ผู้เขียน หัวข้อ: (พี่ลิตกะพี่แบงค์อยู่ไหนเอ่ย เชิญมารับของด้วยจ้า) กันแมลงและหางออสซี่  (อ่าน 192959 ครั้ง)

ออฟไลน์ โย

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
นี่สั่งมาเหมือนเป็นตัวแทนศูนย์ได้เลยน่ะครับเนี่ยย....มันเยอะมากๆๆๆ :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ไม่นานเกินรอแล้วครับ เมื่อเช้าเพื่อนผมแจ้งมาว่า กำลังดำเนินการแพ็คอยู่ กำลังพยายามจะแพ๊คทั้งหมดลงในกล่องเดียวว่าได้หรือไม่ครับ และขณะเดียวกันก็ยังรอของอยู่อีกบางส่วนครับ คิดว่าไม่นานนี้จะ confirm จำนวนได้ครับ

:sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
เปิดร้านขายของแต่งเลยดีมั๊ยครับ มันเยอะจริง ๆ  :L2900:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
เปิดร้านขายของแต่งเลยดีมั๊ยครับ มันเยอะจริง ๆ  :L2900:
นั้นสิคับพี่ชิน  :L2888:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ไม่นานเกินรอแล้วครับ เมื่อเช้าเพื่อนผมแจ้งมาว่า กำลังดำเนินการแพ็คอยู่ กำลังพยายามจะแพ๊คทั้งหมดลงในกล่องเดียวว่าได้หรือไม่ครับ และขณะเดียวกันก็ยังรอของอยู่อีกบางส่วนครับ คิดว่าไม่นานนี้จะ confirm จำนวนได้ครับ
 :sd23: :sd23:

ขออนุญาตสอบถามครับพี่ตาม :sd23: ไม่ทราบว่าถ้าแยกส่งเป็นล็อตย่อยๆจะประหยัดค่าส่ง+ค่าภาษี+ค่าดำเนินการได้มากน้อยกว่าส่งรวมล็อตใหญ่หรือเปล่านะครับ อีกอย่าง..การส่งเป็นล็อตย่อยๆอาจจะมีโอกาสตกเป็นเป้าให้ศุลกากรเพ่งเล็งได้น้อยกว่าล็อตใหญ่หรือเปล่าครับ ทั้งหมดนี้เป็นข้อสังเกตส่วนตัวเท่านั้นครับ หากปัจจัยทุกข้อได้รับการคำนวณและพิจารณามาอย่างละเอียดถี่ถ้วนดีแล้ว ผมต้องขออภัยด้วยครับ :L4399: :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาตสอบถามครับพี่ตาม :sd23: ไม่ทราบว่าถ้าแยกส่งเป็นล็อตย่อยๆจะประหยัดค่าส่ง+ค่าภาษี+ค่าดำเนินการได้มากน้อยกว่าส่งรวมล็อตใหญ่หรือเปล่านะครับ อีกอย่าง..การส่งเป็นล็อตย่อยๆอาจจะมีโอกาสตกเป็นเป้าให้ศุลกากรเพ่งเล็งได้น้อยกว่าล็อตใหญ่หรือเปล่าครับ ทั้งหมดนี้เป็นข้อสังเกตส่วนตัวเท่านั้นครับ หากปัจจัยทุกข้อได้รับการคำนวณและพิจารณามาอย่างละเอียดถี่ถ้วนดีแล้ว ผมต้องขออภัยด้วยครับ :L4399: :L4399:

การส่งแบบแบ่งเป็น lot ย่อยๆ นั้นอาจจะหลบเลี่ยงการเป็นเป้าของศุลกากรได้บ้างครับ แต่เนื่องจากสินค้าที่มานั้นต้องแจ้งประเภทให้ถูกต้อง และประเภทของที่ส่งเข้ามานี้คือ "ชิ้นส่วนรถยนต์" ซึ่งเป็นของที่ศุลกากรชอบมาก เพราะมีอัตราภาษีแพงพอสมควร ดังนั้นการลอดหูลอดตาจึงเป็นไปได้ค่อนข้างยาก ประกอบกับชื่อผู้รับซึ่งต้องเป็นผู้ที่มีการลงทะเบียนไว้กับบริษัทขนส่งนั้นเป็นชื่อผมที่มีประวัติการนำเข้ามาอยู่แล้ว ดังนั้นในกรณีนี้หากแบ่งเป็น lot ย่อยๆ คงไม่รอดครับ เพราะเขาจะตรวจสอบ database ตามชื่อผู้นำเข้าด้วย นอกจากจะมีชื่อของคนใหม่ แต่ก็ต้องไปทำเรื่องลงทะเบียนกับบริษัทขนส่งอีก

นอกจากนั้นการแยกเป็น lot ย่อย ค่าขนส่งจะค่อนข้างแพง ด้วยครับ ดังนั้นผมคิดว่าการนำเข้ามาครั้งเดียว หรือแบ่งเป็น lot ย่อยๆ สำหรับของแต่ออสซี่นี้นะครับ แตกต่างกันไม่มาก แต่ถ้าเป็นของอย่างอื่นๆที่มีขนาดเล็กหน่อย พอเป็นไปได้ครับ

:L4399: :L4399:

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *

กว่าผมเปิดร้าน พวกพี่ก็แต่งกันไปหมดแล้ว ... แล้วผมจะขายใครละทีนี้  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
มีส่วนเพิ่มส่วนต่างยังงัยแจ้งเลยคับพี่ตามสุดยอดคับ   :L2900: จะเก็บไว้โชว์ในตู้ของหายาก.  :L2734:
Pajero sport .... by titanium.

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
การส่งแบบแบ่งเป็น lot ย่อยๆ นั้นอาจจะหลบเลี่ยงการเป็นเป้าของศุลกากรได้บ้างครับ แต่เนื่องจากสินค้าที่มานั้นต้องแจ้งประเภทให้ถูกต้อง และประเภทของที่ส่งเข้ามานี้คือ "ชิ้นส่วนรถยนต์" ซึ่งเป็นของที่ศุลกากรชอบมาก เพราะมีอัตราภาษีแพงพอสมควร ดังนั้นการลอดหูลอดตาจึงเป็นไปได้ค่อนข้างยาก ประกอบกับชื่อผู้รับซึ่งต้องเป็นผู้ที่มีการลงทะเบียนไว้กับบริษัทขนส่งนั้นเป็นชื่อผมที่มีประวัติการนำเข้ามาอยู่แล้ว ดังนั้นในกรณีนี้หากแบ่งเป็น lot ย่อยๆ คงไม่รอดครับ เพราะเขาจะตรวจสอบ database ตามชื่อผู้นำเข้าด้วย นอกจากจะมีชื่อของคนใหม่ แต่ก็ต้องไปทำเรื่องลงทะเบียนกับบริษัทขนส่งอีก

นอกจากนั้นการแยกเป็น lot ย่อย ค่าขนส่งจะค่อนข้างแพง ด้วยครับ ดังนั้นผมคิดว่าการนำเข้ามาครั้งเดียว หรือแบ่งเป็น lot ย่อยๆ สำหรับของแต่ออสซี่นี้นะครับ แตกต่างกันไม่มาก แต่ถ้าเป็นของอย่างอื่นๆที่มีขนาดเล็กหน่อย พอเป็นไปได้ครับ

:L4399: :L4399:

รับทราบครับ :sd23:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
ยืนยันว่าหางออสซี่นี่หายากจริงๆ ผมให้พี่ชายหาให้ที่ซิดนีย์ เอเจนบอกว่าใช้เวลาสั่ง 1 สัปดาห์ พอดีพี่ชายจะกลับมาวันนี้ เลยเอามาไม่ได้ แต่สั่ง 1.bonnet protector 2.headlight guard ไป เสียดายตอนนั้นไม่คิดจะแต่งรถ เลยไม่ได้สั่งที่พี่ตาม อดเลยหางออซซี่  :sd21:  :sd21:  :sd21:

ออฟไลน์ ศิระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5

• Pa Mania
  • *
มา update ล่าสุดนะครับ สินค้าทั้งหมดได้ครบตามจำนวนที่พี่ๆสั่งกันมาครับ ทั้งกันแมลงและหางออสซี่ หลังจากถอดออกจากกล่อง และทำการ repack ใหม่ ทั้งหมดยัดเข้ามาอยู่ในกล่องเดียวแบบนี้ครับ

และได้รับแจ้งว่าวันนี้บริษัทขนส่งได้เข้าไปรับของแล้วครับ กำลังออกเดินทางจากออสเตรเลีย คาดว่าจะมาถึงที่เมืองไทยประมาณ กลางอาทิตย์หน้า

ทีนี้ต้องลุ้นหน่อยครับว่าจะสามารถเคลียร์ภาษีทั้งหมดออกมาได้ทัน meeting วันที่ 22 หรือเปล่านะครับ อยากให้พี่ๆได้เอาไปใช้กันก่อนปีใหม่ครับ จะพยายามเต็มที่  :L2756: :L2756: :L2756: แต่ถ้าไม่ทันไม่ว่ากันนะครับ  :L4387: :L4387: :L4387:

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
Pajero sport .... by titanium.

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
 จากกองเป็นภูเขา  :sd06:
  :L2900: เหลือแค่เนี้ย   :L2734:
มา update ล่าสุดนะครับ สินค้าทั้งหมดได้ครบตามจำนวนที่พี่ๆสั่งกันมาครับ ทั้งกันแมลงและหางออสซี่ หลังจากถอดออกจากกล่อง และทำการ repack ใหม่ ทั้งหมดยัดเข้ามาอยู่ในกล่องเดียวแบบนี้ครับ

เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
:L2753: ขอบคุณมากมายคับพี่ตาม :L2758:

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
เห็นแค่นี้ก้อภูมิใจแย้วจร้า    :L2900:  :L2900:  ขอบคุณคับพี่ตาม    :L2897:

• Pa Mania
  • *
เมื่อของทั้งหมดออกเดินทางมาแล้ว ทีนี้ผมต้องรบกวนพี่ๆทุกท่านโอนเงินกันละนะครับ  :sd23: :sd23:

บัญชีที่ทำการโอนนะครับ

ชื่อบัญชี นายตามโพธ ต่อสุวรรณ
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเดอะเซอร์เคิล ราชพฤกษ์
เลขที่บัญชี 403-200489-6

ขอให้พี่ๆโอนมาโดยมีจำนวนพร้อมเศษตามลำดับดังนี้นะครับ ผมสรุปจำนวนโอนของพี่แต่ละท่านที่สั่งของไว้แล้วครับ รบกวนพี่ๆตรวจสอบ หากมีข้อผิดพลาดช่วยแจ้งด้วยนะครับ

1. พี่บังมัต                 กันแมลงใส + หางออสซี่ .......... จำนวนการโอน 9400.01
2. พี่เล็กเด็กมีน          กันแมลงใส                 ............ จำนวนการโอน 4200.02
3. พี่ชิน ปาดำ บุรีรัมย์  กันแมลงใส                 ............ จำนวนการโอน 4200.03
4. พี่ลีโจ                   กันแมลงใส                 ............ จำนวนการโอน 4200.04
5. พี่ต้น2335             กันแมลงใส                 ............ จำนวนการโอน 4200.05
6. พี่นุก ปทุมธานี        กันแมลงใส + หางออสซี่ ........... จำนวนการโอน 9400.06
7. พี่โย                     กันแมลงใส + หางออสซี่ ........... จำนวนการโอน 9400.07
8. พี่เจมส์                  กันแมลงดำ                  ........... จำนวนการโอน 4200.08
9. พี่หยก                   กันแมลงใส                  ........... จำนวนการโอน 4200.09
10. พี่น้องเอก             กันแมลงใส                  ........... จำนวนการโอน 4200.10
11. พี่ปรี                    กันแมลงใส + หางออสซี่ ........... จำนวนการโอน 9400.11
12. พี่อั๋น ราชบุรี          กันแมลงใส                  ............จำนวนการโอน 4200.12
13. พี่ม่อน                  กันแมลงดำ                  ............จำนวนการโอน 4200.13
14. พี่ eak Attiwat       กันแมลงใส                  ............ จำนวนการโอน 4200.14
15. พี่แบงค์ Chanathorn กันแมลงดำ                ............ จำนวนการโอน 4200.15
16. พี่น้องต้น White860 กันแมลงดำ                 ............ จำนวนการโอน 4200.16
17. พี่สุรศักดิ์ TE37       กันแมลงใส+หางออสซี่  ............ จำนวนการโอน 9400.17
18. พี่ดล 2523             กันแมลงใส+หางออสซี่ ............. จำนวนการโอน 9400.18
19. พี่เต้ย แม่กลอง        กันแมลงใส                ............. จำนวนการโอน 4200.19
20. พี่ศิระ                    กันแมลงใส                .............. จำนวนการโอน 4200.20
21. พี่สุนทร                  กันแมลงใส                ............. จำนวนการโอน 4200.21
22. พี่อิฐ                      กันแมลงใส                ............. จำนวนการโอน 4200.22
23. พี่โต้ง                     กันแมลงใส                ............. จำนวนการโอน 4200.23
24. พี่บังมะ                   กันแมลงใส                ............. จำนวนการโอน 4200.24
25. พี่ตู่ Nikon               กันแมลงใส+หางออสซี่.............. จำนวนการโอน 9400.25
26. พี่อั๋น ราชพฤกษ์       กันแมลงดำ+หางออสซี่.............. จำนวนการโอน 9400.26
27. พีชล ลำลูกกา          หางออสซี่                 .............. จำนวนการโอน 5200.27
28. พี่หนุ่ม ปา 2.4          หางออสซี่                 .............. จำนวนการโอน 5200.28
29. พี่เอ Ukritt               หางออสซี่                 .............. จำนวนการโอน 5200.29
30. พี่ลิต                      หางออสซี่                 ............... จำนวนการโอน 5200.30
31. พี่น้องนัท                 หางออสซี่                 .............. จำนวนการโอน 5200.31

เหมือนที่ตกลงกันมาตั้งแต่ตั้นนะครับ สำหรับพี่ๆที่อยู่ในกรุงเทพฯ สามารถรับของได้ตามงาน meeting ถ้าสามารถมาทัน meeting แรกที่จะรับได้คือ meeting IFRIT วันที่ 22 ธันวาคม แต่ถ้ามาไม่ทัน เดี๋ยวผมจะ set วัน meeting กันแมลงอีกครั้งนะครับ

ส่วนพี่ๆที่อยู่ในต่างจังหวัด .... รบกวนแจ้งชื่อที่อยู่จัดส่งมาด้วยตอนแจ้งโอนเงินนะครับ สำหรับค่าขนส่งนั้น เดี๋ยวของมาถึงแล้ว ผมจะแจ้งรบกวนพี่ๆในต่างจังหวัดโอนค่าส่งมาให้อีกครั้งครับ (ต้องให้บริษัทขนส่งประเมินอีกทีครับ ผมไม่ใช้ไปรษณีย์ในการส่งในครับ เกรงว่าจะเกิดความเสียหายครับ)

:sd23: :sd23: :sd23: