ผู้เขียน หัวข้อ: ทะลุยอดจองภายใน 3 ชม. .......เปิดสั่งจอง ยางกันเปลื้อน(Mudguard Pa-mania)  (อ่าน 371920 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ว้าวๆ มาแล้วววว  :L2736:
JayNoppadol

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอขอบคุณพี่โจ้ ที่ทำให้สมาชิกไม่ต้องมโน ตาม 555   ภาพเหมือนจริงมากๆ

เรื่องเพลทอลูสีจะเด่นไม่ต้องห่วงครับพี่ยง  ผมเน้นเนื้อด้าน

เรื่องกลัวว่าซื้อไปแล้วจะลอกตราปามาเนียออก ไม่ต้องกังวลครับพี่ม่อน

พี่โอ นาเกลือ เปรยว่าถ้าแบบธรรมดาทั่วไปพ่อมด รัชดาไม่น่าจะเอามาทำ.....ขอขอบคุณที่รู้ใจ

เรื่องห่วงว่าจะกันล้อไม่มิด  ไม่ต้องกลัวครับพี่ตุ้ย

เรื่องขนาดและทรง   ราคา 4 ชิ้น  ประมาณ 1xxx USD (ราคามือสองตลาดชุดละ  4500- 12,500บาท ตามสภาพ )

สิ่งที่ผมจะเน้นคือล้อ 20 หน้า9 ออฟ 18-20 , ล้อ 16 หน้า 8 ออฟ 0  (สำหรับล้อเดิมสเปคต่ำกว่านี้ ไม่ต้องห่วงใส่ได้แน่นอนและใส่ได้จนอาจต้องเปลี่ยนล้อยางให้เข้ากับยางกันเปลื้อนของปามาเนียนี้เลย)

Mo ที่จะทำหากชิ้นงานเป็นยางจะเป็นตัวนูนเคลือบสี  / หากเป็นยูริเทรนเกรดดี อาจจะเป็นงานพิมพ์ลายและยิง laser  pa mania ที่เพลทอลู

ราคาทั้งชุดเป้าหมายจะคุมให้อยู่ใน rang 2500-4500 พร้อมอุปกรณ์ (หรืออาจแยกเป็น options )....หรืออาจจะต่ำกว่าถ้าโอกาสอำนวยและการสนับสนุนมีจำนวนมาก (ตอนนี้น่าจะเลย 200 ชิ้นแล้ว)

:sd10: และ  :sd23:  ฉะนั้นเราต้อง  :sd27:

ตกใจเรื่องราคากันหรือเปล่าครับถึงยกเลิกกัน ผมว่าราคาก็ยังอยู่ใน Range ที่พี่นะเคยบอกไว้นะครับ แถมอยู่กลางๆด้วย โดยส่วนตัวผมก็ไม่ได้มีเงินถุงเงินถังครับ ไม่ได้เป็นมนุษย์เงินเดิอน เป็นคนหาเช้ากินค่ำด้วยซ้ำ แต่ในเมื่อจองไปแล้ว ก็ควรจะต้องรับไว้ตามที่จอง แล้วจะเอาไปทำอะไร จะใช้หรือไม่ใช้ หรือจะเอาไปขายต่อใครก็ค่อยว่ากัน ลองคิดดูนะครับ ตอนแรกต่างคนต่่างก็เข้ามาจองกันด้วยความที่กลัวว่าจะพลาดโอกาส แล้วพอชิ้นงานเสร็จ พี่ๆกลับเปลี่ยนใจกัน แล้วของที่พี่ๆจองไว้ จะเป็นยังงัยครับ จะเอาไปไว้ที่ไหน ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นล่ะ  ความเห็นส่วนตัวผมล้วนๆครับ ต้องขออภัยพี่ๆด้วย หากสิ่งที่ผมพูดไปกระทบความรู้สึกของพี่ๆ แต่ผมเห็นว่ามันเป้นสิ่งที่ควรครับ  :L4399:

ขออภัยครับ ผมย้ายโพสต์นี้ไปไว้อีกกระทู้นึงแล้วครับ จะได้ไม่สับสนกัน  :L4399:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?topic=4714.new#new
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เมษายน 2015, 20:43:35 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
เตรียมพร้อมลุยน่าฝนกันคับพี่ๆ
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พี่โย่ง บางพระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ผ้าอันเดิมลุยไปก่อน :L4386: รอฝนหน้า

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ผ้าอันเดิมลุยไปก่อน :L4386: รอฝนหน้า

:L4386: :L4386: :L4386: :L4386:

ครับพี่โย่งรอเป็นเพื่อนกันครับ

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
:L4386: :L4386: :L4386: :L4386:

ครับพี่โย่งรอเป็นเพื่อนกันครับ
:L4387:  :L4387:  :L4387: ผมก็ต้องรอเหมือนกันคับ พี่ ดุ่ย  :sd21:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ถึงไม่ค่อยได้ลุยฝนเพราะมันแล้ง
ติดไว้ก็ดูดีขึ้นเยอะครับ

manhorse

• บุคคลทั่วไป
ยังพอมีเหลือสักอันไหมคราบ

surut jantorn

แล้วอีกสามล้อล่ะพี่ปุ้ย

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51

พี่ปุ้ยเอาอันเดียวจริงหราค๊าบ...มาแนวใหม่(ติดข้างเดียว)หราค๊าบบบ...  ;D ;D :L2901:

manhorse

แล้วอีกสามล้อล่ะพี่ปุ้ย
พี่ปุ้ยเอาอันเดียวจริงหราค๊าบ...มาแนวใหม่(ติดข้างเดียว)หราค๊าบบบ...  ;D ;D :L2901:
รีบพิมพ์ไปหน่อยคราบ กำลังดีใจ แดงชนะ พอจะมีเหลือสัก ชุดไหมคราบ
 :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
รีบพิมพ์ไปหน่อยคราบ กำลังดีใจ แดงชนะ พอจะมีเหลือสัก ชุดไหมคราบ
 :L2905: :L2905: :L2905:
ถามพี่โยเลยครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ถามพี่โยเลยครับ

ผมต่อคิวด้วยครับ  :L2901:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ผมต่อคิวด้วยครับ  :L2901:
ติดต่อ PM ถึงพี่โยได้เลยครับผม พี่ดุ่ยคับ  พี่โย มีจัดส่งให้ครับผม
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
ติดต่อ PM ถึงพี่โยได้เลยครับผม พี่ดุ่ยคับ  พี่โย มีจัดส่งให้ครับผม

ขอบคุณครับพี่อั๋น ผมหล่ะเกรงใจจริงๆ ไปก่อนครับเดี๋ยวไม่ทัน  :L2901:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
มีมิตติ้งรอบเก็บตกหรือปล่าวหนอ ....  :sd10: :sd10: :sd10:

• Pa Mania
  • *
ขอให้พี่ปุ้ย
และพี่ดุ่ย
ได้ติดไวๆ นะครับ

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่อั๋น ผมหล่ะเกรงใจจริงๆ ไปก่อนครับเดี๋ยวไม่ทัน  :L2901:
แหมๆๆๆ วัยรุ่นใจร้อนอีกแล้วคับพี่ ดุ่ย  :L4396:  :L4396:  :L4396:

• Pa Mania
  • *
แหมๆๆๆ วัยรุ่นใจร้อนอีกแล้วคับพี่ ดุ่ย  :L4396:  :L4396:  :L4396:

นิดนึงครับ พี่เอ ของสวยงามหายากมีโอกาสต้องรีบคว้าครับ

ว่าแต่พี่เอไม่สนใจ  :L6415: บ้างเหรอครับ :L6419:

• Pa Mania
  • *
พี่ทูต มีเยอะครับ  :sd42: