ผู้เขียน หัวข้อ: =>>ปล่อยผี...รับฝนหลงฤดู : Mudguard Pa-mania ........... พร้อมจำหน่าย  (อ่าน 140389 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 28
Re: =>>ปล่อยผี...รับฝนหลงฤดู : Mudguard Pa-mania ........... พร้อมจำหน่าย
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 01:07:51 »
ผมขอโอนวันที่7พค นะคับพี่
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
Re: =>>ปล่อยผี...รับฝนหลงฤดู : Mudguard Pa-mania ........... พร้อมจำหน่าย
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 08:10:06 »
โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ

รับของตามงานมีตติ้ง หรือเจอกันครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 09:02:07 »
ผมดำเนินการโอนให้เรียบร้อยแล้วครับ

แต่ถ้าพี่ๆ ท่านใดที่สนใจจะสวมสิทธิ์ของผมก็สามารถติดต่อได้ครับ

:sd23:  :sd23:  :sd23:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ กฤษณะ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 09:10:13 »
ในกรณีที่มีการสละสิทธิแล้วไม่มีผู้ใดขอรับสิทธิ์ต่อ เจ้าตัวก็ต้องรับสิทธิ์นั้นต่อไปครับ   :L2736:

ตกลงตามนี้เลยครับ ที่ขอสละสิทธินั้นเพราะช่วงนี้ยังไม่ค่อยพร้อม เลยเปิดโอกาศให้พี่ๆก่อน แต่ถ้าไม่มีพี่ๆท่านใดรับสิทธิต่อผมก็ยินดีที่จะรับสิทธิไว้เองครับ ต้องขออภัยทางทีมงานอีกครั้งนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เมษายน 2015, 09:37:55 โดย กฤษณะ »

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 09:17:25 »
42. พี่โต้ง Tongsom                           ยอดโอน....................... 3,500.42 บาท

โอนเรียบร้อยแล้วครับ

ยินดีเอื้อเฟื้อสถานที่รับฝาก  ( ห้องเก็บของกว้างขวาง ) 
และ ติดตั้งโดยช่างผู้ชำนาญ ใครเอ่ย พี่อ้วน ยัดเยียดให้ รูปหล่อของผม
( ค่าจ้าง พี่อ้วน คือ 037 นะครับ ) ล้อเล่น
  :sd42: :sd42: :sd42:

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 09:25:05 »
ีีีupdate รับโอนเงิน 27/4/58 เวลา 17.20 น.

อย่าให้ใครสวมสิทธิ์ละพี่ๆ  :L2905: :L2901:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 09:56:42 »
ยืนยันรับสิทธิ์ โอนแล้วแจ้งให้ทราบครับ
ขอบคุนทีมงานปามาเนีย
ผมเดินตามรอยแนวปามาเนียอยู่แล้ว แต่ต้องแอบผู้ตรวจการที่บ้านครับ  :sd10:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 10:17:36 »
ตกใจเรื่องราคากันหรือเปล่าครับถึงยกเลิกกัน ผมว่าราคาก็ยังอยู่ใน Range ที่พี่นะเคยบอกไว้นะครับ แถมอยู่กลางๆด้วย โดยส่วนตัวผมก็ไม่ได้มีเงินถุงเงินถังครับ ไม่ได้เป็นมนุษย์เงินเดิอน เป็นคนหาเช้ากินค่ำด้วยซ้ำ แต่ในเมื่อจองไปแล้ว ก็ควรจะต้องรับไว้ตามที่จอง แล้วจะเอาไปทำอะไร จะใช้หรือไม่ใช้ หรือจะเอาไปขายต่อใครก็ค่อยว่ากัน ลองคิดดูนะครับ ตอนแรกต่างคนต่่างก็เข้ามาจองกันด้วยความที่กลัวว่าจะพลาดโอกาส แล้วพอชิ้นงานเสร็จ พี่ๆกลับเปลี่ยนใจกัน แล้วของที่พี่ๆจองไว้ จะเป็นยังงัยครับ จะเอาไปไว้ที่ไหน ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นล่ะ  ความเห็นส่วนตัวผมล้วนๆครับ ต้องขออภัยพี่ๆด้วย หากสิ่งที่ผมพูดไปกระทบความรู้สึกของพี่ๆ แต่ผมเห็นว่ามันเป้นสิ่งที่ควรครับ  :L4399:

ขอขอบคุณ  พี่แม็ค  สำหรับการ refer ข้อมูลเดิม   :L2732:

------------------------------------------------------------------------------------

เป็นอย่างที่คาดไว้  อิ  อิ     มีสมาชิกให้ข้อมูลมาว่ามีคนเสนอทำแผ่นยางกันโคลนแบบนี้ในราคาไม่เกิน 2000 บาทและหากจะเอาไม่เกิน 1000 บาทก็ทำได้เช่นกัน   จะสกรีนลายอะไรก็ได้   ไม่ว่าจะเป็นตรา Mitsubishi  ARB    Jaos  และ อื่นๆ  เพียบ

จากคำอธิบายของคนที่เสนอข้อมูลมานั้น  ผมเดาว่าคงไม่ได้ทราบรายละเอียดตั้งแต่ต้นเพียงแต่เห็นสิ่งที่ออกมาแล้วต้องการเสนอตัวเป้นทางเลือกใหม่ทันที   

ฉะนั้นจากข้อมูลที่เราให้ไว้หากสมาชิกทำความเข้าใจแล้วเห็นว่ามีทางเลือกใหม่ที่ถูกกว่าทางเวปปามาเนีย   ผมยินดีนะครับและยินดีประสานงานให้ด้วยแต่ทั้งนี้ขอเป็นที่เงื่อนไขชนิดและแบบของวัสดุเดียวกันกับที่เวปทำนะครับ

สำหรับเงินบำรุงเวป 1500 บาทนั้น   หากคนนอกมองมาว่าจำนวนมากเกินไปก็ขอเรียนให้ทราบว่าที่ผมกล้าชี้แจงตรงไปตรงมาก็เพื่อให้เข้าใจในเหตุและผลของราคาจริงๆ  ดีกว่าไปทำความเข้าใจกันเองและไม่ต้องกลัวว่าใน 1500 บาทนั้นไม่มีต้นทุนนะครับ   ที่ผ่านมาเรามีต้นทุนเกินเงินบำรุงเวปของวแต่ละกิจกรรมเสียอีกเช่นงาน RV meter   ฉะนั้นลองมาที่งานมิตติ้งแล้วจะทราบเองว่าเงินพวกนั้นเอามาใช้ทำอะไร    แผ่นเพลทที่สั่งทำำ  สลิงที่สั่งซื้อ   น็อต   คีมตัดสลิง  ตะกั่ว   คัตเตอร์    ค่าอื่นๆในการจัดเตรียมของชุดนี้ให้ติดตั้งสำเร็จโดยการช่วยเหลือของสมาชิก     ส่วนอีก 2000 บาทสำหรับต้นทุนตัวสินค้านั้นสามารถหารจำนวนโมลและต้นทุนของสีได้อีกเพราะจำนวนมากพอ

***วัสดุที่ใช้และแบบที่สร้างชิ้นนี้   ถอดแบบจาก MUD Guard JAOS ของแท้ที่ผมใช้อยู่กับรถอีกคัน     ส่วนราคาของ JAOS นั้นลองหาดูได้ตามเวป  ราคาตอนนี้น่าจะถูกลงแล้วประมาณชุดละ  18,800 บาท    ส่วนวัสดุที่ผสมเพื่อความอ่อนตัวและป้องกันการติดแน่นของดินโคลนนั้นในเวปของ Jaos เขามีแจ้งไว้เช่นกันว่าทำไมต้องใช้วัสดุแบบนี้

ผมเลยมาสรุปให้ทราบอีกครั้ง   เพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน (หรือโต้แย้งซักถามกับคนที่เสนอการจัดทำใหม่ก็ได้เช่นกัน)

:L2736:

----ตอนพวกเราไม่ทำ  เขาไม่เคยคิด   พอพวกเราคิดสร้างผลงาน  เขาจะเริ่มคิดออกและมองตามทันที   ขอขอบคุณที่ติดตามความเคลื่อนไหวของเวปปามาเนียมาตลอดนะครับ -----
-----------------------------------------------------------------------------------------
เครดิต : ตัวอย่าง Mudguard Jaos จาก Google....

:L2734: :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 10:25:22 »
ตัวอย่างของผมที่ใช้อยู่
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 10:39:47 »
.

ลำดับที่ 28. พี่เจมส์ ยอดโอน 3,500.28 บาท / เรียบร้อยแล้วนะคับ

.

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 10:41:26 »
ตัวอย่างของผมที่ใช้อยู่

ขอบคุณพี่นะ มากครับได้เห็นสินค้าตอนใส่จริง สวยมากๆ  :L4384:   :sd23:  คันเดียวใน ชุมพร หลาว  :sd42: limited   :L2732:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 10:51:26 »
ผมเองก็มนุษย์เงินเดือน(น้อย) คนนึงครับ
แต่ขอยืนยัน ตามเดิมครับ ไม่ขอยกเลิกครับ
ขอเวลารวบรวมตังค์แป๊บครับ :L4387:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 11:05:27 »
  อุ้ย!!!! มาแว้ว  :sd10:  :sd10:  :sd10:  เห็นพี่ๆเค้าพิมพ์แล้วโพสแบบเป็นกระแสกัน  เอามั่ง   พี่พีราก็ไม่มีเงินเดือนค่ะ  แต่เดี๋ยวไม่วันนี้หรือพรุ่งนี้ โอนให้เด๊่ยวมาแจ้งนะคะ  :L4361: :L4361:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 11:11:27 »
ขอบคุณพี่นะ มากครับได้เห็นสินค้าตอนใส่จริง สวยมากๆ  :L4384:   :sd23:  คันเดียวใน ชุมพร หลาว  :sd42: limited   :L2732:

นี่ครับพี่ดล  ภาพมโนจากพี่โจ้

เอาตอนใส่แล้วมาให้ดูเพิ่มอีก

[/url]

ส่วนนี่คือภาพจริง จากพี่พรเทพ
ได้เลยครับพี่หยก แต่ยังขาดสลิงนะครับ

นี่คือการติดตั้งที่ยังไม่ใส่ตัวดึงครับ  เราปรับไปทีละ step

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 11:14:56 »
วันนี้แวะโอนแล้วแต่ธนาคารไม่ยอมคับแจ้งว่าเงินในบช.ไม่พอจ่าย ;D ;D เด๋วพรุ่งนี้โอนให้อีกทีนะครับผม :D

ออฟไลน์ แม็ค magarapong

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 11:18:58 »
ไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน มีของมาให้  :L6415: กันอีกแล้ว
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 12:01:58 »
ไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน มีของมาให้  :L6415: กันอีกแล้ว

สนใจหรือป่าวครับ  อีกไม่กี่กระทู้เอง   :L2736:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 12:16:59 »
วันนี้แวะโอนแล้วแต่ธนาคารไม่ยอมคับแจ้งว่าเงินในบช.ไม่พอจ่าย ;D ;D เด๋วพรุ่งนี้โอนให้อีกทีนะครับผม :D

หายไปไม่ออกสื่อเลยนะคนนี่  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 12:21:05 »
โอนละครับ 3,500.31 บาท วันที่ 29/4/2558 เวลา 12:27 น. เข้าบัญชี พี่สุภัทร ครับ :L2904:

รีบโอนกลัวลืม :L2897:

รับของที่มิตติ้งนะครับ คิดถึงทุกคน :L4384:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 12:33:40 »
update รับโอนเงิน 29/4/58 เวลา 12.30 น. ผิดพลาดอย่างใด ทักท้วงหน้าเวปได้เลยครับ

เรียน พี่ๆ ทุกท่าน ผม update ยอด ตามจุดทศนิยม ซึ่งเมื่อมีการโอนสิทธิ์แล้ว รายงานนี้อาจจะยังไม่ได้ update ชือ่ใหม่นะครับ ให้ใช้ชื่อตามตารางหน้าแรกของพี่นะครับ

การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก