ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดจ๊อบ นำส่ง จะครบแล้ว (กันแคร้งหน้า ปามาเนีย ครับ)  (อ่าน 102315 ครั้ง)

manhorse

• บุคคลทั่วไป
อยากจะตามทันคงไม่ง่ายครับ เพราะของเล่นปามาเนียหลายชิ้นกลายเป็น limited ไปแล้ว  :sd01:
ใช่ครับพี่กิต ของปามาเนียเป็น limited แบบว่ามีเงินก็ยังซื้อไม่ได้ในทันที  :L2900:
แต่ผมสิ เงินไม่มี ได้แต่ :L4365: ไม่กล้าจับจองเพราะไม่มีเงินจ่าย :sd21:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
เหลืออัก 2 ครั้ง วันนี้ พี่ป้อป เอาไปให้ พี่แบงค์ 1 อัน

ใช่ครับพี่กิต ของปามาเนียเป็น limited แบบว่ามีเงินก็ยังซื้อไม่ได้ในทันที  :L2900:
แต่ผมสิ เงินไม่มี ได้แต่ :L4365: ไม่กล้าจับจองเพราะไม่มีเงินจ่าย :sd21:

ผมก็เหมือน พี่ปุ้ยครับ ได้แต่  :L4365: :L4365:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
ผมติดตั้งมาประมาณ 1 เดือนแล้ว เพิ่งได้ถ่ายรูปมาแชร์กันครับ

ของผมเน้นสีดำ แต่เนื่องจากทั้งล็อตเป็นสีบรอนซ์ทั้งหมด จึงต้องเอามาพ่นสีดำเอง (เอาไปจ้างพ่นเอง 1000 บ. ) อยากหล่อเข้มอยู่คันเดียว ทำไงได้ ... :L4386:

วันติดตั้ง ถือโอกาสเป็นวันที่เอารถเข้าอู่พี่นก AUTORUN99  เพื่อไปเปลี่ยนชุดสายพาน 100,000 กม.พอดี 
ได้มีโอกาสเจอพี่ตุ้ย มาจากศรีราชาด้วย (ตัวเป็นๆ สวัสดีงามๆครับ) พี่ตุ้ยมาแก้ไขซีลอ่างน้ำมันเกียร์รั่ว จอดคู่กันทั้งวันเหมือนกัน

เอาหล่ะ หลังจากเปลี่ยนชุดสายพานเสร็จตอนเย็น 18:00 ก็เริ่มขอรบกวนพี่นกและพี่ศักดิ์(ช่าง) ช่วยใส่กันแครงให้หน่อย

พอเอามาทาบด้านล่างชายหน้า รู้สึกไม่ค่อยหล่อเลย (เริ่มลังเล ใส่ดีหรือไม่ใส่ดี)  :sd06:

พี่นก เห็นอาการออก เลยหาวิธียัดใส่ไว้ในกันชนหน้าให้ ทั้งเคาะ ดัด ตัวเหล็กยึดให้จนเข้าที่

สุดท้าย หล่อเลยครับ... ตามรูป   :L4373:

ยิ่งเพิ่งไปเปลี่ยนโช้ค+สปริงคู่หน้า เป็น EMU Sport + 606 หน้ายกขึ้นมาอีกหน่อย จะได้เห็นโลโก้ PA MANIA ชัดๆ แจ่มเลย

ตอนนี้ กำลังคิดจะหา แผ่นอะคริลิคสีแดงแปะไว้ด้านใน จะได้เห็นเป็น PA MANIA สีแดง เด่นๆสวยๆ  เป็นงานต่อไปครับ

ท้ายนี้ ขอบคุณงามๆ พี่นุกและพี่ๆบ้านปามาเนียทุกท่าน ที่มีของสวยๆงามๆ LIMITED EDITION ให้สมาชิกได้ใช้งานกันครับ  :sd23:

ขอบคุณ พี่นก AUTORUN99 ที่ช่วย DIY ให้งานติดตั้งออกมาตามใจลูกค้าครับ  :L2758:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 พฤษภาคม 2015, 12:44:21 โดย บอย 6999 »
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
แจ่มแท้ๆครับ พี่บอย  :L2736: :L2736: :L2736:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง_มาบตาพุด

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ตังค์น้อย ค่อยๆ แหก
เท่. และงามมากครับ..limited เฉพาะ pa..mania :L2900:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ผมติดตั้งมาประมาณ 1 เดือนแล้ว เพิ่งได้ถ่ายรูปมาแชร์กันครับ

ของผมเน้นสีดำ แต่เนื่องจากทั้งล็อตเป็นสีบรอนซ์ทั้งหมด จึงต้องเอามาพ่นสีดำเอง (เอาไปจ้างพ่นเอง 1000 บ. ) อยากหล่อเข้มอยู่คันเดียว ทำไงได้ ... :L4386:

วันติดตั้ง ถือโอกาสเป็นวันที่เอารถเข้าอู่พี่นก AUTORUN99  เพื่อไปเปลี่ยนชุดสายพาน 100,000 กม.พอดี 
ได้มีโอกาสเจอพี่ตุ้ย มาจากศรีราชาด้วย (ตัวเป็นๆ สวัสดีงามๆครับ) พี่ตุ้ยมาแก้ไขซีลอ่างน้ำมันเกียร์รั่ว จอดคู่กันทั้งวันเหมือนกัน

เอาหล่ะ หลังจากเปลี่ยนชุดสายพานเสร็จตอนเย็น 18:00 ก็เริ่มขอรบกวนพี่นกและพี่ศักดิ์(ช่าง) ช่วยใส่กันแครงให้หน่อย

พอเอามาทาบด้านล่างชายหน้า รู้สึกไม่ค่อยหล่อเลย (เริ่มลังเล ใส่ดีหรือไม่ใส่ดี)  :sd06:

พี่นก เห็นอาการออก เลยหาวิธียัดใส่ไว้ในกันชนหน้าให้ ทั้งเคาะ ดัด ตัวเหล็กยึดให้จนเข้าที่

สุดท้าย หล่อเลยครับ... ตามรูป   :L4373:

ยิ่งเพิ่งไปเปลี่ยนโช้ค+สปริงคู่หน้า เป็น EMU Sport + 606 หน้ายกขึ้นมาอีกหน่อย จะได้เห็นโลโก้ PA MANIA ชัดๆ แจ่มเลย

ตอนนี้ กำลังคิดจะหา แผ่นอะคริลิคสีแดงแปะไว้ด้านใน จะได้เห็นเป็น PA MANIA สีแดง เด่นๆสวยๆ  เป็นงานต่อไปครับ

ท้ายนี้ ขอบคุณงามๆ พี่นุกและพี่ๆบ้านปามาเนียทุกท่าน ที่มีของสวยๆงามๆ LIMITED EDITION ให้สมาชิกได้ใช้งานกันครับ  :sd23:

ขอบคุณ พี่นก AUTORUN99 ที่ช่วย DIY ให้งานติดตั้งออกมาตามใจลูกค้าครับ  :L2758:

งามจั๊ดๆๆๆๆๆ กดๆๆๆๆๆ  :L6428: ให้ดังๆเลยครัช. #9
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ พี่แกะ (PKT)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • Phuket Thailand 4x4

งามมั่กๆครับพี่บอย :L6428: :L6428:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
สวยงาม มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว(กลุ่ม) ครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171

:L2900:    :L2900:    :L2900:
หล่อเลยคับพี่บอย    :L2900:    :L2900:   
ได้เห็นของจริงจากพี่ๆบางท่านเเล้วครับ   :sd21:   เสียดายคับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 พฤษภาคม 2015, 13:05:53 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
:L2900:    :L2900:    :L2900:
หล่อเลยคับพี่บอย    :L2900:    :L2900:   
ได้เห็นของจริงจากพี่ๆบางท่านเเล้วครับ   :sd21:   เสียดายคับ   

ขอบคุณครับ พี่อั๋น  :sd23:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
สวัสดีครับพี่ๆ  :L2894: ของผมฝากไว้ที่พี่แมวนานเป็นแรมเดือน จนแกต้องเอามาส่งให้ที่ระยองในงาน ชัยนาทซาวด์ริมชายหาด PMY ขอขอบคุณพี่แมวอีกครั้งครับ  :L2900: คราวนี้ก็รอวันหยุดปลายสัปดาห์นี้ จะได้มุดใต้ท้องกันซักที ขอบคุณพี่นุกและพี่ๆ PAMANIA ในการเป็นธุระให้ครับ  :L2734:  :L2897:
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
สวัสดีครับพี่ๆ  :L2894: ของผมฝากไว้ที่พี่แมวนานเป็นแรมเดือน จนแกต้องเอามาส่งให้ที่ระยองในงาน ชัยนาทซาวด์ริมชายหาด PMY ขอขอบคุณพี่แมวอีกครั้งครับ  :L2900: คราวนี้ก็รอวันหยุดปลายสัปดาห์นี้ จะได้มุดใต้ท้องกันซักที ขอบคุณพี่นุกและพี่ๆ PAMANIA ในการเป็นธุระให้ครับ  :L2734:  :L2897:

ผมก็รับช่วงมาจากพี่แมวแต่ยังไม่ได้ไปรับมาใส่เลยครับพี่เอก ไว้มีโอกาสอยากเจอกับพี่เอกสักครั้งนะครับ  :L2894: :sd23:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

manhorse

• บุคคลทั่วไป
ผมก็รับช่วงมาจากพี่แมวแต่ยังไม่ได้ไปรับมาใส่เลยครับพี่เอก ไว้มีโอกาสอยากเจอกับพี่เอกสักครั้งนะครับ  :L2894: :sd23:
พี่อาท นี่สะสมของไว้ทุกอย่างเลยนะครับ ถ้าไม่มีที่เก็บ บอกผมได้นะครับ  :L2905:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สวยจริงๆครับพี่บอย แข็งแรงทนทานด้วยครับ  :L2897: :L2901:

• Pa Mania
  • *
ของ 1 ชิ้นหนักมากครับ  เกรงใจพี่นุกจริงๆ  เจ้าของรถคงไม่รู้หรอกว่าตัวแทนและแม่งานรับผิดชอบอะไรบ้าง

ของย้ำหนักมากครับ (คิดถึงหน้าพี่นุกไว้  มันหนักมากครับ)  :L2759: :L2759: :L2759: :L2759:

พี่นะผม ลดแล้วครับ พุงก็ลดนะ กำลังจะหล่อกว่าเดิมแล้ว  :L2739: :L2739: :L2901:

• Pa Mania
  • *
มาอัพเดทรายชื่อครับ  :L4399: :L4399:

รายชื่อแบบที่ 2

1. นุก ปทุมธานี                    ............................. รับแล้ว           
2. พี่อ๊อฟ บางปะแก้ว      ............................. ของอยู่ร้านพี่โต้งครับ ไปรับด่วนครับ                   
3. พี่คนนี้ คนนั้น คนโน้นนน     ............................. รับแล้ว           
4. พี่ตุ้ย Thepburi 7677         ............................. รับแล้ว       
5. พี่อิฐ                               ............................. รับแล้ว           
6. พี่พฏ                              ............................. รับแล้ว           
7. พี่ธี สวนผัก                       ............................. รับแล้ว                         
8. พี่บอย 6999            ............................. รับแล้ว                   
9. พี่บังมะ Bangma               ............................. รับแล้ว         
10.พี่ที 2930                        ............................. รับแล้ว           
11. พี่บอย-Pamania              ............................. รับแล้ว           
12. คนตัวใหญ่ หัวใจปามาเนีย   ............................. รับแล้ว           
13. พี่นฤพนธ์      ............................. รับแล้ว                             
14. พี่เอริท์ 
              ............................. อยู่ร้านพี่โต้งครับ ไปรับด่วนครับ                   
15. พี่แมว LCB                      ............................. รับแล้ว           
16. พี่พีท chumphon              ............................. รับแล้ว         
17. พี่แบงค์ Chanathorn     ............................. รับแล้ว               
18. พี่สจ๊วต (stewart)            ............................. รับแล้ว           
19. หยก วาฬน้ำเงิน               ............................. รับแล้ว         
20. พี่ดล                              ............................. รับแล้ว       
21. พี่ทูต LCB-3785               ............................. รับแล้ว(พี่แมวช่วยดำเนินการ)       
22. พี่เอก-ยองฮิ                     ............................. รับแล้ว(พี่แมวช่วยดำเนินการ)             

สำรอง
23. เวป............................. นำส่งแล้ว
24. เวป............................. นำส่งแล้ว

:L4398: :L4398:

อีก 2 ชิ้น อยู่ร้านพี่โต้งครับ ของพี่อ๊อฟและพี่เอิร์ธครับ  :L2758: :L2758:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
 :L2739: ยังไม่มีเวลาหล่อเลยคับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะรบกวนพี่ติงลี่เย็นๆค่ำๆวันพรุ่งนี้ล่ะครับ  :L2759:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
:L2739: ยังไม่มีเวลาหล่อเลยคับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะรบกวนพี่ติงลี่เย็นๆค่ำๆวันพรุ่งนี้ล่ะครับ  :L2759:

อ้าว นึกว่าโปรเจคนั้นเรียบร้อยไปแล้ว ซะอีกพี่แม็ค  :L4396: :L4396:

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
สวยจริงๆครับพี่บอย แข็งแรงทนทานด้วยครับ  :L2897: :L2901:

ขอบคุณครับพี่นุก สำหรับกันแครงสวยๆชิ้นนี้ครับ  :sd23:

ออฟไลน์ พี่โย่ง บางพระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
สวย เข้ากับรถเลยครับ พี่บอย 6999