ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting Mudguard : นัดติดตั้งอุปกรณ์ต้อนรับฝนเดือน6 นี้....06 / 06 / 15  (อ่าน 169007 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมนี่อยากชนกระป๋องกับพี่แม็คมาก แต่วันงานพึ่งฟื้นไข้ เจ็บคอไปเลยนะนั่น
เดี๋ยวขอแก้ตัว นัดพบกันริมหาดวันที่ 15 นี้เนอะ  :L4398:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ขอรีบเข้ามากด like#6 ให้พี่จ้อยก่อนเลย  มาวันแรกก็สร้างความประทับใจให้พวกเราชาวปามาเนียมากๆ   การแสดงออกแบบนี้แหละครับที่ชนะทุกอุปสรรคมากกว่าเงื่อนไขใดๆที่เราสร้างเป็นกำแพงขึ้นมา    และขอขอบคุณอีกครั้งครับ

ขอบคุณครับพี่นะ....นับถือน้ำใจพี่เลย :sd23:

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
เข้าไปถึงก็เที่ยงคืนแล้วครับ พอดีติดงาน ไว้ครั้งหน้าจะไปให้ไวกว่านี้ คิดถึงพี่ๆ กะกลางวันทุกท่านเลยครับ  :L4384:  :L4384:
นอนน้อย แต่ 100%

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เย็นนี้จะมาลงภาพนิ่งอีกทีนะครับ ตอนนี้ดูเป้นสไลด์ไปก่อนนะครับ  :L4399:

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8y_IClPO8Nk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8y_IClPO8Nk</a>

:L2749: ตอนจบเกิดอะไรขึ้นหว่า  :L2761:

:L2900:  :L6428: ให้พี่แม็คครับ วันนั้นผมเองเข้าๆออกๆอยู่สองรอบแต่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย  :L4387:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35

ผลทดสอบจริงกับแผ่นกันเปลี้อน#ปาตกหลุมหนีหลุมกระจาย#ใช้การได้ดี#ใครไม่มีอาจรู้สึกเสียดายนะครับ#
Pamania so good

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

ผลทดสอบจริงกับแผ่นกันเปลี้อน#ปาตกหลุมหนีหลุมกระจาย#ใช้การได้ดี#ใครไม่มีอาจรู้สึกเสียดายนะครับ#

แต่ยังมีเปลี้อนกระเด็นไปด้านหน้าอยู่
พี่เปี่ยมไม่ซื้ออีกชุดเอามาติดด้านหน้าล้อด้วยล่ะ
ทีนี้รถไม่มีเปลื้อนแน่ๆ
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
พี่เปี่ยมล้อหลัง ต้องเอากันเปื่อนติดเพิ่มเติมนะยังมีขี่โคลนสาดอยู่เลย ล้อหลังมีหลังแล้ว ติดข้างหน้าอีก ทั้งหมด เป็นหลัง4  หน้า 2  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
แต่ยังมีเปลี้อนกระเด็นไปด้านหน้าอยู่
พี่เปี่ยมไม่ซื้ออีกชุดเอามาติดด้านหน้าล้อด้วยล่ะ
ทีนี้รถไม่มีเปลื้อนแน่ๆ
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
จัดไป#พ่อหมอว่าไงครับ :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
พี่เปี่ยมล้อหลัง ต้องเอากันเปื่อนติดเพิ่มเติมนะยังมีขี่โคลนสาดอยู่เลย ล้อหลังมีหลังแล้ว ติดข้างหน้าอีก ทั้งหมด เป็นหลัง4  หน้า 2  :sd42: :sd42:
พี่ปรีจะช่วยจัดการให้ด้วยใช่ป่ะ :sd27: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ดีใจและยินดีที่พี่ๆมากันมากหลาย  ทักทายไม่ทั่วถึง ขาดตกบกพร่องอะไรไปน้องขออภัย    :L4387:

ขอกินขนกันมาไม่มีขาด ขาดแต่คนกินอันนี้น้อยใจ  :L4386:

สุดท้ายนี้ขอบพระคุณในน้ำใจอันมากล้นที่มีให้กันไม่ขาดเลย
   :sd23:

:L2897:  :L2897:  :L2897:

เจอกันมิตติ้งครั้งหน้าครับ  :L2901:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ เสริม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ปาขาว 3กท6054 กทม.
:L2900:  :L6428: ให้พี่แม็คครับ วันนั้นผมเองเข้าๆออกๆอยู่สองรอบแต่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย  :L4387:

:sd23: :sd23: :sd23:
ติดตามพี่ๆอยู่ครับ อยากไปร่วมด้วยแต่เขินๆงัยไม่รู้ แต่ก็อินไปด้วยครับ ด้วยมิตรภาพความเป็นกันเองความอบอุ่น ที่ให้กันและกัน แม้เป็นคนติดตามก็รับรู้เรื่องราวก็รู้สึกดีมากครับ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
:sd23: :sd23: :sd23:
ติดตามพี่ๆอยู่ครับ อยากไปร่วมด้วยแต่เขินๆงัยไม่รู้ แต่ก็อินไปด้วยครับ ด้วยมิตรภาพความเป็นกันเองความอบอุ่น ที่ให้กันและกัน แม้เป็นคนติดตามก็รับรู้เรื่องราวก็รู้สึกดีมากครับ

พี่เสริมต้องไปครับ ผมเองก็สมาชิกใหม่ มีโอกาสไปมิตติ้งวันที่ 6 ที่ผ่านมาเป็นครั้งแรกเลย ก่อนจะถึงวันมิตติ้งผมก็เขินๆ นึกไม่ออกว่าจะต้องทำตัวยังงัย เราก็เพิ่งจะครั้งแรกด้วย พี่ๆ จะรู้จักเราไหมหนอ พอไปถึงแล้ว นาทีแรกที่ไปถึง พี่เสริมจะได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นจนพี่เสริมลืมความเขิน และความกังวลอื่นๆ ไปเลย มีแต่ความสนุกสนานเฮฮา พูดคุยแบบเป็นกันเอง ประหนึ่งเหมือนกับว่าเราเคยเจอกันมาตั้งแต่ปางก่อน ผมบอกได้เลย มิตติ้งครั้งหน้า ผมไม่พลาด ของแบบนี้ พูดไปก็เท่านั้นพี่ ต้องมาสัมผัสเองครับ พี่เสริม  :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ เสริม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ปาขาว 3กท6054 กทม.
พี่เสริมต้องไปครับ ผมเองก็สมาชิกใหม่ มีโอกาสไปมิตติ้งวันที่ 6 ที่ผ่านมาเป็นครั้งแรกเลย ก่อนจะถึงวันมิตติ้งผมก็เขินๆ นึกไม่ออกว่าจะต้องทำตัวยังงัย เราก็เพิ่งจะครั้งแรกด้วย พี่ๆ จะรู้จักเราไหมหนอ พอไปถึงแล้ว นาทีแรกที่ไปถึง พี่เสริมจะได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นจนพี่เสริมลืมความเขิน และความกังวลอื่นๆ ไปเลย มีแต่ความสนุกสนานเฮฮา พูดคุยแบบเป็นกันเอง ประหนึ่งเหมือนกับว่าเราเคยเจอกันมาตั้งแต่ปางก่อน ผมบอกได้เลย มิตติ้งครั้งหน้า ผมไม่พลาด ของแบบนี้ พูดไปก็เท่านั้นพี่ ต้องมาสัมผัสเองครับ พี่เสริม  :L2734: :L2734:

:L6428: ขอบคุณครับพี่ป็อบ ผมนึกว่าจะไม่มีหน้าใหม่ ไว้โอกาศหน้าครับผบ :L2900:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
  :sd23: ยินดีกับพี่ๆทุกคนด้วยครับติดตั้งกันกันเปื้อนเสร็จลุร่วงไปได้ด้วยดี เห็นแต่ละคัน สวยๆกันทั้งนั้น ทีนี้ลุยน้ำลุยโคลนคงไม่ต้องกลัวว่ารถจะเปื้อน  :L2734:  :L2901:

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30
เห็นแล้วมีแต่ภาพประทับใจชาวปามาเนียมากเลยคับ  :sd10:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ภาพที่ผมเห็นตอนที่เดินทางมาถึง เป็นภาพเดิมๆที่คุ้นเคยดี มาเจอพี่ๆหน้าเดิมๆ และหน้าใหม่ รู้สึกดีทุกครั้งที่ได้มาเจอะกัน  :L2734:

สิ่งนี้คือสื่งนึงที่พวกเราเฝ้ารอกันมานาน แสนนาน  :L2732:

ผมหลงเข้ามาในโรงงานผลิตแผ่นกันเปื้อนแห่งปามาเนียซะแล้วหรือนี่  :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
เรามาดูกันดีกว่านะครับว่า โรงงานนี้มีแผนกอะไรบ้าง  ;D

นี่เป็นแผนกที่ต้องใช้แรงมากที่สุดเลยครับ แผนกตัดๆเฉือนๆ  :L6419: พี่ติงลี่กะพี่พฏครับ

ตามมาด้วยแผนกเจาะๆทิ่มๆ  :sd09: พี่บังมะกะพี่โจ้ งานนี้พี่โจ้ทุ่มแทสุดๆครับ ทำแต่งานส่วนรวมจนงานตัวเองที่ตั้งใจมาทำก็ไม่ได้แตะเลยสักนิด วีซ่าหมดซะก่อน  :sd42:

ถัดมาเป็นแผนกยึดแผ่นเพลทเข้ากับแผ่นยางครับ ส่วนนี้นี่เราให้แรงงานสาวงามถึง 4 ท่านด้วยกัน มีใครบ้างนั้นเชิญชมครับ  ;D
เริ่มจากพี่พีราและพี่บิ๊ก  :L2734:

พี่เล็กและผบ.ก็มาเช่นกันครับ  :L6419: ห่างหายไปนานเลยนะครับ ดีใจมากๆที่ได้เจอกันอีก   :L2732:

พี่ปู้ก็มานะครับ พี่ปู้มาก่อนผม แต่นี่เป็นครั้งแรกที่ได้เจอกันครับ  :L2732: อ้อ...ผบพี่ปู้ก็มาช่วยเช่นกันครับ  :L2734:

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ถ่ายได้ไม่กี่ภาพรู้สึกว่าท้องมันประท้วง ทั้งๆที่ผมก็เพิ่งจะกินอิ่มก่อนจะออกมาที่นี่ แต่พอได้ยินว่ามีขาหมูบางหว้าแค่นั้นแหละ  :L4384: หิวขึ้นมาทันทีเลย  :sd42: :sd42: :sd42:

ก่อนจะถึงห้องครัวกลางแจ้ง ผมบังเอิญหันไปเจอพี่ชาวประมงท่านนึง กำลังงุ่นง่านกับการจับปลาอย่างเอาเป็นเอาตาย  :sd42: :sd42: :sd42:

มีปลากระป๋อง ไก่ย่าง ไข่เจียว และขาหมูอร่อยๆแบบละลายในปากแต่ไม่ละลายในมือด้วย  :L4384:

มามะ มากินข้าวกัน  :sd10:

ตบด้วยของหวาน เฉาก๊วยเหนียวนุ่มจากพี่บิ๊กและพี่ปุ๊ครับ เสียดายผมถ่ายไว้ไม่ทัน รู้ตัวอีกทีก็เหลือแต่ถ้วยซะละ  :sd42: :sd42: :sd42: อย่ากระนั้นกระนี้เลย ช่วยลดโลกร้อนซะหน่อย เอาถ้วยใบนั้นตักข้าวกินซะเลย

• Pa Mania
  • *
มาดูแผนกสายสลิงกันหน่อย แผนกนี้มีช่างกิตติมศักดิ์ด้วยนะครับเนี่ย....จะว่าไป เห็นไปป้วนเปี้ยนอยู่ทุกแผนกเลยครับพี่คนนี้
ไม่ต้องประกาศชื่อ ใครๆก็รู้จักครับ  ;D

พี่ใหม่ของเราก็ไม่เคยพลาดครับ มีมีตติ้งที่ไหน ถ้าต้องทะเลาะกับคนที่บ้านก็ยอม ยังงัยก็จะมา  :sd42: :sd42: :sd42:
หลังจากที่ใช้กำลังกรีดแผ่นยางอยู่จนหมดแรง พี่ติงลี่ขอย้ายแผนกมาอยู่ฝ่ายผลิตสลิงแทนครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ไปดูแผนกติดตั้งและคิวซีกันบ้างครับ แผนกนี้จะว่าไปก็ทำงานกันหนักไม่แพ้แผนกอื่นเลยครับ ติดตั้งแล้วต้องทดสอบด้วยว่าหักเลี้ยวแล้วจะติดหรือเปล่า ถ้าติดก็ต้องหาทางแก้ไขกัน บางคันไปติดชุดแต่งมาก็ทำให้งานติดตั้งยากขึ้นไปอีก บางคันเพิ่มความยุ่งยากในการติดตั้ง ท้าทายเจ้าหน้าที่แผนกนี้อย่างมาก (เจ้าหางเขียวนั่นแหละ ไม่ต้องยิ้ม  :sd42: :sd42: :sd42: )

พี่อาต งานนี้เหนื่อยจริงไรจริงครับ

พี่จ้อย กะพี่ปรี งานนี้ก็เต็มที่ครับ ประทับใจสมาชิกใหม่มากๆครับ พี่ปรีก็ไม่ยอมน้อยหน้าเช่นกัน นี่ขนาดไปปั่นมาเมื่อเช้าตั้งหลายสิบโลแน่ะ  :L2734:

จะมีใครรู้มั้ยว่า ผ้ากันเปื้อนนี้ ถูกทดสอบใช้งานมาแล้วระยะเวลาหนึ่งเลย นายแบบก็คือ พี่พรเทพนี่แหละครับ  :L2734:

มาดูสภาพกันครับ ว่าใช้มาระยะนึงแล้ว สภาพจะเป็นยังงัย  :L6419:

ส่วนนี่เป็นของใหม่ที่เพิ่งติดเสร็จไปหมาดๆ  ;D