ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผลหลังจากติดกล่องPinto Plus (PP)  (อ่าน 85744 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
Re: รายงานผลหลังจากติดกล่องPinto Plus (PP)
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 6 ตุลาคม 2013, 17:51:25 »
สอบถามเกี่ยวกับกล่อง Pinto Plus (PP) ครับ คือวันนี้ผมลองเทส โดยการเข้าเกียร์ P เหยียบคันเร่ง รอบเครื่องประมาณ 2000 รอบ แล้วก็กดเปลี่ยนโหมดที่กล่อง Pinto Plus (PP)  กดไล่ไปเรื่อยๆ ตั้งแต่เขียว ไปจนถึงชมพูหยิกๆ  รอบเครื่องก็ไม่เพิ่มขึ้น ซึ่งตอนที่ไปทำการติดตั้ง พี่ปอนด์ได้บอกว่าถ้าอยากจะเทสว่ากล่อง Pinto Plus (PP) ทำงานหรอไม่ให้เทสด้วยวิธีนี้ วันแรกที่ผมติดมาก็ลองเทสรอบเครื่องก็ขึ้นไปเรื่อยๆตามโหมดที่สูงขึ้น แต่วันนี้ทำไมมันนิ่งเฉยๆเลยครับ รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับผม
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ เต้ @ จรัญฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
Re: รายงานผลหลังจากติดกล่องPinto Plus (PP)
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2013, 00:21:17 »
มารายงานผลกันหน่อยครับ
วันนี้ขับกลับมาจากกรุงเทพมุ่งหน้ากลับบ้านศรีราชาวิ่งเส้นมอเตอร์เวย์
ระหว่างทางเลยด่านลาดกระบังมาได้ประมาณ 2-3 กม. ได้วัดกำลังกับรถเก๋งคันนึง
โดยผมค่อยๆซัดเพิ่มความเร็วไปเรื่อยๆ จนลากไปอยู่ที่ประมาณ 180-190 ลากอยู่
น่าจะประมาณ 4-5 กม. น่าจะใช้เวลาประมาณ 2-3 นาทีไม่เกินนี้ สายตาเหลือบไป
ดูความร้อนจาก SMG อยู่ที่ 96 องศา(ตั้งเตือนไว้ที่ 99) หลังจากนั้นไม่เกิน 5 วินาที

:L2901:
ยังไม่ได้ถอนคันเร่งเลย แต่....รอบเครื่องตก....ความเร็วลดลง....ไม่มีการ
ตอบสนองใดๆจากคันเร่ง....ด้วยสามัญสำนึกทันใดนั้น...รีบยกไฟเลี้ยวซ้ายและค่อยๆ
แอบข้างทาง...ชลอรถจนจอดแอบข้างทางได้อย่างปลอดภัย
เพราะรถข้างหลังตามมาเป็นกำแพงเลยครับ...ใจก็คิดสงสัยว่า.....

รถเป็นอะไร มันเหมือนถูกปิดสวิทช์เอาดื้อๆ (กำลังมัน)
สายตาเหลือบไปดูที่หน้าปัดเจอ ไฟเอ็นจิ้นโชว์ เลยกด SMG เพื่อดู Code คร่าวๆและ
ด้วยความรีบจะกลับไปบ้านเลยกด clear code ทันที เลยจำ code ได้ไม่ชัวร์อ่ะครับ
จำได้คร่าวๆว่าน่าจะเป็น P0178 หรือ P0198 ไม่แน่ใจแต่ผมจำได้ว่าอ่านออกมาว่า..
P0178 แต่แฟนผมจำได้ว่า P0198 ก็นั่งเถียงกันมา...แต่ก็ช่างมันเถอะครับ....
หลังจาก clear code เสร็จ ก็ขับได้ตามปกติเหมือนเดิมแต่ยังไม่กล้าขับเกิน 150 Km./hr.

เอาเป็นว่าผมนำปัญหามาถามท่านผู้รู้ในนี้เลยครับว่า
1. เจ้า Code P0178 P0198 ทั้งสองตัวนี้หมายถึงอะไรมีผลอย่างไรครับ
2. อาการที่เกิดขึ้นกับรถผมตามที่เล่ามา พอจะวิเคราะห์ได้มั้ยว่าเป็นเพราะอะไร
3. อาการแบบนี้มีผลเสียอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ.....

:L2758: :L2758: :L2758: :sd23: :sd23: :sd23:

พี่ตุ้ย เป็เหมือนผมเลยครับ แต่ผมใช้กล่องของเจ้าอื่นครับ แต่ตอนนี้หายแล้ว ลากยาวได้ปกติ เพียงแต่ต้องกลับไปให้จูนเน้อจูนเก็บเล็กน้อยก็ ok ละครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2013, 05:49:39 »
สอบถามเกี่ยวกับกล่อง Pinto Plus (PP) ครับ คือวันนี้ผมลองเทส โดยการเข้าเกียร์ P เหยียบคันเร่ง รอบเครื่องประมาณ 2000 รอบ แล้วก็กดเปลี่ยนโหมดที่กล่อง Pinto Plus (PP)  กดไล่ไปเรื่อยๆ ตั้งแต่เขียว ไปจนถึงชมพูหยิกๆ  รอบเครื่องก็ไม่เพิ่มขึ้น ซึ่งตอนที่ไปทำการติดตั้ง พี่ปอนด์ได้บอกว่าถ้าอยากจะเทสว่ากล่อง Pinto Plus (PP) ทำงานหรอไม่ให้เทสด้วยวิธีนี้ วันแรกที่ผมติดมาก็ลองเทสรอบเครื่องก็ขึ้นไปเรื่อยๆตามโหมดที่สูงขึ้น แต่วันนี้ทำไมมันนิ่งเฉยๆเลยครับ รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับผม

- วิธีนั้นถูกต้องครับ แต่ต้องรอบเครื่องนิ่งๆ  หรือเอา notebook จับดูครับ
- ลองขับ mode 9 เทียบกับ mode 1 ว่าเห็นความแตกต่างไหม  หากเห็นแสดงว่ากล่องยังตอบสนองอยู่
- หากจะทดสอบแบบนั้น  ลองเหยียบคันเร่งค้างที่ 2500 แล้วกดไปที่ mode 9 รอรอบเครื่องนิ่งๆ  แล้วอีกทีจะขึ้น mode เขียว   สังเกตุว่ารอบเครื่องตกไหม
ถ้าตกก็ปกติครับ
- หรือเจอกันครั้งหน้า  ผมเอา notebook จับให้
- โอกาสกล่องไม่ทำงาน เกิดได้น้อยมากครับเพราะทดสอบมานานพอสมควร
- ตอนนี้ผมถอดกล่องเทส 2 mode ออกเอากล่องตัวจริง 9 mode ใส่แบบเดียวกับที่สมาชิกใช้แล้วครับ
 :L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2013, 09:28:05 »
- วิธีนั้นถูกต้องครับ แต่ต้องรอบเครื่องนิ่งๆ  หรือเอา notebook จับดูครับ
- ลองขับ mode 9 เทียบกับ mode 1 ว่าเห็นความแตกต่างไหม  หากเห็นแสดงว่ากล่องยังตอบสนองอยู่
- หากจะทดสอบแบบนั้น  ลองเหยียบคันเร่งค้างที่ 2500 แล้วกดไปที่ mode 9 รอรอบเครื่องนิ่งๆ  แล้วอีกทีจะขึ้น mode เขียว   สังเกตุว่ารอบเครื่องตกไหม
- หรือเจอกันครั้งหน้า  ผมเอา notebook จับให้
- โอกาสกล่องไม่ทำงาน เกิดได้น้อยมากครับเพราะทดสอบมานานพอสมควร
- ตอนนี้ผมถอดกล่องเทส 2 mode ออกเอากล่องตัวจริง 9 mode ใส่แบบเดียวกับที่สมาชิกใช้แล้วครับ

ครับผม เดียวจะลองทดสอบดูแล้วจะมารายงานผลนะครับพี่นะ ขอบคุณครับ  :sd23: :sd23:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 7 ตุลาคม 2013, 23:02:35 »

ไม่มี test mode 10.11.12 ต่อมั่งหรอครับพี่นะ  :sd42:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2013, 21:16:25 »
พี่ตุ้ย เป็เหมือนผมเลยครับ แต่ผมใช้กล่องของเจ้าอื่นครับ แต่ตอนนี้หายแล้ว ลากยาวได้ปกติ เพียงแต่ต้องกลับไปให้จูนเน้อจูนเก็บเล็กน้อยก็ ok ละครับ

ข้อมูลไม่ update แล้วครับพี่เต้  พี่ตุ้ยเขาไปไกลกว่านั้นเยอะแล้ว  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2013, 21:17:31 »

ไม่มี test mode 10.11.12 ต่อมั่งหรอครับพี่นะ  :sd42:

:L2755: :L2755: :L2755: เอางั้นนะพี่ไซ  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2013, 21:20:27 »
ข้อมูลไม่ update แล้วครับพี่เต้  พี่ตุ้ยเขาไปไกลกว่านั้นเยอะแล้ว  :sd42: :sd42: :sd42:

โอ้ท่านพี่กิต…ข้าน้อยมิกล้าขอรับ
ยังไงก็ไม่ออกทะเลแน่นอน…อิอิ
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2013, 21:29:27 »
โอ้ท่านพี่กิต…ข้าน้อยมิกล้าขอรับ
ยังไงก็ไม่ออกทะเลแน่นอน…อิอิ

ใช้รถ Happy ดีนะครับพี่ตุ้ย  ถ้ายังมีอะไรมากวนใจก็นู่นเลย.....อู่ Y&N เปิดใหม่อยู่แถวพระประแดง เก่งไม่เก่งไม่รู้แต่คู่อริเยอะชมัด  :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2013, 00:00:50 »
วันนี้เจออาการรอบเครื่องไม่นิ่งครับ
เจอตอน Start เครื่องขณะเครื่องเย็นครับ
ปกติผมจะ Start รถเปิดกระจกแล้วเปิดแอร์แต่ยังไม่เข้าในรถ พอดีวันนี้ได้ยินเสียงเหมือนเครื่องเดี๋ยวเบาเดี๋ยวเร่ง
เลยเข้าไปดูที่เข็มวัดรอบก็พบว่าเข็มกระดิกขึ้นลงแบบเบาๆ หันไปมอง SMG. รอบก็ไม่นิ่งอีกเช่นเคยวิ่งอยู่ที่ประมาณ 875-925 Rpm.
เลยลองปิดแอร์ รอบกลับมานิ่งปกติ เลยเปิดแอร์ใหม่ รอบก็นิ่งปกติอีก (ตาม Clip)
อาการแบบนี้เป็นอาการบอกเหตุมีสิ่งผิดปกติอะไรหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยคร้าบบบ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=g5XFRhmhdcw" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=g5XFRhmhdcw</a>

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2013, 09:06:12 »
วันนี้เจออาการรอบเครื่องไม่นิ่งครับ
เจอตอน Start เครื่องขณะเครื่องเย็นครับ
ปกติผมจะ Start รถเปิดกระจกแล้วเปิดแอร์แต่ยังไม่เข้าในรถ พอดีวันนี้ได้ยินเสียงเหมือนเครื่องเดี๋ยวเบาเดี๋ยวเร่ง
เลยเข้าไปดูที่เข็มวัดรอบก็พบว่าเข็มกระดิกขึ้นลงแบบเบาๆ หันไปมอง SMG. รอบก็ไม่นิ่งอีกเช่นเคยวิ่งอยู่ที่ประมาณ 875-925 Rpm.
เลยลองปิดแอร์ รอบกลับมานิ่งปกติ เลยเปิดแอร์ใหม่ รอบก็นิ่งปกติอีก (ตาม Clip)
อาการแบบนี้เป็นอาการบอกเหตุมีสิ่งผิดปกติอะไรหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยคร้าบบบ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=g5XFRhmhdcw" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=g5XFRhmhdcw</a>
ของผมก็เหมือนพี่ไซเลยรอบเครื่องไม่นิ่งตอนจอดและเปิดแอร์ แต่ผมเปลี่ยนไปโหมด standard ก่อน รอบเครื่องก็นิ่ง พอจะออกตัวเปลี่ยนไปโหมดที่ใช้ปรกติครับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2013, 12:59:56 »

ดูจากภาพแล้วการเปิดแอ์รโดยการเร่งมอเตอร์ เครื่องจะมีการชดเชยรอบ

แต่ทำไมปิดแอร์แล้วเครื่องเร่งเลยงงกับวิธทดสอบ

เอาไว้เจอกันขอดูหน่อยครับ  แต่เบื้องต้นแล้วไม่น่าจะผิดปกติอะไรและอยากรู้ว่าที่เป็นแบบนี้ temp engine เท่าไหร่ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ต้น สมุทรสาคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2013, 14:44:29 »
เครื่องน่าจะ 35-45 องศานะครับ เพราะ crp ยัง 52-53 (เปิดแอร์)     ( ปิดแอร์จะอยู่ที่ 30)  ปกติผมจะนั่งดูทุกเช้า พอได้อุณหภูมิทำงานแล้ว เปิดแอร์ไม่เร่งเครื่อง crp จะอยู่ 32+ นิดๆ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2014, 14:40:38 »
วันมีตติ้งซิ่งสายฟ้า เมื่อวานนี้(18/5/57) เป็นวันที่สนุกสนานกันมากๆตาม สไตล์ปามาเนีย

ขอมารายงานเล็กๆน้อยๆ หลังจากใส่กล่องคันเร่งสูตรใหม่ของ พี่นะ

เมื่อมารวมกับกล่องปิ่นโตพลัส(PP) หลังจากขับรถออกจาก iFrit มุ่งหน้ากลับบ้าน
มาศรีราชา ได้ลองทดสอบบนบูรพาวิถีโดย....
ลองปรับกล่อง PP ที่สีชมพูยิ๊ก(Mode 9) และปรับกล่องคันเร่งที่ A ปรากฎว่า
ได้ฟิลลิ่งที่ยังไม่ใช่คือ แรงแต่มายังไม่ทันใจ พอปรับกล่องคันเร่งไปที่ B เท่านั้น
กดแล้วมา มาอย่างต่อเนื่องได้อารมณ์ที่มันมากๆ แต่เผอิญเจอฝนพอดีเลยลด
ความเร็วลงเหลือแค่ 80 Km/hr. พอกระแทกคันเร่งลงไป ใจหายวูบ รถมีอาการแถนิดๆ
นึกขึ้นได้....ถอนคันเร่งลงมาใหม่ แล้วยัดเกียร์ 4WD เข้าไป...
พอผ่านช่วงฝนตกไป แล้วลองอีกที
กดคันเร่งลงไปใหม่ มันมากแต่ยังรู้สึกแรงเกินไปสำหรับผม
ในที่สุดสรุปได้ว่า...
ผมปรับกล่อง PP ที่สีฟ้ายิ๊กๆ(Mode 6) และคันเร่งที่ B
แค่นี้ก็ถูกใจผมแล้ว....
ขอขอบคุณ พี่นะ, พี่อ็อด, พี่กอบ และพี่ๆทุกท่านด้วยครับ

:L2900: :L2900: :L2900:
 :sd23: :L2758: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2014, 14:44:53 »
วันมีตติ้งซิ่งสายฟ้า เมื่อวานนี้(18/5/57) เป็นวันที่สนุกสนานกันมากๆตาม สไตล์ปามาเนีย

ขอมารายงานเล็กๆน้อยๆ หลังจากใส่กล่องคันเร่งสูตรใหม่ของ พี่นะ

เมื่อมารวมกับกล่องปิ่นโตพลัส(PP) หลังจากขับรถออกจาก iFrit มุ่งหน้ากลับบ้าน
มาศรีราชา ได้ลองทดสอบบนบูรพาวิถีโดย....
ลองปรับกล่อง PP ที่สีชมพูยิ๊ก(Mode 9) และปรับกล่องคันเร่งที่ A ปรากฎว่า
ได้ฟิลลิ่งที่ยังไม่ใช่คือ แรงแต่มายังไม่ทันใจ พอปรับกล่องคันเร่งไปที่ B เท่านั้น
กดแล้วมา มาอย่างต่อเนื่องได้อารมณ์ที่มันมากๆ แต่เผอิญเจอฝนพอดีเลยลด
ความเร็วลงเหลือแค่ 80 Km/hr. พอกระแทกคันเร่งลงไป ใจหายวูบ รถมีอาการแถนิดๆ
นึกขึ้นได้....ถอนคันเร่งลงมาใหม่ แล้วยัดเกียร์ 4WD เข้าไป...
พอผ่านช่วงฝนตกไป แล้วลองอีกที
กดคันเร่งลงไปใหม่ มันมากแต่ยังรู้สึกแรงเกินไปสำหรับผม
ในที่สุดสรุปได้ว่า...
ผมปรับกล่อง PP ที่สีฟ้ายิ๊กๆ(Mode 6) และคันเร่งที่ B
แค่นี้ก็ถูกใจผมแล้ว....
ขอขอบคุณ พี่นะ, พี่อ็อด, พี่กอบ และพี่ๆทุกท่านด้วยครับ

:L2900: :L2900: :L2900:
 :sd23: :L2758: :L2897: :L2901:

รถผมที่เกิดอาการสะบัดพยศก็เพราะสูตรม้าแคระนี้แหละครับ  แรงบิดรอบต้นเยอะมากๆ  โปรดระวังถนนลื่นๆ

ตอนนี้รถผมใช้  น้ำเงินกระพริบช้า  กับ A ม้าแคระ ครับ  เพราะผมมีกล่อง Dijital TV IFRIT 5555  ชัดเจนมากๆ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2014, 14:49:06 »
รถผมที่เกิดอาการสะบัดพยศก็เพราะสูตรม้าแคระนี้แหละครับ  แรงบิดรอบต้นเยอะมากๆ  โปรดระวังถนนลื่นๆ

ตอนนี้รถผมใช้  น้ำเงินกระพริบช้า  กับ A ม้าแคระ ครับ  เพราะผมมีกล่อง Dijital TV IFRIT 5555  ชัดเจนมากๆ
แหม.....และก็แหม

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2014, 14:57:06 »
แหม.....และก็แหม

สัญญานดีกว่านะ 160 ก็ไม่หลุด  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2014, 15:10:26 »
อยากได้ม้าแคระมั่งจัง  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2014, 22:16:06 »
อยากได้ม้าแคระมั่งจัง  :L2754:

พี่อิฐว่าไงนะผมอ่านข้อความพี่อิฐไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ
อ้อๆๆๆๆ รู้แล้ว รู้แล้ว สงสัยไม่มีม้าแคระนี่เองถึงว่าคุยกับคนอื่นเค้าไม่รู้เรื่อง  :L2739: :L2739:

ขำๆๆน้าาาาา

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2014, 22:17:44 »
พี่อิฐว่าไงนะผมอ่านข้อความพี่อิฐไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ
อ้อๆๆๆๆ รู้แล้ว รู้แล้ว สงสัยไม่มีม้าแคระนี่เองถึงว่าคุยกับคนอื่นเค้าไม่รู้เรื่อง  :L2739: :L2739:

ขำๆๆน้าาาาา

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html