ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญพี่ๆ เข้าร่วมทริบทำโป่งเทียม จัดโดย MMTH 4x4 Club ณ จังหวัดจันทบุรี 9-10 สิงหา  (อ่าน 146050 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 108
แจ้งพี่ติงลี่ ทราบครับ
ตกลงว่า ผมสามารถร่วมเดินทางไปด้วยตอนเช้าได้ครับ 2 คนผู้ใหญ่(ผมกับลูกชายคนโตครับ)
ดังนั้นผมจะไปที่จุดนัดพบตอนเช้า(06:00-06:30 น.)ที่ ปั๊มปตท.จันทร์เพ็ญ นะครับ
ขอบคุณครับ

:L2758: :sd23:
 :L2904: :L2897: :L2901:
ขอบคุณครับพี่ตุ้ย ...
Update เพิ่มเติมนะครับ
****เส้นทางและจุดนัดพบ****
จุดที่ 1 ปั้ม ปตท. เส้น มาบเอียง_ปิ่นทอง
จุดที่ 2 ปั้ม ปตท. แรกซ้ายมือ เส้น บึง_วังจันทร์_แกลง
จุดที่ 3 หน้าร้านเปี้ยกระยอง_สามแยกแกลง

***** ดูตามแผนที่ ใครสะดวกเส้นไหน มาเจอกันตรงไหน เลือกเอาเลยตามสะดวกนะครับ *****
 ## วิทยุสื่อสาร ##
 ว. ดำ ช่อง 144.375
 ว. แดง ช่อง 60
## เบอร์โทร ##

ติงลี่.. 081-5783210

## เวลา ## 6.30 น. ออกจากจุดนัดพบแรก 8.00 น.
ออกจากจุดนัดพบที่สอง 9.30 น.
ออกจากจุดนัดพบที่สาม มุ่งหน้า อ.แก่งหางแมว อช. เขาสิบห้าชั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 สิงหาคม 2014, 13:12:10 โดย ติงลี่.. »
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
OK ครับขอบคุณมากครับ ส่วนเรื่องร่วมเดินทางไม่มีปัญหานะครับ  :sd23:

พี่วุธ เสื้อเดี๋ยวเอาของผมที่จองไว้ก็ได้ครับ อุตสาห์เป็นตัวแทนปามาเนียเข้าร่วมงานทั้งที สมควรมีเก็บไว้เป็นที่ระลึก  :L2736:

แต่ผมจอง size L ไว้แค่ตัวเดียว ไม่รู้ว่าพี่จะใส่ได้หรือเปล่า  :L2761:

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
เมื่อวานนี้ไปหาซื้อไฟฉายมาได้ 2 ชุดเพื่อนำไปให้เจ้าหน้าที่ป่าไม้...ตามที่พี่ตุ้ย-ยินดีชักชวนกันไว้.........

สมาชิกท่านใดไม่ได้ไป..สามารถร่วมบริจาคสิ่งของที่เป็นประโยชน์กับเจ้าหน้าที่ได้นะครับ.......... พวกเราจะไปในนาม ...ปามาเนี่ย......

.....อยู่ใกล้ใครก็ฝากคนนั้นเลยครับ.... :L2904:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
พี่ติงลี่ผมไม่สามารถไปร่วมทำโป่งเทียมได้ครับเนื่องจากไม่ได้หยุด ถ้าขอร่วมบริจาคเงินแทนครับ ผมขอเบอร์บัญชีหน่อยครับ  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
:sd42: :sd42: ก็จัดมา  :sd42: :sd42:

เรียนถามพี่ตามครับว่า...
ตกลงผมสามารถไปร่วมงานได้ตั้งแต่เช้าเลยครับ
ผมว่าจะไปสลับล้อเป็นล้อเดิมติดรถมาดีมั้ยครับพี่
(กลัวไปแล้วติด...555)
ขอบคุณครับ
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
พี่วุธ เสื้อเดี๋ยวเอาของผมที่จองไว้ก็ได้ครับ อุตสาห์เป็นตัวแทนปามาเนียเข้าร่วมงานทั้งที สมควรมีเก็บไว้เป็นที่ระลึก  :L2736:

แต่ผมจอง size L ไว้แค่ตัวเดียว ไม่รู้ว่าพี่จะใส่ได้หรือเปล่า  :L2761:

ขอบคุณมากครับพี่กิต Size ใหญ่มากสำหรับผมครับ
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
รวมกันที่ไหนบ้างเอ่ย............ผมจะไปที่  จุดที่ 1 ปั้ม ปตท. เส้น มาบเอียง_ปิ่นทอง... :L2732:

แล้วคนอื่นละ.... ::)

• Pa Mania
  • *
เรียนถามพี่ตามครับว่า...
ตกลงผมสามารถไปร่วมงานได้ตั้งแต่เช้าเลยครับ
ผมว่าจะไปสลับล้อเป็นล้อเดิมติดรถมาดีมั้ยครับพี่
(กลัวไปแล้วติด...555)
ขอบคุณครับ

กลัวละซี้  :sd42: :sd42: :sd42:

ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกพี่ ถ้าพี่ไม่เอาเข้าไปลุยป่า .... แต่ถ้าจะเอาเข้าไปลุยป่า ล้อเดิมพี่ก็ไม่ช่วยอะไร เพราะมันคงต้องประมาณยาง MT .... ดังนั้นสรุปว่าไม่ต้องเปลี่ยนขอรับ

:L2754: :L2754: :L2754:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
Update รายชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม

1. พี่ตูมตาม          (ผู้ใหญ่ 1 เด็ก 1 รวม 2 คน)
2. พี่นะ                (ผู้ใหญ่ 1)
3. พี่ติงลี่             (ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 1 รวม 3 คน)
4. พี่ฑูต               (ผู้ใหญ่ 1)
5. พี่ตุ้ย Yindee (ตามไปช่วงเย็น) (ผู้ใหญ่ 2)
6. พี่หยก Dev        (ผู้ใหญ่ 1)
7. พี่วุธ ศรีราชา      (ผู้ใหญ่ 2)
8. พี่อ้อม               (ผู้ใหญ่ 2)
9.
10.

• Pa Mania
  • *
รวมกันที่ไหนบ้างเอ่ย............ผมจะไปที่  จุดที่ 1 ปั้ม ปตท. เส้น มาบเอียง_ปิ่นทอง... :L2732:

เท่าที่ดูในรายชื่อ พี่ติงลี่ พี่ฑูต พี่ตุ้ย และพี่วุธ อยู่ในพื้นที่อยู่แล้ว น่าจะไปที่จุดนัดพบแรก หรือจุดที่ 2 ได้เลย

คงเหลือแต่ ผม พี่นะ ที่ออกจากกรุงเทพฯ ส่วนพี่หยก Dev ผมไม่แน่ใจ เดี๋ยวรอพี่หยกมาแจ้งอีกครั้งครับ

ส่วนผม และพี่นะ น่าจะต้องไปเจอที่จุดนัดที่ 3 ครับ ตรง 3 แยกแกลง น่าจะสะดวกที่สุด

จริงๆแล้ว ช่วงวังจันทร์ สามารถตัดผ่านเขาชะเมา เข้าไปแก่งหางแมวได้เลย แต่ถ้าไปเส้นนั้นจะนัดเจอกับทีมที่เหลือลำบากครับ เส้นนี้เป็นเส้นที่ผมใช้ประจำเวลาไปดูโรงงานที่แก่งหางแมว แต่กลัวหาขบวนไม่เจอ เลยไปเจอที่ 3 แยกดีกว่าครับ

:L2736:

• Pa Mania
  • *
    • Pamania

ผมไปรวมกับพี่ทูต ครับ ปตท. ก่อนขึ้นเขาตะแบกหรือป่าวครับ
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

• Pa Mania
  • *
ผมไปรวมกับพี่ทูต ครับ ปตท. ก่อนขึ้นเขาตะแบกหรือป่าวครับ

ใช่แล้วครับพี่วุธ
แล้วเจอกันครับ เวลานัดหมาย 06:00-06:30 น.ครับ

:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
กลัวละซี้  :sd42: :sd42: :sd42:

ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกพี่ ถ้าพี่ไม่เอาเข้าไปลุยป่า .... แต่ถ้าจะเอาเข้าไปลุยป่า ล้อเดิมพี่ก็ไม่ช่วยอะไร เพราะมันคงต้องประมาณยาง MT .... ดังนั้นสรุปว่าไม่ต้องเปลี่ยนขอรับ

:L2754: :L2754: :L2754:

ตกลงไม่เปลี่ยนดีกว่า…
งั้นผมขอเกาะไปกับพี่ตามแล้วกันนะครับ

:sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
ใช่แล้วครับพี่วุธ
แล้วเจอกันครับ เวลานัดหมาย 06:00-06:30 น.ครับ

ขอบคุณครับพี่ตุ้ย งานนี้ผมขอเกาะท้ายไปด้วยนะครับ เกรงว่าจะไม่รอด

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ขอบคุณครับพี่ตุ้ย งานนี้ผมขอเกาะท้ายไปด้วยนะครับ เกรงว่าจะไม่รอด

พี่วุธ ขับ 4 อยู่แล้ว สบายมาก แต่อย่าเมาแล้วกัน  :sd06: :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ตกลงไม่เปลี่ยนดีกว่า…
งั้นผมขอเกาะไปกับพี่ตามแล้วกันนะครับ

:sd42: :sd42: :sd42:
กลัวไรหรอพี่ตุ้ย  ของผมขับ 2   ล้อ 20  ยาง HT  นะคราบบบบ     พวกพี่ๆไปถึงผมก็ไปถึง(ถ้าผมไม่ตดหล่มซ่ะก่อน 5555)

กลัวไรพี่ติงลร่ก็ล้อเดิม ขับ2 ไม่ยกด้วย  ยังไปได้เลย

งานนี้ลุย.....เดี๋ยวชวนพี่ปุ๊  พี่บิ๊ก-GT  พี่อ้อม  ไปด้วยกันเลยไหม  :L2739: :L2739: :L2739: 
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
พี่วุธ ขับ 4 อยู่แล้ว สบายมาก แต่อย่าเมาแล้วกัน  :sd06: :sd42:

งานนี้ ของด ครับไม่ไหวจริงๆครับ พี่ตุ้ย  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ อ้อม Aom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
พี่ๆค่ะ อ้อมขอลงชื่อไปด้วยค่ะ
ผู้ใหญ่ 2