ผู้เขียน หัวข้อ: โดนขโมยเข้าแล้วครับ จอดในห้างยังโดน  (อ่าน 8855 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้า ชลบุรี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • มิตรภาพดีๆหาได้ที่ pamania
เตือนพี่ๆเพื่อนๆนะครับ เหตุเกิดที่บิ๊กซี สาขาพัทยากลาง ผมขับรถเข้ามาจอดที่จอดรถของห้างตามปกติ จอดเสร็จผมก็ ลองเปิดประตูรถตามปกติว่า

ล็อคหรือยัง เดินผ่านรถไปยังหันไปกดรีโมดอีกที เห็นไฟกะพริบแล้บสบายใจ  แล้วก็เดินเข้าซื้อของในห้างตามปกติ บอกก่อนนะครับผมไม่ได้จอดที่รับตา

เลยจอดตรงทางผ่านของรถเกือบทุกคัน เพราะเข้าห้างมาแล้วรถคันที่จอด ก่อนเค้าเข้าออกพอดี แอบดีใจได้จอดใกล้ทางเข้าประตูเข้าห้างพอดี เล่าต่อเลย

นะครับ เมื่อซื้อของเสร็จกลับออกมา เอ๊ะ!! สายอะไรมันห่อยอยู่หว่าฝั่งคนขับ เห็นไกลๆยังไม่คิดว่าเป็นรถเรา พอเดินมาใกล้ๆ เห้ยยรถกูนี่หว่า รีบเข้าไป

ดูสายที่ห้อยมา มันคือสายไฟตัดหมอก ยืนคิดแปบนึงมันหลุดได้ไงหว่า คิดแง่ดีมันอาจหลุดเอง เพราะรถผมเคยโดนเชี่ยวแล้วบังโคลนมันแตกมันบิ่น

อาจจะหลุดเพราะขับรถตอนฝนตกน้ำมันอาจจะไปทำให้มันหลุด และที่เห็นตอนแรกหลอดไฟยังอยู่ในสายและผมไม่เคยรู้ว่ามันต้องมีกล่องด้วย เลยคิดว่า

มันหลุดเอง เลยเก็บสายยัดเก็บเอาไปไว้ก่อนถึงบ้านจะดูอีกที ระหว่างกลับ ผ่านร้านที่เราเข้าบ่อยพอดีเลยแวะเลย ร้านเช็คเสร็จร้านฟันธงว่าเรานะโดน

ขโมย กล่องไฟ เพราะเกี่ยวหลอดไฟมันหักน่าจะถูกดึง ดึงเสร็จใส่หลอดขาด สรุปผมโดน 2000 ทั้งหลอดทั้งกล่องสบายใจ :sd06: จะป้องกันยังไงละ

ทีนี้

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: โดนขโมยเข้าแล้วครับ จอดในห้างยังโดน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 23:36:15 »
ถือฟาดเคราะห์ครับพี่ต้า คนเราสมัยนี้นิด ๆ หน่อย ๆ ก็ยังเอา จับได้จะจับมาบีบ ...... (ออกอากาศไม่ได้  ;D ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
Re: โดนขโมยเข้าแล้วครับ จอดในห้างยังโดน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 23:39:14 »
มันเอากันง่ายๆขนาดนี้เลยหรือครับ ไม่ไปขอตรวจกล้องวงจรปิดกับทางห้างดูละครับ. เผื่อได้หลักฐานเอาผิดมันถึงแม้จะเป็นของเล็กน้อยก็ตาม จะได้ไม่ไปทำความเดือดร้อนกับคนอื่นต่อไป.... :L6419:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 23:40:31 »
ถือฟาดเคราะห์ครับพี่ต้า คนเราสมัยนี้นิด ๆ หน่อย ๆ ก็ยังเอา จับได้จะจับมาบีบ ...... (ออกอากาศไม่ได้  ;D ;D)

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 23:47:39 »
เอ่อ..เอากะมันไอ้หัวขโมย

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 23:51:40 »
ถือฟาดเคราะห์ครับพี่ต้า คนเราสมัยนี้นิด ๆ หน่อย ๆ ก็ยังเอา จับได้จะจับมาบีบ ...... (ออกอากาศไม่ได้  ;D ;D)

จะไปบีบให้มันเลอะมือเราทำไมพี่อิฐ ผมว่าใช้ยางดีดได้อารมณ์กว่าเยอะ  :L2905:  :L2905:  :L2905:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 7 พฤษภาคม 2014, 23:56:48 »

แม้..พี่โจ้มาถูกที่ถูกเวลาตลอด  :L4396:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 00:03:14 »
ฟาดเคราะห์ไป ว่า แต่ ว่า มันจะเอาไปทำอะไร
กล่องไฟคันอื่น ใช้ได้เหรอ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 00:15:20 »
เสียใจด้วยครับพี่ต้า
ว่าแต่ตำแหน่งล่องไฟมันอยู่ตรงไหนครับ แถวไฟตัดหมอกหรือเปล่า จะได้สังเกตุและระวังไว้ครับ
อยุธยาโจรขโมยประเภทนี้แยอะมาก เดี๋ยวนี้จอดรถ แทบต้องอยู่ในสายตาตลอด

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 00:33:15 »
เสียใจด้วยครับพี่ต้า
ว่าแต่ตำแหน่งล่องไฟมันอยู่ตรงไหนครับ แถวไฟตัดหมอกหรือเปล่า จะได้สังเกตุและระวังไว้ครับ
อยุธยาโจรขโมยประเภทนี้แยอะมาก เดี๋ยวนี้จอดรถ แทบต้องอยู่ในสายตาตลอด

ตกลงไปยุยา จอดรถที่ไหนบ้างคับพี่ป้อม  :L2739: :sd06:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 00:43:11 »
  ตกลงกล่องที่ว่าคือกล่องอะไรครับ อยู่ตรงใหน ทำหน้าที่อะไร  เดาว่าเป็นไฟตัดหมอกที่เป็นหลอดซีนอน หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 00:59:40 »
เสียใจด้วคนับพี่ต้า ขนาดได้ที่จอดรถดีแล้วแท้ๆ มองแง้ดีก็คิดซ่ะว่าเสียน้อยครับ ดีกว่าทุบกระจกขโมยของในรถ อันเสียเยอะกว่า จะได้สบายใจครับ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 06:48:12 »
ยังงงว่าตรงไหน
จะว่าไปผมก็เพิ่งไปบิ๊กซีพัทยากลางเมื่อ 3วันก่อนนี่เอง .. จอดใกล้ประตูทางเข้าเหมือนกัน
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 07:05:44 »
ทำไมสัญญานกันขโมยไม่ร้อง แล้วเคลมประกันได้มั้ยครับ  :L2761:

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำเชียงใหม่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปาดำ v6 เชียงใหม่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 08:50:53 »
เสียใจด้วย   ภัยสังคม :L2739:
หนุ่มเชียงใหม่

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 09:01:54 »
ฟาดเราะห์ไปครับพี่ต้า เดี๋ยวนี้ โจรมาหลายรูปแบบ

ขนาดรถ พี่โอ ปาขาวแม่กลอง คราวก่อนยังคุยกัน ผมยัง งง เลย

แถบสะท้อนแสง ห้อยอยู่ข้างท้าย อันนึงไม่กี่สิบบาท ที่รถ พี่โอหายไป

พี่โอบอกว่า โดนมือดีขโมยไปแล้ว

เห้ย อันไม่กี่บาทเนี่ยนะ เดี๋ยวนี้ มันเอา กันขนาดนี้แล้วหรอ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 09:03:12 »
ทำไมสัญญานกันขโมยไม่ร้อง แล้วเคลมประกันได้มั้ยครับ  :L2761:

จริง ๆ คันเก่า ผมก็ เคยเคลม นะครับ

ไฟตัดหมอกหายคู่เลย (รถเก๋ง)

ก็ ไปแจ้งความ

แล้ว ไปติดต่ออู่ประกัน ทำเรื่องเคลม แล้วก็ รออะไหล่มา ครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 09:12:29 »
เสียใจด้วยครับพี่ต้า พวกนี้จับได้ต้อง  :sd27:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 10:47:38 »
ต้องหากล้องหน้ารถมาน่าจะ พอเป้นหูเป็นตาได้บ้างรึเปล่าน้า  เสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 8 พฤษภาคม 2014, 11:30:44 »
หัวขโมยพวกนี้จับได้ต้อง  :L6419:  :L2904:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม