ผู้เขียน หัวข้อ: **ปิดโครงการCentral lock รอบแรก(โอนเงินบำรุงเวปแล้ว)**  (อ่าน 122650 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
:sd06: โอนทันไหมคับพี่ ขอโทษที ตอนแรกไม่เหนชื่อตัวเอง  เพิ่งมาเห็น ถ้าทันเด๋วโอนให้เลยคับ   :L4387:
ทันครับ สั่งสวิทซ์มาตามจำนวนที่จองครับ
 :sd23:
อาจจะช้าไป 3-4 วันนะครับเพราะยังไม่ได้ประกอบตัวอุปกรณ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 กุมภาพันธ์ 2013, 20:12:54 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ eak Attiwat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ไอแคนดูอิดเอเอวอรี่ติง
:sd06: โอนทันไหมคับพี่ ขอโทษที ตอนแรกไม่เหนชื่อตัวเอง  เพิ่งมาเห็น ถ้าทันเด๋วโอนให้เลยคับ   :L4387:
ทันครับ สั่งสวิทซ์มาตามจำนวนที่จองครับ
อาจจะช้าไป 3-4 วันนะครับเพราะยังไม่ได้ประกอบตัวอุปกรณ์
โอนแล้วนะคับ ต้องขอโทษที่มองไม่เหนชื่อตอนแรกนะคับ
จงทำความความจริงให้ดี แต่ก็อย่าทิ้งความฝัน จงทำควบคู่กันไป

tod

อ้างถึง

โอนแล้วนะคับ ต้องขอโทษที่มองไม่เหนชื่อตอนแรกนะคับ

ไม่มีปัญหาครับพี่  อย่าลืมแจ้งที่จัดส่งมาทาง PM ให้ผมด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 กุมภาพันธ์ 2013, 12:52:20 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ได้รับของแล้วครับพี่ทศ  ขอวิธีประกอบด้วยครับ ยังไม่ได้รับทาง PM :L4387:
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

tod

ได้รับของแล้วครับพี่ทศ  ขอวิธีประกอบด้วยครับ ยังไม่ได้รับทาง PM :L4387:
จัดให้แล้วครับทางPM
 :L2904:
ใครยังไม่ได้แจ้งมาเลยครับ
 :L2736:

ออฟไลน์ พี่ก้อง ธนขวัญ

• Pa Mania
  • *
รายงานความคืบหน้า

พี่ทศ ผมทำเสร็จแล้วน่ะครับ
ติดไว้ตรงเบรคมือตามที่พี่อ๊อดชี้ช่อง
ส่วนสายก็ลอดใต้พรม ใต้เก้าอี้คนขับขี้นไปโผล่ตรงกล่องเก็บของได้เลย
ส่วนสายไฟรี่ยังไม่ได้จ้ำ เพราะไม่รู้จะจ้ำตรงไหน  รอพี่ ๆ มาชี้ช่องก่อน

การทดสอบใช้งาน  ปรกติดีไม่มีปัญหาครับผม

จบการรายงาน  :L2901:  :sd23:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
ได้รับของเรียบร้อยครับพี่ทศ รบกวนขอรายละเอียดการติดตั้งด้วยนะครับพี่ทศ  :sd23:

tod

ติดไว้ตรงเบรคมือตามที่พี่อ๊อดชี้ช่อง
ส่วนสายก็ลอดใต้พรม ใต้เก้าอี้คนขับขี้นไปโผล่ตรงกล่องเก็บของได้เลย
ส่วนสายไฟรี่ยังไม่ได้จ้ำ เพราะไม่รู้จะจ้ำตรงไหน  รอพี่ ๆ มาชี้ช่องก่อน

การทดสอบใช้งาน  ปรกติดีไม่มีปัญหาครับผม

เยียมเลยครับ  (เมื่อวานพี่โทรหาผมไม่ได้รับสายขอโทษด้วยครับ ผมโทรกลับพี่ไม่รับสายผมเลย) :L4396:
จุดจั้มไฟหรี่เอาจากจุดมาฐานตามตัวอย่างได้เลยครับไม่ไกล (หาสายไฟมาต่อเพิ่ม)เพราะแถวนั้นไม่มีจุดจั้มไฟหรี่เลยครับ
สายก็ลอดใต้พรหมเหมือนเดิม
**อย่าลืมเอารูปมาโชว์ด้วยครับ**
 :L2900:

tod

ได้รับของเรียบร้อยครับพี่ทศ รบกวนขอรายละเอียดการติดตั้งด้วยนะครับพี่ทศ  :sd23:
จัดให้ทาง PM แล้วครับ

• Pa Mania
  • *

ส่วนสายก็ลอดใต้พรม ใต้เก้าอี้คนขับ

http://upic.me/show/43184939
ขี้นไปโผล่ตรงกล่องเก็บของได้เลย
http://upic.me/show/43184964

เยียมเลยครับ  (เมื่อวานพี่โทรหาผมไม่ได้รับสายขอโทษด้วยครับ ผมโทรกลับพี่ไม่รับสายผมเลย) :L4396:
จุดจั้มไฟหรี่เอาจากจุดมาฐานตามตัวอย่างได้เลยครับไม่ไกล (หาสายไฟมาต่อเพิ่ม)เพราะแถวนั้นไม่มีจุดจั้มไฟหรี่เลยครับ
สายก็ลอดใต้พรหมเหมือนเดิม
**อย่าลืมเอารูปมาโชว์ด้วยครับ**
 :L2900:

อิอิ ไม่ได้รับสายคงจะรื้อรถอยู่ครับ
สายไปจ้ำไฟรี่ ใช้สายโทรศัพท์แบน ๆ แบบของพี่ทศได้ป่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 กุมภาพันธ์ 2013, 15:49:36 โดย kong695 »

ออฟไลน์ พี่นุกูล-nu

• Pa Mania
  • *
อยากดูรูปการติดตั้งตรงเบรคมือ  :L4365:   พี่ๆท่านไหนทำเสร็จแล้ว เอารูปมาโชว์หน่อยครับ  ;D
:sd23: :sd23: :sd23: ขอบคุณครับ
:sd23:  :sd24: :sd27: นุ ปามาเนีย  :sd10:  :sd01: :sd42:

ออฟไลน์ Aon Lumlukka (อ้น)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3

สำหรับน้องปาy12ที่จะไช้ไฟหรี่ตรงสวิทซ์พัดลมหลังต้องต่อกับสายเขียว-ขาวนะครับ นับจากล่างขึ้นบนจากในรูปก็เส้นที่สามครับ

แต่ของผมๆต่อจากสวิทซ์เซนเซอร์ตามรูปครับไช้สายสีเขียว-ขาว(สีเหมือนกันกับสวิทซ์แอร์หลัง)มันจะอยู่เส้นแรกนับจากบนลงล่างตามรูป

ผลงานครับ
ก่าจะเสร็จนานมากเพราะติดเสร็จกดล๊อกได้แต่ปลดล็อกไม่ได้ครับต้องโทรถามพี่ทศ ทดลองหาสาเหตุตามพี่ทศบอกอยู่นานสรุปว่าสวิทซ์ของผมแผ่นยางฝั่งปลดล๊อกมันสั้นครับกดไปไม่ถึงผมเลยเอากระดาษหนุนเข้าไปเป็นอันเรียบร้อย สวยงามมากครับต้องขอขอบคุณพี่ทศมากนะครับ :sd23: :sd23:
ปล.พี่ทศฝากบอกระวังเวลาไส่กาวร้อนอย่าไห้มันไหลเข้าไปข้างในสวิทซ์นะครับเพราะมันจะไปปิดหน้าคอนแท็คได้

tod

:L2900: ครับพี่ออน ผมดีใจมากครับที่พี่ๆสามารถทำกันเองได้  โครงการต่อไปคิดว่าไม่ยากแล้วครับ
รอ V2 พับกระจกอัตโนมัตกันนะครับ (แต่ก่อนจะถึง V2 ผมขอเก็บงาน V1 ก่อนนะครับ ให้พี่ๆติดกันได้ทุกคนก่อน)
ขอบคุณสำหรับรูปนี้ครับพี่ออน ผมไม่มีแบบรถปี 2012 มาทดสอบ พี่งทราบจากพี่ออนว่าขั้วสายไม่เหมือนกัน
ของใครใช้รถปี 2012 จั้มไฟหรี่จากจุดนี้เป็นอีกทางเลือกครับ

:L4373: :L4373: :L4373:

• Pa Mania
  • *
มาลงรูปให้ดูครับ
ของผมติดตรงเบรคมือ ตามที่พี่อ๊อดชี้เป้า

รูปนี้ช่องสำหรับลอดได้เบาะฝั่งคนขับครับ

แล้วจะมาโผล่เข้าตรงกล่องเก็บของครับ

ส่วนสายที่พี่ทศให้มา ผมเอาท่อสีดำใส่อีกชั้น 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 กุมภาพันธ์ 2013, 16:04:14 โดย kong695 »

tod

:L2900: เลยพี่ก้อง ติดตั้งได้สวยงามครับ
แต่มีที่จะแนะนำ
1. จากรูปเห็นสายคอลโทลขาวๆโผล่อยู่ (เปิดช่องอีกเที่ยวง่ายแล้ว)

ให้หาตัวยึดสายแบบนี้มาเก็บสายให้เรียบร้อย อีกอย่างจะช่วยกันเสียงดังที่ให้สายกระทบกับอะไรแล้วเกิดเสียงดัง
บางช่วงของรอบเครื่องที่ทำให้มันสั่น
  ส่วนที่หุ้มสาย(สีดำ)เอามาใส่ดีแล้วครับ แต่ข้อเสียถ้าสายมันหลวมมากไปก็ก่อให้เกิดการสั่นของสายบางช่วงความ
เร็วเหมือนกัน อาจจะเสียงรบกวน แต่ถ้าพอดีกับสายก็คงไม่ดัง
รูปตัวยึดสาย เอามาจัดสาย หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้า//หรือโฮมโปร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 กุมภาพันธ์ 2013, 16:42:49 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ Aon Lumlukka (อ้น)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ของผมติดตรงเบรคมือ ตามที่พี่อ๊อดชี้เป้า

ชอบเหมือนกันครับติดที่เบรคมือน่าจะไช้งานง่ายแต่ผบ.ผมชอบตั้งกระเป๋าสะพายแถวนี้พอดี ผมเลยคิดว่าต้องมีรายการไปโดนสวิทซ์แน่เลยไปติดที่พี่ทศแนะนำน่าจะปลอดภัยก่าครับ

tod

มียังค้างส่ง 5 ท่าน รออีกนิดนะครับ อุปกรณ์บางตัวหมดสั่งของไปแล้วรอรับอยู่
ได้มาแล้วจะรีบส่งไปให้ครับ (ประมาณ 3-4 วันนะครับ)
16.พี่boy8122
18.พี่ AOD_DONMUEANG
21.พี่eak Attiwat
29.พี่ต่อย_SIC187
30.พี่Ohm AF9-

ออฟไลน์ พี่นุกูล-nu

• Pa Mania
  • *

:L2900:  :sd10:
:sd23:  :sd24: :sd27: นุ ปามาเนีย  :sd10:  :sd01: :sd42:

• Pa Mania
  • *

เดี๋ยวผมจะไปหามาติดครับ
ส่วนสีขาวที่พี่ทศเห็น มันเป็นเศษของสายที่ผมตัดออกไป ลืมหยิบออกครับ

tod

ขอโทษพี่ครับพี่ก้อง เข้าใจผิดไปนิด  :L2739:
แต่ติดตั้งได้สวยแล้วครับ  :L2900: รอพี่ๆท่านอื่นติดกันหมดก่อนแล้วเราค่อยมาต่อยอดกันครับ
มีฟังชั่นที่ให้ล็อคด้วยอย่างอื่นอีกครับนอกเหนือจากตัวสวิทซ์
 :L2736: