ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ว่าของแถมประมาณนี้โอเคแล้วหรือยังครับ?  (อ่าน 2841 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่วัต

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ก่อนอื่นหวัดดีพี่ๆด้วยครับ ผมชื่อวัต อายุ 30 ปีครับ :)

วันนี้ไปจอง 2.4 สีขาวมุขมาครับ เซลล์แจ้งว่ารอรถอีก 1 เดือน ได้ข้อเสนอมาตามนี้ครับ

ป.1
พรบ.
จดทะเบียน
สปอยเลอร์
ฟิลม์ลามิน่ารอบคัน
กันชนหน้า-หลัง
ชายครอบใต้กันชน
สคัฟเพลท
iPad Mini(ถ้าไม่เอาลดให้ 8,000.- เลยเลือกเอาดีกว่า)
กรอบป้าย+ผ้ายาง
ล็อคเทค(อันนี้ซื้อเพิ่มเอง ศูนย์คิด 2,100.-)

พร้อมมีคำถามตามนี้ครับ

1- จะซื้อราวหลังคาเพิ่มแต่ศูนย์ไม่รับ เพราะกลัวปัญหาเรื่องเจาะหลังคาและแนะนำว่าไม่ควรติดเพิ่มเลย แสดงว่าถ้าซื้อมาติดจะมีปัญหาเรื่องน้ำซึมเข้าเหรอครับเนี่ย!!  ผมฟังดูแล้วตกใจมากเลย แล้วแบบนี้ผมจะติดร้านข้างนอกจะไม่แย่กว่าเหรอครับ? ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

2- ผมอยากเอาล้อ 16" ไปเปลี่ยนล้อแม็ก 17" เหมือนของตัว GT ไม่ทราบมีที่ไหนมีขายหรือร้านแนะนำมั้ยครับ คือจริงๆไม่ได้ติดที่ว่าอยากได้ล้อใหญ่ขึ้นนะครับ แต่ผมไม่ชอบลายตัว 16" ที่มาเหลือเกิน มันดูซี่ใหญ่เหมือนล้อกระบะไปหน่อยนะครับ ชอบล้อของ GT สวยหรูมากมาย แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

3- อยากติด GPS ติดตามรถ มีร้านแถวฝั่งธนแนะนำหรือเปล่าครับ อยากทราบค่าใช้จ่ายด้วยครับ

ขอบคุณครับ  :L4399:

ออฟไลน์ เป้า-พระโขนง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
Re: พี่ว่าของแถมประมาณนี้โอเคแล้วหรือยังครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 20:15:21 »
สปอยเลอร์
สคัฟเพลท
iPad Mini(ถ้าไม่เอาลดให้ 8,000.- เลยเลือกเอาดีกว่า)

ถ้าตัดพวกนี้ออกแล้วขอเป็นส่วนลด3-4หมื่นแล้วไปหาใส่เอาเองข้างนอกเงินจะเหลือก่าครับ

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
Re: พี่ว่าของแถมประมาณนี้โอเคแล้วหรือยังครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 08:51:40 »

เรื่องเปลี่ยนรุ่นล้อเดิมเป็น 17" ผมเห็นว่ามีปล่อยออกมาเรื่อยๆ นะครับ
เพราะคนที่เค้าอยากเปลี่ยนแม็กใหม่ จะรีบเทิร์นล้อเดิมเลยครับ ไม่งั้นราคาตก เนื่องจากการผ่านการใช้งาน...

ผมขออนุญาตเล่านิดนึงนะครับ พอดีผมออก Altis CNG มาแต่อยากได้ล้อแม็กแบบรุ่นท็อป 5 ก้าน
ผมก็ตระเวณโทรเช็คตามเวป แล้วก็มัดจำเงินไว้ (แต่คำนวณดูก่อนว่าราคาเทิร์นรถใหม่เราเท่าไร แล้วล้อเค้าใหม่แค่ไหน ปียางเมื่อไร) พอ้เห็นเหมาะสม รู้วันออกรถแน่นอน ก็ขับรถออกศูนย์ไปเปลี่ยนเลยครับ สรุปแล้วเพิ่มเงินไม่มากนัก เหมือนเอาล้อใหม่เรา ไปเปลี่ยนล้อใหม่เค้าน่ะครับ

กรณ๊ซื้อเองจากคนขับรถเหมือนกัน จะมีปัญหาเรื่องคนที่จะขายให้พี่คงไม่รับเทิร์นล้อพี่แน่ ซึ่งหมายความว่าพี่ต้องเอาไปขายเองที่ร้าน แต่จะโดนกดราคามากว่าพี่เอาล้อพี่ ไปเทิร์นล้อที่ร้านครับ

ปล. จากประสบการณ์นะครับ
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 09:01:38 »
กรณ๊ซื้อเองจากคนขับรถเหมือนกัน จะมีปัญหาเรื่องคนที่จะขายให้พี่คงไม่รับเทิร์นล้อพี่แน่ ซึ่งหมายความว่าพี่ต้องเอาไปขายเองที่ร้าน แต่จะโดนกดราคามากว่าพี่เอาล้อพี่ ไปเทิร์นล้อที่ร้านครับ

ขอบคุณพี่ปอครับ เป็นความรู้ใหม่ครับ  :sd23:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 09:17:54 »
สปอยเลอร์
สคัฟเพลท

ถ้าตัดพวกนี้ออกแล้วขอเป็นส่วนลด3-4หมื่นแล้วไปหาใส่เอาเองข้างนอกเงินจะเหลือก่าครับ

ผมถามเซลล์แล้วครับว่าถ้าไม่เอาไรเลย เค้าบอกก็ให้ส่วนลดได้แค่สองหมื่น ออกแนวบังคับว่าพี่เอาๆไปเหอะคุ้มกว่า:L4387:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 09:22:01 »

เรื่องเปลี่ยนรุ่นล้อเดิมเป็น 17" ผมเห็นว่ามีปล่อยออกมาเรื่อยๆ นะครับ
เพราะคนที่เค้าอยากเปลี่ยนแม็กใหม่ จะรีบเทิร์นล้อเดิมเลยครับ ไม่งั้นราคาตก เนื่องจากการผ่านการใช้งาน...

ผมขออนุญาตเล่านิดนึงนะครับ พอดีผมออก Altis CNG มาแต่อยากได้ล้อแม็กแบบรุ่นท็อป 5 ก้าน
ผมก็ตระเวณโทรเช็คตามเวป แล้วก็มัดจำเงินไว้ (แต่คำนวณดูก่อนว่าราคาเทิร์นรถใหม่เราเท่าไร แล้วล้อเค้าใหม่แค่ไหน ปียางเมื่อไร) พอ้เห็นเหมาะสม รู้วันออกรถแน่นอน ก็ขับรถออกศูนย์ไปเปลี่ยนเลยครับ สรุปแล้วเพิ่มเงินไม่มากนัก เหมือนเอาล้อใหม่เรา ไปเปลี่ยนล้อใหม่เค้าน่ะครับ

ขอบคุณครับพี่  เดี๋ยวผม search หาๆจีบๆไว้ก่อนละ  ;D

ออฟไลน์ เป้า-พระโขนง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 15:47:34 »
สปอยเลอร์
สคัฟเพลท

ผมถามเซลล์แล้วครับว่าถ้าไม่เอาไรเลย เค้าบอกก็ให้ส่วนลดได้แค่สองหมื่น ออกแนวบังคับว่าพี่เอาๆไปเหอะคุ้มกว่า:L4387:

แถมน้อยไปนิดนะครับ ส่วนลดถ้าไม่เอาของแถมก็น้อยครับ ถ้ายังไม่ได้วางมัดจำก็ย้ายศูนย์เลยครับ