ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มสีสันให้กับน้องปา Update  (อ่าน 90042 ครั้ง)

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 31

ออฟไลน์ เด่น โคราช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :L2900:   พี่โจ้ทำขึ้นมาแล้วสวยอ่ะคร้าบบบ.   :L2900:     :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ดำด้านทั้งคันละสุดยอดเลยพี่โจ้  :L4396:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
 :L2900:  :L2900:  :L2900:

จัดกระจังหน้าอีกหนึ่งต่อเลยครับ

เมื่อไมม่ชอบสีสด ก็จัดสีมืดๆ ซะเลย  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
รอชมชิ้นต่อไปด้วยครับพี่โจ้ :L2906:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
รอชมชิ้นต่อไปด้วยครับพี่โจ้ :L2906:

ชิ้นต่อไป.......... ถอดหลังคามาทำสีดำด้าน  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
 :L2888: :L2888: :L2888: :L2888:  :L2900: :L2900: :L2900:

น่ีขนาดแอบทำนะเนียะ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

ชิ้นต่อไป อันนี้ครับ
ยางเดิมติดรถที่รับต่อมาจากพี่มัติ
เอามาทำตัวหนังสือขาว
แต่อันนี้ต้องใช้เวลาทำเยอะหน่อย
วันนี้ได้แค่ล้อเดียวเอง

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
ยางเดิมติดรถที่รับต่อมาจากพี่มัติ
แต่อันนี้ต้องใช้เวลาทำเยอะหน่อย

ใช้สีอะไรครับ ติดทนมั้ย คราวก่อนผมก็ทาสี ใช้ปากกาเขียนยางรถยนต์แต่ว่าอยู่ได้ไม่แน่นพอ เจอล้างอัดฉีดก็หลุดละ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ใช้สีอะไรครับ ติดทนมั้ย คราวก่อนผมก็ทาสี ใช้ปากกาเขียนยางรถยนต์แต่ว่าอยู่ได้ไม่แน่นพอ เจอล้างอัดฉีดก็หลุดละ

ยังไม่รู้คับว่าอยู่นานไหม แต่ใช้สีสเปรย์นั่นล่ะครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองทำอีกวิธีดู ว่าสีจะติดทนกว่ารึเปล่า
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

ขยันจริงๆ เลยนะ

:L2734:  :L2734:  :L2734:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
 :L2900: มีความพยายามมากครับ  :L2888:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania

ผมเคยทำล้อแรกไม่เท่าไหร่ 2-4 นี่ปวดคอมากเลยครับ
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
 :L2734: :L2734: :L2734:  มีความพยายามจริง ๆ
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ Net Udonthani(เน็ตอุดร)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
สวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:    พี่โจ้คับ. พี่โจ้ลองถามร้านที่เค้าทำป้ายโฆษณา หรือร้านสกรีน คับเค้าจะมีสีแบบพิเศษคับ มันจะติดแน่นมากคับ.
    เป็นสีสำหรับทาบนพลาสติก กับผ้าโดยเฉพาะอ่ะคับ เคยเอารถพ่อไปจ้างเค้านั่งทาให้คับ แปปเดียวเสร็จคับ.
    ร้านพวกนี้เค้าฝีมือคับ อุปกรณ์ครบ   สีทามันจะมีสีอยู่หลายแบบคับ  แต่ไม่ค่อยทนอ่ะคับ อัดฉีด ก้อ ซีดไปเรื่อยๆคับ
       ไม่ก้อแถววงเวียนใหญ่อ่ะคับ. เดินถามดูร้านขายอะไหล่ กระเป๋าหนังกระเป๋า pvc อ่ะคับ. จะมีสีชนิดนึง เป็นสีสังเคราะห์ (สีทาหนังแท้คับ)
เอาไว้ทางเฉพาะกระเป๋าหนังอ่ะคับ. เคยเอามาทาขอบ ยางมอเตอร์ไซด์ เวสป้า น่ะคับ ตอนนั้นนิยมเป็นยางขอบขาว. น่ะคับ อยู่ได้นานอยู่น่ะคับ.
     ขัดหน้ายางนิดนึงก่อนทาคับ.  แน่นหนึบ เลยคับ.  แต่อย่าให้หยดลงส่วนอื่นน่ะคับ. เช็ดไม่ออกน่ะครับ.     :L2904:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2014, 00:31:22 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่อั๋นสำหรับไอเดียครับ อยากได้อยู่เหมือนกันครับ   :L4384:

• Pa Mania
  • *
:sd23:    พี่โจ้คับ. พี่โจ้ลองถามร้านที่เค้าทำป้ายโฆษณา หรือร้านสกรีน คับเค้าจะมีสีแบบพิเศษคับ มันจะติดแน่นมากคับ.
    เป็นสีสำหรับทาบนพลาสติก กับผ้าโดยเฉพาะอ่ะคับ เคยเอารถพ่อไปจ้างเค้านั่งทาให้คับ แปปเดียวเสร็จคับ.
    ร้านพวกนี้เค้าฝีมือคับ อุปกรณ์ครบ   สีทามันจะมีสีอยู่หลายแบบคับ  แต่ไม่ค่อยทนอ่ะคับ อัดฉีด ก้อ ซีดไปเรื่อยๆคับ
       ไม่ก้อแถววงเวียนใหญ่อ่ะคับ. เดินถามดูร้านขายอะไหล่ กระเป๋าหนังกระเป๋า pvc อ่ะคับ. จะมีสีชนิดนึง เป็นสีสังเคราะห์ (สีทาหนังแท้คับ)
เอาไว้ทางเฉพาะกระเป๋าหนังอ่ะคับ. เคยเอามาทาขอบ ยางมอเตอร์ไซด์ เวสป้า น่ะคับ ตอนนั้นนิยมเป็นยางขอบขาว. น่ะคับ อยู่ได้นานอยู่น่ะคับ.
     ขัดหน้ายางนิดนึงก่อนทาคับ.  แน่นหนึบ เลยคับ.  แต่อย่าให้หยดลงส่วนอื่นน่ะคับ. เช็ดไม่ออกน่ะครับ.     :L2904:

ขอบคุณพี่อั๋นครับ
ไว้ว่างๆจะลองไปหาดู
ตอนนี้ใช้แบบนี้ไปก่อนครับ
 :sd23: :sd23: :sd23: