ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดรับสั่งจอง HD Player Egreat R6S Pro (เริ่มโอนเงินได้เลยครับ)  (อ่าน 44409 ครั้ง)

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
Re: เปิดรับสั่งจอง HD Player Egreat R6S Pro (เริ่มโอนเงินได้เลยครับ)
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2014, 13:01:24 »
ของออกเดินทางเรียบร้อยนะครับ สำหรับพี่ที่ให้ส่งทางไปรษณีย์

พี่<โอ๋>surasit20        เลขที่พัสดุ EL419823177TH
พี่หยก วาฬน้ำเงิน       เลขที่พัสดุ EL419823185TH
พี่เด่น โคราช              เลขที่พัสดุ EL419823194TH
พี่เอริท์                       เลขที่พัสดู EL419823203TH
พี่พรเทพ จอมทอง      เลขที่พัสดุ EL419823217TH

ขอบคุณครับพี่โจ้
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
Re: เปิดรับสั่งจอง HD Player Egreat R6S Pro (เริ่มโอนเงินได้เลยครับ)
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2014, 23:21:56 »
แจ้งเพื่อทราบนะครับ
สำหรับที่เหลืออีก 6 ท่าน
จะนำส่งที่มอตตอ้งแน่น หนึบนะครับ
แต่ว่าผมจะฝากไปกับพี่มัติ
ซึ่งพี่มัติจะไปอาจจะช่วงบ่ายๆหน่อย
ดังนั้นรบกวนช่วยอยู่รอสักนิดนะครับ

รายชื่อที่จะส่งให้ในงานมิตติ้งแน่น หนึบนะครับ
1.พี่กิต <Black Angel>
2.พี่เบส บ้านบึง         
3.ตูมตาม               
4.พี่...(คนนั้น).....   
5.พี่ม่อน               
6.เหน่ง V6           

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2014, 08:27:51 »
โอนเงินบำรุงเวปจากส่วนลดเครื่องละ 200
เป็นเงิน 200*11=2200 บาท
รวมกับส่วนลดค่าสาย Component
เป็นเงิน 50*4=200 บาท

รวมเงินโอนค่าบำรุงเวปทั้งหมด 2400 บาท
เข้าบัญชีพี่สุเรียบร้อยครับ

ยีนยันรับเงิน 2,400 บาท เข้าบำรุงเวปครับ

ขอขอบคุณพี่โจ้สุดหล่อ เจ้าของโครงการนี้ และ ผู้ร่วมชะตากรรม เอ๊ย ผู้อุปการะคุณทุกท่านครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2014, 09:08:34 »
สำหรับพี่ๆ ทั้ง 6 ท่าน ผมจะเข้าไปช่วงบ่ายนะครับ โปรดรอนิดหนึ่งนะครับ

พี่ท่านใดสั่งสาย AV/Component ก็สามารถรื้อ Console แอร์รอได้เลยครับ แต่สำหรับพี่ท่านใดที่มีสายอยู่แล้วก็ติดตั้งสายรอเสียบได้เลยเช่นกันครับ

แล้วพบกันครับ

:L2736:  :L2736:  :L2736:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2014, 15:37:49 »
ได้รับของแล้ว ขอบคุณพี่โจ้ พี่มัติ ครับ  :sd23:  :sd23:  :sd23:

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2014, 13:47:30 »
ตอนนี้ปิดรับไปยังครับพอดีเพื่อนเห็นแล้วสนใจ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2014, 14:51:36 »
ตอนนี้ปิดรับไปยังครับพอดีเพื่อนเห็นแล้วสนใจ

งานนี้ปิดจ๊อบไปแล้วครับพี่แพะ :L2736:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2014, 15:50:56 »
งานนี้ปิดจ๊อบไปแล้วครับพี่แพะ :L2736:

ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวให้เพื่อนไปหาซื้อตามเว็บเอาเองก็ได้ครับ  :sd23:

ออฟไลน์ เด่น โคราช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2014, 16:21:20 »
ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2014, 18:42:19 »
ไม่ทราบว่ามีพึ่ๆท่านใดติดแล้วบ้างครับ ผมติดแล้วมีปัญหา noise มาเยอะ เสียงออกลำโพง ดังพอได้ยิน แบบไม่ต้องตั้งใจจับผิดก็ได้ยิน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2014, 19:04:00 »
ไม่ทราบว่ามีพึ่ๆท่านใดติดแล้วบ้างครับ ผมติดแล้วมีปัญหา noise มาเยอะ เสียงออกลำโพง ดังพอได้ยิน แบบไม่ต้องตั้งใจจับผิดก็ได้ยิน

อาการนี้สันนิษฐานว่าไม่เป็นที่สาย AV ที่ใช้ก็ connector ของสายของตัวรถนะครับ

พี่พรเทพลองทดสอบกับ TV ปรกติดูก่อนครับว่า HDMI mode มัน OK หรือเปล่า?
ขั้นตอนต่อไปก็ทดสอบด้วยสาย AV ต่อไปว่า มีปัญหาไหม? (ต่อ AV เข้า TV ถ้า TV เป็นรุ่นใหม่ที่เป็น 1080P นั้นภาพจะสั่นนะครับ มันเป็นปรกติเพราะ AV มันได้แค่ 480P)

เมื่อวานรถของพี่เบส มีอาการสัญญาณภาพสั่่น สีไม่ออก ก็สันนิษฐานไปเรื่อยว่ากล่องมีปัญหาไหม สาย Component ที่สั่งมีปัญหาไหม (ถ้ามีปัญหาจะได้ไปเปลี่ยนตัวใหม่)

ปรากฏว่า ลองเสียบช่อง Video out เข้ากับช่องของกล่องมองหลังเท่านั้นแหละครับ ภาพชัด สีใส่มาเชียว

สุดท้ายของพี่เบสก็ไม่สามารถใช้งานในรถได้เพราะ ช่อง AV input ที่เป็นในส่วนของ TV มีปัญหานะครับ

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2014, 20:37:12 »
ผมลองต่อไฟเข้าโดยใช้ไฟบ้านโดยใช้อแดปเตอร์ที่แถมมา แล้วต่อ Av เข้ารถยนต์แล้ว noise หายครับ เลยคิดว่า noise น่าจะมาจากระบบไฟ 12v

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2014, 21:36:04 »
ผมลองต่อไฟเข้าโดยใช้ไฟบ้านโดยใช้อแดปเตอร์ที่แถมมา แล้วต่อ Av เข้ารถยนต์แล้ว noise หายครับ เลยคิดว่า noise น่าจะมาจากระบบไฟ 12v

ถามเพิ่มเติครับ

ตอนที่พี่พรเทพทดสอบแล้วมี noise นั้นต่อสาย power DC 12V จากที่จุดบุหรี่ไม่ทราบ start เครื่องยนต์หรือใช้ไฟจากแบตฯ ครับ

คืออยากให้ลองทดสอบตาม step ดังนี้ครับว่ามันมีปัญหาหรือไม่?
** อีกนิดครับ ไม่ทราบว่าตอนที่ต่อกับที่จุดบุหรี่นั้น ต่อตรงจากจุดในรถเลยหรือว่าต่อจากจุดพ่วงนะครับ?

1. ต่อไฟ DC จากที่จุดบุหรี่ตรงจากตัวรถแล้วมี noise หรือไม่?
2. ต่อไฟ DC จากที่จุดบุหรี่ผ่านตัวพ่วง (กรณีที่ใช้ตัวพ่วง) แล้วมี noise หรือไม่?
3. ต่อไฟ DC จากที่จุดบุหรี่โดยใช้ไฟจากแบตฯ (ไม่ start เครื่องยนต์) แล้วมี noise หรือไม่?
4. ต่อไฟ DC จากที่จุดบุหรี่โดยใช้ไฟจากการ start เครื่องยนต์แล้วมี noise หรือไม่?

ผมพยายามที่จะตีกรอบของปัญหาว่ามาจากจุดไหนนะครับ ถ้าปัญหาสายมีปัญหาก็จะได้ส่งคืนแล้วเปลี่ยนให้ใหม่นะครับ

รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

:sd23:  :sd23:  :sd23:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ไม่ทราบว่าตอนนี้ได้ของครบกันหมดหรือยังครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ไม่สามารถเอาของไปส่งให้ที่งานมิตติ้งแน่น หนึบได้
เนื่องจากติดธุระจริงๆครับ
แล้วก็ขอขอบคุณพี่มัติด้วยนะครับที่ช่วยเป็นธุระให้หลายๆเรื่อง
ทั้งเรื่องสาย DC Power สาย Component และยังช่วยเอาของไปส่งให้ถึงมือพี่ๆด้วย
ขอบพระคุณพี่มัติมากๆครับผม
 :sd23: :sd23: :sd23:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
น่าจะเหลือของผมมั้งครับพี่โจ้ แต่พี่แม็ค เป็นธุระให้แล้วครับ พอดีต้องรีบกลับก่อนที่พี่มัติจะมาถึงครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ได้รับของแล้วครับพี่โจ้ :sd23:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
น่าจะเหลือของผมมั้งครับพี่โจ้ แต่พี่แม็ค เป็นธุระให้แล้วครับ พอดีต้องรีบกลับก่อนที่พี่มัติจะมาถึงครับ

เดี๋ยววันนี้ผมส่งให้นะครับผม  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
เดี๋ยววันนี้ผมส่งให้นะครับผม  :L2736:
ขอบคุณมากครับผม  :L2758:

• Pa Mania
  • *
อแดปเตอร์อาจจะมีผลก็ได้ครับเพราะของผมก็ต่ออแดปเตอร์เข้าที่จุดบุหร่เหมือนกันแต่ไม่มีปัญหาเรื่องnoiseแต่ดูแล้วเป็นอแดปเตอร์คนละรุ่นกับอันนี้ไม่รู้ว่าคุณภาพมันอาจต่างกันก็ได้

• Pa Mania
  • *
พี่ๆ ที่ได้รับของแล้ว รบกวนทดสอบการทำงานด้วยนะครับ เผื่อมีปัญหาจะได้ดำเนินการเปลี่ยนตัวใหม่ให้นะครับ

วิธีทดสอบการทำงานนั้นขอให้ทดสอบทั้งตัวกล่อง HD Player ระบบสาย ระบบไฟ ดังนี้ครับ (ตอนที่ผมได้มาผมก็ทดสอบแบบนี้ครับ)

1. ทดสอบการทำงานของกล่อง HD Player กับ TV ที่บ้านทั้งแบบสาย HDMI และสาย AV (เพื่อดูการทำงานของตัวกล่อง และสาย AV ที่จะติตตั้งในรถต่อไป)

2. ถ้า step 1 ไม่มีปัญหาแสดงว่ากล่องทำงานได้ปรกติ สาย AV ใช้งานได้ปรกติ นำไปทดสอบหรือติดต้้งต่อในรถได้ครับ

3. ต่อเข้า AV ในรถ ต่อไฟจากที่จุดบุหรี่ตรงกับตัวรถ (ไม่ผ่านตัวพ่วงที่จุดบุหรี่) ถ้าไม่มีปัญหาแสดงว่าทุกอย่าง OK จบ สายไฟ DC ผ่าน, AV ในรถผ่าน

4. ถ้า step ที่ 3 มีปัญหา ลองเปลี่ยนเป็นเสียบไฟบ้านดู ถ้าไม่มีปัญหาแสดงว่าเป็นที่ระบบไฟ DC จากที่จุดบุหรี่ (ต้องมาดูว่าเป็นที่สายหรือระบบไฟในรถต่อไป)

5. ถ้า step ที่ 3+4 แล้วยังมีปัญหาแสดงว่าเป็นปัญหาที่ขั่ว AV ภายในรถ

6. ถ้าทุก step ไม่มีปัญหาแต่เมื่อเสียบไฟจากที่พ่วงไฟที่จุดบุหรี่แล้วมีปัญหา นั้นแสดงว่าตัวพ่วงไฟที่จุดบุหรี่ที่ใช้อยู่มีปัญหา

ถ้าทุกอย่างผ่านหมด พี่ๆ ก็จะดูหนัง ฟังเพลงจาก HD Player อย่างมีความสุขครับ
หากอุปกรณ์ตัวใดมีปัญหาผมจะดำเนินการเปลี่ยนตัวใหม่กับทางร้านให้ต่อไปครับ

รบกวนช่วยกันทดสอบด้วยนะครับ

:sd23:  :sd23:  :sd23: