ผู้เขียน หัวข้อ: ***รวบ-กระทู้ช่วยจัดการให้เป็นของขวัญรับขวัญปีใหม่ 2558 ..... จะเอาก็รีบเลย  (อ่าน 330957 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ยิ่งทำให้อยากได้หางเต่าเร็วๆเลยเรามาถูกทางแล้ว  :L2888:  :L2888:  :L2888:

ขอให้หายไวไวนะพี่แม็คกลับมาหล่อเหมือนเดิมมาม่า  :L2756: :L2756: :L2756:

ขอบคุณครับพี่อาท และขอให้พี่ๆที่ยังรอของชิ้นนี้ได้ของมาประดับท้ายรถไวๆนะครับ  :L2734:

ต้องบอกว่า ผบ.อนุมัติทันทีครับหลังจากให้ดูรูปเหตุการณ์ของพี่แม็ค  :L4399:

ชัดเจนครับพี่ธี ใครเห็นก็ต้องใจอ่อนให้ทั้งนั้นแหละครับ ไม่เชื่อถามพี่โจ้ดูครับ  :sd42:

พี่แม็คทดสอบหางเต่าได้โหดแท้  :L2754:
ผมก็มีโอกาสได้ลองทดสอบมาเหมือนกัน แค่คู่กรณีชนท้ายผมเบาๆ ดั้งหน้ารถยังยุบแต่ไม่ถึงหม้อน้ำ ส่วนรถผมไม่เป็นอะไรเลย บทเรียนคนขับรถชอบจี้ตูดเราดีนักเลยครับ  :L2739:

จริงๆก็ไม่อยากให้ได้ใช้งานหรอกนะครับ แต่กรณีนี้มันสุดวิสัยจริงๆ  :L4387:

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
ว่าแต่
รูปใหม่นี่ดูดีสุดๆเลยแฮะ
 :L2734: :L2734: :L2734:

5555 รูปนี่มันเหมาะมากๆครับพี่โจ้ ฉลองหน้าร้อนพร้อมกับที่คุณเมียยอมให้ติดหางเต่าครับ  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
5555 รูปนี่มันเหมาะมากๆครับพี่โจ้ ฉลองหน้าร้อนพร้อมกับที่คุณเมียยอมให้ติดหางเต่าครับ  :L2734:
ดูครั้งแรกผมนี่นึกว่าบอยแบรนด์ไทยที่ไหน ที่แท้พี่ธี นี่เอง  ;)

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
คนไม่มีคงอยากได้แล้วซิ  หางเต่ากันหลัง   กรงแมวกันหน้า  บันใดกันข้าง  กันแค้รงกันใต้  แต่ตอนนี้ไม่มีรมณ์  :sd42:  :L2901:

มีตั้งค์ก็ไปหาซื้อกันมาเล่นก่อนได้นะครับ  ;)

สวดมนต์ภาวนาให้พี่นะใจอ่อนและมีอารมณ์ร่วมให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆสมาชิกปามาเนียเร็วๆไวไวมาม่าโดยด่วน  :L2759:

เผื่อจะเอาไปต่อยอดกับชุดรับจักรยานท้ายรถไงครับ  :L2901:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ตอนนี้พี่นะหลงอยู่ยานใหม่ยักษ์กระโดงอยู่ คงรอกันต่อไปนะ  :sd42:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
ยินดีกับพี่ธีด้วยน่ะครับที่ ผบ. ยอมอนุมัติหางเต่า  :L2734:

ออฟไลน์ พีท < Pitt Za >

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
มันสุดยอดครับพี่ธี ดูดีม๊วกๆ
 :L2900:  :L2901:
กิจการ : บริการ พรบ., ประกันภัยรถยนต์และต่อภาษี ; ติดต่อตามที่นี่ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3900.0.html
ติดต่อ: พิทยา (Pitt Za) ;Tel  098-6596364 ; Line ID: GRACEANDGUSS ; e-mail: Hi_Daw@hotmail.com

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35

พี่หนุ่มคงต้องคิดแล้วคิดอีกหน่อยแหละครับ ถ้ามีโอกาสแนะนำให้ติดเลยครับ

:L2761: พึ่งโดนมาวันนี้คงไม่คิดหน่อยแล้วครับพี่แม็คขนาดจอดอยู่กับที่ยังโดนสะกิดเลยครับ  :L4387: น่าจะยังพอมีเวลาให้สะสมทุนอยู่บ้างช่วงนี้พ่อหมอย้งไม่มีอารมณ์ติดต่อให้ แต่คงต้องถามพี่คนนั้นก่อนว่าเฉือนอย่างไรเพราะน่าจะใช้สเกิร์ตหลังรุ่นเดียวกัน  :sd23: ใช่คนเดียวกับที่เป็นข่าวหรือป่าวน๊าาา  :L4396:

:L4381:                                                                                                                                         :L4392:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
   :L2761: พึ่งโดนมาวันนี้คงไม่คิดหน่อยแล้วครับพี่แม็คขนาดจอดอยู่กับที่ยังโดนสะกิดเลยครับ  :L4387: น่าจะยังพอมีเวลาให้สะสมทุนอยู่บ้างช่วงนี้พ่อหมอย้งไม่มีอารมณ์ติดต่อให้ แต่คงต้องถามพี่คนนั้นก่อนว่าเฉือนอย่างไรเพราะน่าจะใช้สเกิร์ตหลังรุ่นเดียวกัน  :sd23: ใช่คนเดียวกับที่เป็นข่าวหรือป่าวน๊าาา  :L4396:

:L4381:                                                                                                                                         :L4392:

อ้าว....ไวอะไรจะปานนั้นครับพี่หนุ่ม ดีนะครับที่ไม่แรงอะไร ของผมวันนั้น 3 คนช่วยกันครับ พี่คนนั้น พี่บังมะ และพี่นะ ช่วยกันชำแหระจนงามเลยครับ  :L2754: :L2754: :L2754:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สำหรับใครที่ยังตัดสินใจไม่ได้ ผมเอาประโยชน์ของเจ้าสิ่งนี้มาให้ดูครับ ว่าถ้าไม่มีจะเกิดอะไรขึ้น  :L2739:

ถ้าไม่มีหางเต่านะ บอกได้เลยว่างานนี้จุก ที่เจ็บขนาดนี้เพราะเข้าใจว่าตอนชน หน้ารถมุดเข้าไปใต้ท้ายรถผมนิดหน่อย จนทำให้สเกิร์ตและกันชนหลังได้รับความเสียหาย แต่ถ้าไม่มีหางเต่า บอกได้เลยว่าหนังคนละม้วนแน่นอน  :L2739:
ข่าวว่า อาจจะเป็น ของขวัญ ชิ้นแรก ก็ได้ ได้ข่าวมา เตรียมตัวให้ดี ล้างรถให้สะอาด เพื่อ อวดติ๊กเกอร์+ใบหน้าเจ้าของรถ พลาด วินาทีเดียว อาจจะ........  :L2901:

• Pa Mania
  • *
ข่าวว่า อาจจะเป็น ของขวัญ ชิ้นแรก ก็ได้ ได้ข่าวมา เตรียมตัวให้ดี ล้างรถให้สะอาด เพื่อ อวดติ๊กเกอร์+ใบหน้าเจ้าของรถ พลาด วินาทีเดียว อาจจะ........  :L2901:

เตรียมหามุมแต่งหล่อถ่ายรูปไว้รอเลยดีกว่าได้ยินข่าวแบบนี้  :L2901:  :L2897:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ขอแบบอันใหญ่ๆ และแปะเพราะภูมิใจที่มีเชื้อสายปามาเนียนะ   ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
เห็นแล้วอยากมีไว้บ้างจัง  :L4399: :L4399:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขอแบบอันใหญ่ๆ และแปะเพราะภูมิใจที่มีเชื้อสายปามาเนียนะ   ;D
:L2734: ชัดเจน จร้า
ตำนาน หรือที่มาของคำว่า "หางเต่า"

***อ้างอิงภาพจากการค้นหาจาก Google
เลือกแบบกันเลยครับ พี่ๆ  :L2739: :L2901:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
เห็นแล้วอยากมีไว้บ้างจัง  :L4399: :L4399:
จะช้าอยู่ไย ลงชื่อเลยครับพี่แมว

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ต้องบอกว่า ผบ.อนุมัติทันทีครับหลังจากให้ดูรูปเหตุการณ์ของพี่แม็ค  :L4399:
เดี๋ยวผมขอลองมั่งคับ   อาจต้องขอเเรง...พี่ธีเพิ่มอีกเสียงนึงคับ    :L2739:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
เดี๋ยวผมขอลองมั่งคับ   อาจต้องขอเเรง...พี่ธีเพิ่มอีกเสียงนึงคับ    :L2739:

จัดมาครับพี่อั๋น เจอกันที่โรงเรียนบ่อยๆ  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
:L2734: ชัดเจน จร้า
ตำนาน หรือที่มาของคำว่า "หางเต่า"

***อ้างอิงภาพจากการค้นหาจาก Google
เลือกแบบกันเลยครับ พี่ๆ  :L2739: :L2901:
ตำนานก็อยากรู้คับพี่ต๋อง แต่ที่แน่ๆจะมาเมื่อใดมากก่าคับ :sd23:
สวัสดีครับ

• Pa Mania
  • *
ตำนานก็อยากรู้คับพี่ต๋อง แต่ที่แน่ๆจะมาเมื่อใดมากก่าคับ :sd23:

อยากได้อะไรเป็นพิเศษมากที่สุดล่ะพี่แมว...  :L6415:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
อ้าว....ไวอะไรจะปานนั้นครับพี่หนุ่ม ดีนะครับที่ไม่แรงอะไร ของผมวันนั้น 3 คนช่วยกันครับ พี่คนนั้น พี่บังมะ และพี่นะ ช่วยกันชำแหระจนงามเลยครับ  :L2754: :L2754: :L2754:
เครื่องมือตัดแต่งก็มีพร้อมล่ะ :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี