ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญพี่ๆ เข้าร่วมทริบทำโป่งเทียม จัดโดย MMTH 4x4 Club ณ จังหวัดจันทบุรี 9-10 สิงหา  (อ่าน 146024 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 108
เรียนปรึกษา พี่ตูมตามและพี่ๆทุกท่านครับ

กิจกรรมนี้ดูแล้วมีผู้สนใจพอสมควรแต่เนื่องจากติดวันหยุดยาว ถ้ามีผู้ไปร่วมกันน้อย
ผมขอเสนอเรื่องบริจาคของยังชีพ ตามที่ผมวงไว้ในรูป ว่าหากพี่ๆที่สนใจไปแต่ติดเรื่อง
เวลาไม่ลงตัว ก็ขอสนับสนุนของบริจาคกันดีมั้ยครับ
เพื่อพิจารณาครับ…
ขอบคุณครับ

:sd23: :sd23: :sd23:
:sd23: :sd23:
เยี่ยมเลยครับพี่
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ หยก Dev

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • Software Dev.

ต้องติดก่อนไปครับ จะได้ทดลองด้วยครับ ถึงความแตกต่าง
:sd23: :sd42: :sd23: :sd42:

:L2739: :L2736:
คิด ทำ มี

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
เรียนปรึกษา พี่ตูมตามและพี่ๆทุกท่านครับ

กิจกรรมนี้ดูแล้วมีผู้สนใจพอสมควรแต่เนื่องจากติดวันหยุดยาว ถ้ามีผู้ไปร่วมกันน้อย
ผมขอเสนอเรื่องบริจาคของยังชีพ ตามที่ผมวงไว้ในรูป ว่าหากพี่ๆที่สนใจไปแต่ติดเรื่อง
เวลาไม่ลงตัว ก็ขอสนับสนุนของบริจาคกันดีมั้ยครับ
เพื่อพิจารณาครับ…
ขอบคุณครับ

เห็นด้วยครับพี่ตุ้ย....ลองไปหาของก่อนดีกว่าว่าจะหาอะไรดี...

แจ้งเพิ่มสมาชิกคันผมเพิ่มอีก 1 ท่านครับ...  :L2904:

• Pa Mania
  • *
อีก 2 อาทิตย์เดินทางกันแล้วนะครับ ^^
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
แป็บเดียวเองครับ กับกิจกรรมแรกของผม
คิด ทำ มี

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39

• Pa Mania
  • *
ชี้แจงเรื่องเสื้อนะครับ สรุปแล้วเสื้อตกตัวล่ะ 180 บาทนะครับ
ส่วนเกิน 20 บาทผมขออนุญาติ สมทบทุนเข้าร่วมซื้ออุปกรณ์บริจาคนะครับ
รวมทั้งสิ้น 22 ตัว รวมเป็นเงิน 4400 บาท (ส่วนเกินที่บริจาคไป 420 บาท)

Update ครับ ขาดตกของใครรบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ
ไม่ได้มาอัพเดทซะหลายวันเพราะส่วนใหญ่เข้าเว็ปผ่านมือถือเลยไม่ค่อยสะดวกแก้ไขครับ

ขออนุญาติพี่ๆ สรุปยอดโอนนะครับ ตามเลขด้านหลังเลยนะครับ
ผมจะรวบรวมแล้วส่งให้ทางผู้จัดทำเสื้อเลยนะครับ
อ้อ .. เรื่องราคาเสื้ออยู่ที่ 200 นะครับ รายได้จากการทำเสื้อก็จะเข้าไปสมทบทุนสร้างโป่งเทียม
การส่งมอบเสื้อ ถ้าเสร็จทันก่อนมิตติ้ง กรงแมวจะเอาเข้าไปให้ที่งานมิตติ้งนะครับ
เลขที่บัญชีนะครับ

นายทนงศักดิ์ สูงสุด
ธนาคาร กสิกรไทย
เลขที่บัญชี 5262391347

Update
รายชื่อผู้สั่งจองเสื้อมีดังนี้.-
1. พี่ตุ้ย_ยินดี          จำนวน 2 ตัว ขนาด XL, 2XL      ยอดโอน 400.01 โอนแล้ว
2. พี่ตูมตาม          จำนวน 3 ตัว ขนาด S, 3XL, 4XL      ยอดโอน 600.02 โอนแล้ว
3.ตุ้ย THEPBURI       จำนวน 2 ตัว ขนาด M         ยอดโอน 400.03 โอนแล้ว
4.หยก Dev          จำนวน 1 ตัว ขนาด M         ยอดโอน 200.04 โอนแล้ว
5. พีรา-peera       จำนวน 1 ตัว ขนาด S         ยอดโอน 200.05   โอนแล้ว
6.พี่กิต         จำนวน1 ตัว ขนาด L         ยอดโอน 200.06 โอนแล้ว
7. พี่น้องบอย นครนายก      จำนวน 2 ตัว ขนาด M,L         ยอดโอน 400.07
8.พี่เอ-A/Ukrit       จำนวน 1 ตัว ขนาด XL         ยอดโอน 200.08 โอนแล้ว
9.พี่เอริท์          จำนวน 1 ตัว    ขนาด 3XL         ยอดโอน 200.09  โอนแล้ว
10.พี่มิ้ม ตนหนองกระโห้      จำนวน 2 ตัว ขนาด L,M         ยอดโอน 400.10 โอนแล้ว
11.พี่นะ Na Ratchada      จำนวน 4 ตัวขนาด XL,L,M         ยอดโอน 800.11
12.พี่แมท Hanamatch       จำนวน 1 ตัว ขนาด S         ยอดโอน 200.12 โอนแล้ว
13.พี่ พฏ          จำนวน 1 ตัว ขนาด XL         ยอดโอน 200.13 โอนแล้ว
S      =   3
M      =   6
L      =   4
XL      =   4
2XL      =   1
3XL      =   2
4XL              =         1

Update รายชื่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม

1. พี่ตูมตาม          (ผู้ใหญ่ 1 เด็ก 1 รวม 2 คน)
2. พี่นะ                (ผู้ใหญ่ 1)
3. พี่ติงลี่             (ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 1 รวม 3 คน)
4. พี่ฑูต               (ผู้ใหญ่ 1)
5. พี่ตุ้ย Yindee (ตามไปช่วงเย็น) (ผู้ใหญ่ 2)
6. พี่หยก Dev        (ผู้ใหญ่ 1)
7.
8.
9.
10.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2014, 11:37:19 โดย ติงลี่.. »

• Pa Mania
  • *
แจ้งเรื่องกำหนดการนะครับ
วัน เสาร์ ที่ 9 สิงหาคม 2557
06:00 น. ผู้ร่วมโครงการทุกท่าน รถบรรทุกวัตถุดิบ และสิ่งของต่างๆ พบกันที่ ปั๊ม ปตท. จันทร์เพ็ญ(บาสพาส) (คณะจากศรีราชา)
06:30 น. ขบวนออกเดินทาง
08:00 น. นัดพบคณะจากสายอื่นๆ ที่ปั๊ม ปตท.แกลง (เลี้ยวซ้ายที่แยกแกลง ปั๊มปตท.แรก )
10:30 น. ถึงที่ทำการอุทยาน จัดเตรียมอิปกรณ์ดับไฟป่า เพื่อส่งมอบให้เจ้าหน้าที่ แบ่งทีมงานทำโป่งเทียม
10:45 น. ทำพิธีมอบอุปกรณ์ดับไฟป่า จำนวน 10 ชุด ให้หัวหน้าอุทยานแห่งชาติเขา 15 ชั้น
11:00 น. ทีมงานทำโป่งเทียมออกปฏิบัติภารกิจ เตรียมวัตถุดิบในการทำโป่งเทียม
12:00 น. พักทานอาหารกลางวัน คณะทีมงานจัดเตรียมอาหารไว้ให้
13:00 น.  เริ่มปฏิบัติภารกิจทำโป่งเทียมต่อจนเสร็จ
15:00 น. เข้าจุดพักแรม เตรียมกางเต็นท์ พักผ่อนตามอัธยาศัย
18:00 น. เสร็จภารกิจที่เหน็ดเหนื่อย มาพักผ่อนสังสรรค (นำกับข้าวที่แต่ละคนทำมาร่วมทานด้วยกัน)
22:00 น. พักผ่อนนอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ คืนธรรมชาติให้สัตว์ป่า

วัน อาทิตย์ ที่ 10 สิงหาคม 2557
09:00 น. เจ้าหน้าที่จากอุทยาน นำชมน้ำตกเขา 15 ชั้น
10:00 น. นำชมน้ำตกและสปา ด้วยปลาธรรมชาติ
12:00 น. มอบอุปกรณ์ยังชีพ ข้าวสาร อาหารแห่ง ให้ตัวแทนเจ้าหน้าที่ของอุทยาน เป็นการเสร็จพิธีการ

พบกันใหม่ในปีถัดไป กับโครงการ โป่งเทียม5  และร่วมใจดับไฟป่าโครงการ 8

ปล.สำหรับพี่น้องปามาเนีย
1. กิจกรรมนี้เป็นความร่วมมือจากหลายๆกลุ่ม
    กลุ่มพันธมิตรที่ร่วมดำเนินการ MMTh OFFROAD,Starda 4x4, 40+&30 Little Caravan education food and Drink 100 Froup, S.Motors, LCB Figter 4x4,Kia Burapa,Gold Gear Clup,ฉลามน้ำอุ่น, หลงป่า กรุ๊ป, และทางเรา "Pajerosportmania Club"
2. กิจกรรมนี้ทางสำนักงานใหญ่ MMTh  ให้การสนับสนุน และผมแจ้งเพิ่มเติมว่าจะมีทางคณะ Pajerosportmania เข้าร่วมคณะนี้ด้วย
3. ผมคุยต่อกับทางพี่ที่สำนักงานใหญ่ถึงเรื่อง ทัวร์โรงงาน ก็ยังอยู่ในขั้นตอน เสนอผู้ใหญ่อยู่ เลยอยากถามพี่ๆว่า ถ้าเป็นวันทำงานปกติจะสะดวกกันหรือเปล่า โดยกิจกรรมจะเป็นการ เยี่ยมชมโรงงานและไปทำกิจกรรมกับทาง MMTh ในการมอบของให้กับโรงเรียนที่ขาดแคลนในพื้นที่ใกล้เคียง
4. ... ยังนึกไม่ออกเดี๋ยวมาต่อ  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
อุปกรณ์ที่ต้องเตรียมสำหรับพี่ๆ ที่เดินทางไปนะครับ
1. เต็นท์ กราวล์ชีท และฟรายชีท (ประเมินไว้ว่าฝนตกไว้2.ก่อนนะครับ)
2. อาหาร และอุปกรณ์ครัวที่จะจัดทำ มีมื้อ เย็นวันเสาร์ กับมื้อเช้าวันอาทิตย์
3. ยาประจำตัว
4. ชุดเปลี่ยนเล่นน้ำตก
5. อุปกรณ์ส่องสว่างยามค่ำคืน ขอบอกว่าใครนิยมตะเกียง ยามค่ำคืนมีมิตติ้งตะเกียงนะครับ นำมาอวดโฉมกันได้

นึกอะไรได้เดี๋ยวมาเพิ่มเติมนะครับ

สิ่งที่ไม่ต้องเตรียมมานะครับ .
1. งดเหล้าเข้าพรรษา  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ขอบคุณพี่ติงลี่สำหรับการ Update ครับ

แสดงว่าเรานัดเจอกันที่ ปั๊มปตท. แกลง เวลา 8.00 นะครับ   :L2736: :L2736:

ต้องออกจากกรุงเทพฯ ซักกี่โมงหว่า  :L2761: :L2761:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
  :sd23:   อย่าลืม. ยากันยุงน่ะคร้าบ. เข้า ป่า ยุงอันตรายที่สุดคับ.   :L2901:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
และ อย่าลืม ถุงกันทาก กับยาเส้น ไว้ผสมน้ำทากันทากนะครับพี่ๆ  :L2753:

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
และ อย่าลืม ถุงกันทาก กับยาเส้น ไว้ผสมน้ำทากันทากนะครับพี่ๆ  :L2753:
  :sd23:   อย่าลืม. ยากันยุงน่ะคร้าบ. เข้า ป่า ยุงอันตรายที่สุดคับ.   :L2901:

:L2734: :L2900: :L2736:

• Pa Mania
  • *
สอบถามพี่ ๆ ครับ รถเก๋งสามารถขึ้นไปได้หรือเปล่าครับ ท่าทาง 2 วันนั้นน้องปาจะโดยยึดคร้าบ  :L2879:
คิด ทำ มี

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
ลงชื่อไปด้วยครับ 2 ผู้ใหญ่ท่านครับ
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
จองเสื่้อตอนนี้ทันมั๊ยครับ ถ้าทันขอ ขนาด M และ S อย่างละ 1 ครับ เฟิร์ม พร้อมโอนครับ
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ลงชื่อไปด้วยครับ 2 ผู้ใหญ่ท่านครับ
จองเสื่้อตอนนี้ทันมั๊ยครับ ถ้าทันขอ ขนาด M และ S อย่างละ 1 ครับ เฟิร์ม พร้อมโอนครับ

เดี๋ยวรอพี่ติงลี่หรือพี่ตามมา confirm and update นะครับพี่วุธ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
ไม่ทันแล้วครับพี่ .. เสื้อทำเสร็จแล้วครับ ..

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
แจ้งพี่ติงลี่ ทราบครับ
ตกลงว่า ผมสามารถร่วมเดินทางไปด้วยตอนเช้าได้ครับ 2 คนผู้ใหญ่(ผมกับลูกชายคนโตครับ)
ดังนั้นผมจะไปที่จุดนัดพบตอนเช้า(06:00-06:30 น.)ที่ ปั๊มปตท.จันทร์เพ็ญ นะครับ
ขอบคุณครับ

:L2758: :sd23:
 :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
ไม่ทันแล้วครับพี่ .. เสื้อทำเสร็จแล้วครับ ..

OK ครับขอบคุณมากครับ ส่วนเรื่องร่วมเดินทางไม่มีปัญหานะครับ  :sd23: