ผู้เขียน หัวข้อ: **ติดตั้งครบแล้วและขอขอบคุณ**ผู้สนใจจองซื้อและติดตั้งหางเต่า ครับ  (อ่าน 236514 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ พี่นะและพี่ๆที่ช่วยประสานงานทำให้เกิดงานนี้ด้วยครับ

ขอบคุณพี่สุ ที่ช่วยดูแลเรื่องเงินจนครบ

ขอบคุณพี่ๆทั้ง 16 ท่าน ที่ทำให้ผมมีหางเต่าราคามิตรภาพนี้ด้วยครับ

ขอบคุณ พี่ๆที่มาต้อนรับด้วยครับ

ขอบคุณ พี่แม็ค และ พี่ใหม่ ที่ช่วยติดตัวขยายสัญญาณ gps ให้ด้วยครับ

ขอบคุณพี่พรเทพ ที่ช่วยจัดหาและติดตั้งปุ่มน้ำฉีดกระจกด้วยครับ

งานนี้ผมสนุกและมีความสุขมากเลยครับ ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านอีกครั้งครับ  :sd23:
ขอขอบคุณพี่เหน่งอีกครั้ง ที่ทุ่มเททั้งแรงกายแรงใจจนเสื้อผ้าสีขาวที่ใส่มาดำปี้ไปหมด  5555

และขออภัยที่ช่วยได้ไม่มากเพราะผมก็แย่จากอาการหวัด   ทนฝืนอยู่ถึงงานเลยต้องแอบอัพยาตลอดเวลาเลย

:sd42: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอบคุณ พี่แม็ค พี่เต้ย พี่ใหม่ ครับ  :sd23: :sd23: :sd23:
ช่วยติด TV Box and GPS.

สภาพรถที่โต้งดูไม่จืดเลยครับ ถูกรื้อออกมาซะ  :sd42: :sd42: :sd42: ด้วยความเข้าใจผิดของผมเอง พอดีวันนั้นทำรถพี่ใหม่ซึ่งเป็นรถปี 2013 ซึ่งต้องถอดแผงแอร์ทั้งแผง แล้วต่อด้วยรถพี่โต้งซึ่งเป็นรุ่นปี 2011 จริงๆแล้วถอดแค่ฟร้อนท์อย่างเดียวง่ายๆโดยใช้เครื่องมือที่มากับ Alpine  เสียบสองข้างแล้วดึงออกมาเลย แต่งานนี้ต้องขอบคุณพี่ใหม่ที่ช่วยเหลือทุกอย่างที่ทำได้  :L2734: :L2734: :L2734: ยอดเยี่ยมจริงๆ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
อาการแบบนี้ แสดงว่ารถผม เป็น MMTH แท้ ใช่ไหมครับ ไม่ได้ประกอบที่จีนแดง  :sd06:

:sd42: :sd42: :sd42:

เมื่อวานลองใส่เกียร์ถอยที่โรงงาน ไม่ดังครับ ตอนขับกลับมาถึงร้านกุ้งกระทะ เข้าเกียร์ถอยแล้วมันดังตลอดเลย (ใส่พลาสติกครอบไว้อยู่นะ) แสดงว่ารถผมเป็นรถจีนแดงอ่ะดิ  :L2761: :L2761: :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
สภาพรถที่โต้งดูไม่จืดเลยครับ ถูกรื้อออกมาซะ  :sd42: :sd42: :sd42: ด้วยความเข้าใจผิดของผมเอง พอดีวันนั้นทำรถพี่ใหม่ซึ่งเป็นรถปี 2013 ซึ่งต้องถอดแผงแอร์ทั้งแผง แล้วต่อด้วยรถพี่โต้งซึ่งเป็นรุ่นปี 2011 จริงๆแล้วถอดแค่ฟร้อนท์อย่างเดียวง่ายๆโดยใช้เครื่องมือที่มากับ Alpine  เสียบสองข้างแล้วดึงออกมาเลย แต่งานนี้ต้องขอบคุณพี่ใหม่ที่ช่วยเหลือทุกอย่างที่ทำได้  :L2734: :L2734: :L2734: ยอดเยี่ยมจริงๆ

เดี๋ยวพี่แม็ค ก็ ต้องรื้อใหม่อีกรอบอยู่แล้ว  :sd42:

เมื่อวานซ้อมรื้อก่อน  :sd42:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
เมื่อวานลองใส่เกียร์ถอยที่โรงงาน ไม่ดังครับ ตอนขับกลับมาถึงร้านกุ้งกระทะ เข้าเกียร์ถอยแล้วมันดังตลอดเลย (ใส่พลาสติกครอบไว้อยู่นะ) แสดงว่ารถผมเป็นรถจีนแดงอ่ะดิ  :L2761: :L2761: :sd42: :sd42: :sd42:

แสดงว่า รถผม กะ พี่แม็ค MMTH แท้ครับ

เพราะหาความแน่นอน ไม่ได้เลย
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Pa Mania
  • *
- พี่้เต้ยไม่ได้เจอกันผมกลับก่อน แล้วปุ่มฉีดน้้ำใส่แล้วป่าวครับ พี่เหน่งใส่ให้ป่าว
- ขอบคุณพี่นะและพี่เหน่งครับ
- ต่อไปก็แร็คจักรยานแบบไหนดีแบบพี่ม่อน พี่ตาม พี่ปรี

ขอบคุณพี่พรเทพด้วยครับที่เป็นธุระจัดหาปุ่มฉีดน้ำมาให้แถมยังช่วยติดตั้งให้ด้วย ขอบคุณจริงๆครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ขอคุณพี่ๆ ที่ทำให้ผมมี D นะครับ  :sd23: พรุ่งนี้จะไปเช็คเซ็นเซอร์ที่ศูนย์รู้สึกว่าศูนย์ที่เกินมา :L2739:

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
อย่าลืมพี่แดง ขอนแก่น ด้วยละ  :L2758:

ของพี่แดงอยู่ที่รถเรียบร้อยแล้วครับ พี่ต๋อง

พี่แดงครับเดี๋ยววันที่ 1 ผมโทรนะครับ

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวพี่แม็ค ก็ ต้องรื้อใหม่อีกรอบอยู่แล้ว  :sd42:

เมื่อวานซ้อมรื้อก่อน  :sd42:

5555 เมื่อวานผมไม่ได้รื้อเองครับ ผมให้พี่ใหม่ช่วยครับ ส่วนรถผมน่ะเหรอครับ ผมถอดเข้าถอดออกหลายรอบแล้วครับ กลายเป็นการถอดที่ธรรมดามากๆเลยครับสำหรับผม แถมยังไม่ง่ายเหมือนรถพี่โต้งด้วยนะครับเพราะผมต้องปลดสายสลิงอีกสองเส้นด้วยถึงจะเอาออกได้  :sd42:
งานหน้าใครจะติดตั้งเนี่ย.....ขอบอกเลยว่าถ้าพี่ใหม่ว่าง ไม่พลาดมือพี่ใหม่แน่ครับ  :L2734:

• Pa Mania
  • *
แสดงว่า รถผม กะ พี่แม็ค MMTH แท้ครับ

เพราะหาความแน่นอน ไม่ได้เลย

:L2739: :L2739: :L2739:  :sd42: :sd42: :sd42: ยังงี้นี่เอง  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ขอคุณพี่ๆ ที่ทำให้ผมมี D นะครับ  :sd23: พรุ่งนี้จะไปเช็คเซ็นเซอร์ที่ศูนย์รู้สึกว่าศูนย์ที่เกินมา :L2739:

รถพี่พฏหล่อขึ้นมากเลยครับ  :L2900: แต่เรื่องล้อใหม่เนี่ย.....เพิ่งเปลี่ยนมาน๊าาาา ไหนบอกไปเอากิเลสออกแล้วไม่ใช่หราาาาาา  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ของพี่แดงอยู่ที่รถเรียบร้อยแล้วครับ พี่ต๋อง

พี่แดงครับเดี๋ยววันที่ 1 ผมโทรนะครับ

:L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

:L2734: รับไปอีก  :L6428: สำหรับน้ำใจที่ให้เพื่อนสมาชิก ครับพี่เหน่ง

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ผมใส่ที่โรงงานก็ไม่ดัง พอกลับมาบ้านถอยรถดันดัง   พอปิดไฟหน้าไฟให้ไฟท้ายดับ...ไม่ดัง  พอเปิดไฟหน้า...ดังอีก   เออเอาให้มึน

แต่เดี๋ยวต้องแก้เรื่องมุม sensor ก่อนเพราะเมื่อคืนขับรถเข้าซอยได้ผลกว่าเดิมรถเก๋งมองเห็นหางเราชัดเลยคราวนี้เบรคกันแต่ไกล

คนอื่นมาอ่านคงงง คุยอะไรกัน  " แฟชั่นยกหางเต่าครับ   เต่าหางชี้  "  ส่วนของพวกพี่ๆน่าจะเป็นเต่าหางตก

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

(กำลังลงรูปอยู่)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ผมใส่ที่โรงงานก็ไม่ดัง พอกลับมาบ้านถอยรถดันดัง   พอปิดไฟหน้าไฟให้ไฟท้ายดับ...ไม่ดัง  พอเปิดไฟหน้า...ดังอีก   เออเอาให้มึน
แต่เดี๋ยวต้องแก้เรื่องมุม sensor ก่อนเพราะเมื่อคืนขับรถเข้าซอยได้ผลกว่าเดิมรถเก๋งมองเห็นหางเราชัดเลยคราวนี้เบรคกันแต่ไกล
คนอื่นมาอ่านคงงง คุยอะไรกัน  " แฟชั่นยกหางเต่าครับ   เต่าหางชี้  "  ส่วนของพวกพี่ๆน่าจะเป็นเต่าหางตก
 :L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
มาแล้วมาชมบรรยากาศงานกิจกรรม หางเต่า Lot17 ชุด  รอบแรกกัน

วันนี้มากันพร้อมหน้า  ตรงเวลานัดหมายและมากันเยอะกว่าที่นัดกันโดยมีพี่ๆสมาชิกท่านอื่นตามมาช่วยงาน DIY อื่นๆกลางแดดร้อนๆกันอีก   สำหรับงานติดตั้งวันนี้ทางช่างชำนาญมากขึ้นและทางคุณพิเชษฐได้อำนวยความสะดวกให้โดยสามารถติดตั้งได้ถึง 10 คันและรับมาติดตั้งเองอีก 1 ชุด  ดังนี้

ชุดแรกช่วงเช้า  26.04.57
1. พี่ต้น  สีตหีบ
2. น้องต้น_White860
3. พี่มัติ ณ.จรเข้บัว     

ชุดสองตอนสาย  26.04.57
4. พรเทพ จอมทอง
5. เหน่ง น้องปา V6
6. แม็ค MrMacSayHi
7. พฏ                       

ชุดสามตอนบ่าย  26.04.57
8. พี่เอริท์
9. เอ-วัชรพล
10. พี่เต้ย  แม่กลอง
11. พี่แดง (ขอนแก่น) ..... ฝากไปกับพี่เหน่ง

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
มาชมภาพกันต่อ

ม่อนมาแล้วคราบ  พร้อมถุงน๊อตลิมิเต็ด 17 ชุด

พร้อมรถคันแก่งของพี่ม่อน ล้อแดงนู๊นนนนเลย  คนพันธ์ร็อค เช่นกัน

มาอีก 1 คัน  บังมะ คนพันธ์ร็อคอีกคนวันนี้มาเดี่ยว

น้องต้น ก็มาถึงแล้วเช่นกัน    แอบอยู่ใต้ร่มไม้

พี่แม็ค ก็มาแล้ววันนี้มาหล่อมาเลย  ล้อยางตัวหนังสือขาว

พี่ใหม่  ก็มาด้วยมาช่วยงานติดตั้งหลายอย่างเลย และมี D แล้วด้วย...เยี่ยม

โชว์ล้อร็อคบ้าง  กับผ้ากันแดด OTOP   อิ  อิ

พี่ Din ของเราก็มาด้วยงานนี้  สวดยอด!

ขอต้อนรับแขก VIP วันนี้และคนเปิดกระทู้  พี่เหน่ง  เดินทางจากอุดรมาเลยสำหรับงานนี้

ลุงโต้งของเราวันนี้มาในแบบหน้าตาสดชื่นและนำเครื่องมือมามอบไว้ให้ใช้ในกิจการของเวป

รับมอบโดยพี่ตูมตาม  ในห้องประชุมลับที่ Upbeat

อากาศวันนี้ร้อนมากๆ  หลายคนไม่สบายกันแต่ก็มาช่วยกันทุกคน  และก็เห็ยแอบกินยากันตลอดเวลารวมทั้งผมด้วย.......เดี๋ยวมาต่อ

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21

ถ้ามุม Sensor มันปรับง่ายเหมือนมุมน้ำฉีดกระจก  มันตงจะดีสิน้าาาาา .....  :sd01: :sd01:
หางผมจะได้ตั้งเด่  ชี้ อย่างใครๆเขา .... :sd10:

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.

ว้าววว รับทราบครับพี่เหน่ง ขอบคุณมากๆนะครับ +1  :L6428: ไปเลยครับ  :L2900: :L2900:
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

• Pa Mania
  • *
มาชมภาพในโรงงาน

8.00 น. เริ่มถยอยเข้ารถเข้าเพิ่มเตรียมพร้อมสำหรับการติดตั้ง

รถบังมัติ จากวันนั้นมาวันนี้ หล่อขึ้นเยอะ

รถพี่น้องต้นก็เริ่มขยับเข้ามา

เริ่มอัดกันเข้ามาในโรงงาน  ตั้งต่ประตูหน้า ล้นออกประตูหลัง

รถพี่เอ วัชรพลก็เริ่มหล่อขึ้นทุกวันจากแนว MT มาเป็น AT แล้วเพราะทนเสียงไม่ไหว

รถพี่พฏ จากที่มาเข้าก๊วนปามาเนีย เริ่มแต่งรถออกแนวเดียวกันแล้ว  สวยสง่าตาม Style

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
มาชมภาพในห้องประชุมลับ  ที่ทางโรงงาน Upbeat จัดเตรียมให้

มุมนี้นอนได้อีก 2 คน

ปรับเป็นโต๊ะอาหารหรือโต๊ะนั่งเล่นได้ด้วย

อ่างล้างมือพร้อมซิง  ทำได้หลายแบบ

ประตูมีมุงลวดพร้อม

ด้าบบนเปิดระบายอากาศได้

มีบังแสง มีมุ้งลวด

ภายในสวยดูดี  กว้างพอสำหรับ 2-3 คน

**ทางโรงงาน Upbeat เสนอส่วนลดพิเศษ 400,000 บาท  สำหรับชมรมปามาเนีย  ที่หากจะซื้อเป็นของส่วนกลางและให้บริการเช่าสำหรับสมาชิก โดยทางโรงงานยินดีช่วยอำนวยความสะดวกสำหรับที่จอดและการดูแลให้ด้วย  อิ  อิ  เงื่อนไขนี้น่านำเสนอไหม    เพราะหลายท่านมีตะขอลากกันครบแล้ว   สักทริปละ 5,000-10,000 บาทก็น่าสนใจนะ

• Pa Mania
  • *
มาชมภาพนอกโรงงาน  กับ  Outdoor - DIY

พี่พรเทพ  มาช่วยติดตั้งหัวพ่นน้ำฉีดกระจกชนิดพิเศษ  (มาทั้งไม่สบายเช่นกัน)และขอขอบคุณพี่พรเทพ  พี่เหน่งที่ช่วยติดตั้งให้รถผมด้วย

เสร็จแล้วมาต่อคันนี้เลย  เพื่อนมีม่อนไม่มีได้ไง

ของพี่ม่อน น้ำเยอะ แรงดี

ด้านนี้เริ่มวางแผนการ DIY กลางแดดร้อน 

ทุกคนบอกกลัวไรครับ เรามีร่มปามาเนีย ลุยเลย

เมื่อแบ่งงานกันเรียบร้อย  ก็เริ่มเลย ทุกคนต้องช่วยกัน งานถึงจะเสร็จตามที่เราอยากได้    เริ่มจากกลุ่มนี้มาช่วยติด Sticker

ได้แนวคิดใหม่ด้วย  เอียงตามแนวกาบข้าง

ลองเทียบแบบตรง

ด้านนี้พี่ดินก็รื้อรถเลย เตรียมติด TV Dijital

พี่ใหม่มุดคันนี้ ช่วยติดอุปกรณ์ขยายสัญญาน GPS

พัสดุที่ส่งๆกันมา ต่างคนต่างเอาติดมือกันมาแล้วมาช่วยกันติด

เครื่องมือพี่แม็ค เตรียมมาเพียบเลย

พี่แม็คก็เริ่มรื้อคันนี้  แยกกันเป็นทีมๆ ไป

เบื้องหลังทีมงานติดตั้ง

เจ้าของรถคอยส่งน้ำ ส่งเครื่องมือ

พี่เหน่ง พี่ย้ง มาช่วยจัดการด้านนี้ต่อ

พี่แม็คมาต่อคันนี้ รถพี่ใหม่กับการติดครูซคอนโทรล  ปรับเครื่องเสียง  โมพวง

ส่วน 2 คนนี้ บังมะ  พี่พฏ ก็เตรียมช่วยหั่นครูดรถพี่แม็ค  รถพี่พฏ  ครั้งนี้มียางเก็บขอบเรียบร้อย   มีดิ่งแนวหาระยะ center ด้วยนะ (สูตรปัตตานี)

สีหน้าเจ้าของรถกับคนทำ

ผลงานออกมาสวยงาม

บังมะและผมจึงมาหั่นต่อในรถของพี่แม็ค  โดยไม่ต้องถามเจ้าของว่าเอาแบบไหน 5555

ส่วนด้านหลังโรงงาน  มีพี่เอริท์  พี่ย้งมาช่วยกันทำกิจกรรมชูหางเต่ากัน

พี่ย้งไม่เชื่อว่ามันแน่นมาก  ต้องท่าแบบนี้ถึงจะออก

และขอขอบคุณสำหรับ การชูหางเต่า  ให้หางชี้สำหรับรถผม

ชูหางแล้วแปลกตาไปนิด

แต่เพื่อนมี ม่อนก็มี

คนนี้ก็เอาด้วย

พี่เอิรท์คนนำ

คนนี้เห็นไม่ได้เลย  ความคิดอุต๊ะขึ้นมาทันที.....อู๊ยยยยย (เปิดเผยใบหน้าไม่ได้ครับ)

รถพี่แม็คเสร็จแล้ว  ตัดท้ายรอบนี้รถพี่แม็คเนียนมากๆ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
**สำหรับคนที่ใส่ครอบกันชนท้ายตกแต่งด้านท้ายและทางร้านแจ้งว่าไม่สามารถติดตั้งหางเต่าได้  ถ้าใจถึงไว้ใจทีมงานและกล้าเสี่ยง  ปามาเนียมีแนวทางเสมอครับ

ลองดู 2 แบบนี้ก่อน   ผลงานออกมาโดนใจ

รถพี่แม็ค

รถพี่พฏ

****และขอขอบคุณเพื่อนทีมงานทุกท่านนะครับ...ขอนอนอัพยาแก้หวัดต่อก่อน ****