขายอะไหล่ กระเป๋าหนังกระเป๋า pvc อ่ะคับ. จะมีสีชนิดนึง เป็นสีสังเคราะห์ (สีทาหนังแท้คับ)
เอาไว้ทางเฉพาะกระเป๋าหนังอ่ะคับ. เคยเอามาทาขอบ ยางมอเตอร์ไซด์ เวสป้า น่ะคับ ตอนนั้นนิยมเป็นยางขอบขาว. น่ะคับ อยู่ได้นานอยู่น่ะคับ.
     ขัดหน้ายางนิดนึงก่อนทาคับ.  แน่นหนึบ เลยคับ.  แต่อย่าให้หยดลงส่วนอื่นน่ะคับ. เช็ดไม่ออกน่ะครับ.     :L2904:

พี่อั๋นลองคุยแบบผสมกรอกใส่ขวดลิพโพราคาเท่าไหร่  รวมกันสั่งเอามาพกติดรถดีกว่า  ขอผมขอบขาวก็จริงแต่ไถขอบถนนบางเส้นจนหลุดเลยอยากเอามาซ่อม

ใช้ปากกาไม่ทนเลยครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:  ผมถามมาเค้าขายเป็นกิโลอ่ะคับ. แล้ว สี 1 กิโลมันจะเยอะมาก มั้ยอ่ะคับพี่น่ะ.   :sd23:
จะต้องเอาตัวอย่างที่ทาสีไปให้เค้าลองผสม แล้วทาดูอ่ะคับ. เค้าจะลองเทส ดูหลายๆ แบบคับ. สีมีหลายอย่างมากๆคับ โรงงานนี้มีสีทา เหล็ก ทา พียู. / ทา พีวีซี.  อย่างอื่นอีกเยอะเลยคับ.  ลองดูไหมคับ เดี่ยวผม ถามให้คับ  :L2904:    :L2904:    :L2904:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2014, 18:25:39 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
คุยแล้วคับ. เดี๋ยวพรุ้งนี้ให้เค้าลองผสมสีแบบทาซิลิโคลน คับ แล้วทากับยางมอเตอร์ไซ ดูคับ. 
   ถ้าพอสีมันแห้งแล้ว ขูด ออกยากๆ. แสดงว่าผ่านคับ.    :L2904:    :L2904:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
คุยแล้วคับ. เดี๋ยวพรุ้งนี้ให้เค้าลองผสมสีแบบทาซิลิโคลน คับ แล้วทากับยางมอเตอร์ไซ ดูคับ. 
   ถ้าพอสีมันแห้งแล้ว ขูด ออกยากๆ. แสดงว่าผ่านคับ.    :L2904:    :L2904:

:L2734: :L2734:เยี่ยมเลย สี 1 กก.  คงไม่เยอะมากหรอกเพราะมวลต่อน้ำหนักมันข้น  แบ่งได้สัก 15-20 ขวดกระทิงแดงเอง

สีขอเป็นขาวออกเหลืองนิดๆครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
:L2734: :L2734:เยี่ยมเลย สี 1 กก.  คงไม่เยอะมากหรอกเพราะมวลต่อน้ำหนักมันข้น  แบ่งได้สัก 15-20 ขวดกระทิงแดงเอง

สีขอเป็นขาวออกเหลืองนิดๆครับ
:L6419:   ลุยๆๆ.  คับ.   

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
งั้นผมยังไม่ทำต่อดีกว่าแฮะ
ทาด้านขวาไป 2 ล้อแล้ว
รอสีตัวนี้ก่อนดีกว่าแฮะ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ของผมToyo opht ก็ขอบขาวแต่เริ่มไม่ขาวแระ สงสัยต้องรอติดตามสีตัวนี้เช่นกัน :L4384:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

• Pa Mania
  • *
วันนี้ไปรับ ผบ กลับมาจากปฎิบัติธรรม
เห็นหน้ารถสีเปลี่ยนไป
พูดมาว่า "เออ สีแบบนี้ค่อยเข้าท่าหน่อย"
สรุป ผ่านโลดดดด
 :L2754: :L2754: :L2754:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ วุฒิ จิรุตร์ชัย บางแค

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Skirt v1 ดำด้านสวยมากเลยครับ พี่โจ้  :L2732:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
วันนี้ไปรับ ผบ กลับมาจากปฎิบัติธรรม
เห็นหน้ารถสีเปลี่ยนไป
พูดมาว่า "เออ สีแบบนี้ค่อยเข้าท่าหน่อย"
สรุป ผ่านโลดดดด
 :L2754: :L2754: :L2754:
ไม่เฉลยละพี่โจ้ หากอยากกลับไปเหมือนเดิม มันยากส์  :L4396:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
ไม่เฉลยละพี่โจ้ หากอยากกลับไปเหมือนเดิม มันยากส์  :L4396:

ส่งไปปฎิบัติธรรมมา 2 อาทิตย์ติดๆ เหมือนจะคุยง่ายขึ้นนิดหน่อย
กำลังวางแผน ยุยงให้อาทิตย์หน้าไปปฎิบัติธรรมอีกสักรอบ
จะได้แอบไปติดกรงแมวได้
 :L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ส่งไปปฎิบัติธรรมมา 2 อาทิตย์ติดๆ เหมือนจะคุยง่ายขึ้นนิดหน่อย
กำลังวางแผน ยุยงให้อาทิตย์หน้าไปปฎิบัติธรรมอีกสักรอบ

ให้เดินทางสายกลางเลยนะพี่โจ้ เป็นทางออกที่ดี  :L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

ระวังจะบวชหนีนะพี่โจ้ ..... :sd42:
แบบแรงยุพี่โจ้ หนุนส่ง  :L2739:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

แอบสนใจด้วยคนครับพี่อั๋น :L4384: :L4384: จะเก็บไว้เป็น spare เผื่อตัวหนังสือมันลอกจะได้จัดการซ่อมเองได้ :sd10: :sd10:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

เอางั้นเลยนะ   :sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ผมเอาด้วยครับพี่อั๋น ว่าแล้วก็นัดมีตติ้งระบายสีล้อเลยดีกว่า  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ผมเอาด้วยครับพี่อั๋น ว่าแล้วก็นัดมีตติ้งระบายสีล้อเลยดีกว่า  :L2734: :L2734: :L2734:

แล้วใครจะระบาย
ขอบอกว่าเมื่อยมากกกก
 :sd06: :sd06: :sd06:

• Pa Mania
  • *
 :sd23:   ขอทดสอบกับยางมอเตอร์ไซ. ก่อนน่ะคับพี่ๆ คับ.    :L2904: