ผู้เขียน หัวข้อ: =>ปิดรับคิว.*-รวบรวมสมาชิกบ้าน "ปามาเนีย" ที่อยากมีปิ่นโตติดรถครับ 2014  (อ่าน 232355 ครั้ง)

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
อ๊ากกกก ทนไม่ไหวแล้ว :-*

เจ้าต๊วมเตี๊ยมสีน้ำเงินของผม ขอตามรอยพี่ๆ จูนแบบสเตปเบาๆ ควันบางๆ :sd01:

1.ปิ่นโต
2.SMG
3.ท้ายราง อุด EGR
4.คันเร่ง ไอฟริต (ว่าแต่ผมควรจะถอด กล่องคันเร่ง D1 spec เดิมออกใช่ไหมครับ) :D

ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ :sd23:
:sd42: คุยกันยังไม่ทันจบ ก็เงียบหายไป ที่แท้แอบมาลงชื่อจองอยู่ที่นี่เอง  :L2905:
จัดไปครับพี่เอ รับรองทริปหน้าไม่ผิดหวัง เชื่อซี่...!!! :L2734:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย

เจ้าต๊วมเตี๊ยมสีน้ำเงินของผม ขอตามรอยพี่ๆ จูนแบบสเตปเบาๆ ควันบางๆ :sd01:

1.ปิ่นโต
2.SMG
4.คันเร่ง ไอฟริต (ว่าแต่ผมควรจะถอด กล่องคันเร่ง D1 spec เดิมออกใช่ไหมครับ) :D

ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ :sd23:

คันเร่งไฟฟ้ามีอยู่แล้วก็ใช้ต่อไปก็ได้นะพี่
หรือถ้าคัน ก็ต้องเกาครับ  :L6415: จัดไปครับพี่  :L2739:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:sd23:
เรียน พี่นะและพี่ๆ ทุกท่านในบ้านปามาเนียหลังนี้ครับ
ผมมั่นใจครับ จริงๆ ครับ แอบอ่าน แอบศึกษามา 2 เดือนแล้วครับ
บ้านหลังนี้ผมตัดสินใจเรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ให้โอกาสครับ
ขอบคุณครับ
 :sd23:
ขอขอบคุณและขอบอกอีกครั้งว่าสบายใจได้ครับ   format นี้ผ่านมามากกว่า 4 มิตติ้งแล้วครับ  และทุกวันนี้กลับมาต่อยอดกันอีกครั้ง

1.ปิ่นโต
2.SMG

ถ้ามีแล้วก็ไม่ต้องถอด   หากยังไม่มีจะไม่แนะนำ   เมื่อมีอยู่แล้วก็เอาให้ได้ดีที่สุด(แต่อาจจะไม่สุดแบบพวกพี่ๆเขา)

**และที่สำคัญ D1 ไม่สามารถเลี้ยงม้าแคระไว้ได้ในกล่องครับ

ผมว่าจะถามว่า ตัว SMG นี่จะเป็นรุ่นใหม่ไหมครับ ที่มันสามารถวัด อุณภูมิน้ำมันเกียร์ แล้วบอกตำแหน่งของเกียร์ได้ด้วยนะครับ พอดีผมได้ข้อมูลจาก web เพื่อนบ้านมานะครับ จะได้จัดไปพร้อมๆ กันเลยครับ  :L6415:
พวกเราสามารถทำให้มีทุกอย่างที่ต้องการ  โดยตรงกับผู้ผลิตไม่ใช่ตัวแทนขาย    แต่ละรุ่นแต่ละตัวมีทั้งข้อดีข้อด้อย  ตอนนี้ถ้ามีให้เลือกผมจะเลือกเอารุ่นแรกๆมาใช้งานแทนครับเพราะมีหลายอย่างที่ตรงใจมากกว่าครับ

ขอบคุณครับพี่กิต ทริปภูทับเบิก ผมอยู่คันปิดขบวน ไม่ใช่ดูไลน์ให้ขบวนนะครับ. ตามเค้าไม่ทันน่ะ. ฮ่าาา :D

ไม่น่ารีบมาร่วมกับ Lot นี้เลย  ตอนมีโอกาสบอกเอาไว้ก่อน  ตอนนี้กลัวพลาดล่ะซิ อิ  อิ

น่าจะให้หลุดรอบนี้แล้วไปเปิดกระทู้เหงือกแห้งในรอบหน้าเพื่อเป็นหัวหน้าทีมน้องใหม่รุ่นหลังๆ   น่าจะดีไม่น้อย 5555 (เพราะส่วนใหญ่ครบหมดแล้ว)

**สงสัย  เวลาได้ยินพี่ไซคุยเรื่อง ชมพูยิ๊กๆ   น้ำเงินว๊าบๆ  แล้วมันจี๊ดดดดดดในหัวใจใช่ไหม   ว่าคุยไรกันทำไมเราไม่มี  หรือป่าว  :L2739: :L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

สวัสดีพี่กิต ครับ จัดไปเรียบร้อยครับ ตาม Step เลยครับ สงสัยกลัวไม่ได้ "ซิ่งสายฟ้า" ครับ  :L2905:

แต่ที่สำคัญ ยังไม่รู้จะเอาอะไรเลยนี่สิ ขอเวลา อ่านๆๆ ในนี้ซะ หน่อยก่อนนะครับ จะได้รู้ว่าตัวเองอยากจะได้แบบไหนครับ หวังว่าจะทันเวลานะ  :L6415:
จัด Sticker เสร็จแล้วก็เร่งคุย พูดคุยได้เลยครับ   ยิ่งครบ 100 โพสเมื่อไหร่อาจมีสิทธิ์ลุ่นของดีๆ Surprise วันงาน (ยังไม่อยาก confirm เพราะรอสรุปกันอยู่ครับ)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
Update  :   25.07.57    เวลา 5:15:35

กล่องปิ่นโต
1.พี่ชรินทร์ อยุธยา
2.พี่แมน
3.พี่แมว LCB
4.พี่ปุ๊...kbo
5.พี่ไก่ ปืน39
6.พี่พีรา
7.ก้อง ณัฐจิรพัส
8. เอ-วัชรพล

กล่องคันเร่ง  (Options นี้เป็นตัวใหม่ที่กำลังทดสอบอยู่ กับPajero Sport  ...ไม่ใช่ตัวเดิมที่เคยได้กัน)
1.  Lot Pilot... :L2732: พี่แมวขอเป็นหนูทดลอง...กล่องผีตัวใหม่....(พี่ทูต อยากมากกว่า  :L4396:  :L4396:)
2.  Lot Pilot.......พี่แมน
3.  Lot Pilot.......ก้อง ณัฐจิรพัส
4.  ..งดจอง...
5.  ..งดจอง...
Note : Lot pilot กับ Pajero sport นี้ไม่ต้องกังวลนะครับ   หากผลการใช้งานไม่ได้ตามที่ต้องการหรือตรง concept ของปามาเนียทั้งหมด   จะประสานงานและดูเแลเรื่องนี้ให้และอาจจะคืนค่าใช้จ่ายทั้งหมด(หากมี)  ทั้งนี้จะไม่มีผลต่อการประกันของตัวรถและเครื่องยนต์หลังจากถอดระบบออก  เพราะเป็นระบบ Plug ไม่มีการแก้ไขปรับแต่งในตัวรถแต่อย่างใด

Smart gauge  " ดีเซล "
1. พี่เก่ง (Ken-san)
2. ก้อง ณัฐจิรพัส
3. เอ-วัชรพล
4.
5.

Up grade >> เปลี่ยนหัวฉีด
1. พี่หยก            เครื่อง  2500   ,  VG-Turbo
2. พี่ตุ้ย THEPBURI    เครื่อง  2500   ,  VG-Turbo
3. พี่อิฐ  ดอนเมือง
4. พี่ลีโจ
5. พี่ต้น_2335
6. พี่พฏ     เครื่อง  2500   ,  VG-Turbo

ทดลองกล่องยกหัวฉีด...ราคาพิเศษ 5 คัน
1.พี่เอริ์ท
2.
3.
4.
5.

****** กิจกรรมนี้จะจัดประมาณ  สิ้นเดือนสิงหาคม หรือต้นเดือนกันยายน  2557 นี้  (ก่อนไปเม้าท์กันในงานปีอีกไม่กี่เดือนทันไป)*******

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ขอขอบคุณและขอบอกอีกครั้งว่าสบายใจได้ครับ   format นี้ผ่านมามากกว่า 4 มิตติ้งแล้วครับ  และทุกวันนี้กลับมาต่อยอดกันอีกครั้ง
ถ้ามีแล้วก็ไม่ต้องถอด   หากยังไม่มีจะไม่แนะนำ   เมื่อมีอยู่แล้วก็เอาให้ได้ดีที่สุด(แต่อาจจะไม่สุดแบบพวกพี่ๆเขา)

**และที่สำคัญ D1 ไม่สามารถเลี้ยงม้าแคระไว้ได้ในกล่องครับ
พวกเราสามารถทำให้มีทุกอย่างที่ต้องการ  โดยตรงกับผู้ผลิตไม่ใช่ตัวแทนขาย    แต่ละรุ่นแต่ละตัวมีทั้งข้อดีข้อด้อย  ตอนนี้ถ้ามีให้เลือกผมจะเลือกเอารุ่นแรกๆมาใช้งานแทนครับเพราะมีหลายอย่างที่ตรงใจมากกว่าครับ

ไม่น่ารีบมาร่วมกับ Lot นี้เลย  ตอนมีโอกาสบอกเอาไว้ก่อน  ตอนนี้กลัวพลาดล่ะซิ อิ  อิ

น่าจะให้หลุดรอบนี้แล้วไปเปิดกระทู้เหงือกแห้งในรอบหน้าเพื่อเป็นหัวหน้าทีมน้องใหม่รุ่นหลังๆ   น่าจะดีไม่น้อย 5555 (เพราะส่วนใหญ่ครบหมดแล้ว)

**สงสัย  เวลาได้ยินพี่ไซคุยเรื่อง ชมพูยิ๊กๆ   น้ำเงินว๊าบๆ  แล้วมันจี๊ดดดดดดในหัวใจใช่ไหม   ว่าคุยไรกันทำไมเราไม่มี  หรือป่าว  :L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

เฝ้ามองมานานแล้วครับพี่นะ แต่ต้องแสดงให้ผบ. เห็นชอบก่อนว่าทำไมต้องปรับแต่งเครื่องยนต์ เพราะผบ. มักบ่นเสมอว่าทำไมบางคันเร่งแซงควันท่วมถนน พอไปทริปภูทับเบิก จึงแสดงให้เห็นว่าการเร่งแซงในระยะกระชั้นชิด แรงได้โดยมีควันรินๆบางๆ ของรถพี่ๆคันหน้า. เป็นไอดอล   เข้าทางผมเลยอธิบายร่ายมนต์ของพี่นะ จึงอนุมัติในที่สุด ฮ่า.   พี่นะช่วยจูนแบบควันรินๆสไตล์ครอบครัวๆ แต่ใช้งานเร่งแซงโดยปลอดภัยให้ด้วยนะครับ :sd23:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
เฝ้ามองมานานแล้วครับพี่นะ แต่ต้องแสดงให้ผบ. เห็นชอบก่อนว่าทำไมต้องปรับแต่งเครื่องยนต์ เพราะผบ. มักบ่นเสมอว่าทำไมบางคันเร่งแซงควันท่วมถนน พอไปทริปภูทับเบิก จึงแสดงให้เห็นว่าการเร่งแซงในระยะกระชั้นชิด แรงได้โดยมีควันรินๆบางๆ ของรถพี่ๆคันหน้า. เป็นไอดอล   เข้าทางผมเลยอธิบายร่ายมนต์ของพี่นะ จึงอนุมัติในที่สุด ฮ่า.   พี่นะช่วยจูนแบบควันรินๆสไตล์ครอบครัวๆ แต่ใช้งานเร่งแซงโดยปลอดภัยให้ด้วยนะครับ :sd23:
มี D type ยัง  :L2761:

• Pa Mania
  • *
มี D type ยัง  :L2761:

Type D จะเห็นในวันมิตติ้ง ปิ่นโตแน่นอนครับ :L2736:

ว่าแต่ ช่องเสียบsmg ต้องมีสายพ่วง ที่ไอฟริตจัดหาได้ไหมครับพี่นะ ตอนนี้ใช้เสียบD1 อยู่ :L2761:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2014, 07:44:57 โดย เอ-วัชรพล »

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Type D จะเห็นในวันมิตติ้ง ปิ่นโตแน่นอนครับ :L2736:

ว่าแต่ ช่องเสียบsmg ต้องมีสายพ่วง ที่ไอฟริตจัดหาได้ไหมครับพี่นะ ตอนนี้ใช้เสียบD1 อยู่ :L2761:

ที่ IFRIT ไม่น่าจะมีครับพี่เอ ลองถามพี่ทศดูครับ แกมีขายอยู่ :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
เค้าทำอะไรกันน๊า...กระทู้นี้  :L2750: :L4395:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79

พี่เอ เอาจริงโว้ย  :sd27: :sd27: :sd27:

• Pa Mania
  • *
พี่เอ เอาจริงโว้ย  :sd27: :sd27: :sd27:

ก็เพราะพี่ปรีแระ ซิ่งสายฟ้าไม่รอน้องเลย :sd21:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
ก็เพราะพี่ปรีแระ ซิ่งสายฟ้าไม่รอน้องเลย :sd21:

อย่างนี้เข้าข่ายคันยิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   :sd42: :L2905:
ถ้าคันมันก็ต้องเกา  :L2739:

• Pa Mania
  • *
อย่างนี้เข้าข่ายคันยิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   :sd42: :L2905:
ถ้าคันมันก็ต้องเกา  :L2739:

พี่ไซ แมทDiff lock เกาจนหัวถลอกมาทีละ.  แมทซิ่งสายฟ้านี้ ต้องแอบเกาอะ :L6415:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
พี่ๆชาวปาครับ
ผมขอลงชื่อ Smart Gauge ครับ 1 อย่างก่อนครับ
(วันจริง อาจได้อย่างอื่นด้วย ขอคำแนะนำกันวันนั้นเลย)
ถ้าแสดงตัวจนได้ใจว่าเทใจกับปามาเนียรับรองว่าไม่ผิดหวัง

- Sticker Pa mania ............ บ่งบอกว่าเป็นสมาชิก

- Sticker D Type .............. สามารถทลายกำแพง อุปสรรคได้ดี

ลองพิจารณาดูก่อนครับ
 :L2739:
:L2761: จะผ่าน แบบ ชิล ชิล ครับ

• Pa Mania
  • *

ติดให้เห็นว่ามี D จริง  เดี๋ยวให้สาย Y ฟรี 1 เส้น  :L6419:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณ พี่นะ ไอดอลของผม :sd23:

แล้วพบกันครับ กับน้ำเงินวัชรพล มีD comming soon :L2736:

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  :L2900:  :L2900: ยิ่งจินตนาการยิ่งตื่นเต้นขนาดมีแค่ม้าแคระยังฟินขนาดนี้ ถ้าได้ปิ่นโตมาด้วยแล้วจะฟินขนาดไหน  :sd10:  :L4384:  :L2901:  :L2888:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

• Pa Mania
  • *
  :L2900:  :L2900: ยิ่งจินตนาการยิ่งตื่นเต้นขนาดมีแค่ม้าแคระยังฟินขนาดนี้ ถ้าได้ปิ่นโตมาด้วยแล้วจะฟินขนาดไหน  :sd10:  :L4384:  :L2901:  :L2888:

พี่ชรินทร์แวะซื้อวาสลีนมาทาเหงือกรอได้เลย เพราะพี่จะยิ้มไม่หุบ  (ผมพูดเวอร์ไปไหมเนี่ย  :L2739:)