ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับว่าเลื่อนรับรถ เสียค่าปรับด้วยเหรอครับ  (อ่าน 3450 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต๊ด ระยอง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ผมได้จองน้องปา 2.5 4x4 ด้วยเงิน 10,000 บาท โดยที่ตัวผมยังไม่ได้ระบุวันรับรถ เพราะกะว่าจะออกสักกันยา ตุลา

แต่อยู่ๆ ผบ. ได้บอกให้ไปเลือกฟิล์ม เพราะรถมาแล้ว แล้วให้เตรียมเงินไปดาวด้วย ถ้าไม่จัดการให้จบในเดือนนี้จะต้องโดนค่าปรับจากทางศูนย์

ผมเลยเกินอาการ :sd06: :sd06: :sd06: แล้วผมมารู้ที่หลังว่า ผบ. ได้ไปงุ๊บงิบกับเซล เรื่องวันออกรถโดยที่ผมไม่รู้ ผมเลยให้เลื่อนออกไปก่อน

ณ.ตอนนี้เลยวันที่ ผบ.บอกทางเซลว่าจะออกรถแล้ว แต่ทางเซลก็จะให้ดำเนินการเรื่องเงินที่ใช้ในการออกรถ ให้เรียบร้อยภายในเดือนนี้ให้ได้

ไม่งั้นจะโดนค่าปรับ แต่ไม่บอกว่าเท่าไหร่ :L2761: ผมก็เลยไม่ถาม เพราะเงินตอนนี้ผมยังต้องมาใช้หมุนในงานที่ผมรับอยู่ เพราะเงินที่ใช้เพิ่มอีกนิดซื้ออีโก้คาร์สดได้เลย

ถ้าไม่ได้ ผบ. บอกว่าจะเอาน้องออส ที่เพิ่งใช้ได้ยังไม่ถึง 3 ปี ไปขายสะงั้น ทำไงได้ออกรถ ป้ายแดงต้องชื่อ ผบ. ถ้าป้ายขาวใช้ชื่อผมได้ :sd21:

ลืมบอกครับ ตัวผมเองเป็นคนคุมเงินในบ้านครับ  :sd27: เพราะฉนั้นผบ. อยากได้อะไรผมก็ต้อง :L4399: อย่างเดียวเท่านั้น ขัดไม่ได้

สรุป ผมข้องใจว่า ถ้าผมไม่เครียเรื่องเงินในเดือนนี้ ทำไมผมต้องถูกปรับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
รอฟังผู้รู้ครับไม่เคยมีประสบการ์ณแบบนี้ด้วยสิ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
คิดว่าน่าจะเป็นการขู่เพื่อให้รับรถตามกำหนดมากกว่าครับเพราะทางศูนย์อาจจะลงบันทึกเป็นยอดขายในเดือนนั้นๆไปแล้วเลยต้องการให้ได้ตามแผนเดิมมากกว่าครับ คหสตนะครับ รอผู้รู้ท่านอื่นมาแชร์อีกทีครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
ทางศูนย์เค้าคงไม่ปรับพี่หรอก ยังไม่เคยเจอสักศูนย์ เท่าที่อ่านดูพี่เล่ามาผมว่าพี่น่าจะคุยกับ ผบ.ให้เข้าใจกันก่อนดูท่าทางแล้วผบ.พี่คงอยากออกน้องปามานั่งแล้วละ ถึงขนาดขู่พี่ว่าถ้าหาเงินมาวางไม่ได้จะขายวีออส ...เอาใจช่วยให้ตกลงกะผบ.ให้ได้คุยกันให้เข้าใจนะครับ  :L2761:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
รบก่อนท่านพี่mightytode ตรงนี้ก่อนครับ  :L4399:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html
แต่ เอ ถ้า ศูนย์ กล่าววาจา เช่น นี้ มัน เข้าข่าย กรรโชกทรัพย์ หรือป่าวหนอ :L2761: หรือ ศูนย์นี้เป็น ศาลยุติธรรมหรือเป้นผู้มีอำนาจตามกฏหมายให้สามารถเปรียบเทียบปรับได้ ลองพิจารณาดูครับ
http://www.lawyerthai.com/articles/law/015.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2013, 09:41:21 โดย พี่ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
ผมได้จองน้องปา 2.5 4x4 ด้วยเงิน 10,000 บาท โดยที่ตัวผมยังไม่ได้ระบุวันรับรถ เพราะกะว่าจะออกสักกันยา ตุลา

แต่อยู่ๆ ผบ. ได้บอกให้ไปเลือกฟิล์ม เพราะรถมาแล้ว แล้วให้เตรียมเงินไปดาวด้วย ถ้าไม่จัดการให้จบในเดือนนี้จะต้องโดนค่าปรับจากทางศูนย์

ผมเลยเกินอาการ :sd06: :sd06: :sd06: แล้วผมมารู้ที่หลังว่า ผบ. ได้ไปงุ๊บงิบกับเซล เรื่องวันออกรถโดยที่ผมไม่รู้ ผมเลยให้เลื่อนออกไปก่อน

ณ.ตอนนี้เลยวันที่ ผบ.บอกทางเซลว่าจะออกรถแล้ว แต่ทางเซลก็จะให้ดำเนินการเรื่องเงินที่ใช้ในการออกรถ ให้เรียบร้อยภายในเดือนนี้ให้ได้

ไม่งั้นจะโดนค่าปรับ แต่ไม่บอกว่าเท่าไหร่ :L2761: ผมก็เลยไม่ถาม เพราะเงินตอนนี้ผมยังต้องมาใช้หมุนในงานที่ผมรับอยู่ เพราะเงินที่ใช้เพิ่มอีกนิดซื้ออีโก้คาร์สดได้เลย

ถ้าไม่ได้ ผบ. บอกว่าจะเอาน้องออส ที่เพิ่งใช้ได้ยังไม่ถึง 3 ปี ไปขายสะงั้น ทำไงได้ออกรถ ป้ายแดงต้องชื่อ ผบ. ถ้าป้ายขาวใช้ชื่อผมได้ :sd21:

ลืมบอกครับ ตัวผมเองเป็นคนคุมเงินในบ้านครับ  :sd27: เพราะฉนั้นผบ. อยากได้อะไรผมก็ต้อง :L4399: อย่างเดียวเท่านั้น ขัดไม่ได้

สรุป ผมข้องใจว่า ถ้าผมไม่เครียเรื่องเงินในเดือนนี้ ทำไมผมต้องถูกปรับ  :sd23: :sd23: :sd23:

สะตอรี่ของพี่ช่างตรงกันข้ามกับของผมเลย :L2754:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ ฉิว(Chiew)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
คิดว่าน่าจะเป็นการขู่เพื่อให้รับรถตามกำหนดมากกว่าครับเพราะทางศูนย์อาจจะลงบันทึกเป็นยอดขายในเดือนนั้นๆไปแล้วเลยต้องการให้ได้ตามแผนเดิมมากกว่าครับ คหสตนะครับ รอผู้รู้ท่านอื่นมาแชร์อีกทีครับ

ผมก็คิดว่าประมาณนี้ครับ เพราะคล้ายๆเคสของน้องผมคือเลื่อนรับรถไปเป็นเดือนเพราะไม่พร้อมเรื่องเงินดาวน์ ครับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่วัต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
อันนี้สัญญาด้านหลังใบจองครับ ไม่รู้พอช่วยได้มั้ย

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ต่างจากเมื่อก่อนมากๆครับ ปลายปี 2011 ต้องง้อเซลให้หารถให้ได้เร็วๆ รอเป็นครึงปีก็มี เลื่อน แล้ว เลื่อนอีก กว่าจะได้..ปา..มาครอบครอง  เลือดตาแถบกระเด็น  อ้างแต่น้ำท่วมส่งรถไม่ได้ 5555+ ทั้งๆที่รถมาจากแหลมฉะบัง

แต่เดียวนี้ไปรับช้าหน่อย  ขู่จะปรับซะงั้น  :sd24: :sd24: :sd24: :sd24: :sd24:

ออฟไลน์ โต๊ด ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ  :sd23: :sd23: เรื่องไฟแนน ผมผ่านแล้วครับ เค้ารอแค่ผมไปวางดาวน์ครับ

ตอนนี้ผมได้ข้อสรุปกับ ผบ.แล้วครับ คือ ขายน้องออส แล้วค่อยไปเอาน้องปาครับ แต่คงเป็นเดือนหน้าครับ

หลังจากนั้น คงไม่น่าเกิน2เดือนคง  :L6415: กับช่วงล่างและท่อทีเดียวจบ โดยที่ ผบ. อนุมัติเรียบร้อยแล้ว  :sd10: :sd10:

:L2761:  :L2761: ตกลงใครคุมเรื่องเงินกันเนี่ย ส่วนเรื่องจะถูกปรับ หรือไม่ถูกปรับ ผมไม่สนแล้ว เพราะว่ายังก็ออกอยู่ดี

ปล. ส่วนใหญ่คันนี้ ผบ.เป็นคนใช้ จึงอยากได้อย่างมาก เมื่อก่อนก่อนออกน้องออส ผมจะออกน้องปา ผบ. บอกคันใหญ่ขับไม่ถนัด แต่ตอนนี้ :L2739:   

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ  :sd23: :sd23: เรื่องไฟแนน ผมผ่านแล้วครับ เค้ารอแค่ผมไปวางดาวน์ครับ

ตอนนี้ผมได้ข้อสรุปกับ ผบ.แล้วครับ คือ ขายน้องออส แล้วค่อยไปเอาน้องปาครับ แต่คงเป็นเดือนหน้าครับ

หลังจากนั้น คงไม่น่าเกิน2เดือนคง  :L6415: กับช่วงล่างและท่อทีเดียวจบ โดยที่ ผบ. อนุมัติเรียบร้อยแล้ว  :sd10: :sd10:

:L2761:  :L2761: ตกลงใครคุมเรื่องเงินกันเนี่ย ส่วนเรื่องจะถูกปรับ หรือไม่ถูกปรับ ผมไม่สนแล้ว เพราะว่ายังก็ออกอยู่ดี

ปล. ส่วนใหญ่คันนี้ ผบ.เป็นคนใช้ จึงอยากได้อย่างมาก เมื่อก่อนก่อนออกน้องออส ผมจะออกน้องปา ผบ. บอกคันใหญ่ขับไม่ถนัด แต่ตอนนี้ :L2739:
ยินดีด้วยครับพี่โต๊ด(ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่า)ที่สามารถเคลียกันลงตัวครอบครัวสุขสันต์ครับ
ปล.รูปพี่หล่อแล้วครับขอเพิ่มชื่อภาษาไทยด้านหน้าซักนิดนะครับ เผื่อสมาชิกท่านอื่นผ่านมาจะได้เรียกขานกันถูก เอาไปก่อน 1  :L6428: ครับสำหรับปา 4*4 ครับ

ออฟไลน์ พี่เบนซ์-BEnZ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ผมมีความความสุขที่เกิดมาบนแผ่นดินไทย
ยินดีต้อนรับล่วงหน้าเลยครับ ผมมมมม
สุขหรือทุกข์ ก็อยู่ที่ใจตนเท่านั้น !!!