ผู้เขียน หัวข้อ: //ปิดรอบ2 โครงการCentral lockสำหรับผู้โดยสารด้านหน้า(ส่งของแล้วครับ)//  (อ่าน 71140 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ที-Mr.Tee

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • Pajero Enjoy
เปิดให้จองอีกเมื่อไรครับ..... :L4387:

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
พี่พี่ครับรบกวนแนะนำหน่อยว่าผมจะจั้มสายสีแดง ส้ม เหลืองจากกล่อง
เข้าสายเส้นไหนครับเพราะหาสายสีขาว,เขียว,แดงไม่มีเลย
รถผมรุ่นปี 09 ครับ
พี่ jirasit ครับ ผมต้องขอโทษด้วยครับ ผมพึงรู้ว่ารถปี 2009 ปลั๊กไฟนี่ไม่เหมือนของชาวบ้านจริงๆครับ
รถผมจองปลายปี 09 รับรถต้นปี 10  เข้าใจว่า คงเหมือนกัน (กลัวแต่ 2013 เท่านั้นที่ไม่เหมือน)
เท่าที่ดู Manual Service  รถปี 10-12 เหมือนกันหมด มาตกที่ 09 ผมไม่มี Manual Service 
ยังไงให้พี่ jirasit รอนิดหนึ่งครับ เดี๋ยวผมหา Manual Service ของปี 09 มาก่อน แล้วจะมาบอกวิธีจั้มสายครับ
เท่าที่เจอมีของพี่ กับของพี่น้อย 2 คัน ครับ ปี 09/3.2 ไม่เหมือนชาวบ้านจริง
 :sd23:

ยังไม่มีเวลาทำการบ้านที่พี่ทศส่งมาให้เลยครับ
แต่พออ่านแล้ว คงต้องหาเวลาไปเปิดดูสายไฟบ้างล่ะครับ 3.2 ต้นปี2010 เกรงว่าจะสายไฟเหมือนพี่ jirasit และพี่น้อย
ขอบคุณพี่ทศที่เป็นธุระจัดทำและส่งให้ครับ
 :L4399:  :sd23:
ลองดูก่อนได้เลยครับ คิดว่าปี 10 ไปแล้วน่าจะเหมือนกันครับ

มาส่งการบ้านครับ เก็บไว้นานเพิ่งจะได้มีเวลาติดตั้งครับ
และมา confirm ว่า 3.2 ต้นปี 2010 สีชุดสายไฟตรงตามคู่มือครับ  แต่ทว่าสายไฟสีเขียวลายขาวจุดเทา ของผมมันมี 3 เส้นครับ ไม่ใช่แค่ 2 เส้น แต่ก็จับเอามา 1 เส้นต่อไฟหรี่ซะเรย
ผลงานชิ้นนี้ทำเอา ผบ บอกว่าชอบมาก เพราะจะโดนบ่นเสมอที่คุณเธอต้องเอื้อมมาล็อครถ ว่ารถอะไรคันเป็นล้านแค่ปุ่มกด central lock ก็ไม่มีมาให้

ทำให้ผมได้มีโอกาสเกริ่นถึงเรื่องของปิ่นโถซะเรยยยย.....  มิตติ้งปิ่นโต ครั้งต่อไปวีซ่า  :L6415:  คงไม่ยากล่ะครับ

ขอบคุณครับบบ
 :L2758: 

tod

• บุคคลทั่วไป
โค๊ดสีเดียวกันใช้กันได้ครับ หยิบมาเส้นใหนก็ได้
3 เส้นนี้คือไฟหรี ส่องป้าย+ไฟหรี่ไฟท้าย(ไฟเบรคข้างละเส้น)

:L2900:
 :L2734:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
พี่พี่ครับรบกวนแนะนำหน่อยว่าผมจะจั้มสายสีแดง ส้ม เหลืองจากกล่อง
เข้าสายเส้นไหนครับเพราะหาสายสีขาว,เขียว,แดงไม่มีเลย
พี่ jirasit ครับ ผมต้องขอโทษด้วยครับ ผมพึงรู้ว่ารถปี 2009 ปลั๊กไฟนี่ไม่เหมือนของชาวบ้านจริงๆครับ
รถผมจองปลายปี 09 รับรถต้นปี 10  เข้าใจว่า คงเหมือนกัน (กลัวแต่ 2013 เท่านั้นที่ไม่เหมือน)
เท่าที่ดู Manual Service  รถปี 10-12 เหมือนกันหมด มาตกที่ 09 ผมไม่มี Manual Service 
ยังไงให้พี่ jirasit รอนิดหนึ่งครับ เดี๋ยวผมหา Manual Service ของปี 09 มาก่อน แล้วจะมาบอกวิธีจั้มสายครับ
เท่าที่เจอมีของพี่ กับของพี่น้อย 2 คัน ครับ ปี 09/3.2 ไม่เหมือนชาวบ้านจริง

ยังไม่มีเวลาทำการบ้านที่พี่ทศส่งมาให้เลยครับ
แต่พออ่านแล้ว คงต้องหาเวลาไปเปิดดูสายไฟบ้างล่ะครับ 3.2 ต้นปี2010 เกรงว่าจะสายไฟเหมือนพี่ jirasit และพี่น้อย
ขอบคุณพี่ทศที่เป็นธุระจัดทำและส่งให้ครับ
ลองดูก่อนได้เลยครับ คิดว่าปี 10 ไปแล้วน่าจะเหมือนกันครับ

มาส่งการบ้านครับ เก็บไว้นานเพิ่งจะได้มีเวลาติดตั้งครับ
และมา confirm ว่า 3.2 ต้นปี 2010 สีชุดสายไฟตรงตามคู่มือครับ  แต่ทว่าสายไฟสีเขียวลายขาวจุดเทา ของผมมันมี 3 เส้นครับ ไม่ใช่แค่ 2 เส้น แต่ก็จับเอามา 1 เส้นต่อไฟหรี่ซะเรย
ผลงานชิ้นนี้ทำเอา ผบ บอกว่าชอบมาก เพราะจะโดนบ่นเสมอที่คุณเธอต้องเอื้อมมาล็อครถ ว่ารถอะไรคันเป็นล้านแค่ปุ่มกด central lock ก็ไม่มีมาให้

ทำให้ผมได้มีโอกาสเกริ่นถึงเรื่องของปิ่นโถซะเรยยยย.....  มิตติ้งปิ่นโต ครั้งต่อไปวีซ่า  :L6415:  คงไม่ยากล่ะครับ

มีรีวิว feedback กลับมาด้วย เยี่ยมมากเลยครับพี่บอล จัดไปอีก  :L6428:

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King

มีรีวิว feedback กลับมาด้วย เยี่ยมมากเลยครับพี่บอล จัดไปอีก  :L6428:

ขอบคุณคร้าบบ พอมีเวลาก็มาไล่เก็บการบ้านค้าง เจ้าปาของผมจะได้ไม่ out ครับ
 :L4396:

ออฟไลน์ โอเล่ WonNonCook

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
จะเปิดอีกสักรอบไหมครับ อยากได้มากเลย :L2759:

tod

จะเปิดอีกสักรอบไหมครับ อยากได้มากเลย :L2759:
เร็วๆนี้ครับ ขอเคลี่ยร์เรื่องกล่องควบคุม SMG จบก่อนครับไม่นานแล้ว
 :L2904:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เร็วๆนี้ครับ ขอเคลี่ยร์เรื่องกล่องควบคุม SMG จบก่อนครับไม่นานแล้ว
 :L2904:
ขอจองล่วงหน้า 1 คิวนะครับพี่ทศ :sd23:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
รอบนี้เปิดขอสั่งสวิทซ์เพิ่มอย่างเดียวได้ไหมครับ
จะเอาไปต่อในจุดอื่นด้านแถวตอนหลังแต่ใช้กล่องเดิมได้ใช่ไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ใช้แล้วเปนไงมั่งครับ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่ทศของจองล่วงหน้าด้วยครับ

tod

เรียนพี่ๆถ้าต้องการจริงๆก็รอกันหน่อยนะครับ  จะหาเวลาทำให้ครับ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เรียนพี่ๆถ้าต้องการจริงๆก็รอกันหน่อยนะครับ  จะหาเวลาทำให้ครับ
ขอบคุณครับพี่ทศ น้ำใจงาม งาม :L2900:

ออฟไลน์ พี่ปริญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
อยากได้ ๆๆๆ รอๆๆ ครับ   :sd10: