ผู้เขียน หัวข้อ: ***กล่องคันเร่งไฟฟ้า*** ทำไมผมถึงใช้ และปัจจุบันทำไมถึงใช้ตัวนี้  (อ่าน 184811 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๊ต Teeradej

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 7
พี่ๆท่านใดที่ที่ติดแล้วช่วยแนะนำได้นะคับ

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
อ่านแล้วสบายใจ จึงอ่านอีกคร้าบ
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
ปัจจุบันพี่ๆใช้กล่องคันเร่งไฟฟ้าตัวไหนคับสนใจอยากจะติดแล้วคับได้ยินจากพี่ๆหลายๆคนทำให้ต่อมความอยากมันเริ่มจะทำงานแล้วคับถ้าพี่ๆจัดมิตติ่งแถวๆชลบุรีผมจะสั่งจองยังไงได้บ้างคับ :L2901: :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
พี่ๆท่านใดที่ที่ติดแล้วช่วยแนะนำได้นะคับ

ลองเข้าไปไล่อ่านในห้องเครื่องยนต์ดูครับ คำตอบที่พี่โอ๊ตอยากรู้มีอยู่ในนั้นครบถ้วนกระบวนความครับ
ลองเดินเล่นให้ทั่วบ้านและเปิดนั่นอ่านเปิดนี่อ่านดูครับ ทุกคำถามมีคำตอบหมดครับ

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ลองเข้าไปไล่อ่านในห้องเครื่องยนต์ดูครับ คำตอบที่พี่โอ๊ตอยากรู้มีอยู่ในนั้นครบถ้วนกระบวนความครับ
ลองเดินเล่นให้ทั่วบ้านและเปิดนั่นอ่านเปิดนี่อ่านดูครับ ทุกคำถามมีคำตอบหมดครับ
ตามที่พี่ไซแจ้งเลยครับ   ส่วนผมบอกได้คำเดียวว่า  :L2901:  :L4398:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

• Pa Mania
  • *
ผมไล่อ่านดูอยากให้พี่นะ จัดมิตติ่งเร็วๆแล้วละคับ เมื่อไหร่พี่นะจะจัดให้สำหรับ กล่องคันเร่งไฟฟ้า ผมก็อยากได้เหมือนกันคราบขอกดดันพี่ๆทีมงานอีกเสียงคับ :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สะดวกวันไหนคับ ขับรถผมดู ก่อน ได้คับ.  กลางคืน ก้อได้คับ. แถวราชพฤกษ์. สะดวกไหมคับ.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สะดวกวันไหนคับ ขับรถผมดู ก่อน ได้คับ.  กลางคืน ก้อได้คับ. แถวราชพฤกษ์. สะดวกไหมคับ.

จัด :L6428: #50 ให้พี่อั๋นสำหรับน้ำใจครับ :L2900:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมไล่อ่านดูอยากให้พี่นะ จัดมิตติ่งเร็วๆแล้วละคับ เมื่อไหร่พี่นะจะจัดให้สำหรับ กล่องคันเร่งไฟฟ้า ผมก็อยากได้เหมือนกันคราบขอกดดันพี่ๆทีมงานอีกเสียงคับ :L2901: :L2901: :L2901:

อ่านจบแล้วหรอครับ งั้นถามคำถามนี้ก่อน

* สูตรผีบอก หรือ สูตรม้าแคระ  อยู่ในกล่องอะไร ?

* ชมพูยิ๊กๆ  คืออะไร และพูดถึงกล่องอะไร ?

* กล่องอะไรเพิ่มอัตราเร่ง กล่องอะไรที่ไม่ได้เพิ่มอัตราเร่ง ?

* กล่องคันเร่งกับการกดคันเร่งเร็วๆคล้ายกันไหม ?

ลองตอบดูเล่นๆครับ  แค่อยากรู้ว่าอ่านถึงไหนแล้ว  :L2739: :L2739:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
คำถามนี้ ยากจังเลย อ่านอีกรอบดีกว่า  ;D  ;D

• Pa Mania
  • *
ผมก้อว่าเหมือนกันคับพี่โบ๊ทเป็นคำถามที่ดี่มากๆคับพี่นะ แต่ผมต้องไล่อ่านใหม่อีกสองสามรอบคับความรู้น้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไปคับพี่นะ :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
ผมก้อว่าเหมือนกันคับพี่โบ๊ทเป็นคำถามที่ดี่มากๆคับพี่นะ แต่ผมต้องไล่อ่านใหม่อีกสองสามรอบคับความรู้น้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไปคับพี่นะ :L2905: :L2905: :L2905:

สงสัยจะตาแฉะแน่ครับภ้าอ่านได้ถึง 3 รอบ
ผมว่าเอาสักรอบให้จบแล้วลองมาตอบคำถามพี่นะดูก่อนครับ
อย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ ลองเสพข้อมูลให้เพียงพอก่อนค่อยตัดสินใจครับ

• Pa Mania
  • *
พี่ๆคับ กล่องคันเร่งไฟฟ้า Boost Speed Marl 2 จากกระทู้พี่อ๊อด พี่ๆมีร้านแนะนำแถวชลบุรีไหมครับรบกวนชีเป้าให้หน่อยครับผมอยู่แถวบ่อวิน ชลบุรีครับ :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
รบกวนพี่ๆปามาเนียอีกเรื่องครับพี่ๆจัดมิตติ้งแถวชลบุรีผมจะติดตามการมิตติ้งของพี่ๆได้ที่กระทู้ไหนบ้างครับ :L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่ๆคับ กล่องคันเร่งไฟฟ้า Boost Speed Marl 2 จากกระทู้พี่อ๊อด พี่ๆมีร้านแนะนำแถวชลบุรีไหมครับรบกวนชีเป้าให้หน่อยครับผมอยู่แถวบ่อวิน ชลบุรีครับ :sd23: :sd23: :sd23:
ตัวที่ว่าเป็นของตลาดมีตัวแทนอยู่หลายราย   ราคาตลาดประมาณ8500+/- บาท  ลองsearch google น่าจะพบครับ   

*เบื้องต้นใช้ mode ที่มากับกล่องไปก่อน หากเกณฑ์เข้าเงื่อนไขเมื่อไหร่มา flash Mode pa mania ได้ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ตัวที่ว่าเป็นของตลาดมีตัวแทนอยู่หลายราย   ราคาตลาดประมาณ8500+/- บาท  ลองsearch google น่าจะพบครับ   

*เบื้องต้นใช้ mode ที่มากับกล่องไปก่อน หากเกณฑ์เข้าเงื่อนไขเมื่อไหร่มา flash Mode pa mania ได้ครับ
ขอบคุณมากครับพี่นะ จากที่อ่านกระทู้ของพี่อ๊อดและบทสรุปของพี่นะ จากที่กลับไปอ่านซ้ำอีกรอบกับการทดสอบของพี่ๆที่ผมเข้าใจอะไรเพิ่มเข้ามาอีกนิดหน่อยครับ ติดตามพี่ๆเรื่องๆครับผม :L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97

...พี่โอ๊ต...ลอง Search หา ECU shop ดูครับ หรือลองถาม Burapha Racing ดูก็ได้.......แต่มันจะเป็นโหมดธรรมดาทั่วไป.....ได้แต่ตัว...ไม่ได้หัวใจของมัน คือการจูนที่เหมาะสมกับ PJS ...คือพี่โอ๊ตจะไม่ได้สูตรเฉพาะของปามาเนีย...

...แนะนำครับ.....ลองดูตัวนี้มั้ยครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3545.msg139188/topicseen.html#msg139188

สนใจอยา่งงัยลองมาดูรถของสมาชิกก่อนก็ได้ครับ......แถวศรีราชา แหลมฯบังมีหลายคันอยู่... :L2736:

• Pa Mania
  • *
...พี่โอ๊ต...ลอง Search หา ECU shop ดูครับ หรือลองถาม Burapha Racing ดูก็ได้.......แต่มันจะเป็นโหมดธรรมดาทั่วไป.....ได้แต่ตัว...ไม่ได้หัวใจของมัน คือการจูนที่เหมาะสมกับ PJS ...คือพี่โอ๊ตจะไม่ได้สูตรเฉพาะของปามาเนีย...

...แนะนำครับ.....ลองดูตัวนี้มั้ยครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3545.msg139188/topicseen.html#msg139188

สนใจอยา่งงัยลองมาดูรถของสมาชิกก่อนก็ได้ครับ......แถวศรีราชา แหลมฯบังมีหลายคันอยู่... :L2736:
ขอบคุณพี่ทูตมากนะครับราคาตามที่Searchดูอยู่ประมาณ 8500 บาท รบกวนสอบถามพี่ทูต อีกเรื่องครับถ้าอยากได้หัวใจในการปรับจูนที่พี่ปามาเนียทดลองใช้และใช้ในปัจจุบันมีหลักเกณอย่างไรบ้างครับพอจะแนะนำให้ได้มั้ยครับ :L2759: :L2759: :L2759:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:   ผมของเข้าร่วมด้วยคนคร้าบ.  รบกวนด้วยน่ะคร้าบ.   :sd23:
   -   SMG. โหมด สีฟ้า คับ
   -   คันเร่ง ด้วยคับ.   เครื่องดีเซล 2500 คับ.  Vigo. คับ.
        ติดตั้งกับรถ ที่บ้านคับเป็นรถ ต่างค่าย กันคับแต่หัวใจปามาเนียคับ.  ติดไม่ได้ไม่เป็นไรคับ.   :sd23:
    ขอบคุณมากคับ.    :sd23:    :sd23:     :sd23:     :sd23:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
:sd23:   ผมของเข้าร่วมด้วยคนคร้าบ.  รบกวนด้วยน่ะคร้าบ.   :sd23:
   -   SMG. โหมด สีฟ้า คับ
   -   คันเร่ง ด้วยคับ.   เครื่องดีเซล 2500 คับ.  Vigo. คับ.
        ติดตั้งกับรถ ที่บ้านคับเป็นรถ ต่างค่าย กันคับแต่หัวใจปามาเนียคับ.  ติดไม่ได้ไม่เป็นไรคับ.   :sd23:
    ขอบคุณมากคับ.    :sd23:    :sd23:     :sd23:     :sd23:
พี่อั๋น..จองผิดกระทู้รึเป่านี่..... :L2761: