ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดจ๊อบ นำส่ง จะครบแล้ว (กันแคร้งหน้า ปามาเนีย ครับ)  (อ่าน 102278 ครั้ง)

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
อ้าว....ยังมีที่พี่นุกอีกเหรอ

มีครับพี่โต้ง ของเวปกับ สมช แดนไกลครับ  :L2734:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่นุกฝากติดไปบ้านพี่โยได้ปล่าว เดี๋ยวไปรับวันเสาร์ครับ  :L4399: :L4399:

ของ 1 ชิ้นหนักมากครับ  เกรงใจพี่นุกจริงๆ  เจ้าของรถคงไม่รู้หรอกว่าตัวแทนและแม่งานรับผิดชอบอะไรบ้าง

ของย้ำหนักมากครับ (คิดถึงหน้าพี่นุกไว้  มันหนักมากครับ)  :L2759: :L2759: :L2759: :L2759:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
มาอัพเดทรายชื่อครับ  :L4399: :L4399:

รายชื่อแบบที่ 2

1. นุก ปทุมธานี                    ............................. รับแล้ว           
2. พี่อ๊อฟ บางปะแก้ว                        
3. พี่คนนี้ คนนั้น คนโน้นนน     ............................. รับแล้ว           
4. พี่ตุ้ย Thepburi 7677         ............................. รับแล้ว       
5. พี่อิฐ                               ............................. รับแล้ว           
6. พี่พฏ                              ............................. รับแล้ว           
7. พี่ธี สวนผัก                       ............................. รับแล้ว                         
8. พี่บอย 6999                              
9. พี่บังมะ Bangma               ............................. รับแล้ว         
10.พี่ที 2930                        ............................. รับแล้ว           
11. พี่บอย-Pamania              ............................. รับแล้ว           
12. คนตัวใหญ่ หัวใจปามาเนีย   ............................. รับแล้ว           
13. พี่นฤพนธ์                                   
14. พี่เอริท์ 

15. พี่แมว LCB                      ............................. รับแล้ว           
16. พี่พีท chumphon              ............................. รับแล้ว         
17. พี่แบงค์ Chanathorn                   
18. พี่สจ๊วต (stewart)            ............................. รับแล้ว           
19. หยก วาฬน้ำเงิน               ............................. รับแล้ว         
20. พี่ดล                              ............................. รับแล้ว       
21. พี่ทูต LCB-3785               ............................. รับแล้ว(พี่แมวช่วยดำเนินการ)       
22. พี่เอก-ยองฮิ                     ............................. รับแล้ว(พี่แมวช่วยดำเนินการ)             

สำรอง
23. เวป............................. นำส่งแล้ว
24. เวป............................. นำส่งแล้ว

:L4398: :L4398:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :L2900:   :L6428:  ให้พี่นุกเลยคับ
 งานนี้ทำเพื่อสมาชิกปามาเนีย ได้มีของแต่งรถสวยๆมีประโยชน์ มาหล่อเพิ่มเลยคับ   :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
มาอัพเดทรายชื่อครับ  :L4399: :L4399:

1. นุก ปทุมธานี                    ............................. รับแล้ว           
2. พี่อ๊อฟ บางปะแก้ว                        
3. พี่คนนี้ คนนั้น คนโน้นนน     ............................. รับแล้ว           
4. พี่ตุ้ย Thepburi 7677         ............................. รับแล้ว       
5. พี่อิฐ                               ............................. รับแล้ว           
6. พี่พฏ                              ............................. รับแล้ว           
7. พี่ธี สวนผัก                       ............................. รับแล้ว                         
8. พี่บอย 6999                              
9. พี่บังมะ Bangma               ............................. รับแล้ว         
10.พี่ที 2930                        ............................. รับแล้ว           
11. พี่บอย-Pamania              ............................. รับแล้ว           
12. คนตัวใหญ่ หัวใจปามาเนีย   ............................. รับแล้ว           
13. พี่นฤพนธ์                                   

15. พี่แมว LCB                      ............................. รับแล้ว           
16. พี่พีท chumphon              ............................. รับแล้ว         
17. พี่แบงค์ Chanathorn                   
18. พี่สจ๊วต (stewart)            ............................. รับแล้ว           
19. หยก วาฬน้ำเงิน               ............................. รับแล้ว         
20. พี่ดล                              ............................. รับแล้ว       
21. พี่ทูต LCB-3785               ............................. รับแล้ว(พี่แมวช่วยดำเนินการ)       
22. พี่เอก-ยองฮิ                     ............................. รับแล้ว(พี่แมวช่วยดำเนินการ)             

สำรอง
23. เวป............................. นำส่งแล้ว
24. เวป............................. นำส่งแล้ว

ที่ผมเหลืออีก 3 ชุดนะครับ ไม่ทราบของท่านไหนบ้าง ช่วย ระบุชื่อด้วยครับ
เดี๋ยวจะสับสนภายหลัง
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
ที่ผมเหลืออีก 3 ชุดนะครับ ไม่ทราบของท่านไหนบ้าง ช่วย ระบุชื่อด้วยครับ
เดี๋ยวจะสับสนภายหลัง

:L2904: รับทราบครับ ขอบคุณครับพี่โต้ง

• Pa Mania
  • *

2. พี่อ๊อฟ บางปะแก้ว ........................  จะรับของที่ร้านพี่โต้ง                        
8. พี่บอย 6999  ...................... รอคำตอบเพื่อนำส่ง                            
13. พี่นฤพนธ์       ............................ จะรับของที่รังสิต                           
               ............................ จะรับของที่ร้านพี่โต้ง                     
17. พี่แบงค์ Chanathorn ...................... จะรับของที่ร้านพี่โต้ง                   

สำรอง

ผิดพลาดประการใดโปรดแจ้งครับ  :L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :sd23: ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่ไซด้วยที่เป็นธุระนำมาส่งให้ครับ  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ผิดพลาดประการใดโปรดแจ้งครับ  :L4399: :L4399: :L4399:

ขอบคุณครับ พี่นุกตามนั้น
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
ส่งการบ้านคร้าบบบบบ

ได้รับของแล้ว  :sd10:

เหมือนพี่โยจะรู้ เลยให้กล่องมาด้วย  :sd42: จับทำรองพื้นซะเลย

สวยจับใจ

ถอดของเก่าออก แล้วเอาติดตัวยึดกันแคร้ง

ระหว่างนี้ เริ่มไม่ลงตัว เลยส่งรูปนี้ไปถามพี่นุ๊ก

แรกๆยังไม่ลงตัว ยังเบี้ยวๆ

จนเกือบเสร็จ ทุบตัวยึดแล้วทุบอีก ให้มันได้องศาที่พอดี จนแล้วจนรอด เกือบสองทุ่มกว่า

สำหรับรายละเอียด เล็กๆน้อยๆ จะเห็นได้ว่า จะมีแผ่นอะไรซักอย่างค้ำอยู่

ผมเลยปาดออก  :L6419:

ส่วนตัวยึดที่ผมทุบนั้น ออกมาแบบนี้ครับ จะเห็นได้ว่า ตัวยึดตรงกลางผมหันอีกด้านนึง

เบ็ดเสร็จทั้งหมด ออกมาประมาณนี้ครับ

เปลี่ยนน๊อตเป็นหกเหลี่ยม นิสนึง

เสร็จแล้วครับ การติดตั้ง"กันแคร้งปามาเนีย"ของผม
ขอบคุณพี่นุ๊กที่ดำเนินการทุกอย่าง และยังอดทนเก็บของไว้ให้ผมนานมากเลย  :sd23: ขอบคุณพี่โยที่เป็นธุระในการจัดส่ง และให้กล่องมารองมุดใต้รถครับ   :sd42:

เพิ่มเติมครับ ตอนมุดไปถอดกันแคร้งตัวเก่าออก เห็นอะไรย้อยๆ เลยรบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ  :sd23:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 เมษายน 2015, 12:21:31 โดย เติ๊ก »
The Black Pearl

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่เติ้กครับ ติดตั้งได้แนบกลับลิ้นหน้าดีครับ แต่อยากเห็นภาพระยะไกลน่าจะงามมากๆ ส่วนรูปหลังอะไรเยิ้มๆ มันอยู่ส่วนไหนครับพี่ รบกวนพี่เติ้กถ่ายรูปมุมกว้างอีกสักนิดครับพี่ว่ามันอยู่ส่วนไหนครับ  :L6428: :L6428:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เยี่ยมเลยครับพี่เติ้ก ติดเองเสร็จแล้วนอกจากความสวยยังได้ความภูมิใจในฝีมือตัวเองด้วยครับ แต่ของผมยังไม่ได้ติดเลยคับ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
รูปด้านหน้าครับ ไม่กว้างเท่าไหร่ ถ้ามองดีๆ จะสังเกตเห็นว่า ทางข้างขวากับตรงกลางต้องทุบให้ได้องศากว่านี้อีกหน่อย

• Pa Mania
  • *
เยี่ยมเลยครับพี่เติ้ก ติดเองเสร็จแล้วนอกจากความสวยยังได้ความภูมิใจในฝีมือตัวเองด้วยครับ แต่ของผมยังไม่ได้ติดเลยคับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ขอบคุณครับพี่แม๊ค พี่แม็คก็รีบติดนะครับ อย่าไปรอช้า  :sd01:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอบคุณครับพี่แม๊ค พี่แม็คก็รีบติดนะครับ อย่าไปรอช้า  :sd01:

ยังแต่งไม่เสร็จเลยครับ  :sd42: :sd42: :sd42: ตอนนี้ยังฝากไว้ที่บ้านพี่ติงลี่โน่นแน่ะครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ยังแต่งไม่เสร็จเลยครับ  :sd42: :sd42: :sd42: ตอนนี้ยังฝากไว้ที่บ้านพี่ติงลี่โน่นแน่ะครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
อะไรนะพี่แม็คจะแต่งงาน ... อย่าลืมแจกการ์ดพี่ๆ สมาชิกนะครับ เดี๋ยวมีพี่ๆหลายคนไปช่วยแห่ขันหมาก  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
เหลืออีก 3 ไม่มีใครมาเอาเลย

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
แข็งหนาสมาร์ทสไตล์ ปามาเนีย แต่ไฟหน้ายังสูงกว่าชาวบ้านอยู่ครับ

ออฟไลน์ แม็ค magarapong

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
สวยงามมากครับ  :L2900:  :L2734:

มีอะไรให้  :L6415: เยอะแยะมากมาย แต่ละอย่างน่า  :L6415: ทั้งนั้นเลยครับ  :L6428:

ผมนี่ ตามไม่ทันเลยนะเนี่ย  :L4387:
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สวยงามมากครับ  :L2900:  :L2734:

มีอะไรให้  :L6415: เยอะแยะมากมาย แต่ละอย่างน่า  :L6415: ทั้งนั้นเลยครับ  :L6428:

ผมนี่ ตามไม่ทันเลยนะเนี่ย  :L4387:

อยากจะตามทันคงไม่ง่ายครับ เพราะของเล่นปามาเนียหลายชิ้นกลายเป็น limited ไปแล้ว  :sd01: