ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดรับจองบันได Lot 3 Lot พิเศษกว่า จำนวน 20 ชุด กับบันไดข้าง Style ปามาเนีย  (อ่าน 324044 ครั้ง)

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ใกล้วความจริงเข้าไปทุกทีสำหรับ V2 รออีดนิดนะ  :L2736:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ติดตามข่าวกันตลอดๆ..ดีใจฝันจะเป็นจริงแว้ว...ว  :L2897:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L4365: มาให้กำลังใจพี่ๆคับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ขอบคุณพี่นะครับ. แต่ล่ะครั้ง กว่าจะทำเสร็จ ไม่ได้ จะทำง่ายๆเลยคร้าบบบ.   
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มีชื่อติดโผด้วย แต่ยังไม่ใกล้ D เลย  :L4386: ไม่ค่อยได้เข้ามาโพส สู้ต่อไป :sd27:
รออะไรอยู่ละครับ  บอกพี่โยเลย  :L2739:

เป็นกำลังใจให้พี่โย่งครับผม :L2756:  :L2756: เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับ  :L2736: มันเพลินจนลืมเรื่องโพสกระทู้ไปเลยครับ สำหรับผมเอง ผมไม่ได้หวังด้วยว่าจะต้องโพสเยอะๆ เพราะผมเองคุยไม่ค่อยเก่ง โพสไม่ค่อยเป็น แค่ครั้งแรกที่เข้ามาบ้านหลังนี้ ได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่น ก็ Happy แล้ว แต่พอได้มีโอกาสเข้ามาบ่อยๆ มันได้อะไรอีกมากเลยครับ ทั้งสาระความรู้ (เพราะผมเองไม่ได้มีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่เลย) ได้สนุกสนานเฮฮา ได้แซวพี่ๆ คนนั้นทีคนนู้นที โดนแซวบ้าง มันเป็นมิตรภาพที่ดีจริงๆ ครับ :L2900: :L2900: นี่แค่ส่วนหนึ่งนะครับ
ถูกต้องครับพี่ป๊อบ  เงื่อนไขต่างก็แค่กำแพงที่ขวางกั้น หากเข้าถึงหน้าประตูจริงๆจะพบเองว่ามี switch ที่กดปุ๊บกำแพงเง่อนไขหายไปได้เช่นกัน (ถ้าจังหวะและโอกาสมา ตรงกับตำแหน่งดวงอาทิตย์พอดี)  :sd42: :sd42: :sd42:

พี่นะ

แบบ V2 สวยมากครับ

แต่ฝากดูนิดนึงเรื่องระยะของบันไดกับประตูหลัง ว่าคนที่นั่งแถวหลังมีระยะให้เหยียบได้พอมั้ยครับ
เท่าที่คุยกับเพื่อนๆ หลายคนที่ใช้ V1 บอกว่ามันไม่รับกับขาตอนที่จะลงอ่ะ

รับทราบครับพี่สจ๊วต  แบบ 2 ที่ต้องขอรถขึ้นแบบใหม่ก็เพราะปัญหานี้แหละ  จะทำความยาวยื่นเพิ่มและปรับทรงหน้าหลังใหม่หมด

ขอบคุณพี่นะครับ. แต่ล่ะครั้ง กว่าจะทำเสร็จ ไม่ได้ จะทำง่ายๆเลยคร้าบบบ.   
ถ้าชิ้นไหนเร็ว  อาจจะไม่เรยบร้อยเท่าไหร่เพราะรีบทำให้ตามความต้องการของคนที่รอ

ถ้าชิ้นไหนช้า  มักเกิดจากความบ้าและอารมณ์ของคนสร้างและออกแบบ  ใส่ใจไปเรื่อยๆ  พอมีจังหวะก็จัดทำ (แต่ทำแล้วคืออิ่ม)

:sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
รับสมัคร นายแบบ ทำแบบบันใดปามาเนีย V2

วันเวลา :  เสาร์ 25/7/58 หรือ เสาร์ 1/8/58
ช่วงเวลาจอดทำแบบ : 9.00-17.00  เท่านั้น

ติดต่อ : จะส่งรายละเอียดให้โดยตรงอีกครั้ง
รถที่จะเป็นแบบ : ขอรุ่นที่มี sensor ปรับไฟหน้าอัตโนมัติ

ประมาณนี้ครับพี่นะ  :L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
 :L2888: :L2888: พี่ๆท่านใดมีความพร้อม ตามที่พี่นะต้องการ รีบรายงานตัวเรยคับ
 :L2904: :L2904: รถผมจอดว่างจนแบตหมดลูกที่2แร้ว แต่ตัวอยู่กลางทะเลนะสิ :L4396: :L4396:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2015, 03:25:57 โดย แมวLCB »
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Pa Mania
  • *
รับสมัคร นายแบบ ทำแบบบันใดปามาเนีย V2

วันเวลา :  เสาร์ 25/7/58 หรือ เสาร์ 1/8/58
ช่วงเวลาจอดทำแบบ : 9.00-17.00  เท่านั้น

ติดต่อ : จะส่งรายละเอียดให้โดยตรงอีกครั้ง
รถที่จะเป็นแบบ : ขอรุ่นที่มี sensor ปรับไฟหน้าอัตโนมัติ

เสาร์ 25/7/58 โอเคครับพี่นะ เจอกันที่ไหนกี่โมง
เบอร์โทรผม 0866295358  :sd09:
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ลงชื่อออฟชั่นเสริมบันไดรุ่น V1 ได้ที่ไหนครับ  ;)

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ลงชื่อออฟชั่นเสริมบันไดรุ่น V1 ได้ที่ไหนครับ  ;)
พี่อิฐเปิดกระทู้รอเลยครับ  :L2734:
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
เสาร์ 25/7/58 โอเคครับพี่นะ เจอกันที่ไหนกี่โมง

:L2900: :L2900: :L2900: และขอบคุณพี่เบียร์ แทนพี่ๆ ทุกคนด้วยครับ

ทีมปามาเนียไบค์ ไปปั่นให้กำลังใจพี่เบียร์แถวนั้นกันไหมครับ  :L2739: :L2739: :L2739:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
พี่เบียร์ พันท้ายฯ +  :L6428:
ขอบคุณแทนพี่ๆ สมช ทุกท่านครับ
และขอขอบคุณพ่อหมอฯ (พี่หมอเสน่ห์นะ รัชดาฯ) และทีมงานมาพร้อมกันนี้ครับ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
like ที่11 ให้พี่เบียร์ ครับ :L6428:

ขอบคุณสำหรับการเป็นรถต้นแบบ :sd23:

ขอบคุณพี่นะไอดอล สำหรับ บันไดlimited v2 แบบ คุกกี้+โลโก้ :L6428:  :L2900:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

อิจฉาจัง ได้หล่อก่อนใครเพื่อนเลยย
 :sd10: :sd10:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ขอบคุณ พี่นะ และ พี่ๆทีมงานปามาเนีย....แทนพี่ๆสมาชิกปามาเนียมากๆคับ. 
เสียสละเวลา ทำเพื่อสมาชิกได้ ของแต่งดีมีคุณภาพ กันอีกแล้วครับ.
ขอแต่ง แต่ล่ะอย่าง ยินดีทำขึ้นมาเพื่อ สมาชิก.....PAMANIA จริงๆคับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

มาอีกแล้ว ฉีกแนวไปเลย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ครึ่งหน้าตาข่าย
ครึ่งหลังวงกลม
เป็นไงครับ ที่ไหนรับทำ

• Pa Mania
  • *

ขอบคุณครับพี่เบียร์ standby นัดก่อนนะ  ผมต้องประสานงานกลับโรงงานและทีมออกแบบ   เดี๋ยวพรุ่งนี้บ่ายๆ update ให้ครับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่เบียร์ standby นัดก่อนนะ  ผมต้องประสานงานกลับโรงงานและทีมออกแบบ   เดี๋ยวพรุ่งนี้บ่ายๆ update ให้ครับ
:L2904:  :L2734: :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
มีคณะ LM ท่านใดจะตามมาเป็นเพื่อนไหม  เดี๋ยวของบเลี้ยง  1 โต๊ะ  หรือจะเอาน้ำสีเดียวกับ spnsor ก็จะจัดให้เลยพร้อมอาหารหนัก

:L2739: