ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีพี่บ้านปามาเนียทุกคนครับ..แนะนำตัวน้องใหม่..คร๊าบผม  (อ่าน 6299 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายซวง_Pongsan

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
สวัสดี..พี่ๆ ปามาเนียทุกท่านครับ..
       ผมได้ติดตาม เวีบบอร์ดปามาเนีย มาได้สักระยะหนึ่งแล้วครับ ได้เข้าไปเที่ยวมาทุกหน้าทุกบอร์ดแล้วครับ
ก่อนหน้าที่จะตัดสินใจถอยน้องปาน้ำเงิน (ดูตาม http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1575.0.html)
ผมต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเกี่ยวกับข้อมูลต่างๆ ที่พี่ๆ ทุกๆ ท่านกรุณาให้หาข้อมูลดีๆ เหล่านั้น
มาอธิบาย มาแจ้ง มาแถลง และไขข้อข้องใจของน้องๆ พี่ๆ ให้ได้รู้จักถึงน้องปา อย่างละเอียดละออ
จนกระทั่งตัวผมเองก้อได้ตกลงปลงใจ หลงไหล หลงรักน้องปาเข้าเต็มเปา เลยทุบกระปุกรับน้องปามาเชยชมครับ
      งั้น..ขอแนะนำตัวเองซักนิดก็แล้วกันครับ..เผื่อมีพี่ๆ ท่านใดสนใจครับ...
ผมชื่อเล่นว่า ซวง..ครับ ปัจจุบันรับราชการตำแหน่ง เจ้าพนักงานที่ดินอำเภอปากคาด จังหวัดบึงกาฬ กรมที่ดิน
หากพี่ๆ ท่านใดต้องการให้ผมรับใช้เรื่องอะไร (หรือปรึกษาเรื่องที่ดิน) ขอให้บอกได้นะครับ..ยินดีรับใช้ครับ (ข้าราชการไทย อิ อิ)
อ้อ..ก่อนหน้านี้ผมก้อได้ D.I.Y. กุญแจน้องปาตามวิธีในบร์อด D.I.Y. แล้วนะครับ โดยสั่งซื้อจากพี่ Fuddy (ใช่อ่ะป่าวไม่รู้)
ผลงานที่ออกมาพอใช้ได้ครับ แต่ไปกัดดดอกมาแล้วเสียบเข้ารูกุญแจยากนิดนึง แต่ก้อเสียบสตาร์ทใช้ได้ครับ ตามรูป

:sd27:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2013, 16:59:12 โดย นายซวง_Pongsan »

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีครับ พี่ซวง

ยินดีต้อนรับเข้าบ้านปามาเนียครับ  ผมขออนุญาติแก้รูปให้ชัดหน่อยนะครับเพราะรูปนั้นถ่ายไกลไปนิด  เดี๋ยวบังFuddy จะตามมาต้อนรับอีกทีนะครับ

ขอขอบคุณและยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ
 :L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ตุ้ย - นนทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
สวัสดีครับพี่ซวง ผมก็สมาชิกหมาดๆเช่นกัน ยินดีที่รู้จักครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
 :L2894: ผมนุกครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ซวง

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับ พี่ซวง

ยินดีต้อนรับเข้าบ้านปามาเนียครับ  ผมขออนุญาติแก้รูปให้ชัดหน่อยนะครับเพราะรูปนั้นถ่ายไกลไปนิด  เดี๋ยวบังFuddy จะตามมาต้อนรับอีกทีนะครับ

ขอขอบคุณและยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ
 :L4399:

ขออนุญาตพี่นะ..เปลี่ยนรูปกลับรูปเดิม (ขยายรูปแล้ว) นะครับ
ประมาณว่ารูปนั้นหน้าบวมมากครับ..พึ่งตื่นนอนอ่ะนะ
เด๋ว..จะหล่อสู้พวกพี่ๆ ปามาเนีย ไม่ได้..อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2013, 17:08:51 โดย นายซวง_Pongsan »

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ยินดีต้อนรับพี่ซวงครับ  :L4399: :L4399: ..... จังหวัดที่พี่ซวงอยู่นี่ผมยังไม่มีโอกาสได้ไปเที่ยวซักที.....ได้แค่เฉี่ยวไปเฉี่ยวมา...ต้องหาโอกาสไปซักที  :L4398: :L4398:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ยินดีที่รู้จัก,สวัสดีครับ พี่ซวง
 :L2894: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
ยินดีต้อนรับครับพี่ซวง :sd23:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :sd23: :sd23: :sd23:

สวัสดีครับพี่ซวง ยินดีที่ได้รู้จักครับผม

:L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
สวัสดีครับพี่ซวง ยินดีต้อนรับสู่ประตูบ้านปามาเนีย เดินชมให้ทั่ว ๆ บ้านครับ แล้วจะได้อะไร ๆ อีกเยอะ   :sd10:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ผม ต้อล ครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 :L2894: สวัสดีครับพี่ชวง

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
มาทักทายพี่ซวงอีกทีครับ  :L2893:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
สวัสดีครับ และ มาทักทายพี่ซวง ที่บึงกาฬ มีสถานที่ท่องเที่ยวอะไรบ้างครับ

ช่วยโฆษณา จ. ตัวเอง ด้วยครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่เล็ก-หลังเขา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
สวัสดีด้วยครับ :sd23: :sd23: :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
ยินดีต้อนรับ สู่บ้าน ปา มาเนีย ครับ พี่ซวง  :L2894: :sd23:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
 :L2893: :L2753:พี่ซวง ยินดีต้อนรับสู่ปามาเนีย โลกกลมจริงๆครับ ดีใจที่เจอพี่ในwebนี้ ลองเดินรอบๆและในบ้านครับ มีสาระ ไร้สาระเพื่อผ่อนคลาย หรือปรับแต่งรถให้มีประสิทธิภาพตามต้นแบบของพี่ๆ  :L4399:
(ส่วนกุญแจพับที่ว่าเสียบยากนิดนึง แนะนำพี่ซวงกลับไปร้านกุญแจอีกครั้ง เพื่อให้ปรับแต่งร่องให้ใหม่ รับรองไขได้สะดวกโยธิน สาเหตุอาจจะใบมีดกัดดอกไม่คม หรือช่างอาจจะไม่ตะไปตกแต่งร่องให้ครับ แต่เอ่ ไม่ต้องกลัวดอกเสีย ถ้าจำไม่ผิดผมแถมดอกสำรองให้ฟรีไปดออออกหนึ่งใช่ไหม มีปัญหาโทรหาผมได้ครับยินดีรับใช้)

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8

ออฟไลน์ ก๊อต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
 :L2894: พี่ซวง

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
กุญแจพับแจ่มไปเลยครับพี่ซวง แต่จะให้แจ่มมากขึ้น ต้องติดสติ๊กเกอร์ครับ รับรองหล่อขึ้นแน่นอน ผมว่าแบบ D น่าจะเหมาะกับพี่ซวงนะครับ สำหรับผู้กล้าเท่านั้น  :L2900:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
 :L2894: พี่ซวง ยินดีต้อนรับครับ แต่งกันตั้งแต่กุญแจกันเลยครับ น้องปาจะขนาดไหนเนี่ย  :L2900:

ออฟไลน์ พี่คม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
 :L2894: ยินดีต้อนรับคร้าบ
มาไม่บ่อย...แต่คอยส่องทุกเวลา

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ยินดีต้อนรับครับ ;) ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
สวัสดีครับพี่ซวง...
                      บึงกาฬเคยไปเที่ยวอยู่ครับ สมัยวัยรุ่น เคยไป นปข ครับ ยินดีต้อนรับครับ :L2894:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่ซวง ผมก็สมาชิกหมาดๆเช่นกัน ยินดีที่รู้จักครับ  ;D ;D

:L2894: ยินดีที่ได้รู้จักครับ..พี่ตุ้ย และพี่ปามาเนียทุกๆ ท่านที่มิได้เอ่ยนามมา ณ ที่นี้ครับ
 :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กรกฎาคม 2013, 12:13:11 โดย นายซวง_Pongsan »

• Pa Mania
  • *
[/color]
สวัสดีครับ และ มาทักทายพี่ซวง ที่บึงกาฬ มีสถานที่ท่องเที่ยวอะไรบ้างครับ

ช่วยโฆษณา จ. ตัวเอง ด้วยครับ

:L2894: ยินดีที่ได้รู้จักครับ..พี่โต้ง
 :sd23:

จังหวัด 'บึงกาฬ' จังหวัดหมายเลข 77 ของประเทศไทย ที่หลายคนยังสงสัยว่าจังหวัดนี้ตั้งอยู่ส่วนไหนของประเทศไทยกันหนอ?
บึงกาฬ ชื่อนี้เคยมีสถานะเป็นแค่ อ.บึงกาฬ เขตการปกครองส่วนหนึ่งของจังหวัดหนองคาย มีสภาพพื้นที่ค่อนข้างห่างไกลจากตัวจังหวัดหนองคายไปทาง
ทิศตะวันออกเฉียงเหนือราวๆ 136 กิโลเมตร และมีพื้นที่ติดกับแม่น้ำโขงเป็นแนวยาว เป็นพรมแดนกั้นระหว่างประเทศไทยกับแขวงบริคำไชย สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว แต่หลังจากประกาศเป็นจังหวัดบึงกาฬเมื่อกลางปีที่แล้ว ก็ได้รวมอำเภออีก 7 แห่งที่อยู่ใกล้เคียงกันมารวมไว้ด้วยกันเป็นหนึ่งจังหวัดคือ อำเภอปากคาด  (ที่ผมทำงานอยู่) อำเภอโซ่พิสัย อำเภอพรเจริญ อำเภอเซกา อำเภอบึงโขงหลง อำเภอศรีวิไล และอำเภอบุ่งคล้า ซึ่งในแต่ละอำเภอก็จุดเด่นและเอกลักษณ์ที่แตกต่างกันไป ทั้งทางธรรมชาติและวัฒนธรรม ที่ถ้ามีโอกาสก็น่าจะได้เดินทางไปเยือนกันสักครั้ง ดูรูประกอบก้อแล้วกันนะครับพี่ปามาเนียทุกๆ ท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กรกฎาคม 2013, 12:30:41 โดย นายซวง_Pongsan »

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
หวัดดีคับพี่ซวง จ.บึงกาฬ ไปมาแล้วคับ ขอบอกว่าสวยงามมาก ชาวบ้านน่ารักจิงๆ คับ

อันนี้วัดอาฮงคับ

อันนี้ภูทอก บรรยากาศสงบจิงๆ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
สวัสดีครับพี่ซวง  :L2894: