ผู้เขียน หัวข้อ: ปาออสซี่ีหนีเที่ยว ... อช. ทองผาภูมิ ปิล๊อก บ้านอีต่อง  (อ่าน 33751 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน เดือนพย.นี้ลมหนาวเริ่มมาเยือนกันแล้ว เลยได้ฤกษ์หาเรื่องหนีเที่ยวอีกตามเคย  :sd42: :sd42:

ทริบนี้จริงๆแล้ว เรื่องเริ่มต้นมาจาก ผบ. นะครับ (ผมไม่ได้เริ่มเองอะ) .... ไม่รู้ไปคุยอะไรกับเพื่อนมา อยากหาที่อากาศเย็นๆ หน่อย กางเต้นท์รับลมหนาว ..... แต่มีข้อแม้ว่าต้องไม่ไกลมาก เพราะเวลามีจำกัด ไปได้แค่ ศุกร์-อาทิตย์ .... มีคำสั่งให้ผมเคลียร์วันว่าง 22-24 พย.

แรกๆ ผบ. ไปคุยกับเพื่อว่าจะไปภูทับเบิก (อีกแล้ว) .... แต่ผมว่ามันจะบ่อยไปหน่อยนะภูทับเบิก ไปมาหลายรอบแล้วชักจะเบื่อ ทับเบิกนี่อากาศหนาวแน่ๆ ไม่ต้องสงสัย แต่ก็เริ่มจะไม่รู้จะไปทำอะไรแล้ว .... ก็เลยออกไอเดียว่าไปทางกาญจนบุรีดีมั๊ย ถึงอากาศอาจจะไม่หนาวมากมาย คงแค่เย็นๆ แต่เป็นที่ใหม่ยังไม่เคยไป ... เมื่อเรื่องอนุมัติก็เลยจัดทริบนี้ขึ้นมาครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
วางแผนไว้ว่าจะออกเดินทางแต่เช้าตรู่วันที่ 22 เพราะอยากไปเล่นปีนต้นไม้ที่ Tree Top ที่ไทรโยคก่อน

ที่นี่ทราบจากพี่กิตติ (เจ้าพ่อ Tree Top) ว่ามีเปิดที่ไทรโยคด้วย และเป็นทางผ่านที่เราจะไปทองผาภูมิพอดี ก็เลยวางแผนว่าจะออกเดินทางจากกทม. แต่เช้าตรู่ ไปทำกิจกรรมที่นี่กันก่อนช่วงเช้า แล้วค่อยเดินทางเข้าไปที่ ทองผาภูมิกันต่อช่วงบ่าย

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
สำหรับที่พักนั้นคราวนี้เราจะไปกางเต้นท์กันที่ อช. ทองผาภูมิ ส่วนสถานที่เที่ยวก็คงเหมือนๆกับที่ทุกคนที่เคยไปมาแล้วครับ

เหมืองปิล๊อค
เหมืองสมศักดิ์ (บ้านป้าเกล็น)
เขาช้างศึก
เขาชูธง
บ้านอีต่อง
ช่องชายแดน

สถานที่เที่ยวก็คงประมาณนี้แหละครับ สำหรับทริบสั้นๆแบบนี้

ส่วนขากลับ จริงๆ อยากแวะเที่ยว "ลำคลองงู" แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะไหวหรือเปล่า เพราะมีเด็กๆเยอะเลยทริบนี้ หลายคนคาดว่าน่าจะโหดเกินไปสำหรับเด็กๆครับ คิดว่าที่สุดท้ายนี้อาจจะอดไป

เอาภาพลำคลองงูมาฝาก อยากไปมว๊าาาาากขอบอก

และนี่คือด่านโหดที่สงสัยกันว่า เด็กเล็กๆคงไม่ไหว

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวได้ออกทริบจริงแล้ว จะเอารูปมาฝากนะครับ  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ตั้งใจรอชมภาพครับพี่ตาม เดินทางปลอดภัยนะครับ :sd23:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
รอชมภาพครับ :L4398:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ขอไปด้วยคนดิครับ…อิอิ

:L2739: :L2759: :L4398:  :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

ฝากพี่ตามถ่ายรูปมาให้ดูเยอะ ผมไม่ค่อยได้มีโอกาสได้ไปบ่อยครับ

• Pa Mania
  • *
ขอไปด้วยคนดิครับ…อิอิ

:L2739: :L2759: :L4398:  :L2897: :L2901:

ยินดีครับพี่ตุ้ย

ถ้าพี่ตุ้ยไม่เล่น Tree Top วันที่ 22 พย. ไปเจอกันที่ตลาดทองผาภูมิ (อยู่ตรงทางแยกเข้า อช. ทองผาภูมิ) ประมาณช่วงซัก บ่ายโมง ก็ได้ครับ แล้วเดี๋ยวขับเข้า อช. ด้วยกัน  :L2736: :L2736:

ดีใจจังมีพี่ตุ้ยไปด้วยทริบนี้ ..... ทริบนี้เป็นทริบที่ 3 แล้วที่จะมีพี่ๆไปเที่ยวด้วย .... ทริบแรก ทีลอซู พี่สุภัทร ไปด้วย .... ทริบที่สอง ตะลุยพายุจันทบุรี มีพี่กิตติ ไปด้วย .... ทริบนี้ทริบที่3 ต้อนรับลมหนาวที่ทองผาภูมิ จะมีพี่ตุ้ยไปด้วย

:L4373: :L4373: :L4398: :L4398: :L4398: :L4361: :L4361:

• Pa Mania
  • *
    ฝากพี่ตามถ่ายรูปมาให้ดูเยอะ ผมไม่ค่อยได้มีโอกาสได้ไปบ่อยครับ

แหม .... ก็ไปด้วยกันซิครับพี่โอ ... งานนี้กางเต้นท์นอน .... อาจคิดถึงมันฝรั่งทอดฝีมือพี่โออะคร้าาาาบ  :L4384: :L4384: :L4384:

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
อยากไปอะ สงสัยจะอด :sd21: :sd21: :sd21:

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

แนะนำจุดนัดพบ เลยปากทางเข้าเขื่อนไปหน่อยเดียว หลักกม.275  เป็นร้านกาแฟมีวิวให้ถ่ายรูปด้วย ไม่ต้องเลี้ยวเข้าไปในตลาด

ใครไปถึงก่อนนั่งรอจิบกาแฟ ถ่ายรูป ไปพลางๆได้เลย ที่จอดรถเป็นลานจอดได้หลายคัน

• Pa Mania
  • *
อยากไปอะ สงสัยจะอด :sd21: :sd21: :sd21:

เหมือนเดิมครับเสี่ยต้น คำพูดเดิม "หรือจะรอให้นั่งรถเข็น แล้วถึงจะมีเวลา"

:sd23: :sd23:

ช่วงนี้มีแรง มีกำลัง เที่ยวได้ไปโลด  :L4398: :L4398: ผมก็งานท่วม...แต่ช่างมัน  :sd42: :sd42: ไป 22-24 กลับมารุ่งขึ้นต้องเข้าประชุม board การไฟฟ้าต่อเลย  :sd42: :sd42: งานไม่ต้องเตรียม เดี๋ยวด้นสดกลางห้องประชุม  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
   แนะนำจุดนัดพบ เลยปากทางเข้าเขื่อนไปหน่อยเดียว หลักกม.275  เป็นร้านกาแฟมีวิวให้ถ่ายรูปด้วย ไม่ต้องเลี้ยวเข้าไปในตลาด

ใครไปถึงก่อนนั่งรอจิบกาแฟ ถ่ายรูป ไปพลางๆได้เลย ที่จอดรถเป็นลานจอดได้หลายคัน

ขอบคุณครับพี่โอ  :sd23: :sd23:  แจ่มเลยครับ มีจุดแวะพักแบบนี้ ..... จัดไปครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรเช็คห้องพักให้พี่ตุ้ยก่อน ค่อน confirm พี่ตุ้ยอีกที   :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ปาออสซี่..มีทริปน่าสนใจตลอดเลย
รอพี่ตามเก็บภาพมาฝากแล้วจะไปตามรอยมั่ง  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
 :L2900:
เหมือนเดิมครับเสี่ยต้น คำพูดเดิม "หรือจะรอให้นั่งรถเข็น แล้วถึงจะมีเวลา"

ช่วงนี้มีแรง มีกำลัง เที่ยวได้ไปโลด  :L4398: :L4398: ผมก็งานท่วม...แต่ช่างมัน  :sd42: :sd42: ไป 22-24 กลับมารุ่งขึ้นต้องเข้าประชุม board การไฟฟ้าต่อเลย  :sd42: :sd42: งานไม่ต้องเตรียม เดี๋ยวด้นสดกลางห้องประชุม  :sd42: :sd42:
:sd23: :L6428: :L6428: แม้พี่ตาม

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

จริงๆผมได้แจ้งพี่ตามว่าจะขอไปด้วยแล้ว ลูกน้องมาทักอีกวันว่าจอง dinner ฉลองปีใหม่ล่วงหน้าไว้ วันที่23 เลยอด  :L4386: :L4386: :L4386:

ออฟไลน์ พี่สม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอให้เที่ยวมีความสุขนะครับ
ถ้าโชคดีจะมีของทะเลฝั่งพม่ามาขายด้วยนะครับ
ภาพเปิดสวยมาก
 :sd10:

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
เช่นเคย เอาภาพสวยๆมาฝากด้วยนะครับ   :L4398:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ ย้ง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
โหๆๆๆ ไม่ได้เข้ามาดูนาน  แอบไปเที่ยวเยอะเลยนะคับ :sd21: