ผู้เขียน หัวข้อ: =>ปิดรับคิว.*-รวบรวมสมาชิกบ้าน "ปามาเนีย" ที่อยากมีปิ่นโตติดรถครับ 2014  (อ่าน 232829 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
พี่ๆชาวปาครับ
ผมขอลงชื่อ Smart Gauge ครับ 1 อย่างก่อนครับ
(วันจริง อาจได้อย่างอื่นด้วย ขอคำแนะนำกันวันนั้นเลย)
คือ อย่างนี้ครับ สินค้าบางอย่าง ต้องสั่งผลิต หรือให้จำนวนสินค้าแก่ผู้ผลิต อยากให้พี่ ศึกษา หรือ เปรียบเทียบเลย ครับ พอวันจริง พี่อยากได้ขึ้นมา จะไม่มีให้พี่ ถ้าพี่ที่จอง ไม่สละสิทธิ์ บางที่ มีตังค์ อย่างเดียว สินค้า บางอย่าง ก็ไม่มี และโอกาสแบบนี้อาจจะไม่มีบ่อย เพราะพี่ๆเขามีกันหมดแล้ว ครับ

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
คือ อย่างนี้ครับ สินค้าบางอย่าง ต้องสั่งผลิต หรือให้จำนวนสินค้าแก่ผู้ผลิต อยากให้พี่ ศึกษา หรือ เปรียบเทียบเลย ครับ พอวันจริง พี่อยากได้ขึ้นมา จะไม่มีให้พี่ ถ้าพี่ที่จอง ไม่สละสิทธิ์ บางที่ มีตังค์ อย่างเดียว สินค้า บางอย่าง ก็ไม่มี และโอกาสแบบนี้อาจจะไม่มีบ่อย เพราะพี่ๆเขามีกันหมดแล้ว ครับ

:L4365: :L2734:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
พี่ๆชาวปาครับ
ผมขอลงชื่อ Smart Gauge ครับ 1 อย่างก่อนครับ
(วันจริง อาจได้อย่างอื่นด้วย ขอคำแนะนำกันวันนั้นเลย)
จัดเลยคับพี่เก่ง. มากันแต่เช้าๆๆน่ะคร้าบ.  ที่จอดรถมีแต่ต้องเร็วหน่อยน่ะคร้าบ.   :L6419:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ผมก้อง ณัฐจิรพัสฯ ครับ
ไม่แน่ใจว่า post ถูกห้องหรือไม่?
ขอแจ้งความประสงค์ด้วยครับ
(ขอชุดที่พี่นะแนะนำครับ ผมแบบอ่านเยอะแล้วครับไม่ต้องลองครับ เอาเลย)
1. กล่องปิ่นโต
2. ท้ายราง
3. คันเร่งไฟฟ้า
4. SMG
แจ้งในกระทู้ ผิด/ถูกอย่างไร ขออภัยครับ
ขอบคุณครับ
(ขอบพระคุณอย่างสูงจากคำแนะนำพี่นะ มาด้วยครับ)
12.45 น.
24/07/57
 :sd23:

• Pa Mania
  • *
ไม่แน่ใจว่า post ถูกห้องหรือไม่?
(ขอชุดที่พี่นะแนะนำครับ ผมแบบอ่านเยอะแล้วครับไม่ต้องลองครับ เอาเลย)
2. ท้ายราง
4. SMG
แจ้งในกระทู้ ผิด/ถูกอย่างไร ขออภัยครับ
ขอบคุณครับ
(ขอบพระคุณอย่างสูงจากคำแนะนำพี่นะ มาด้วยครับ)
12.45 น.
24/07/57
ไม่ผิดครับ แต่จะสมหวังทุกประการ ต้องมีแบบนี้ครับ เข้ามา โพสต์บ่อยๆนะครับ กระทู้พี่ยังน้อยอยู่
ถ้าแสดงตัวจนได้ใจว่าเทใจกับปามาเนียรับรองว่าไม่ผิดหวัง

- Sticker Pa mania ............ บ่งบอกว่าเป็นสมาชิก

- Sticker D Type .............. สามารถทลายกำแพง อุปสรรคได้ดี

ลองพิจารณาดูก่อนครับ
 :L2739:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ของผมตามนี้ครับ

- รถกี่ CC     2500 CC
- เทอร์โบแบบไหน     ไม่แน่ใจครับรถรุ่น 2013
- เอาแบบไหน      :L2761: :L2761: คิดไม่ออกครับ

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
2. ท้ายราง
4. SMG
ขอบคุณครับ
12.45 น.
24/07/57

สวัสดีครับ  พี่ก้อง

ตกลงพี่ยังไม่ได้รถใช่ไหม  เห็นบอกว่าประมาณวันจันทร์ที่ 28/7/57 จึงจะได้รับรถ Pajerosport มาครอบครอง

ตกลงว่าที่จองครบชุดแบบนี้เพราะมั่นใจทีมงานและข้อมูลจากปามาเนียใช่ไหมครับ  เล่นจองตั้งแต่ยังไม่รับรถกันเลย

เห็นแบบนี้แล้ว  น้ำตาจะไหลประทับใจแทนสมาชิก Full member ที่ร่วมกันสร้างบ้านปามาเนียด้วยกันจริงๆครับ

กิจกรรมนี้คาดว่าจะมีขึ้นในช่วงปลายเดือนสิงหา หรือช่วงต้นเดือนกันยายน  เนื่องจากรอทดสอบกล่องคันเร่งใหม่อีกตัวหนึ่งอยู่ครับ

สามารถจองได้ก่อนและเมื่อรับรถมาแล้ว  ลองพิจารณาสิ่งพวกนี้ดูครับเพราะว่าความหมายบางอย่างมีมากกว่า Sticker

ตัวอย่างของผลจาก Sticker ในบางสถานที่
.
.
พี่ป๊อบอยากเอารถเข้าศูนย์เพื่อตรวจสอบยางรองแท่นเครื่อง ผมเลยแนะนำให้เข้าไปที่ศูนย์ราชพฤกษ์ ให้ติดต่อกับคุณน้ำผึ้งกับพี่หน่อย เขาเห็นว่าเป็นรถที่มาจากบ้านปามาเนียเราจะดูแลดีหน่อยครับที่นี่
.
.

