ผู้เขียน หัวข้อ: *เสื้อเสร็จแล้วและจกำลังจัดส่ง**เสื้อ VEST - PAMANIA จำนวนจำกัดเฉพาะรุ่นพิเศษนี้.....  (อ่าน 65037 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สั่งจองเสื้อ VEST Pa-Mania รุ่นพิเศษจำนวนจำกัด

ราคารุ่นพิเศษ    2,222 บาท ( ราคารวมค่าดำเนินการ  ค่าภาษี  ค่าปักเย็บ  ค่าเพลทโลหะ   และค่าบำรุงเวปตัวละ 3-400 บาท)

โปรดอ่าน......รุ่นและราคาพิเศษ 2,222 บาท เฉพาะ Lotนี้ เท่านั้น (รุ่นเปิดซิบ  38 ตัว )
- เสื้อ Vest เนื้อผ้าเกรดสูง ตัดเย็บอย่างดี  พร้อมช่องอำนวยความสะดวกมากมาย
- ด้ายปักหลังด้วยชื่อ pamania ตามตัวอย่างด้านล่าง
- เพลทโลหะด้านหน้า   (กำลังออกแบบ)
- คุณสมบัติอื่นๆ  ความเป็นมา  ตามกระทู้ล่างครับ
- Lot เดี๋ยวสำหรับเสื้อแบรด์นี้  เพราะติดต่อได้ราคาพิเศษครั้งเดียว (ราคาตลาดมีถูกกว่านะครับ เลือกดีๆ)
- หมด Lot นี้จะเป็นเสื้อสำเร็จของพวกเดินป่าทั่วไปถ้าต้องการ  ราคารวมดำเนินการต่างๆ อยู่ประมาณ 1xxx บาท (พันปลาย)

ขอขอบคุณ
ทีมงานปามาเนีย
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
รายละเอียดการโอนเงิน
ค่าเสื้อ VEST  PA-MANIA สามารถโอนมาที่บัญชี

ธนาคาร : ไทยพาณิชย์   
สาขา     : บิ๊กซี สุขสวัสดิ์
ประเภท  : ออมทรัพย์ 
เลขที่บัญชี : 401 282 1195 
บัญชี ชื่อ : เสาวลักษณ์   โพธิ์ศรี

หลักฐานการโอนเงิน หรือยอดเงิน และเวลาการโอน(ขอแบบมีเศษสตางค์เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ)

และช่วยแจ้ง หรือ PM

ชื่อผู้ใช้งาน.............................

ชื่อ-นามสกุลที่ใช้จัดส่ง .....................

ที่อยู่ใช้การจัดส่ง.......       บ้านเลขที่..........                ถนน..........                 ตำบล..........

อำเภอ ..........                จังหวัด ..........                    รหัสไปรษณีย์..........  เบอร์ติดต่อ..........

กรุณาคัดลอก แบบการจัดส่งด้านบน แล้วใส่ข้อมูลการจัดส่ง แล้วส่งมาทางข้อความส่วนตัว PM ถึง  พี่Yo

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
และในกลุ่มต้นแบบเราลองสั่งแบบนี้มาดูตัวอย่างแล้ว 3 ตัว และถือว่าผ่านในการคัดเลือกมาเป็นรุ่นพิเศษของเสื้อสำเร็จ

จากราคาที่ได้มาและราคาที่ตรวจสอบตลาด มีมากมายหลายราคา    มีผลิตหลายที่หลายประเทศ  มีราคาต่ำกว่าและสูงกว่า  แต่เราเลือกเอานี่เลยและลองสั่งมาแล้ว 3 ตัว
แต่ size ใหญ่มากๆ  อาจจะสั่งมาใหม่เป็น size เล็กลงกว่านี้อีก 

เสื้อที่เราเอามานี้จะมาเข้าขั้นตอนการส่งปัก LOGO Pamania  และสั่งขึ้นแบบ plate alu สำหรับติดอกเสื้อ พร้อมทั้งสร้างเอกลักษณ์ของปามาเนีย  ให้ออกมาเป็นเสื้อ Vest
สำหรับใส่ในกิจกรรมต่างๆที่จัดขึ้น   ไม่ต้องวุ่นวายหลายแบบ 

ราคาที่เราจำหน่ายเป็นราคารวมค่าดำเนินการและค่าบำรุงเวปเรียบร้อย   ราคาอาจจะดูสูงไปสำหรับบางท่านใน Lot นี้แต่หลังจาก Lot นี้ราคาจะลดลงประมาณ 25-30%  แต่ไม่ได้เสื้อของ 5.11 รุ่นนี้นะครับจะเป็นรุ่นธรรมดาทั่วไปเท่านั้น    รุ่นนี้จึงเป็นรุ่นพิเศษจริงๆ

มาดูตัวอย่างจริงของเสื้อกันครับ

ณ.โกดัง 7  ถนนเจริญกรุง

นายแบบ size พิเศษจำนวนหลายรูปร่างมารวมตัวกัน

เปิดด้วยการลอง size ของพี่ตาม บุรุษ XL ก่อนเลย

และก็มาไล่ลอง size จากเล็กไปใหญ่  ..... แต่ลองไปลองมา  สรุปใหญ่หมด 5555

จนต้องคัดเลือกนายแบบที่คิดว่า  มีของใหญ่ที่สุดในกลุ่มมาลองเป็นแบบ

สำหรับใหญ่สุดของเราแล้วก็ยังใส่สบาย  เบ่งท้องเต็มที่ก็ยังได้หลวมๆเลย(ดีใจมากที่ size ใหญ่ได้ใส่ของแท้ๆ ไม่ต้องตัดพิเศษ  :L4386:

17 กระเป๋าเอนกประสงค์มากๆ

โอ้...จอร์ด  มันยอดมากที่ผมใส่ได้สบาย 55555

**************************************สามารถจับจองสั่งกันได้เลยนะครับ********************************
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ตำนานการริเริ่ม
จากการ Design และการระดมความคิดของสมาชิกปามาเนียและทุก comment จากต้นแบบ

จากการช่วยเหลือแนวคิดสร้างสรรค์ของเหล่า FM GM LM กับหลายหลาย design

ส่งการบ้าน เพื่อขอคำแนะนำจากพี่ๆ ค้าบบบบ
แบบที่ 1 (อาร์มปัก)

- เป็นแบบปักลงบนผ้า
- ขนาดวัดจากความยาว จากซ้าย (ตัว P) ไปขวา (ขอบแดง ตัว A) ได้เพียง 17.5 cm.
     ได้ขนาดนี้เท่านั้น เพราะมันติดซิป ไม่สามารถเข้าเครื่องปักได้
- ห่างจากซิป ลงมาด้านล่าง ได้สุดๆ คือ 2.5 cm.
     เพราะถ้าต้องการใกล้ๆ กับซิป ไม่สามารถเข้าเครื่องปักได้

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

แบบที่ 2 (อาร์มรีด)

- จะเอาขนาดใหนก็ได้บนหลังเสื้อ
- จะปักลงบนผ้า (ตัวอย่างคือพื้นสีขาว) แต่สามารถเปลี่ยนสีได้ตามยาง
- สามารถนำไปรีด ลงบนเสื้อได้
- คุณสมบัติ ไม่ดีเท่าไหร่ เพราะการรีดมีโอกาสหลุดได้เมื่อทำการซัก หรือใช้ไปนานๆ
- สามารถรีด และเย็บทับได้อีกที แต่เย็บลำบากแน่ๆ ฟันธง

ปูลู : เรื่องราคา คุย ขอร้อง ขู่ และบีบให้ได้ราคานี้แบบสุดๆ แล้ว ไม่เสียค่าบล๊อก
        หากพี่ๆ มีที่ทำ หรือสามารถบีบราคาได้ลงน้อยกว่านี้ ยินดีรับฟัง และนำเสนอมาได้นะคับ แล้วเราก็ปรึกษากันอีกครั้ง

ด้วยความเคารพ
เจมส์ ศจ.
 :sd23:

อันนี้ คหสต. ถ้าให้เลือก ขอโหวด แบบที่ 1
เหตุผลคือ ปักติดเสื้อเลย, ราคาถูกกว่า, คลาสสิคกว่า หุหุ
จากกระทู้ต้นแบบนี้ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,357.0.html

จึงมาถึงวันนี้จากประเด็นที่ผ่านมา
1. แบบยากเกินไป ราคาสูง
2. เนื้อผ้าไม่ได้ดังใจ
3. การตัดเย็บที่ดีต้องมีโรงงานทำ แต่ยอมเราไม่มาก
4. ยอมตัด ยอมทำให้ แต่ราคาสูงมากๆ
5. หาเสื้อสำเร็จ ก็แบบไม่ถูกใจ
6. จัดหาจากเวปนอก ก็ดูราคาจะมากเกินไป

**จนแล้วสวรรค์เปิดชั่วคราว  Lot พิเศษสำหรับ Pamamia

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
พี่สุ  พี่โย  โอนเงินมาทางไหนสะดวกช่วยแจงด้วยครับ เดี่ญว up ข้อมูลให้

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
size ต้องใหญ่มากนะเนี่ย....ผมถึงใส่ size xl ได้......เดี๋ยวขอไปดูตัวจริงก่อนนะว่าsize xl นี่ขนาดไหน  :L4365: :L4365:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
size ต้องใหญ่มากนะเนี่ย....ผมถึงใส่ size xl ได้......เดี๋ยวขอไปดูตัวจริงก่อนนะว่าsize xl นี่ขนาดไหน  :L4365: :L4365:

ที่ผมมีทั้ง XL และ 2XL  เมื่อคืนลอง XL แล้วยังใหญ่มากสำหรับผมเลยอ่ะ    หรือพี่ามจะใส่ L ดี :L2754:

• Pa Mania
  • *

ที่ผมมีทั้ง XL และ 2XL  เมื่อคืนลอง XL แล้วยังใหญ่มากสำหรับผมเลยอ่ะ    หรือพี่ามจะใส่ L ดี :L2754:

ของ 5.11 ผมเคยลองขนาด xl แล้วครับ ก็พอใส่ได้...แต่อยากลองขนาด 2xl ว่าจะใส่สบายกว่ากันมั๊ย และดูเป็นไงบ้าง  :L4365:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
จอง Size L  แบบอาร์มปัก ตัวนึงครับพี่นะ เปิดโอนเงินเมื่อไหร่ รบกวนพี่นะแจ้งทาง PM ด้วยครับ
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
วันที่ลองกัน ตอนมิตติ้ง ชายทะเล ระยอง มัน size ไหนอะ  :L2761: เรา หุ่น มาตราฐาน ชาย ไทย ด้วย ดิ :sd42:

• Pa Mania
  • *
จอง Size L  แบบอาร์มปัก ตัวนึงครับพี่นะ เปิดโอนเงินเมื่อไหร่ รบกวนพี่นะแจ้งทาง PM ด้วยครับ
ยินดีครับ

วันที่ลองกัน ตอนมิตติ้ง ชายทะเล ระยอง มัน size ไหนอะ  :L2761: เรา หุ่น มาตราฐาน ชาย ไทย ด้วย ดิ :sd42:
อันนั้นของไทยครับ size ปกติ    แต่อันนี้สำหรับบังฟัตต้อง L ครับ

• Pa Mania
  • *
รายชื่อผู้สั่งจอง   พร้อมขนาด  Update  10/4/56   

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

:L2739: :L2739: :L6419:
จะเอาอันนี้ใส่ คงพอ เป๊ะ  :L2905: :L2905:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2013, 14:52:26 โดย ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ พี่เล็ก-หลังเขา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
S มะมีใครสั่งเหรอ ?
ง้านเอา M เลี้ยวกันเนอะ ?

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
เอาด้วยๆๆครับ ผม L หน้าจะใส่ได้อยู่แล้วใช่มั้ยครับพี่นะ แต่อยากถามว่า L มันหลวมใส่เสื้อข้างใน2ตัวได้นะพี่ L โอเคปะครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
 :L2894:พี่นะผมขอsize mคับ1ตัว โอนเมื่อไรแจ้งด้วยนะคับ :sd23:
Pajero sport .... by titanium.

• Pa Mania
  • *
ผมได้ไปลองเสื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ....size ที่เหมาะกับผมที่สุดคือ XL ครับ...จริงๆ ผมรู้สึกว่ามันเล็กไปนิดนึง แต่พอลอง size 2XL แล้วมันใหญ่เกินไป......เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับพี่ๆที่จะเลือก size นะครับ....ตัวขนาดผมนี่แหละครับ XL ใส่ได้.....ถ้าเป็นเสื้อเมืองไทยผมต้องใส่อย่างน้อย 2XL หรือ 3XL ตลอดครับ....แต่เสื้อนี้เป็น size ของ US ครับ ขนาดจะใหญ่หน่อย

:L2736: :L2736:

• Pa Mania
  • *
หลังจากได้ลองเสื้อแล้ว อยากจะบอกว่าเสื้อนี้พิเศษจริงๆครับ พิเศษทั้งความเป็นมากว่าจะมาเป็นเสื้อล็อตนี้ และพิเศษทั้งตัวเสื้อเอง.....อยากมาเหลาให้ฟัง...ประกอบการตัดสินใจ.....แล้วพี่ๆที่ไม่ได้สั่งจะเสียดายครับ

ขอเริ่มจากมหากาพท์เสื้อปามาเนียละกันนะครับ  :L2736:

จริงๆแล้ว เรื่องเสื้อปามาเนีย พวกเราคิดกันมาตั้งแต่ยังไม่ได้เปิดบ้านปามาเนียแล้วครับ มีการพูดคุยปรึกษากันระหว่าง founder member และ leading member มาตั้งแต่ก่อนเปิดบ้าน.....มีการหารือในเรื่องรูปแบบกันในหลายๆทาง....จนในที่สุดมาสรุปที่ว่า....เราจะใช้เสื้อ vest เป็นเสื้อของบ้านปามาเนียเรา....โดยสรุปนะครับ ด้วยเหตุผลประมาณนี้

1. เสื้อ vest สามารถใส่ไปได้ทุกงาน เพราะเป็นเสื้อชั้นนอกสวมทับเสื้อด้านใน....ไปงานไหนก็ใส่ได้....ไม่ใช่จัดงานครั้งนึง ก็ทำเสื้อมาขายสมาชิกทีนึง....หมดงานก็ไม่รู้จะไปใส่ที่ไหน.....เราไม่ต้องการให้สมาชิกต้องมาซื้อเสื้อซ้ำซ้อน ซื้อแล้วซื้ออีกครับ....เรียกว่าซื้อกันครั้งเดียวใช้ได้ในทุกงานของปามาเนียกันเลย

2. เสื้อ vest สามารถใส่ได้หลายวัน.....เราคิดถึงในกรณีที่มี meeting แบบ on tour ซึ่งจะไปกันหลายวัน....ถ้าเป็นเสื้อโปโลที่ทำกันทั่วไป....สมาชิกจะต้องซื้อกันกี่ตัวถึงจะพอละครับ....ซื้อตัวเดียวก็คงต้องนัดกันว่าจะใส่กันวันไหน....สมาชิกบางคนอยากให้มีเอกลักษณ์เฉพาะกลุ่มก็คงต้องซื้อกันหลายตัว....เข้าข่ายซื้อแล้วซื้ออีกนั่นแหละ....งาน 3 วันซื้อ 3 ตัว....จบงานก็ไม่รู้จะไปใส่ที่ไหน....คงต้องไว้ใส่เช็ดรถกันละ......แต่เสื้อ vest ไม่เหมือนเสื้อโปโลครับ...เป็นเสื้อชั้นนอก สวมทับเสื้อปกติ....ใส่ได้หลายวัน....ตลอดงานก็ใส่ได้....เรียกว่าซื้อกันตัวเดียวใส่กันทั้งงาน

3. เสื้อ vest มีประโยชน์มากกว่าเสื้อโปโลครับ.....เพราะมีกระเป๋าเพื่อใส่ของได้มากกว่า เหมาะมากกับการท่องเที่ยวแนวธรรมชาติ....หรือแม้แต่การขับรถไกลๆก็เหมาะครับ......และโดยเฉพาะอย่างยิ่ง เหมาะมากกับการ DIY ครับ เพราะมีกระเป๋าสำหรับใส่เครื่องไม้เครื่องมือ อุปกรณ์ในการ DIY ได้อย่างครบครัน

4. เสื้อ vest เป็นเสื้อที่เน้นการใช้งาน....การทำโลโก จะทำแค่พองามเท่านั้น ไม่ใช่ปักโลโกใหญ่โตแบบการทำเสื้อโปโล ดังนั้น ต่อให้ไม่ได้มาร่วมงาน meeting ปามาเนียเรา ก็สามารถนำไปใส่เพื่อใช้ประโยชน์ตอนอื่นๆก็ได้.....เช่นเวลาผมเข้าป่า ท่องเที่ยวธรรมชาติ....ก็จะใส่เสื้อ vest แบบนี้เหมือนกัน เพราะสะดวกในการพกพาอุปกรณ์ต่างๆ....ดังนั้นเสื้อปามาเนียเรา ไม่ได้มีไว้เพื่อใส่มาในงาน meeting เท่านั้น แต่สามารถใช้ประโยชน์ในชีวิตประจำวันได้ด้วยครับ

นี่คือแนวคิดของพวกเราครับ....ผลสรุปจึงออกมาเป็นเสื้อ vest แบบที่พี่นะเอามาให้พวกเราจองในรุ่นพิเศษนี่แหละครับ.....เสื้อนี้เกิดจากที่มาของความคิดของพวกเราที่อยากให้สมาชิกได้ใช้ประโยชน์จากเสื้อของบ้านปามาเนียมากที่สุด และไม่ต้องการให้สมาชิกต้องมาเสียเงินซื้อแล้วซื้ออีก.....ผมเป็นคนนึงที่เคยผ่านการที่ต้องซื้อแล้วซื้ออีกจนตอนนี้มีเสื้อสำหรับใส่ล้างรถเต็มไปหมดเลยครับ
  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
หลังจากสรุปแนวคิดกันมาลงที่เสื้อ vest แล้ว.....เราได้ลองสอบถามความคิดเห็นกับทาง Leading member (ที่มีอยู่ในตอนนั้น) ก็ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีครับ......หลังจากนั้น พวกเราก็เริ่มหาเสื้อต้นแบบ....หาทั้งจากใน internet จากตลาดโรงเกลือ จากประตูน้ำ จากโบ้เบ้....นำมาเป็นต้นแบบสำหรับการออกแบบ....จนพี่นะ หัวหน้าที iA แห่งบ้านปามาเนียเราได้ลงมือเขียนแบบขึ้นมาด้วยตัวเอง....จนได้แบบร่างออกมาก.....ขั้นตอนนี้ทั้งหมดก็ใช้เวลาไป 2-3 เดือนแล้วครับ

จากต้นแบบของพี่นะ.....ผมเองได้รับต้นแบบมาแล้วก็ยังลองหาเสื้อตัวอย่างที่จะใกล้เคียงกับแบบที่พี่นะเขียนให้ได้มากที่สุด....เพื่อให้ง่ายต่อการผลิต (การผลิตจากเสื้อต้นแบบจะง่ายกว่าผลิตจากแบบที่เขียนขึ้นในกระดาษ)....จนในที่สุดผมก็ได้ไปพบเสื้อตัวนึงเข้า (ขออนุญาติไม่เปิดเผยแหล่งที่เจอนะครับ).....เป็นเสื้อที่มีแบบใกล้เคียงกับที่พี่นะเขียนแบบไว้มากๆ...ซึ่งแบบที่พี่นะเขียนไว้จะเน้นในเรื่องของการใช้ประโยชน์....จำนวนและวัตถุประสงค์ของกระเป๋าแต่ละส่วนของเสื้อ....ซึ่งเสื้อตัวที่ผมไปพบนั้นมีลักษณะใกล้เคียงกันมาก ตอนแรกพวกเราก็คิดว่าจะซื้อเสื้อแบบนี้มาเลยครับ แล้วมาจัด logo ของบ้านปามาเนียลงไป......แต่ปัญหาคือราคาครับ.....ตัวที่ผมไปพบราคาประมาณ 3000 กว่า....ซึ่งสูงมาก....และพวกเราไม่คิดว่ามันเป็นราคาที่สมควรจะจ่าย เพราะถ้าเอามาทำโลโก้แล้ว ราคาคงเฉี่ยวๆ 4000 ซึ่งสูงเกินไป

เสื้อตัวนี้แหละครับที่ผมไปพบมา....ดีมากๆ แต่ราคาสูงจัด