ผู้เขียน หัวข้อ: //ปิดรอบ2 โครงการCentral lockสำหรับผู้โดยสารด้านหน้า(ส่งของแล้วครับ)//  (อ่าน 71141 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
พี่ ทศ ครับ
เพิ่งนึกขึ้นได้ ผมไปติดอัพเกรดกันขโมยของ abg แตะเบลค ล๊อค จะมีผลรบกวนกันเองกับ สวิทช์ที่จะติดตั้งตัวนี้ไหมีครับ
ถ้าสวิทซ์ตัวหลักเดิม (ที่อยู่ประตูคนขับ) ไม่กวนกับระบบ abt ก็มีไม่มีผลอะไรครับ
ชุดทีผลิดมาเป็นการจำลองสวิทซ์เดิม แต่เพิ่มจุดให้มันเท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
ผมด้วย 1 ชุดครับ ขอบคุณครับ
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
พี่ ทศ ครับ
เพิ่งนึกขึ้นได้ ผมไปติดอัพเกรดกันขโมยของ abg แตะเบลค ล๊อค จะมีผลรบกวนกันเองกับ สวิทช์ที่จะติดตั้งตัวนี้ไหมีครับ
ถ้าสวิทซ์ตัวหลักเดิม (ที่อยู่ประตูคนขับ) ไม่กวนกับระบบ abt ก็มีไม่มีผลอะไรครับ
ชุดทีผลิดมาเป็นการจำลองสวิทซ์เดิม แต่เพิ่มจุดให้มันเท่านั้นเองครับ

:L2900: นี่ถ้าก๊อปปี้ชาวบ้านเขามาคงไม่รู้จะตอบยังไงเนอะ :L2901:

tod

ผมด้วย 1 ชุดครับ ขอบคุณครับ
เพิ่มรายชื่อให้แล้วครับพี่ชิน

พี่ ทศ ครับ

:L2900: นี่ถ้าก๊อปปี้ชาวบ้านเขามาคงไม่รู้จะตอบยังไงเนอะ :L2901:
:L2739:  ไม่เอาไม่พูด  :sd42:

ออฟไลน์ เล็ก Naris

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • อย่าทำให้ผู้อื่น และตัวเองเสียประโยชน์
พี่ ทศ ครับ

ขอบคุณครับ พี่ ทศ
55 เดี๋ยวโอนเงินจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
ผมขอจองเฉพาะกล่อง V1.1 อย่างเดียวครับ เอาเก็บไว้เล่นๆกันเหนียว ค่อยส่งมาพร้อมกับกระเป๋าหลังคาก็ได้ครับ ไม่รีบ กะตังค์เดี๋ยวค่อยเคลียร์อีกทีนะครับ   :L2758:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

tod

ผมขอจองเฉพาะกล่อง V1.1 อย่างเดียวครับ เอาเก็บไว้เล่นๆกันเหนียว ค่อยส่งมาพร้อมกับกระเป๋าหลังคาก็ได้ครับ ไม่รีบ กะตังค์เดี๋ยวค่อยเคลียร์อีกทีนะครับ   :L2758:
ได้เลยครับพี่ตู่   
ทางโน้นสบายดีนะครับ  ซ่อมโรงแยกก๊าซมีผลอะไรกับพี่มัยครับ
 :L2761:

ออฟไลน์ โจ้ พัฒนาการ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
:L4399: :L4399: ว่าแต่ติดตั้งไม่เป็น ยังงัย จอง 1 ชุดก่อนครับ พี่ทศ
ผม โจ้ พัฒนาการ :sd23: :sd23:
รับทราบครับพี่โจ  ยังไงได้ของแล้วเก็บไว้ก่อนตอนมีตติ้งค่อยเอาติดไปด้วยมีพี่ๆคอยช่วยครับ
หรือพี่ลองดูพี่ๆที่เขาสั่งโครงการแรกไปที่ติดตั้งแล้ว ปรึกษาพี่ๆทีอยู่ไกล้ก็ได้ครับ
 :L2904:

โอนแล้วครับวันนี้ 23-02-56   เวลา 17.53 น.  จำนวน 1,150.20 บาท ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
โอนแล้วนะครับพี่ทศ :sd23: :L2736:

• Pa Mania
  • *
ทางโน้นสบายดีนะครับ  ซ่อมโรงแยกก๊าซมีผลอะไรกับพี่มัยครับ

ก็เกี่ยวพันอีลุงตุงนังกันไปหมดหละครับ  ;D

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

tod

:L4399: :L4399: ว่าแต่ติดตั้งไม่เป็น ยังงัย จอง 1 ชุดก่อนครับ พี่ทศ
ผม โจ้ พัฒนาการ :sd23: :sd23:
รับทราบครับพี่โจ  ยังไงได้ของแล้วเก็บไว้ก่อนตอนมีตติ้งค่อยเอาติดไปด้วยมีพี่ๆคอยช่วยครับ
หรือพี่ลองดูพี่ๆที่เขาสั่งโครงการแรกไปที่ติดตั้งแล้ว ปรึกษาพี่ๆทีอยู่ไกล้ก็ได้ครับ
 :L2904:

โอนแล้วครับวันนี้ 23-02-56   เวลา 17.53 น.  จำนวน 1,150.20 บาท ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

โอนแล้วนะครับพี่ทศ :sd23: :L2736:

ของพี่ทั้ง 2 อัพข้อมูลใว้หน้าแรกแล้วครับ  // ที่อยู่ก็ได้รับทั้ง2แล้วครับ
 :sd23:

tod

ก็เกี่ยวพันอีลุงตุงนังกันไปหมดหละครับ  ;D
ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับพี่
 :L2759:

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
คิด ทดลอง ทำ ให้พี่ๆน้องๆ ได้ใช้งาน แต่แล้วก็ต้องถูกลอกเรียนแบบ คนลอกเรียนแบบไปสร้างชื่อเสียง ทำกำไร เซ็งแทน  :L2745:

หวังว่าพี่ๆน้องๆ Pa-Mania จะไม่มีสวนร่วมซึ่งพาไปในการทำซ่ำลอกเรียนแบบ นะครับ

คงไม่ต้องถึงการ แช่งชักหักกระดูก กันเลย

เป็นกำลังใจให้พี่ทศ    :L2736:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
คิด ทดลอง ทำ ให้พี่ๆน้องๆ ได้ใช้งาน แต่แล้วก็ต้องถูกลอกเรียนแบบ คนลอกเรียนแบบไปสร้างชื่อเสียง ทำกำไร เซ็งแทน  :L2745:

หวังว่าพี่ๆน้องๆ Pa-Mania จะไม่มีสวนร่วมซึ่งพาไปในการทำซ่ำลอกเรียนแบบ นะครับ

คงไม่ต้องถึงการ แช่งชักหักกระดูก กันเลย

เป็นกำลังใจให้พี่ทศ    :L2736:

คนทำ  คนคิด  คนออกแบบ   ทำกันด้วยใจ ให้กันด้วยใจ  ทำเพื่อแบ่งปันกับสมาชิกปามาเนีย

ลองทำ  ลองทดสอบ  ลองจำลองความผิดผลาด  เพื่อให้เพื่อนสมาชิกปามาเนียใช้งานได้ลงตัวที่สุด

ใช้เวลา  ใช้ข้อมูล   สรรหาเพื่อย่อขนาด   เพื่อสะดวกต่อการใช้งาน..........

และนี้คืออีกหนึ่งผลงานของพี่ทศของเราที่กำลังจะโดน  สั่งของออกไปชำแหละแกะดูเพื่อย่นระยะเวลาของพวกเขา
เขาทำกันช๊อต  ทำกันไม่work  ทำกันแบบที่ต้องระวังอย่ากดนาน  จึงสนใจของเรา

**แต่ถ้าเอาไปแล้วให้เครดิตกันก็ไม่ว่าอะไร   เช่น ลงท้ายใต้ภาพว่า เครดิตพี่ทศ@KRB  www.pajerosportmania.com ก็อาจจะพอรับได้บ้าง

** กลัวเอาไปแล้วบอกว่านี่ความคิดตน  อ่านเจอแล้วหดหู่หัวใจ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เล็ก Naris

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • อย่าทำให้ผู้อื่น และตัวเองเสียประโยชน์
มียังงี้ด้วยเหรอครับ สงสัยคำว่าละอายคงไม่มี

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มียังงี้ด้วยเหรอครับ สงสัยคำว่าละอายคงไม่มี

มีมาตั้งแต่ สวิชท์ควบคุมเครื่องเสียงแล้วครับ  จนทุกวันนี้เขาประกาศว่าติดตั้งมามากกว่า 800 คัน
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

มีมาตั้งแต่ สวิชท์ควบคุมเครื่องเสียงแล้วครับ  จนทุกวันนี้เขาประกาศว่าติดตั้งมามากกว่า 800 คัน

บอกแบบนี้ผมพอรู้แล้วหละว่าเป็นผู้ใด๋ ถ้ามาลอกของพี่ทศอีกก็จะขอประจานกันเลยแหละ  >:(

• Pa Mania
  • *

บอกแบบนี้ผมพอรู้แล้วหละว่าเป็นผู้ใด๋ ถ้ามาลอกของพี่ทศอีกก็จะขอประจานกันเลยแหละ  >:(

ที่ว่ามายังไม่เท่าไหร่ ไอ้ที่ใกล้ตัวมันมีอีก 2 ที่ครับพี่ตู่   

• Pa Mania
  • *

ที่ว่ามายังไม่เท่าไหร่ ไอ้ที่ใกล้ตัวมันมีอีก 2 ที่ครับพี่ตู่

เอ !อันนี้ชักมึนแอะ ช่วยบอกใบ้หรือ PM ให้รู้มั่งละกันครับ

tod

ทำใจไว้แล้วครับพีๆ  :L4396: ตอนนี้คงมีบางกล่องที่โดนชำแหละไปแล้วครับ แต่ก็ไม่เป็นไร
ถือว่าทำก่อนได้เล่นก่อนครับ
 :L4386:

***แต่ที่สำคัญสำหรับเพื่อนๆที่ไม่มีความรู้ แต่มีผู้รู้(ไม่จริง)แนะนำไปในทางที่ผิด โดยเอาไฟ 12V ไปดันมอเตอร์
กลอนประตู มีแต่พังกับพัง ดีที่รายน้อยหน่อยแค่ฟิวส์ในรถขาด ถ้าตัวเองเสียสละจริงก็ทำที่รถตัวเองให้ได้ก่อนถึงจะแนะนำรถคนอื่น
แต่ถ้าเอารถคนอื่นมาเป็นหนูลองยา อันนี้น่าคิด.........********
 :sd06: