ผู้เขียน หัวข้อ: **ติดตั้งครบแล้วและขอขอบคุณ**ผู้สนใจจองซื้อและติดตั้งหางเต่า ครับ  (อ่าน 236499 ครั้ง)

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่ม่อนถึงแต่เช้าเลย

ออฟไลน์ พี่โจ (V6)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • มือใหม่หัดปั่น
วันจันทร์ 28/4/57
1. พี่โจ (V6)              ช่วงเช้า

พี่ม่อนครับ
รบกวนขอเลื่อนไปเป็นวันเสาร์ 3/5/57 ช่วงบ่ายก่อนครับ เนื่องจากรถอยู่ในอูสีน่าจะออกไม่ทันวันจันทร์นี้ครับ

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
พี่ๆท่านไหนสะดวกติดหางเต่าวันนี้ ติดต่อมาด่วนนะครับ ได้อีก 2 ที่ครับ 089-7881258

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
 :L4365:  :L4365:

อยากไปแจมกับพี่ๆครับ  แต่วันนี้พาครอบครัวมาเที่ยวตราด

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
อยากไปต้อนรับ พี่ๆน้องๆปามาเนีย แต่โดนเฝ้า ฐานปฏิบัติการ ขออภัย ครับ  :sd21:
เอาภาพบางภาพ ของมิตติ้ง ครั้งนี้
*** อ้างอิงจาก กลุ่มไลน์ปามาเนีย
จุด รวม พล ชุดแรก

และแล้ว รถ ที่นำ ขบวน ไป  :L6415: มาถึง

พ่อมด ปามาเนีย ลงมนต์ ก่อน เคลี่อนขบวน

พร้อม  :L6415:

ด้วย จรรยาบรรณ มิอาจ เปิดเผย ใบหน้า ได้ โดยเฉพาะ คนด้านขวาสุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2014, 14:45:31 โดย ต๋อง Fuddy »

• Pa Mania
  • *
คนนี้ก็มีดีเหมือนกัน รถพี่ท่านใดเอ่ย  :sd24:

พ่อมด กำลังบอก อะไร พี่สุภัทร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2014, 16:12:20 โดย ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ขอบคุณ พี่แม็ค พี่เต้ย พี่ใหม่ ครับ  :sd23: :sd23: :sd23:
ช่วยติด TV Box and GPS.

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
รายงานผล

พอดี กลัวพลาสติกคลุมหัวบอลหาย เลยถอดเก็บ

พอเข้า เกียร์ถอยหลัง เซ็นเซอร์ร้องครับ

พอเอาพลาสติกเสียบกลับ เงียบกริบ

สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
รายงานผล

พอดี กลัวพลาสติกคลุมหัวบอลหาย เลยถอดเก็บ

พอเข้า เกียร์ถอยหลัง เซ็นเซอร์ร้องครับ

พอเอาพลาสติกเสียบกลับ เงียบกริบ

:L2732: :L4365: :L4374: :sd06: :sd21:

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
:L2732: :L4365: :L4374: :sd06: :sd21:

อาการแบบนี้ แสดงว่ารถผม เป็น MMTH แท้ ใช่ไหมครับ ไม่ได้ประกอบที่จีนแดง  :sd06:

:sd42: :sd42: :sd42:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
รายงานผล

ของพี่เต้ยไม่ได้กลับด้านหางเต่าใช่ไหมครับ ธรรมดาไม่น่าจะร้องนะ  :L2761:   :L2761:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
รายงานผล

ของผมไม่ร้องครับ แต่เวลาถอยกล้องหลังเห็นหางติดมาด้วย  พี่เต้ย ลิงกดสวิทย์ เปิด ปิดเซนเซอร์ในตัวรถดู เพื่อมันงงๆอยู่ว่ามีหางอะไรโผล่มา หรือไม่ก็มีเซนเซอร์บางตัวไวจัด อาจจะปลดสายไว้เลย. แต่ครอบไว้ก็ดีนะครับ ของผมให้ช่างยิงซิลิโคนกันดึงออกเลย ฮ่า. จุดประสงค์ของผมหางเต่าคือ กันชนหลัง   และสัญลักษณ์ของมิตรภาพที่ได้รับจาก ปาฯมาเนีย ครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2014, 06:40:40 โดย เอ-วัชรพล »

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
- พี่้เต้ยไม่ได้เจอกันผมกลับก่อน แล้วปุ่มฉีดน้้ำใส่แล้วป่าวครับ พี่เหน่งใส่ให้ป่าว
- ขอบคุณพี่นะและพี่เหน่งครับ
- ต่อไปก็แร็คจักรยานแบบไหนดีแบบพี่ม่อน พี่ตาม พี่ปรี

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
ของพี่เต้ยไม่ได้กลับด้านหางเต่าใช่ไหมครับ ธรรมดาไม่น่าจะร้องนะ  :L2761:   :L2761:

ใช่ครับ พี่เอิร์ท ไม่ได้กลับด้าน

แต่ก็ แปลกใจ เพราะ ตอนลองที่โรงงาน เสียงร้องไม่มี

แต่ พอมาจอดรถ แล้วเก็บพลาสติกไว้บนรถ พอกลับมาที่รถอีกที จะถอยรถออก คราวนี้ร้องไม่หยุด ก็ยังคิดว่า น่าจะมีอะไรไปบัง

เลยมาแวะที่ปั๊มน้ำมันลองอีกที รถหลังโล่ง ๆ เลยก็ร้อง

เลยเอาพลาสติกไปใส่ คราวนี้ หยุดร้องเลย

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
- พี่้เต้ยไม่ได้เจอกันผมกลับก่อน แล้วปุ่มฉีดน้้ำใส่แล้วป่าวครับ พี่เหน่งใส่ให้ป่าว
- ขอบคุณพี่นะและพี่เหน่งครับ
- ต่อไปก็แร็คจักรยานแบบไหนดีแบบพี่ม่อน พี่ตาม พี่ปรี

ขอบพระคุณพี่พรเทพครับ ที่เป็นธุระให้ครับ

พี่เหน่งติดตั้งให้เรียบร้อยครับ ไว มาก นึกว่าศูนย์ มา เปลี่ยนให้  :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่มาช่วยให้กิจกรรมมีสีสรรมากขึ้น  เดี๋ยวมาupdate picให้นะครับ  :L2758:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
คนนี้ก็มีดีเหมือนกัน รถพี่ท่านใดเอ่ย  :sd24:

และแล้วพี่พฏก็มีดีกะเค้าซะที ด้วยการร่วมแรงร่วมใจกันกว่าร้อยคน  :L2734:

พ่อมด กำลังบอก อะไร พี่สุภัทร
มีใครสังเกตุมั้ยว่า คราวนี้ถ้าเดินเตะเนี่ยไม่ใช่หน้าแข้งแล้วนะ งานนี้หัวเข่าอาจชำรุดไปอีกนาน ส่วนพี่สุ..........คราวหน้าไม่ใช่แค่สเกิร์ตแล้วนะ ระดับนี้ต้องยกกันชนหน้าทั้งชิ้นเลยทีเดียว  :sd42:

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ พี่นะและพี่ๆที่ช่วยประสานงานทำให้เกิดงานนี้ด้วยครับ

ขอบคุณพี่สุ ที่ช่วยดูแลเรื่องเงินจนครบ

ขอบคุณพี่ๆทั้ง 16 ท่าน ที่ทำให้ผมมีหางเต่าราคามิตรภาพนี้ด้วยครับ

ขอบคุณ พี่ๆที่มาต้อนรับด้วยครับ

ขอบคุณ พี่แม็ค และ พี่ใหม่ ที่ช่วยติดตัวขยายสัญญาณ gps ให้ด้วยครับ

ขอบคุณพี่พรเทพ ที่ช่วยจัดหาและติดตั้งปุ่มน้ำฉีดกระจกด้วยครับ

งานนี้ผมสนุกและมีความสุขมากเลยครับ ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านอีกครั้งครับ  :sd23:

• Pa Mania
  • *
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ พี่นะและพี่ๆที่ช่วยประสานงานทำให้เกิดงานนี้ด้วยครับ

ขอบคุณพี่สุ ที่ช่วยดูแลเรื่องเงินจนครบ

ขอบคุณพี่ๆทั้ง 16 ท่าน ที่ทำให้ผมมีหางเต่าราคามิตรภาพนี้ด้วยครับ

ขอบคุณ พี่ๆที่มาต้อนรับด้วยครับ

ขอบคุณ พี่แม็ค และ พี่ใหม่ ที่ช่วยติดตัวขยายสัญญาณ gps ให้ด้วยครับ

ขอบคุณพี่พรเทพ ที่ช่วยจัดหาและติดตั้งปุ่มน้ำฉีดกระจกด้วยครับ

งานนี้ผมสนุกและมีความสุขมากเลยครับ ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านอีกครั้งครับ  :sd23:
อย่าลืมพี่แดง ขอนแก่น ด้วยละ  :L2758:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
ใช่ครับ พี่เอิร์ท ไม่ได้กลับด้าน

แต่ก็ แปลกใจ เพราะ ตอนลองที่โรงงาน เสียงร้องไม่มี

แต่ พอมาจอดรถ แล้วเก็บพลาสติกไว้บนรถ พอกลับมาที่รถอีกที จะถอยรถออก คราวนี้ร้องไม่หยุด ก็ยังคิดว่า น่าจะมีอะไรไปบัง

เลยมาแวะที่ปั๊มน้ำมันลองอีกที รถหลังโล่ง ๆ เลยก็ร้อง

เลยเอาพลาสติกไปใส่ คราวนี้ หยุดร้องเลย

พอถอดฝาครอบออก หัวบอลมันเงาแววาวไปเปล่าครับพี่เต้ย เซนเซอร์มันรับไม่ได้ เลยโวยวาย :L2761:
   ครอบไว้ก็ดี แต่กลัวจะอยู่ไม่นาน