ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีพี่บ้านปามาเนียทุกคนครับ..แนะนำตัวน้องใหม่..คร๊าบผม  (อ่าน 6304 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่คม

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
 :L2894: ยินดีต้อนรับคร้าบ
มาไม่บ่อย...แต่คอยส่องทุกเวลา

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ยินดีต้อนรับครับ ;) ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
สวัสดีครับพี่ซวง...
                      บึงกาฬเคยไปเที่ยวอยู่ครับ สมัยวัยรุ่น เคยไป นปข ครับ ยินดีต้อนรับครับ :L2894:

ออฟไลน์ นายซวง_Pongsan

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับพี่ซวง ผมก็สมาชิกหมาดๆเช่นกัน ยินดีที่รู้จักครับ  ;D ;D

:L2894: ยินดีที่ได้รู้จักครับ..พี่ตุ้ย และพี่ปามาเนียทุกๆ ท่านที่มิได้เอ่ยนามมา ณ ที่นี้ครับ
 :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กรกฎาคม 2013, 12:13:11 โดย นายซวง_Pongsan »

ออฟไลน์ นายซวง_Pongsan

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
[/color]
สวัสดีครับ และ มาทักทายพี่ซวง ที่บึงกาฬ มีสถานที่ท่องเที่ยวอะไรบ้างครับ

ช่วยโฆษณา จ. ตัวเอง ด้วยครับ

:L2894: ยินดีที่ได้รู้จักครับ..พี่โต้ง
 :sd23:

จังหวัด 'บึงกาฬ' จังหวัดหมายเลข 77 ของประเทศไทย ที่หลายคนยังสงสัยว่าจังหวัดนี้ตั้งอยู่ส่วนไหนของประเทศไทยกันหนอ?
บึงกาฬ ชื่อนี้เคยมีสถานะเป็นแค่ อ.บึงกาฬ เขตการปกครองส่วนหนึ่งของจังหวัดหนองคาย มีสภาพพื้นที่ค่อนข้างห่างไกลจากตัวจังหวัดหนองคายไปทาง
ทิศตะวันออกเฉียงเหนือราวๆ 136 กิโลเมตร และมีพื้นที่ติดกับแม่น้ำโขงเป็นแนวยาว เป็นพรมแดนกั้นระหว่างประเทศไทยกับแขวงบริคำไชย สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว แต่หลังจากประกาศเป็นจังหวัดบึงกาฬเมื่อกลางปีที่แล้ว ก็ได้รวมอำเภออีก 7 แห่งที่อยู่ใกล้เคียงกันมารวมไว้ด้วยกันเป็นหนึ่งจังหวัดคือ อำเภอปากคาด  (ที่ผมทำงานอยู่) อำเภอโซ่พิสัย อำเภอพรเจริญ อำเภอเซกา อำเภอบึงโขงหลง อำเภอศรีวิไล และอำเภอบุ่งคล้า ซึ่งในแต่ละอำเภอก็จุดเด่นและเอกลักษณ์ที่แตกต่างกันไป ทั้งทางธรรมชาติและวัฒนธรรม ที่ถ้ามีโอกาสก็น่าจะได้เดินทางไปเยือนกันสักครั้ง ดูรูประกอบก้อแล้วกันนะครับพี่ปามาเนียทุกๆ ท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กรกฎาคม 2013, 12:30:41 โดย นายซวง_Pongsan »

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
หวัดดีคับพี่ซวง จ.บึงกาฬ ไปมาแล้วคับ ขอบอกว่าสวยงามมาก ชาวบ้านน่ารักจิงๆ คับ

อันนี้วัดอาฮงคับ

อันนี้ภูทอก บรรยากาศสงบจิงๆ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
สวัสดีครับพี่ซวง  :L2894: