ผู้เขียน หัวข้อ: //ปิดรอบ2 โครงการCentral lockสำหรับผู้โดยสารด้านหน้า(ส่งของแล้วครับ)//  (อ่าน 71138 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
โครงการแรกได้ส่งมอบให้กับพี่ๆเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ตามกระทู้นี้
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,738.0.html
แต่เนื่องจากสมาชิกใหม่พี่พึ่งเข้ามา (ไม่ทันโครงการแรก) เรียกร้องให้เปิดรอบ 2 ทางปามาเนียไม่ขัดข้องครับ
พร้อมเปิดให้พี่ๆจองในรอบที่ 2 พี่ๆที่สนใจแจ้งความจำนงค์มาได้เลยครับ ผมจะรวบรวมรายชื่อเพื่อจัดทำให้พี่ๆต่อไป
 :sd23:
การทำกล่อง มี 2 ปัจจัย
1.ปัจจัยภายนอก คือตัวสวิทซ์ที่มีไฟหรี่ (ตัวนี้ต้องสั่งนำเข้ามา) ต้องรวบรวมให้ทราบจำนวนที่แน่นอนแล้วสั่งซื้อเข้ามา
2.ปัจจัยภายใน คือตัวกล่อง สำหรับตัวกล่องสามารถผลิดได้เลย อุปกรณ์หาซื้อได้ตลอดไม่จำกัดจำนวน

ชุดสวิทซ์ Central lock จะประกอบด้วย 2 อย่าง
1.ตัวสวิทซ์
หน้าตาของสวิท (ที่เป็นปัจจัยภายนอก) สั่งเท่าจำนวนที่จอง ราคา 495. บาท ต่อชุด **ต้องสั่งขั้นต่ำ 10 ชิ้น**

รวมเบ้าอันนี้ด้วย

2.ตัวกล่องกล่องอินเตอร์เฟส  ราคาเดิม 485 (V1.0)//ขอเพิ่มราคาเป็น 550 บาท(V1.1)
หน้าตาของกล่อง V1.0

หมายเหตุ
ราคากล่อง V1.1 เพิ่มราคามา 65 บาท เนื่องจากได้เพิ่มอุปกรณ์บางอย่างเพื่อให้สะดวกต่อการติดตั้ง
อย่างเช่น
-เพิ่มสายคอนโทรล จาก 4 คอร์ เป็น 6 คอร์ เพี่อเอาไฟหรี่ออกจากกล่องเลยไม่ต้องหาที่จ้ำที่อื่น

-เพิ่มขั้วต่อสายสวิทซ์เข้ากับสายคอนโทรล เป็นแบบแจ็คเสียบทำให้สะดวกในการติดตั้ง

รวมราคาแล้ว /1 ชุด
495+550+50+50 =1145 บาท/ชุด
**(495/ค่าสวิทซ์+550/ค่ากล่อง+50/ค่าส่ง+50/ค่าบำรุงเวป)**
กติกาเหมือนเดิม
-ใครจองแล้วพร้อมให้โอนเงินได้เลย (รอบนี้คิดว่าไม่กี่ชิ้นครบ 10 จะสั่งสวิทซ์ให้ก่อนเลย)
-ระหว่างรอสวิทซ์ (ประมาณ 20 วัน)ผมจะผลิดกล่องรอล่วงหน้าก่อนเลย พอสวิทซ์มาก็พร้อมจัดส่ง
-คู่มือการติดตั้งจัดส่งให้ทาง PM
-หลังจากโอนเงินแล้ว รบกวนแจ้งข้อมูลมาทาง PM พร้อม ชื่อทีอยู่ที่จัดส่งนะครับ

เลขที่บัญชีตามนี้ครับ

รายชื่อผู้จองตามนี้**ขั้นต่ำ 10 คนครับ**
1.พี่ปู้ suwaphat >>>>>>>>>>จัดส่งแล้ว
2.พี่โจ้ พัฒนาการ >>>>>>>>>>จัดส่งแล้ว
3.พี่Nad nonreturner >>>>>>>>>>จัดส่งแล้ว
4.พี่Weechita >>>>>>>>>>จัดส่งแล้ว
5.พี่jirasit >>>>>>>>>>จัดส่งแล้ว
6.พี่pai jackraphan >>>>>>>>>>จัดส่งแล้ว
7.พี่เล็ก Naris >>>>>>>>>>จัดส่งแล้ว
8.พี่จ่า jatot >>>>>>>>>>จัดส่งแล้ว
9.พี่ กิตติฆร1886 >>>>>>>>>>จัดส่งแล้ว
10.พี่เอ็กซ์ Exit370 >>>>>>>>>>จัดส่งแล้ว
11.พี่PA_YAI >>>>>>>>>>โอน+มีที่จัดส่งแล้ว
12.พี่ชิน : ปาดำ บุรีรัมย์ >>>>>>>>>>โอน+มีที่จัดส่งแล้ว
13.พี่พี่ตู่ Black PJM >>>>>>>>>>โอน+มีที่จัดส่งแล้ว
14.พี่jack >>>>>>>>>>โอน+มีที่จัดส่งแล้ว
15.พี่bchan >>>>>>>>>>โอน+มีที่จัดส่งแล้ว
16.พี่Pop501 >>>>>>>>>>โอน+มีที่จัดส่งแล้ว
17.พี่บอล-แป้นแล้น >>>>>>>>>>โอน+มีที่จัดส่งแล้ว
18.พี่Paj >>>>>>>>>>โอน+มีที่จัดส่งแล้ว
19.พี่::_BEnZ_:: >>>>>>>>>>โอน+มีที่จัดส่งแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์ 2013, 21:46:28 โดย พี่ทศ@ปามาเนีย »

ออฟไลน์ ปู้

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 7
พี่ทศครับจอง 1 ชุดครับ โอนได้เลยไหมครับ :sd10: :sd10:

tod

พี่ทศครับจอง 1 ชุดครับ โอนได้เลยไหมครับ :sd10: :sd10:
ถ้าสะดวกก็โอนได้เลยครับ  ช่วงนี้จะผลิดกล่องล่วงหน้าไปให้ก่อนจำนวนตามที่สั่ง(รอบนี้คิดว่าเร็วน่าจะไม่กี่ชิ้น)
ครบจำนวน 10 ท่านผมสั่งตัวสวิทซ์ให้เลยครับ
**ผมลงชื่อไว้ให้แล้วครับ**
:L2736:

ออฟไลน์ โจ้ พัฒนาการ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L4399: :L4399: ว่าแต่ติดตั้งไม่เป็น ยังงัย จอง 1 ชุดก่อนครับ พี่ทศ
ผม โจ้ พัฒนาการ :sd23: :sd23:

tod

:L4399: :L4399: ว่าแต่ติดตั้งไม่เป็น ยังงัย จอง 1 ชุดก่อนครับ พี่ทศ
ผม โจ้ พัฒนาการ :sd23: :sd23:
รับทราบครับพี่โจ  ยังไงได้ของแล้วเก็บไว้ก่อนตอนมีตติ้งค่อยเอาติดไปด้วยมีพี่ๆคอยช่วยครับ
หรือพี่ลองดูพี่ๆที่เขาสั่งโครงการแรกไปที่ติดตั้งแล้ว ปรึกษาพี่ๆทีอยู่ไกล้ก็ได้ครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ นัด nonreturner

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
รบกวนด้วยคน 1 ชุดครับผม
ขอบคุณพี่ทศครับ

ออฟไลน์ พี่นุกูล-nu

• Pa Mania
  • *
หมายเหตุ
ราคากล่อง V1.1 เพิ่มราคามา 65 บาท เนื่องจากได้เพิ่มอุปกรณ์บางอย่างเพื่อให้สะดวกต่อการติดตั้ง
อย่างเช่น
-เพิ่มสายคอนโทรล จาก 4 คอร์ เป็น 6 คอร์ เพี่อเอาไฟหรี่ออกจากกล่องเลยไม่ต้องหาที่จ้ำที่อื่น
-เพิ่มขั้วต่อสายสวิทซ์เข้ากับสายคอนโทรล เป็นแบบแจ็คเสียบทำให้สะดวกในการติดตั้ง

:L2900: รอบนี้เหลือสายที่ต่อจากกล่อง 5 เส้น และก็เสียบแจ๊คใช้ได้เลยใช่ไหมครับพี่ทศ
:sd23:  :sd24: :sd27: นุ ปามาเนีย  :sd10:  :sd01: :sd42:

ออฟไลน์ Weechita

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับพี่ทศ ผมสราวุฒิ ขอสั่ง1ชุดนะครับ
ปล.ถ้าโอนเงินแล้วเดียวผม pm หาพี่อีกทีครับ

ออฟไลน์ พี่จิรศิษฏ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
พี่ทศครับ
ผมขอความกรุณาจัดให้ด้วย 1 ชุดครับ

ออฟไลน์ ไผ่ jackraphan

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ในที่สุดก็มีรอบ2   :sd10::L2900: พี่ทศครับ
ผมจอง 1 ชุดครับพี่

ออฟไลน์ เล็ก Naris

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • อย่าทำให้ผู้อื่น และตัวเองเสียประโยชน์
ผมขอด้วย 1 ชุด ครับ

tod

หมายเหตุ
อย่างเช่น

:L2900: รอบนี้เหลือสายที่ต่อจากกล่อง 5 เส้น และก็เสียบแจ๊คใช้ได้เลยใช่ไหมครับพี่ทศ
ถูกต้องครับพี่นุ แค่จั้มเข้ากล่อง 5 เส้นครับ ส่วนระหวางสวิทซ์กับสายคอนโทรลใช้แบบปลั๊คหรือแจ๊คเสียบครับ

**รุ่น 1.0 ไม่ได้ออกแบบสำหรับสวิทซ์แบบมีไฟหรี่(คือทำกล่องไว้ก่อนระหวางรอตัวสวิทซ์)เลยแก้ใขไม่ทัน
สายคอนโทรลก็มีแค่ 4 เส้น ก็เลยต้องมีสายไฟหรี่แยกต่างหาก  มารุ่น 1.1 เลยแก้ใขจุดดังกล่าวเพื่อให้สะดวกยิ่งขึ้นครับ**

//*****พี่ๆที่จองมาผมอัพราชื่อไว้หน้าแรกแล้วครับ*****//

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
ขอร่วมด้วยสักหนึ่งชุด
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ กิตติฆร1886

• Pa Mania
  • *
  • ปาน้ำตาล/ฆร1886
ขอ 1 ชุดครับ พี่ทศ :sd10:

tod

ขอร่วมด้วยสักหนึ่งชุด

ขอ 1 ชุดครับ พี่ทศ :sd10:

อัพรายชือพี่ไว้ให้แล้วครับ

***ที่จริงครบองค์ประชุมแล้ว 10 ท่านสามารถส่งสวิทซ์ได้เลย แต่ขอรอสมาชิกที่ทียังไม่ได้เข้ามาจองสัก 1 สัปดาห์แล้วกัน***
ผมปิดจองวันที่ 3 มีนาคมแล้วกันนะครับ เอารอบเร็วครับเที่ยวนี้

เพราะยังมีโครงการพับกระจกแบบออโต้รออยู่ครับ มีแต่ตัวต้นแบบขอเอาเวลาไปพัฒนาโครงการนี้ต่อครับ

ออฟไลน์ Aon Lumlukka (อ้น)

• Pa Mania
  • *
รอV2 ครับ :L4400:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
พี่ทศ
ผมขอจองด้วย 1 ชุดคับ
เดี๋ยวโอนแล้วจะส่งลายละเอียด PM ไปให้นะครับ
 :L2734:

ออฟไลน์ ใหญ่_Yai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
เข้ามาดูกระทู้ทุกวัน อยากจะทำตามแบบรุ่นพี่บ้าง  :sd10:

รบกวนจอง 1 ชุดด้วยครับพี่ทศ

โอนแล้วจะ PM รายละเอียดไปนะครับ.

:L2900: :L2900:

tod

พี่ทศ
ผมขอจองด้วย 1 ชุดคับ
เดี๋ยวโอนแล้วจะส่งลายละเอียด PM ไปให้นะครับ
 :L2734:

เข้ามาดูกระทู้ทุกวัน อยากจะทำตามแบบรุ่นพี่บ้าง  :sd10:

รบกวนจอง 1 ชุดด้วยครับพี่ทศ

โอนแล้วจะ PM รายละเอียดไปนะครับ.

:L2900: :L2900:

เพิ่มรายชื่อให้แล้วครับ

ออฟไลน์ เล็ก Naris

• Pa Mania
  • *
  • อย่าทำให้ผู้อื่น และตัวเองเสียประโยชน์
พี่ ทศ ครับ
เพิ่งนึกขึ้นได้ ผมไปติดอัพเกรดกันขโมยของ abg แตะเบลค ล๊อค จะมีผลรบกวนกันเองกับ สวิทช์ที่จะติดตั้งตัวนี้ไหมีครับ