ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทเครื่อง เปิดแอร์ นอนใน อันตรายถึงชีวิตไหม  (อ่าน 13380 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 24
สตาร์ทเครื่อง เปิดแอร์ นอนใน อันตรายถึงชีวิตไหม เราสามารถใช้รถเป็นโรงแรมริมทางได้ไหมครับ  :L4400: :L4400: :L4400:

ออฟไลน์ ต้า ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • มิตรภาพดีๆหาได้ที่ pamania
 :L4365: อยากรู้ด้วยคนครับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
คิดว่าถ้าต้องทำแบบนั้นจริงๆ น่าจะต่อท่อไอเสียให้ห่าง หรือสูงจากท้ายรถสักหน่อย กันไอสียเข้าภายในรถครับ (คหสต.)นะครับ รอพี่ๆท่านอื่นให้ความคิดเห็นครับ

• Pa Mania
  • *
คิดว่าถ้าต้องทำแบบนั้นจริงๆ น่าจะต่อท่อไอเสียให้ห่าง หรือสูงจากท้ายรถสักหน่อย กันไอสียเข้าภายในรถครับ (คหสต.)นะครับ รอพี่ๆท่านอื่นให้ความคิดเห็นครับ

แบบขับตอนน้ำท่วมใช่ไหมครับ เสียบตอนจะนอน ตื่นมาถอดเก็บ เข้าท่าดีครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ผมนอนในรถบ่อยครับ เวลาไปเที่ยวแล้วขี้เกียจกางเต๊นท์เก็บเต๊นท์ ผมปูที่นอนในรถ ติดมุ้งลวดที่ประตู แล้วลดกระจกลง นอนหลับสบาย ไร้ยุง  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ผมนอนในรถบ่อยครับ เวลาไปเที่ยวแล้วขี้เกียจกางเต๊นท์เก็บเต๊นท์ ผมปูที่นอนในรถ ติดมุ้งลวดที่ประตู แล้วลดกระจกลง นอนหลับสบาย ไร้ยุง  :sd42: :sd42: :sd42:

มุ้งลวดแบบไหนครับพี่แม็ค มีรูปไหม ผมสนใจ ถ้าได้มุ้งลวด ดีกว่าเปิดแอร์แน่นอนครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ส่วนใหญ่หากผมจะนอนในรถ ก็จะแง้มกระจกไว้ แต่ไม่ได้ติดเครื่องยนต์ไว้ครับ

นอนบ่อย ตอน ผบ. ไม่ให้เข้าบ้านเพราะกลับดึก   :L2905: :L2905: :L2905:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มุ้งลวดแบบไหนครับพี่แม็ค มีรูปไหม ผมสนใจ ถ้าได้มุ้งลวด ดีกว่าเปิดแอร์แน่นอนครับ
เดี๋ยวรอพี่ม่อนมาแนะนำครับ เห็นพี่ม่อนมีใช้อยู่ครับ  สวยมาก
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ส่วนใหญ่หากผมจะนอนในรถ ก็จะแง้มกระจกไว้ แต่ไม่ได้ติดเครื่องยนต์ไว้ครับ

นอนบ่อย ตอน ผบ. ไม่ให้เข้าบ้านเพราะกลับดึก   :L2905: :L2905: :L2905:

แง้มประตู นี่ยุง เลยครับ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวรอพี่ม่อนมาแนะนำครับ เห็นพี่ม่อนมีใช้อยู่ครับ  สวยมาก

รอพี่ม่อน นาทีนี้  :L4365:

พี่ม่อน PM ถึงผมแล้วครับ  :L2900:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 มกราคม 2014, 05:55:15 โดย พี่ศักดิ์ »

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สตาร์ทเครื่อง เปิดแอร์ นอนใน อันตรายถึงชีวิตไหม เราสามารถใช้รถเป็นโรงแรมริมทางได้ไหมครับ  :L4400: :L4400: :L4400:

ถ้ามีความจำเป็น ต้องจอดรถไว้ในที่มีอากาศถ่ายเทดี และแย้มกระจกรถไว้ครับ  :L4399:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

กรณีนี้ เข้าบ้านอันตรายกว่าใช่ไหมครับพี่อิฐ  :L2905:

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

ตามหัวข้อกระทู้  ถ้าไม่จำเป็นจริงอย่าทำครับ ญาติผมเสียไป 1 ท่านเพราะจอดรถติดเครื่องเปิดแอร์นอน นี่แหละครับ วิธีของพี่แม๊คน่าจะปลอดภัยกว่าครับ

• Pa Mania
  • *
    ตามหัวข้อกระทู้  ถ้าไม่จำเป็นจริงอย่าทำครับ ญาติผมเสียไป 1 ท่านเพราะจอดรถติดเครื่องเปิดแอร์นอน นี่แหละครับ วิธีของพี่แม๊คน่าจะปลอดภัยกว่าครับ

พี่โอ ขอบคุณที่นำมาเล่า คงเป็นเรื่องจริงนะพี่โอ

• Pa Mania
  • *
ถ้ามีความจำเป็น ต้องจอดรถไว้ในที่มีอากาศถ่ายเทดี และแย้มกระจกรถไว้ครับ  :L4399:

ขอบคุณ พี่กิต

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เห็นของพี่ม่อนมีทั้งมุ้งลวดและม่านในรถด้วยสงสัยนอนในรถบ่อยเป็นแผนสำรองในกรณีเข้าบ้านไม่ได้  :sd42:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
รอดูของพี่ม่อน ว่ารูปพรรณสัณฐานเป็นอย่างไร (มุ้งลวดนะ ไม่ใช่...) ;D ;D ;D

แต่ที่ผมเคยนอนจะใช้ผ้าปล่อยนอกรถ โดยให้ประตูรถหนีบไว้ แล้วแง้มกระจกครับ
เรื่องยุงก็มีบ้าง ทาก.ย. 15 ก็โอแล้่ว

ส่วนเรื่องติดเครื่อง ไม่เคยเลยครับ กลัวเปลืองน้ำมัน เอ๊ย กลัวตายครับ ;D ;D ;D

การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

รูปร่างหน้าตาหล่ออย่างนี้ ก็สมควรนอนนอกบ้าน  :L2905: :L2905:
ล้อเล่นนะ พี่ It

ไม่จำเป็นจริงๆก็ไม่เห็นด้วยครับ
แต่ถ้าจำเป็นจริงๆ แง้มหน้าต่าง ทั้ง 4 บาน ไม่เปิดไฟในรถ ยุงมองไม่เห็น ไม่น่าเข้ามาในรถ
ส่วนตัวไม่เคยครับ กลับดึกอย่างไร ผบ. ให้เข้าบ้านครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เห็นของพี่ม่อนมีทั้งมุ้งลวดและม่านในรถด้วยสงสัยนอนในรถบ่อยเป็นแผนสำรองในกรณีเข้าบ้านไม่ได้  :sd42:
มองได้ 2 กรณี

กรณีแรก : ถูกไล่นอนนอกบ้าน

กรณีสอง : นอนในรถเฝ้าหน้าบ้านเพื่อไม่ให้เมียออกไปไหน

***อยู่ที่ว่าพี่ม่อนจะเลือกตอบข้อไหน  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่ม่อนออกมาเฉลยข้อสอบเร็ว  :L2761: