ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับช่วงล่างให้เหมาะกับแรงบิดที่เพิ่มขึ้นจากระบบเชื้อเพลิงร่วม บวก กล่องดันราง  (อ่าน 53977 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
โปรเฟนเดอร์ออกมาแก้ข่าวแล้วครับ https://www.facebook.com/Profendershox
ฝาก พี่ตู่ ช่วย บอกกล่าว มา ชี้แจง ใน ปามาเนีย หน่อย อนาคต เรา อาจจะเป็น พันธมิตร ร่วมกันพัฒนา เผื่อเป็นประโยชน์ผู้ใช้รถปาเจโร่สปอร์ต ครับ
 :L2758:  :L4399: :sd23:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ฝาก พี่ตู่ ช่วย บอกกล่าว มา ชี้แจง ใน ปามาเนีย หน่อย อนาคต เรา อาจจะเป็น พันธมิตร ร่วมกันพัฒนา เผื่อเป็นประโยชน์ผู้ใช้รถปาเจโร่สปอร์ต ครับ
 :L2758:  :L4399: :sd23:

เพื่อทราบ

เบื้องต้นทางคุณน้อง Profender เจ้าของผลิตภัณท์ ได้โทรเข้ามาพูดคุยถึงประเด็นที่เกิดขึ้นเรียบร้อยแล้ว  และจะขอเข้ามาชี้แจงอีกครั้งเกี่ยวกับการกระทำของผู้แอบอ้างเป็น Profender Team

:sd23:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
เย็นนี้ออกมาทำธุระในตัวเมืองนครศรีฯ ใช้โช๊คเบอร์ 4  ตลอดเริ่มชิน วิ่งช้าในตัวเมืองแน่น กระชับ เฟิร์ม ดีครับ ไม่กระด้างมาก มีคนแนะนำ Robust หรือ Rancho บอกว่าคุณภาพดีกว่าแต่ราคาก็ขยับไปอีก ยังไงผมจะลองใช้ตัวนี้ดูก่อนครับ ขอบคุณทุกการแนะนำ ขอปรึกษาพี่ๆ ครับว่าอาการโช๊คเสื่อมสภาพสังเกตุจากจุดไหนได้บ้างครับ อีกอย่างตั้งแต่เปลี่ยนโช๊คมาผมยังไม่เคยบรรทุกหนักผู้โดยสารเต็มคันเลยครับในสถานการณ์นั้นผมไม่แน่ใจว่ามันจะทำงานเหมือนกับตอนที่ไม่มีน้ำหนักบรรทุกหรือไม่ อันนี้ยังไม่ได้ลองเพราะที่วิ่งมา 20,00 กว่ากิโลรถไม่บรรทุกอะไรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กุมภาพันธ์ 2014, 19:16:40 โดย พี่ศักดิ์ »

• Pa Mania
  • *
พี่ๆ ที่อยู่ส่วนกลางจะทำอะไรรถผมแนะนำให้ไปทดลองขับรถของรุ่นพี่ๆ ตามมีตติ้งค์ต่างๆ ดูก่อนครับเป็นโอกาสดีสำหรับผู้ที่อยู่ส่วนกลางเจอกันตามมีตติ้งค์หรือหากไม่ไหวคอยก็เจอกันรอบนอกแต่ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสได้ทดลองครับ ขอแนะนำว่ายังไงพี่ๆ ต้องใช้โอกาสการรวมตัวของพวกเราที่นี่ให้เกิดประโยชน์สูงสุดกับหมู่พวกเราชาวปามาเนีย สิ่งที่ผมทำผมสัมผัสพี่ๆ อย่าเพิ่งฟังผมร้อยเปอร์เซ็นต์เพราะผมไม่มีรถคันอื่นเปรียบเทียบผมรู้สึกอย่างไรผมก็พูดไปตามความรู้สึกโดยยึดรถสแตนดาร์ดของผมเป็นฐานแต่หากได้ขับได้นั่งรถของพี่ๆ น้ำหนักคำพูดของผมอาจเปลี่ยนไปเพราะผมไม่มีตัวเปรียบเทียบจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กุมภาพันธ์ 2014, 19:29:18 โดย พี่ศักดิ์ »

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เพื่อทราบ

เบื้องต้นทางคุณน้อง Profender เจ้าของผลิตภัณท์ ได้โทรเข้ามาพูดคุยถึงประเด็นที่เกิดขึ้นเรียบร้อยแล้ว  และจะขอเข้ามาชี้แจงอีกครั้งเกี่ยวกับการกระทำของผู้แอบอ้างเป็น Profender Team

รับทราบ ครับ
 :L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ nong_profender

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
    • www.profendershox.com
สวัสดีสมาชิกทุกท่านนะคะ กระทู้นี้ไม่แน่ใจว่าทำถูกต้องหรือป่าว เนื่องจากเพิ่งเคยเข้ามาใช้งานเป็นครั้งแรก หากผิดพลาดประการใดต้องขอโทษไว้ก่อนล่วงหน้านะคะ..เข้าเรื่องเลยนะคะ
ในฐานะตัวแทนเจ้าของผลิตภัณฑ์ สินค้ายี่ห้อ โปรเฟนเดอร์ ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้การสนับสนุน โช้คอัพ โปรเฟนเดอร์ และขอขอบคุณพี่ที่ส่งข้อมูลปัญหาที่เกิดขึ้นกับเรา ซึ่งปัญหาที่เกิดขึ้นสมาชิกที่ใช้ชื่อ Profender_Tame มิใช่พนักงานของ บริษัท โปรเฟนเดอร์ จำกัด ซึ่งทางราเองไม่ทราบถึงสาเหตุและจุดประสงค์ ที่สมาชิกดังกล่าวกระทำ โดยอาจจะทำไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์หรือสาเหตุอื่นใดก็ตาม ทางเราในฐานะเจ้าของผลิตภัณฑ์ ต้องขอโทษกับเหตุการณืที่เกิดขึ้นไว้ ณ.ที่นี้ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า สินค้า โปรเฟนเดอร์ จะยังคงได้รับการสนับสนุนจากพี่ๆสมาชิกทุกท่านเหมือนเช่นเดิม หรือหากมีข้อมูล หรือปัญหาอื่นใดกับตัวสินค้า สามารถสอบถามเข้ามาได้นะคะ.....นับถือ....

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L4365: ............................................. :L2761: .............................................  แตกต่างทางความคิดแ่่ต่อยู่ร่วมสังคมเดียวกันได้ครับ  :sd23:  :sd23:  :sd23:   
 :L2758:  :L2758:  :L2758:  ทุกๆข้อมูลที่พี่ๆทุกท่านนำมาแชร์เพื่อเป็นประโยชน์แก่สมาชิกในการตัดสินใจปรับปรุงช่วงล่างเพื่อประสิทธิภาพที่ดีกว่า  :L4399:  :L4399:  :L4399:       
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ขอแจก  :L6428: ให้พี่หนุ่ม ปา2.4 ครับ  :L2897:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
:L4365: ............................................. :L2761: .............................................  แตกต่างทางความคิดแ่่ต่อยู่ร่วมสังคมเดียวกันได้ครับ  :sd23:  :sd23:  :sd23:   
 :L2758:  :L2758:  :L2758:  ทุกๆข้อมูลที่พี่ๆทุกท่านนำมาแชร์เพื่อเป็นประโยชน์แก่สมาชิกในการตัดสินใจปรับปรุงช่วงล่างเพื่อประสิทธิภาพที่ดีกว่า  :L4399:  :L4399:  :L4399:       

:L6428: :L6428: :L6428:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
:L6428:
 :L2734:

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56

:L2900: :L6428: ให้พี่หนุ่มเลยครับ

• Pa Mania
  • *
ทดสอบเปรียบเทียบบรรทุกน้ำหนักโดยใช้เส้นทางเดิมวันนี้  13 ก.พ. 57 ทดลองบรรทุกผู้โดยสาร 6 คนขากลับบรรทุกผลไม้เต็มท้ายรถ ขึ้นทางลาดชันภูเขาและลูกรัง เขาวัง ร่อนพิบูลย์ สิ่งที่พบช่วงล่างนิ่งหนึบแน่นแบบเฟิร์ม ๆ กว่าสแตนดาร์ดโช๊คเดิม ๆ ติดรถ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 07:45:02 โดย พี่ศักดิ์ »

• Pa Mania
  • *
พี่ ๆ รอดูผลการใช้งานของผมก่อนอย่าเพิ่งตัดสินใจซื้อโปรเฟนเดอร์ตัวนี้จนกว่าผมจะใช้งานผ่านไป 80,000 - 100,000 กม.(แปดหมื่น-หนึ่งแสน กม.) จะหาโอกาสมารายงานผลเป็นระยะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 07:59:05 โดย พี่ศักดิ์ »

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
พี่ ๆ รอดูผลการใช้งานของผมก่อนอย่าเพิ่งตัดสินใจซื้อโปรเฟนเดอร์ตัวนี้จนกว่าผมจะใช้งานผ่านไป 80,000 - 100,000 กม.(แปดหมื่น-หนึ่งแสน กม.) จะหาโอกาสมารายงานผลเป็นระยะครับ

• Pa Mania
  • *
วันนี้บรรทุกผู้โดยสาร 7 คนวิ่งนครศรีฯ-กระบี่(คลองท่อม)ไปกลับ 270 กม.ถนนลาดยางช่วงความเร็ว 120 ยังเหลืออาการโยนและย้วยอยู่บ้างไม่หมดแต่ยังดีกว่าโช๊คเดิมติดรถในสภาพการบรรทุกที่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 20:03:32 โดย พี่ศักดิ์ »

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ขอเก็บข้อมูลอีกทีคับแบบว่าสนใจ มากคับ. ขอบคุณมากคับผม
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
รายงานการใช้โช๊ค Profender 
15 ก.พ. 57 บรรทุก 13 คน (จัดให้สมกับรับประกันทุกสภาพการใช้งานเผื่อจะได้เคลมก่อนครบ 1 ปี) ช่วงล่างโช๊คโปรเฟนเดอร์ตอบสนองดีกว่าโช๊คเดิมติดรถมากพอใจกับสมรรถนะโดยรวม

ทดลองโช๊คแบกรถน้ำหนัก 2 ตันผู้โดยสาร 13 คนรวมคนขับนั่งกันมาในรถคันเดียวกัน สภาพภายในดังภาพ แถวหลังสุด 4 แถวกลาง 6 เบาะข้างคนขับ 2 รวมคนขับอีก 1 เป็น 13 คน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2014, 05:17:33 โดย พี่ศักดิ์ »

• Pa Mania
  • *
วันนี้ 15 ก.พ.57 เติมลมหน้า 35 หลัง 38 ปรับโช๊คเบอร์ 4 สูงสุดทั้งสี่ล้อขับในเมืองสบายมากมีเด้งบ้างแบบหนักแน่นตึบ ๆ แบบแมนๆ แต่ไม่เด้งไม่สะเทือนเหมือนโช๊คติดรถที่อาการเด้งจะออกแนวป๋องแป็งกว่า จากการที่สามารถขับด้วยลมแข็งกว่าเดิมน่าจะได้อัตราประหยัดเพิ่มมากขึ้นด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2014, 21:33:17 โดย พี่ศักดิ์ »

• Pa Mania
  • *
วันนี้ 16 ก.พ. 57 เดินทางจากนครศรีฯ-ปัตตานีระยะทางไปกลับ 600 กม.ใส่ลมหน้า 35 หลัง 38 ปรับโช๊คเบอร์ 4 ทั้งสี่ล้อ วิ่งเกิน 100 กม./ชม. รถนิ่งหนึบมากไม่มีอาการโคลงหรือย้วยเลย เปลี่ยนเลนเข้าโค้งนิ่งจริงๆ