ผู้เขียน หัวข้อ: แหกเรียบร้อยกับสเตปแรก  (อ่าน 12476 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
Re: แหกเรียบร้อยกับสเตปแรก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2013, 10:14:04 »
ปริง โด STD ความสูงเท่าเดิม พ่นสีดำซะ จะได้เหมือนของเดิมติดรถ
มือสองก็ได้ พี่ธี ถามพี่เอ ก็ได้ ถึงแม้มือสอง แต่เป็นรถบ้าน ไม่โทรมหรอกครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2013, 11:34:54 »
สงสัยเราคงต้องคุยกันด้วยรหัสลับเพื่อป้องกันบรรดาผบ.เข้ามาอ่านซะละมั้งครับ :L2905: :L2905:

คร๊าบบบบ พี่หยก ปามาเนียเป็นบ้านแรกที่ผมร่วมกิจกรรมและออกพบเจอพี่ๆ และรถก็ยอมติดสติ๊กเกอร์มากมาย คุณเธอเลยสงกะสัยว่าเวปนี้เป็นไงน้อ เค้ามีอะไรกัน ถึงดึงดูดฝาละมีช้านนัก
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2013, 11:36:56 »
เปนงัยล่ะพี่ธี ...รู้งี้เปลี่ยนตั้งนานแล้ว... คำๆ นี้ไม่เชยเลยใช่ปะ ?
                             พุธหน้าไปด้วยกันอีกปะล่ะ หุหุ ยินดีต้อนรับ สาวกนกเหลือง

:sd42: สำนวนสุดยอดเลยอะท่านพี่  :L2906:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2013, 11:39:00 »
ปริง โด STD ความสูงเท่าเดิม พ่นสีดำซะ จะได้เหมือนของเดิมติดรถ
มือสองก็ได้ พี่ธี ถามพี่เอ ก็ได้ ถึงแม้มือสอง แต่เป็นรถบ้าน ไม่โทรมหรอกครับ

:L2900: จัดเลยครับ ไม่แข็งเท่าไหร่ด้วย ตามวิธีพี่โต้งเลยครับพี่ธี  :L2756:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2013, 11:46:59 »
เปนงัยล่ะพี่ธี ...รู้งี้เปลี่ยนตั้งนานแล้ว... คำๆ นี้ไม่เชยเลยใช่ปะ ?
                             พุธหน้าไปด้วยกันอีกปะล่ะ หุหุ ยินดีต้อนรับ สาวกนกเหลือง

อย่างที่พี่เจมส์บอกอ่ะครับ รู้งี้เปลื่ยนตั้งนานแล้ว ยินดีด้วยครับพี่ธี  :L2734:  :sd10:  :L2893:
:L2900: จัดเลยครับ ไม่แข็งเท่าไหร่ด้วย ตามวิธีพี่โต้งเลยครับพี่ธี  :L2756:
:sd42: สำนวนสุดยอดเลยอะท่านพี่  :L2906:
คงจะยากครับพี่หยก  ไม่มีอะไรที่ ผบ. ไม่รู้ แล้วจะรู้ไม่ได้  ขนาดคิดในใจ ฯพณฯ ยังหยั่งรู้ได้เลย  :sd42:

สำหรับผม บอกตรง ๆ แล้วก็ อ้อน อ้อน แล้ว ก็อ้อนครับ  ซักวันต้องใจอ่อนจนได้ล่ะน่า... :L2736:

ขอบคุณครับพี่ชิน ผบ.ผมก็ประมาณเดียวกับของพี่ชินเลยครับ ต้องอ้อนๆ งบประมาณอยุ่ในมือละครับ แต่ ผบ.ดันบอก "ห้ามสปริงยกสูง"  :sd21:

ขอบคุณครับพี่เจมส์ จริงอย่างว่าครับ รู้งี้เปลี่ยนตั้งนานแล้ว นี่ขนาดสเตปแรกนะ ยังไม่ Full Set นะเนี่ย คงอีกไม่นานครับพี่ หรืออาจจะตอนรันอินครบแล้วกลับเข้าไปรับใบรับประกันที่ร้านหนองมน อาจจะเป็นไปแล้วก็ได้น้าาาาาาาคร๊าบบบบบบบบบ

ขอบคุณมากครับพี่หนุ่ม ประโยคนี้จะทำให้ผมหาทางเปลี่ยนสปริงให้เร็วขึ้นอ่ะครับ

ขอบคุณครับพี่โต้ง เรื่องสปริงตอนนี้งบก็ยังคงอยุ่ในมือผมเรียบร้อยแล้วครับ ติดแค่ว่าห้ามเปลี่ยนเป็นสปริงตัวยกสูงอ่ะครับ  :sd21: อยากได้แบบ Full Set คร๊าบบบบ รออ้อนๆอีกซักหน่อยดูซิ

ขอบคุณครับพี่ลีโจ  :sd42: :sd42: เพราะวันมีตติ้งที่สาย 2 ที่ผมกับพี่โอ๊ตลองนั่งรถพี่ลีโจแหละครับ กลับมาถึงเพ้อฝันอยากได้ อยากได้ Full Set สปริงเปลี่ยนได้แต่ห้ามสูงกว่าเดิมที่แหละครับ ที่ยังทำใจไม่ได้อยู่จนตอนนี้  :L4386: :L4374:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2013, 12:07:33 »
ตอนติดตั้งไม่ได้ถ่ายก็เอามันย้อนหลังนี่แหละ  :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2013, 15:43:26 »
 :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2013, 21:26:15 »
อยากได้ Full Set สปริงเปลี่ยนได้แต่ห้ามสูงกว่าเดิมที่แหละครับ ที่ยังทำใจไม่ได้อยู่จนตอนนี้  :L4386: :L4374:

ขอบคุณสำหรับการรีวิว ครับ

หากพี่ธีสนใจ ใส่ full set แล้วไม่อยากได้ความสูงแนะนำ 2 วิธีครับ

1. ใส่หน้า Dobinson STD  + หลัง OME EMU no 911

2. ใส่หน้า  OME EMU no 605+เสื้อสตรัทเลื่อนสปริงลงได้   /  หลัง OME EMU no 911

**OME EMU no 911 ฟิลลิงเดี่ยวกับตัว 910 แต่ได้ความสูงใกล้เคียงเดิมเลยครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ สม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2013, 22:40:22 »
ยินดีด้วยครับพี่ธี
 เดี๋ยวคงต้องลอกการบ้านบ้างแระ :L2888:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013, 00:05:22 »
ขอบคุณสำหรับการรีวิว ครับ

หากพี่ธีสนใจ ใส่ full set แล้วไม่อยากได้ความสูงแนะนำ 2 วิธีครับ

1. ใส่หน้า Dobinson STD  + หลัง OME EMU no 911

2. ใส่หน้า  OME EMU no 605+เสื้อสตรัทเลื่อนสปริงลงได้   /  หลัง OME EMU no 911

**OME EMU no 911 ฟิลลิงเดี่ยวกับตัว 910 แต่ได้ความสูงใกล้เคียงเดิมเลยครับ

ขอบคุณมากครับพี่นะ จะเก็บข้อมูลไว้ก่อนครับ เพื่อลูกอ้อนไม่สำเร็จ ภาพความสูงที่เพิ่มขึ้นของรถพี่ๆมันยังหลอกหลอนอยู่เลยครับ อยากสูง อ่ะครับอยากสูง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013, 00:06:55 »
 เดี๋ยวคงต้องลอกการบ้านบ้างแระ :L2888:
:L2900: :L2900: :L2900:

ขอบคุณมากครับพี่พงษ์

ขอบคุณมากครับพี่ som ลอกได้ครับการบ้านวิชานี้ ยอมให้เลยครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013, 07:30:01 »

ไม่ต้องลอกครับพี่สม  สำหรับพี่เดี๋ยวติวถึงร้านพี่เลย 5555  ข้างหม้อสุกี้

*พร้อมสมาชิกและเด็กนักเรียนในรุ่น  เพียบ.......
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html