ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania on Tour: **ทริบอบรมการใช้อาวุธปืนเบื้องต้น รุ่นที่ 2 {13 กันยายน 2557}  (อ่าน 114998 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
พี่อุดหู ซื้อที่ไหน อย่างไรครับพี่ต๋อง  :L2761: :L2761:
จัดให้แล้วครับ ตามคำสั่ง Admin ทั้งสอง

• Pa Mania
  • *
เหลืออีก 2 วัน
รายละเอียด คร่าวๆสำหรับการเดินทาง ระยะทาง  กรุงเทพฯ - สนามบินอู่ตะเภา 190 กิโลเมตร ใช้เวลาเดินทางโดยประมาณ 2 ชั่วโมง
- จุดรวมพล. เวลา 6.00 น.  พี่ที่เดินทางมาจากเส้นบางนา-ตราด , บรูพาวิถี หรือมอเตอร์เวย์ เบี่ยงเข้าสู่สายเลี่ยงเมือง  เส้น  ทล.หมายเลข 7 (เส้นทางนี้มีการก่อสร้างและปรับปรุงพื้นผิวจราจรบางช่วง กรุณาใช้รถอย่างระมัดระวัง). วิ่งสุดทางที่ตัดบรรจบกับ ทล.หมายเลข 36 (กระทิงลาย - ระยอง). เลี้ยวซ้าย ดูป้ายบอกเส้นทางไประยอง จะเข้าสู่เส้นทาง ทล.หมายเลข 36 วิ่งไปประมาณ 1 กม. จุดรวมพลคือปั้ม เชลล์ (พิกัด N 12.94336  E 100.99423)
-  เดินทางต่อ ตามเส้นทาง ทล.หมายเลข 36 ผ่านสนามทดสอบ WD ของ ค่าย ISUZU เยื้องกับ สนามแข่งรถพีระ พัทยาเซอร์กิต ชิดเลนขวาสุด เพื่อกลับรถไปทางสัตหีบ กลับรถแล้วชิดซ้ายเพื่อเข้าสู่ ถนน ทล.หมายเลข 331 ขับตรงเรื่อยๆถึงสี่แยกพลูตาหลวง เลี้ยวซ้ายขับตรงจนเจอสี่แยกสนามบินอู่ตะเภา แล้วเลี้ยวขวา เพื่อเข้าประตูทางเข้าสนามยิงปืน กบร. (อู่ตะเภา). พิกัด N 12.69783 E 100.99952
สอบถามเส้นทางเพิ่มเติมได้ที่ 081-821-4068 (ต๋อง)

###การแต่งกายและอุปกรณ์

แต่งกายรัดกุมเหมาะสมกับการฝึก รองเท้าผ้าใบหุ้มส้น (งดรองเท้าส้นสูง มีส้น และรองเท้าแตะ) กางเกงขายาว ที่เคลื่อนไหวได้สะดวก (กรุณาแต่งกายสุภาพเนื่องจากเป็นสถานที่ราชการ)
****ใส่เสื้อเว็บปามาเนียกันด้วยนะครับ (ขอความร่วมมือเฉพาะพี่สมาชิกที่มีเสื้อครับ)
ส่วนอุปกรณ์ป้องกัน แว่นตา,ที่อุดหู (EAR PLUG),ที่ครอบหู (EAR MUFF) ถ้าสามารถจัด หรือนำไปได้
ให้นำมาด้วย อุปกรณ์นี้มีเป็นส่วนตัวก็ดี แต่ถ้าไม่มีทางสนามมีสำรองให้

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
วันอบรมจะติดแว่น safety ไปโหลนึงเผื่อพี่ๆที่ไม่มีหรือไม่อยากใช้ขอหลวงครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
วันอบรมจะติดแว่น safety ไปโหลนึงเผื่อพี่ๆที่ไม่มีหรือไม่อยากใช้ขอหลวงครับ  :L4399:

ใจดี รับ ไป  อีก  :L6428: admin เราดูแลอย่างดี  ว่า แต่มีตังค์ให้ยืมค่าทางด่วนปะ  :L2754:

• Pa Mania
  • *
ใครมี วอแดง ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *

:L2900: :sd23: ขอบคุณครับพี่กิต  :L6428:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กันยายน 2014, 21:49:53 โดย หนู [OISHI] »
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47

:L2900: :L6428:  ให้พี่กิต  อีก1 
ลงชื่อ 1 อันครับพี่ :sd23: 
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35

ขอบคุณพี่กิตฯ ครับ
 :L6428: :L4399:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
.  สำหรับผู้ร่วมการอบรมครั้งนี้มีทั้งหมด 14 ท่าน
1.ตูมตาม         
2.ผบ. ตูมตาม   
3.พี่กิต             
4.พี่นะ. 
   4.1. บอดี้การ์ดคุ้มกัน หรือหน่วยเฉพาะกิจของพี่นะ(ซึ่งต้องอบรมฝึกร่วมกันในแนว รณยุทธ  :L2739:

5.พี่ต๋อง           
6.พี่ม่อน.           
7.ผบ.พี่ชัย.         
8.พี่ปรี บางบ่อ.     
9.พี่หนู [OISHI].   
10.ผบ. พี่หนู [OISHI]
11.พี่วุธ-ศรีราชา.       
12.ผบ.พี่วุธ-ศรีราชา   
13.พี่ก้อง ณัฐจิรพัส
ำ&&& ตอนเย็น หลังจากเสร็จจากการอบรมฯ. มีรับประทานอาหารเย็นร่วมกัน อาจจะเป็น ร้านพี่น้ำเชื่อม สมาชิกปามาเนียของเรา เรียนเชิญพี่ๆสมาชิกแถบ  ระยอง  ชลบุรี หรือที่สามารถมาร่วมได้เรียนเชิญนะครับ

พี่ต๋อง....เจอกันตอนเย็นประมาณ 18.30 น. ที่ร้านพี่น้ำเชื่อม....อ่างเก็บน้ำมาบประชัน....

• Pa Mania
  • *
พี่ต๋อง....เจอกันตอนเย็นประมาณ 18.30 น. ที่ร้านพี่น้ำเชื่อม....อ่างเก็บน้ำมาบประชัน....
งั้นรบกวนพี่ฑูต เป็นพ่องาน เป็นนายทะเบียน ลงชื่อ สมาชิก ที่จะร่วมรับประทานอาหารเย็น  ร่วมกัน  ครับ

เจอกันนะครับ 13/9/57
รายละเอียด คร่าวๆสำหรับการเดินทาง ระยะทาง  กรุงเทพฯ - สนามบินอู่ตะเภา 190 กิโลเมตร ใช้เวลาเดินทางโดยประมาณ 2 ชั่วโมง
- จุดรวมพล. เวลา 6.00 - 7.00 น.  พี่ที่เดินทางมาจากเส้นบางนา-ตราด , บรูพาวิถี หรือมอเตอร์เวย์ เบี่ยงเข้าสู่สายเลี่ยงเมือง  เส้น  ทล.หมายเลข 7 (เส้นทางนี้มีการก่อสร้างและปรับปรุงพื้นผิวจราจรบางช่วง กรุณาใช้รถอย่างระมัดระวัง). วิ่งสุดทางที่ตัดบรรจบกับ ทล.หมายเลข 36 (กระทิงลาย - ระยอง). เลี้ยวซ้าย ดูป้ายบอกเส้นทางไประยอง จะเข้าสู่เส้นทาง ทล.หมายเลข 36 วิ่งไปประมาณ 1 กม. จุดรวมพลคือปั้ม เชลล์ (พิกัด N 12.94336  E 100.99423)
-  เดินทางต่อ ตามเส้นทาง ทล.หมายเลข 36 ผ่านสนามทดสอบ WD ของ ค่าย ISUZU เยื้องกับ สนามแข่งรถพีระ พัทยาเซอร์กิต ชิดเลนขวาสุด เพื่อกลับรถไปทางสัตหีบ กลับรถแล้วชิดซ้ายเพื่อเข้าสู่ ถนน ทล.หมายเลข 331 ขับตรงเรื่อยๆถึงสี่แยกพลูตาหลวง เลี้ยวซ้ายขับตรงจนเจอสี่แยกสนามบินอู่ตะเภา แล้วเลี้ยวขวา เพื่อเข้าประตูทางเข้าสนามยิงปืน กบร. (อู่ตะเภา). พิกัด N 12.69783 E 100.99952
สอบถามเส้นทางเพิ่มเติมได้ที่ 081-821-4068 (ต๋อง)

แต่งกายรัดกุมเหมาะสมกับการฝึก รองเท้าผ้าใบหุ้มส้น (งดรองเท้าส้นสูง มีส้น และรองเท้าแตะ) กางเกงขายาว ที่เคลื่อนไหวได้สะดวก (กรุณาแต่งกายสุภาพเนื่องจากเป็นสถานที่ราชการ)
****ใส่เสื้อเว็บปามาเนียกันด้วยนะครับ (ขอความร่วมมือเฉพาะพี่สมาชิกที่มีเสื้อครับ)
ส่วนอุปกรณ์ป้องกัน แว่นตา,ที่อุดหู (EAR PLUG),ที่ครอบหู (EAR MUFF) ถ้าสามารถจัด หรือนำไปได้
ให้นำมาด้วย อุปกรณ์นี้มีเป็นส่วนตัวก็ดี แต่ถ้าไม่มีทางสนามมีสำรองให้

*** พี่ที่มีวอแดง stand by ch 11
*** ทางชมรมฯแจ้งมาว่า เริ่มอบรม เวลา 09.00 น.  ขอรักษาเวลากันด้วยนะครับนักเรียน
เจอกันจุดรวมพลครับ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
รับทราบพรู่งนี้ 0630 น.เจอกันที่จุดนัดพบ ปั้มเซล ถนน เส้น 36 เลี้ยวซ้ายจาก หมายเลข7 ไปประมาณ 1กม.
ข้อมูลถูกต้องไหมครับพี่ ต๋อง

ไม่ได้ร่วมตอนเย็นนะครับ ไปถึง ยิงๆๆๆๆ :sd07: :sd07: :sd07: :sd07: :sd07: :sd07:   :sd40: :sd40: :sd40:
แล้วก็กลับ

ครั้งหน้าขอแบบนี้นะพี่ ต๋อง

วอ. 36 ครับ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
รับทราบพรู่งนี้ 0630 น.เจอกันที่จุดนัดพบ ปั้มเซล ถนน เส้น 36 เลี้ยวซ้ายจาก หมายเลข7 ไปประมาณ 1กม.

ไม่ได้ร่วมตอนเย็นนะครับ ไปถึง ยิงๆๆๆๆ :sd07: :sd07: :sd07: :sd07: :sd07: :sd07:   :sd40: :sd40: :sd40:
แล้วก็กลับ

วอ. 36 ครับ

พี่ปรีจะจัด 50 cal เลยหรือครับ แร็งส์
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *

แล้วก็กลับ

วอ. 36 ครับ

ขอผมร่วมด้วยนะพี่ปรี  :sd10:

• Pa Mania
  • *
แค่นี้พอไหมครับ พี่ปรี กะพี่หนู กำลังเป็นที่นิยมของคนไทยบางคน.  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
แค่นี้พอไหมครับ พี่ปรี กะพี่หนู กำลังเป็นที่นิยมของคนไทยบางคน.  :L2754: :L2754: :L2754:

:L2739: :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108

แล้วก็กลับ

วอ. 36 ครับ
ถ้าอันนี้ผมไปด้วยนะพี่  :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
ถ้าอันนี้ผมไปด้วยนะพี่  :sd42: :sd42:
จะถือไหวหรอ แค่มุดใต้ท้องรถ ก็หลับแล้ว ขืนท่านอนแบบนี้ มีหวัง.  :L2738:

• Pa Mania
  • *
แก้ไขเพิ่มเติม

- จุดรวมพล. เวลา 07.00 - 07.30 น.  พี่ที่เดินทางมาจากเส้นบางนา-ตราด , บรูพาวิถี หรือมอเตอร์เวย์ เบี่ยงเข้าสู่สายเลี่ยงเมือง  เส้น  ทล.หมายเลข 7 (เส้นทางนี้มีการก่อสร้างและปรับปรุงพื้นผิวจราจรบางช่วง กรุณาใช้รถอย่างระมัดระวัง). วิ่งสุดทางที่ตัดบรรจบกับ ทล.หมายเลข 36 (กระทิงลาย - ระยอง). เลี้ยวซ้าย ดูป้ายบอกเส้นทางไประยอง จะเข้าสู่เส้นทาง ทล.หมายเลข 36 วิ่งไปประมาณ 1 กม. จุดรวมพลคือปั้ม เชลล์ (พิกัด N 12.94336  E 100.99423)
-  เดินทางต่อ ตามเส้นทาง ทล.หมายเลข 36 ผ่านสนามทดสอบ WD ของ ค่าย ISUZU เยื้องกับ สนามแข่งรถพีระ พัทยาเซอร์กิต ชิดเลนขวาสุด เพื่อกลับรถไปทางสัตหีบ กลับรถแล้วชิดซ้ายเพื่อเข้าสู่ ถนน ทล.หมายเลข 331 ขับตรงเรื่อยๆถึงสี่แยกเกษมชัย เลี้ยวซ้ายขับตรงจนเจอสี่แยกสนามบินอู่ตะเภา แล้วเลี้ยวขวา เพื่อเข้าประตูทางเข้าสนามยิงปืน กบร. (อู่ตะเภา). พิกัด N 12.69783 E 100.99952

*** พี่ที่มีวอแดง stand by ch 11
*** ทางชมรมฯแจ้งมาว่า เริ่มอบรม เวลา 09.00 น.  ขอรักษาเวลากันด้วยนะครับนักเรียน
เจอกันจุดรวมพลครับ

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
พี่ๆทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ  :sd23: :sd23: :sd23:
Pamania so good