ผู้เขียน หัวข้อ: (พี่ลิตกะพี่แบงค์อยู่ไหนเอ่ย เชิญมารับของด้วยจ้า) กันแมลงและหางออสซี่  (อ่าน 192921 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
Re: (เปิดให้โอนเงินแล้วครับ) กันแมลงและหางออสซี่
« ตอบกลับ #600 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2013, 22:41:34 »
" ไม่มีลิมิตชีวิตเกินร้อย ".  :L4396:
Pajero sport .... by titanium.

ออฟไลน์ ศิระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
Re: (เปิดให้โอนเงินแล้วครับ) กันแมลงและหางออสซี่
« ตอบกลับ #601 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2013, 22:52:36 »
100 กระทู้  :L2904: พี่ตามและพี่ๆท่านอื่นสบายดีนะคะ วันนี้ยังไม่ได้เช็คยอดกระทู้ตะเองเลย กันแมลงยังตามมาหลอกมาหลอนอยู่ เช้ามาก็เช็ค ตกมืดก็เช็ค สามีเริ่มว่าบ้าแล้ว :L2905:

:L2756: สู้ๆครับ

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
« ตอบกลับ #602 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 00:49:06 »
 ติดเรียบร้อยคับสำหรับหางออสซี่ กว่าจเอาหางเก่าออกได้สุดยอดๆๆๆ  การติดตั้งง่ายมากคับเเต่ของผมมีอุบัติเหตุสุดเศร้าคับเรียกได้ว่าเเทบร้องไห้เลยคับ หลังจากถอดหางเก่าเสร็จ ขัดสีลบรอยเสร็ดเรียบร้อย ก็ได้ฤกษ์ เเกะห่อสุดสวยหางออสซี่ ลิมิเต็ด เริ่มจากลองทาบวัด เว้น1cm จากชายหลังคาด้านบน ตามคู่มือเเล้ว หลังจากนั้น เเกะกาวเเงม ออกมานึดนึง (เรียกได้ว่าตามคู่มือเเปะ) เเล้วทาบ วัดจากด้านซ้ายมืออย่างเดว ให้เสมดเเละตรง เพราะไม่มีคนดูด้านขวา  โอเครตรง เริ่มเลย เสียงผมสั่งพวกลุยละ เห้ย เเกะกาว จัดไป ด้วยใจร้อนรุ่ม อยากเห็นตอนติดเส็ดมากๆ เพราะตัวเองปีบจับอยู่บนล้อหลัง โอเคร ซ้ายเสมอ ลุย ป้าบ!!!!!!! ติดปึบ !!!!เเกะเเค่ด้านบนสองฝั่ง ยังไม่ทันได้กดดี ลงมาดู พอเล็งๆเอ๋ มันเหลื่มกันนึดนี่หว่า ในใจคิดว่างานง่าย โอวเเม่เจ้าเจ้ากาวสองน่าออสซี่นี่มัน ดูดสุดๆๆ ขนานยังไม่ได้กดเลย ปรากดเเงะไม่ออก พยายามค่อยๆดึง ค่อยๆงัด บันจงยิ่งกว่าเมีย โอ้วเเม่เจ้าเมียร้อง ดฮ้ยม่ายช่าย หางร้อง เปรียๆ ช่ายหนุ่มสองคนหยุดนิ่ง เอาเเล้ว อคลิลิคมันร้าว ประมาณ1cm เเต่เอามือลูป ไม่รูสึกถึงรอยร้าว ทั้งในเเละนอก น้ำตาจะไหล จิงๆในใจน้ำตามันไหลไปเเล้วเเต่ก็ต้องถนอมน้ำใจช่างเพื่อนกันที่ช่วยกันทำ เห้ยไม่เป็นไรลุยต่อ เอาออกมาขยับตั้งเล็งให้ชัวเเล้วติดใหม่จนสำเร็จ เฮ้อ เพราะเราคิดว่าเราปรานีส ที่สุดเเลัวเจ็บจิงๆคับ เเต่ใส่เสร็จออกมาก็สวยคับ สมที่รอคอย ยิ่งเเกะสติกเกอร์ใส่ที่ติดกับหางอยู่ออกมาตอนติดเสร็จ อารมมันเหมือนตัดริบบิ้นเปิดงานเลยทีเดี่ยว  :L2900:เสียดายที่หางน้องชายมีตำหนิซะเเล้ว  :sd21: ฝากพี่คับควรมีคนเล็งด้านหลังเอาใหชัวซักคนนึงคับ หรือถ้าไม่ชัวไม่ควรดึงกาวออกหมดเพราะมันเหนียวเเล้วหางเป็นพลาสติค่อนข้างบางนึดนึงคับเวลาเเกะหรือถอดเเก้ควรใช้ความระมัดระวังอย่างสูงคับ  :sd21:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #603 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 06:31:43 »
ติดเรียบร้อยคับสำหรับหางออสซี่ กว่าจเอาหางเก่าออกได้สุดยอดๆๆๆ  การติดตั้งง่ายมากคับเเต่ของผมมีอุบัติเหตุสุดเศร้าคับเรียกได้ว่าเเทบร้องไห้เลยคับ หลังจากถอดหางเก่าเสร็จ ขัดสีลบรอยเสร็ดเรียบร้อย ก็ได้ฤกษ์ เเกะห่อสุดสวยหางออสซี่ ลิมิเต็ด เริ่มจากลองทาบวัด เว้น1cm จากชายหลังคาด้านบน ตามคู่มือเเล้ว หลังจากนั้น เเกะกาวเเงม ออกมานึดนึง (เรียกได้ว่าตามคู่มือเเปะ) เเล้วทาบ วัดจากด้านซ้ายมืออย่างเดว ให้เสมดเเละตรง เพราะไม่มีคนดูด้านขวา  โอเครตรง เริ่มเลย เสียงผมสั่งพวกลุยละ เห้ย เเกะกาว จัดไป ด้วยใจร้อนรุ่ม อยากเห็นตอนติดเส็ดมากๆ เพราะตัวเองปีบจับอยู่บนล้อหลัง โอเคร ซ้ายเสมอ ลุย ป้าบ!!!!!!! ติดปึบ !!!!เเกะเเค่ด้านบนสองฝั่ง ยังไม่ทันได้กดดี ลงมาดู พอเล็งๆเอ๋ มันเหลื่มกันนึดนี่หว่า ในใจคิดว่างานง่าย โอวเเม่เจ้าเจ้ากาวสองน่าออสซี่นี่มัน ดูดสุดๆๆ ขนานยังไม่ได้กดเลย ปรากดเเงะไม่ออก พยายามค่อยๆดึง ค่อยๆงัด บันจงยิ่งกว่าเมีย โอ้วเเม่เจ้าเมียร้อง ดฮ้ยม่ายช่าย หางร้อง เปรียๆ ช่ายหนุ่มสองคนหยุดนิ่ง เอาเเล้ว อคลิลิคมันร้าว ประมาณ1cm เเต่เอามือลูป ไม่รูสึกถึงรอยร้าว ทั้งในเเละนอก น้ำตาจะไหล จิงๆในใจน้ำตามันไหลไปเเล้วเเต่ก็ต้องถนอมน้ำใจช่างเพื่อนกันที่ช่วยกันทำ เห้ยไม่เป็นไรลุยต่อ เอาออกมาขยับตั้งเล็งให้ชัวเเล้วติดใหม่จนสำเร็จ เฮ้อ เพราะเราคิดว่าเราปรานีส ที่สุดเเลัวเจ็บจิงๆคับ เเต่ใส่เสร็จออกมาก็สวยคับ สมที่รอคอย ยิ่งเเกะสติกเกอร์ใส่ที่ติดกับหางอยู่ออกมาตอนติดเสร็จ อารมมันเหมือนตัดริบบิ้นเปิดงานเลยทีเดี่ยว  :L2900:เสียดายที่หางน้องชายมีตำหนิซะเเล้ว  :sd21: ฝากพี่คับควรมีคนเล็งด้านหลังเอาใหชัวซักคนนึงคับ หรือถ้าไม่ชัวไม่ควรดึงกาวออกหมดเพราะมันเหนียวเเล้วหางเป็นพลาสติค่อนข้างบางนึดนึงคับเวลาเเกะหรือถอดเเก้ควรใช้ความระมัดระวังอย่างสูงคับ  :sd21:

ตอนที่ติดใน meeting ต้องรุมกันหลายคนเลยครับ โดยเฉพาะตอนเล็ง  :L6419:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #604 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 06:35:23 »
11. พี่ปรี                    กันแมลงใส + หางออสซี่ ........... จำนวนการโอน 9400.11
14. พี่ eak Attiwat       กันแมลงใส                  ............ จำนวนการโอน 4200.14     โอนแล้ว
15. พี่แบงค์ Chanathorn กันแมลงดำ                ............ จำนวนการโอน 4200.15
24. พี่บังมะ                   กันแมลงใส                ............. จำนวนการโอน 4200.24     โอนแล้ว
25. พี่ตู่ Nikon               กันแมลงใส+หางออสซี่.............. จำนวนการโอน 9400.25     โอนแล้ว
26. พี่อั๋น ราชพฤกษ์       กันแมลงดำ+หางออสซี่.............. จำนวนการโอน 9400.26     โอนแล้ว
30. พี่ลิต                      หางออสซี่                 ............... จำนวนการโอน 5200.30     โอนแล้ว

สำหรับพี่ๆที่ยังไม่ได้รับของแต่งออสซี่ เชิญรับของได้ที่ midnight meeting เย็น-ค่ำวันพรุ่งนี้ 26  ธค 2013นะครับ

:L4399:

พี่ท่านใดจะมารับของงเย็นนี้แจ้งผมนิดนึงนะครับ จะได้จัดของไป :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #605 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 06:59:35 »
ของผมเก็บใว้ก่อนครับพี่ๆ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #606 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 07:35:03 »

พี่เอ ผมยังแกะกาวของเก่ายังไม่หมดเลย พี่ติดแล้ว เอามาชมเป็นขวัญตาหน่อยครับ  :L2897:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #607 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 07:35:53 »
ตอนที่ติดใน meeting ต้องรุมกันหลายคนเลยครับ โดยเฉพาะตอนเล็ง  :L6419:

หรือว่าผมหางด้วนไปก่อน รอมีทติ้งหน้า ให้พี่ๆช่วยเล็ง  :L2754:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #608 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 08:55:13 »
หรือว่าผมหางด้วนไปก่อน รอมีทติ้งหน้า ให้พี่ๆช่วยเล็ง  :L2754:

คืนนี้ไง ป้อมพี่ลีโจ มีคนช่วยเล็งเพียบครับพี่นุก
หากเคลียร์คิวได้ ผมจะตามไปช่วยเล็ง และยกบันได  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #609 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 09:13:13 »
พี่เอ ผมยังแกะกาวของเก่ายังไม่หมดเลย พี่ติดแล้ว เอามาชมเป็นขวัญตาหน่อยครับ  :L2897:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม 2013, 09:14:57 โดย ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
« ตอบกลับ #610 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 09:15:28 »
อ่านจากที่พี่เอบอก เวลาติดนี่คงต้องใจเย็นๆๆๆสะแล้ว ขอชมรูปหน่อยครับพี่เอว่างามขนาดไหน แล้วรบกวนขอรูปตรงช่วงคลิปเหล็กด้วยน่ะครับพอดีนึกภาพไม่ออก :sd23:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #611 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 10:05:44 »
11. พี่ปรี                    กันแมลงใส + หางออสซี่ ........... จำนวนการโอน 9400.11
14. พี่ eak Attiwat       กันแมลงใส                  ............ จำนวนการโอน 4200.14     โอนแล้ว
15. พี่แบงค์ Chanathorn กันแมลงดำ                ............ จำนวนการโอน 4200.15
24. พี่บังมะ                   กันแมลงใส                ............. จำนวนการโอน 4200.24     โอนแล้ว
25. พี่ตู่ Nikon               กันแมลงใส+หางออสซี่.............. จำนวนการโอน 9400.25     โอนแล้ว
26. พี่อั๋น ราชพฤกษ์       กันแมลงดำ+หางออสซี่.............. จำนวนการโอน 9400.26     โอนแล้ว
30. พี่ลิต                      หางออสซี่                 ............... จำนวนการโอน 5200.30     โอนแล้ว

สำหรับพี่ๆที่ยังไม่ได้รับของแต่งออสซี่ เชิญรับของได้ที่ midnight meeting เย็น-ค่ำวันพรุ่งนี้ 26  ธค 2013นะครับ

:L4399:

พี่ท่านใดจะมารับของงเย็นนี้แจ้งผมนิดนึงนะครับ จะได้จัดของไป :L4399:

เย็นนี้เจอกันครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #612 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 11:04:44 »
ก็ของพี่กิตอ่ะ กระทู้: 4,758 ของแบนอ่ะเศษๆ หรือว่าพี่ตามจะเปลี่ยนกฎให้ไปขอจากคนอื่นได้อ่ะ จะไปขอจากพี่กิต  :L2901:

:sd23: พี่ๆท่านอื่นที่ช่วยเชียร์นะคะ
เอาใจช่วยครับ  อะไรที่ได้จากความพยายามจะมีค่าที่ควรเก็บรักษา

การโพสกระทู้ของแม่น้องโช เป็นการโพสพูดคุยแบบธรรมชาติ(ผมชอบมากๆ)    บางท่านเล่นใช่วิธีปั่นกระทู้แบบว่า กดแต่ตัวการ์ตูน  ทักทายนิดหน่อย หัวเราะบ้าง  แบบนั้นเราก็เห็นและทราบว่าปั่นกระทู้ก็มีการเตือนๆกันไปครับ    ขอเอาแม่น้องโชเป็นตัวอย่างในการสร้างจำนวนกระทู้นะครับ

ไม่ต้องรีบโพสหรอกแค่มาเล่นบ่อยๆ มาคุยบ่อยๆ ถามเยอะๆ  เดี๋ยวก็ครบเองครับ   ถึงเวลานั้นรับรองหายเหนื่อย

:L2734: :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 11:36:15 »
เอาใจช่วยครับ  อะไรที่ได้จากความพยายามจะมีค่าที่ควรเก็บรักษา

การโพสกระทู้ของแม่น้องโช เป็นการโพสพูดคุยแบบธรรมชาติ(ผมชอบมากๆ)    บางท่านเล่นใช่วิธีปั่นกระทู้แบบว่า กดแต่ตัวการ์ตูน  ทักทายนิดหน่อย หัวเราะบ้าง  แบบนั้นเราก็เห็นและทราบว่าปั่นกระทู้ก็มีการเตือนๆกันไปครับ    ขอเอาแม่น้องโชเป็นตัวอย่างในการสร้างจำนวนกระทู้นะครับ

ไม่ต้องรีบโพสหรอกแค่มาเล่นบ่อยๆ มาคุยบ่อยๆ ถามเยอะๆ  เดี๋ยวก็ครบเองครับ   ถึงเวลานั้นรับรองหายเหนื่อย

:L2734: :L2734:
:L2739: จะโดนข้อหา ปั่น ปันแป๊ะ เปล่าเรา นี่

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 12:06:56 »
จัดมาให้ฃมคับพี่นุก  รูปตอนกำลัง ขัดกาวสองหน้าคับ ใช้เครื่องปั่นหัวโฟม ปาดออกพร้องลงน้ำยาสลายสิริโคน เเต่กว่าจะหมดก็เกือบครึ่งชั่วโมง รูปเหตุการสุดเศร้ารร้าวใน
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
« ตอบกลับ #615 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 14:16:47 »
แว่นตาออสซี่.....แตก 
Pajero sport .... by titanium.

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #616 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 14:23:49 »
ทั้งหาง แว่น กันแมลงออสซี่มันเป็นพลาสติกแบบอคิลิก ต้องระวังเพราะมีสิทธิที่จะแตก ร้าวได้ง่าย

เห็นแล้วก็เศร้าแทน  :L4386:  :L4386:  :L4386:

หางออสซี่เราก็ยังไม่ได้ติด คงต้องใช้บริการร้านผู้ชำนาญการซะแล้ว
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ แบงค์ Chanathorn

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #617 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 17:42:26 »
พี่ตามครับขอโทษด้วยครับไม่ได้เข้ามาสักระยะ ไม่ทราบว่ามีการโอนเงินแล้ว เห็นชื่อติดค้างอยู่ เดี่ยวพรุ่งนี้จัดให้ครับพี่ แต่ของขอรับหลังปีใหม่นะครับช่วงนี้กำลังมันเลยครับงาน ยุ่งมาก   

:sd23: :sd23:

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #618 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 19:14:15 »
เศร้าแทนเลยครับพี่สุรศักดิ์  :sd21:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #619 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2013, 20:06:50 »
แหล่มเลยคับพี่ เอ    :L2736: