ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกันซื้อกล้อง DVR คุณภาพสูง (มาช่วยกันรีวิวครับ)  (อ่าน 67549 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
ของผม G1W แกะกล่องออกมา พอเห็นตัวจริง ชอบและถูกใจ เพราะตัวมันเล็กกว่าที่คาดไว้ ตอนแรกนึกว่าจะใหญ่บึ้กกลัวว่าจะบังทัศนวิสัยมากเกินไป ลองบันทึกภาพในแต่ละ mode แค่ VGA ธรรมดาก็กินขาดรุ่น H198 และ C600 แล้ว แต่ก็เสียดายที่เจ้า Pioneer ผมมันก็ยังไม่ยอมอ่าน file .MOV ใน mode ต่ำสุดได้อยู่ดี  :sd21:
ในการใช้งานจริงก็จะตั้ง mode 1080p full hd ไปเลยครับ เพราะภาพคมชัดมาก

อ้อ พอดีผมมี micro sd card 32gb class 4 อยู่ ก็ลองใช้ดูก่อน ก็ใช้งานได้ดีนะครับ แต่เดี๋ยวจะไปซื้อ class 10 สัก 8 หรือ 16 gb มาใส่ครับ

ถ้ามีข้อมูลมากกว่านี้ค่อยมาแชร์ต่อครับ เดี๋ยวเอาไปติดตั้งก่อน คืนนี้ได้มีทดสอบต่อครับ  :L2736:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
วันนี้หาเรื่องกลับมืดๆหน่อยดีกว่า บอกทดสอบกล้อง  :L2754:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่  :L2900: เอาไปเลย  :L6428:  ตอนนี้รอของอยู่

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ขอบคุณพี่ตู่ และพี่น่อวเอกครับ รอผล review เรื่องภาพทั้ง day mode and night mode ต่อครับ

:sd23:  :sd23:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
ติดตั้งเสร็จแล้วครับ ที่ติดตั้งได้ไว้เพราะใช้สายเดิมที่ติดตั้งไว้ก่อนหน้านี้ครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2318.0.html
จะมีเปลี่ยนก็แค่สาย AV ต้องใช้สายที่เค๊าแถมให้มาน่ะครับ

ข้อดีอีกอย่างที่ตรงกับการใช้งานของ G1W คือ ขั้วต่อสาย มันจะอยู่ด้านบนหมดเลย ทำให้เก็บสายได้ง่ายและดูไม่ค่อยเกะกะครับ แต่ตรงขั้ว AV out จะเบียดกับตรงขายึดกล้องกับส่วนที่ยึดติดกับกระจก ต้องเลื่อนตัวล๊อคขากล้องหนีออกมานิดนึง (ส่วนใครที่ไม่ต่อสาย AV out แบบผมก็เลื่อนขาเข้าไปให้สุดได้เลย)

ผมต่อ AV out ไปเข้ากับช่อง AV ของ pioneer ไว้ด้วย ภาพก็พอใช้ได้ครับ ไม่ละเอียดมากนักเพราะต่อจากช่อง AV และมีริ้วนิดๆซึ่งน่าจะมาจากคุณภาพการชีลที่ไม่ดีของสาย AV แต่ก็ไม่ซีเรียสครับ หายแล้วหลังจากที่เอาพลาสติกป้องกันหน้าจอที่เค๊าติดมาให้ออก  ;D เอาไว้ถ้าอยากดูแบบชัดมากๆค่อยมาดูในคอมเอา  :L2736:

เหลือรอลุ้นว่าภาพตอนกลางคืนจะได้สักแค่ไหนครับ  :L2761:

ส่วนรุ่นที่มี GPS เข้าใจว่าน่าจะมีโชว์และบันทึกความเร็วจริงของรถที่จะน้อยกว่าที่หน้าปัทม์รถไว้ด้วย เผื่อเอาไว้เถียงกับคุณตร. (ถ้าเราไม่ผิดนะครับ  :sd42:)

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
สำหรับ ตัว adapter ผมเอามาต่อกับ ช่องจ่ายไฟแบบ 3 หัวและมีสวิทช์แยกของใครของมัน เผื่อเราไม่ใช้ก็ปิดสวืทช์ได้ที่ตรงนี้เลยสะดวกดีครับ (ตอนนี้เต็มหมดทั้ง 3 ช่องแล้ว  :sd06:)

(เพิ่งเปลี่ยนใหม่ ของเก่ามันไม่มีสวิทช์ สั่งทาง net บ้านเรา 300 บ. รวมส่งครับ)

• Pa Mania
  • *
Tracking ล่าสุดครับ

11.ตูมตาม  รุ่น Shadow GT550W - 3,250.11 บ. EI422886795TH

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ได้รับแล้วครับ รวดเร็วมากครับ

:sd23: พี่ตู่มาก ๆ ครับ ที่เป็น "ธุระจัดหา" ให้
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
สมุทรปราการได้รับแล้ว

• Pa Mania
  • *
ได้รับแล้วครับเร็วจริงๆ

• Pa Mania
  • *
ได้รับแล้วครับเร็วจริงๆ

พี่บังมะ ถ่ายรูปที่ใส่ซิมให้ดูหน่อยครับ รุ่น LS650W หรือเปล่าครับ :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
สำหรับ ตัว adapter ผมเอามาต่อกับ ช่องจ่ายไฟแบบ 3 หัวและมีสวิทช์แยกของใครของมัน เผื่อเราไม่ใช้ก็ปิดสวืทช์ได้ที่ตรงนี้เลยสะดวกดีครับ (ตอนนี้เต็มหมดทั้ง 3 ช่องแล้ว  :sd06:)

(เพิ่งเปลี่ยนใหม่ ของเก่ามันไม่มีสวิทช์ สั่งทาง net บ้านเรา 300 บ. รวมส่งครับ)

เจาะไหมพี่ตู่ หรือ ติดกาวสองหน้า

• Pa Mania
  • *
สมุทรปราการได้รับแล้ว

กล้องตัวนี้ปฎิบัติงานอย่างไรช่วยรีวิวให้ดูด้วยครับน่าสนใจ เพื่อนผมเคยแนะนำตัวหนึ่งชื่อ Go Pro เห็นว่าชัดมากระดับกล้อง ADSL เลย

• Pa Mania
  • *
ได้รับแล้วครับ รวดเร็วมากครับ

:sd23: พี่ตู่มาก ๆ ครับ ที่เป็น "ธุระจัดหา" ให้
น่าสนใจครับ

• Pa Mania
  • *
ติดตั้งเสร็จแล้วครับ ที่ติดตั้งได้ไว้เพราะใช้สายเดิมที่ติดตั้งไว้ก่อนหน้านี้ครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2318.0.html
จะมีเปลี่ยนก็แค่สาย AV ต้องใช้สายที่เค๊าแถมให้มาน่ะครับ

ข้อดีอีกอย่างที่ตรงกับการใช้งานของ G1W คือ ขั้วต่อสาย มันจะอยู่ด้านบนหมดเลย ทำให้เก็บสายได้ง่ายและดูไม่ค่อยเกะกะครับ แต่ตรงขั้ว AV out จะเบียดกับตรงขายึดกล้องกับส่วนที่ยึดติดกับกระจก ต้องเลื่อนตัวล๊อคขากล้องหนีออกมานิดนึง (ส่วนใครที่ไม่ต่อสาย AV out แบบผมก็เลื่อนขาเข้าไปให้สุดได้เลย)

ผมต่อ AV out ไปเข้ากับช่อง AV ของ pioneer ไว้ด้วย ภาพก็พอใช้ได้ครับ ไม่ละเอียดมากนักเพราะต่อจากช่อง AV และมีริ้วนิดๆซึ่งน่าจะมาจากคุณภาพการชีลที่ไม่ดีของสาย AV แต่ก็ไม่ซีเรียสครับ เอาไว้ถ้าอยากดูแบบชัดมากๆค่อยมาดูในคอมเอา  :L2736:

เหลือรอลุ้นว่าภาพตอนกลางคืนจะได้สักแค่ไหนครับ  :L2761:

ส่วนรุ่นที่มี GPS เข้าใจว่าน่าจะมีโชว์และบันทึกความเร็วจริงของรถที่จะน้อยกว่าที่หน้าปัทม์รถไว้ด้วย เผื่อเอาไว้เถียงกับคุณตร. (ถ้าเราไม่ผิดนะครับ  :sd42:)
มีเวลาเข้ามารีวิวด้วยครับพี่ตู่ ขอบคุณล่วงหน้า

• Pa Mania
  • *
พี่บังมะ ถ่ายรูปที่ใส่ซิมให้ดูหน่อยครับ รุ่น LS650W หรือเปล่าครับ :L2905: :L2905: :L2905:

พี่ปรีเอา sd card เสียบลึกเข้าไปเลยครับถ้าจะเอาออกก็กดอีกทีมันก็จะเด้งออกมาเลยครับ

• Pa Mania
  • *
พี่ ๆ มีคู่มือการใช้งานที่เป็นไฟล์ PDF ไหมขอลิ้งค์ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน 2013, 16:11:54 โดย พี่ศักดิ์ »

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
พี่ตู่ครับ  ผมไปจัดการโอนเรียบร้อยแล้วครับ

บช. ไทยพานิชย์
ยอด 4200.07
เวลา 15:25
ขออำภัย  ที่ล่าช้าครับพี่ ((คนสุดท้ายเลยยย))  :sd23:

• Pa Mania
  • *
เจาะไหมพี่ตู่ หรือ ติดกาวสองหน้า

แปะกาว 2 หน้า

พี่ ๆ มีคู่มือการใช้งานที่เป็นไฟล์ PDF ไหมขอลิ้งค์ด้วยครับ

มีเป็นคู่มือภาษาอังกฤษมาในกล่องครับ

• Pa Mania
  • *
พี่ปรีเอา sd card เสียบลึกเข้าไปเลยครับถ้าจะเอาออกก็กดอีกทีมันก็จะเด้งออกมาเลยครับ

อ้าวแล้วตัวใหญ่นี่ละ  แสดงว่าไม่ได้ใช้หรอ