สามารถสั่งได้ที่นี่ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,240.0.html

ยิ่งหากเป็นตัว  Type  D จะยิ่งทำให้มี D มากกว่า ในหลายๆเรื่อง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2339.0.html

หรือหากอยากเตรียมรับมือกับ Pajero ก็นี่ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,19.0.html

แต่หากจะรู้ว่ามากกว่านั้น ทำไมถึงมีปามาเนีย  ก็กดที่กระทู้แนะนำตรงลายเซ็นต์ของผมได้เลย เช่นกัน

:L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
++ประกาศ++  สำหรับกลุ่มหัวฉีด   ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยครับ

- รถกี่ CC     2500  หรือ   3200  ?
- เทอร์โบแบบไหน      ธรรมดา หรือ   VG turbo ?
- เอาแบบไหน     ดีแต่แพง  ,  ดีและถูก   ,  ไม่เกี่ยงราคาเอาแบบปามาเนียนั่นแหละ

Up grade >> เปลี่ยนหัวฉีด
1. พี่หยก
2. พี่ตุ้ย THEPBURI
3. พี่อิฐ  ดอนเมือง
4. พี่ลีโจ
5. พี่ต้น_2335
6. พี่พฏ

- รถ 2,500 CC (2.5 GT  2WD)

- เทอร์โบ ไม่รู้ว่าแบบไหนครับ (รถรุ่น ปลายปี 2013)

- เอาแบบ ปามาเนีย นั่นแหล่ะ
หรือ ดีแต่ถูก ก็ได้ครับ  :sd42:
 :sd23: :sd23: :sd23:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2014, 10:38:36 โดย ตุ้ย THEPBURI 7677 »

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
กระทู้นี้เริ่มกลับมาคึกคักอีกครั้งหนึ่งแล้ว

พี่ๆ ที่ยังไม่มี หรืออยากมีรีบตัดสินใจกันนะครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
เรียน พี่นะและพี่ๆ ทุกท่านในบ้านปามาเนียหลังนี้ครับ
ผมมั่นใจครับ จริงๆ ครับ แอบอ่าน แอบศึกษามา 2 เดือนแล้วครับ
บ้านหลังนี้ผมตัดสินใจเรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ให้โอกาสครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
เรียน พี่นะและพี่ๆ ทุกท่านในบ้านปามาเนียหลังนี้ครับ
ผมมั่นใจครับ จริงๆ ครับ แอบอ่าน แอบศึกษามา 2 เดือนแล้วครับ
บ้านหลังนี้ผมตัดสินใจเรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณครับ

:L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
อ๊ากกกก ทนไม่ไหวแล้ว :-*

เจ้าต๊วมเตี๊ยมสีน้ำเงินของผม ขอตามรอยพี่ๆ จูนแบบสเตปเบาๆ ควันบางๆ :sd01:

1.ปิ่นโต
2.SMG
3.ท้ายราง อุด EGR
4.คันเร่ง ไอฟริต (ว่าแต่ผมควรจะถอด กล่องคันเร่ง D1 spec เดิมออกใช่ไหมครับ) :D

ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ :sd23:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *

เจ้าต๊วมเตี๊ยมสีน้ำเงินของผม ขอตามรอยพี่ๆ จูนแบบสเตปเบาๆ ควันบางๆ :sd01:

1.ปิ่นโต
2.SMG
4.คันเร่ง ไอฟริต (ว่าแต่ผมควรจะถอด กล่องคันเร่ง D1 spec เดิมออกใช่ไหมครับ) :D

ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ :sd23:

พี่เอ-วัชรพลเปลี่ยนหัวฉีดด้วยไหมครับ  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ขอบคุณครับ

:L2900:  :L2900:  :L2900:

สุดยอดเลยครับพี่ก้อง
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
พี่เอ-วัชรพลเปลี่ยนหัวฉีดด้วยไหมครับ  :sd42: :sd42:

กัวตรูดดำอะ :L2900:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

1.ปิ่นโต
2.SMG

ใจเย็นๆครับพี่เอ ได้ลองนั่งลองขับรถของพี่ๆที่ติดตั้งมาแล้วหรือยังครับ  :L2761:

ลองก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ เชื่อว่ามีพี่ๆยินดีช่วย  :L6415: มากมาย  :sd42:

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ผมว่าจะถามว่า ตัว SMG นี่จะเป็นรุ่นใหม่ไหมครับ ที่มันสามารถวัด อุณภูมิน้ำมันเกียร์ แล้วบอกตำแหน่งของเกียร์ได้ด้วยนะครับ พอดีผมได้ข้อมูลจาก web เพื่อนบ้านมานะครับ จะได้จัดไปพร้อมๆ กันเลยครับ  :L6415:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
ใจเย็นๆครับพี่เอ ได้ลองนั่งลองขับรถของพี่ๆที่ติดตั้งมาแล้วหรือยังครับ  :L2761:

ลองก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ เชื่อว่ามีพี่ๆยินดีช่วย  :L6415: มากมาย  :sd42:

ขอบคุณครับพี่กิต ทริปภูทับเบิก ผมอยู่คันปิดขบวน ไม่ใช่ดูไลน์ให้ขบวนนะครับ. ตามเค้าไม่ทันน่ะ. ฮ่าาา :D