ผู้เขียน หัวข้อ: (พี่ลิตกะพี่แบงค์อยู่ไหนเอ่ย เชิญมารับของด้วยจ้า) กันแมลงและหางออสซี่  (อ่าน 192926 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
:L4365: อยากได้แต่ ขอเสนอไม่ผ่านการอนุมัติ  :L4386:

ผมก็ยังไม่ได้เสนอครับ แต่สั่งไปแล้วนะพี่เอ๊กซ์
 ปรึกษาพี่เจมส์ จุ ได้ครับเรื่องนี้

ปูลิง : Lot นี้ท่าทางจะมาเป็น lot ใหญ่(หากได้ครบจำนวน) บางทีครั้งนี้อาจจะเป็นสินค้าแบบ limited edition ก็ได้ใน
        อนาคตยังไงก็ขอบคุณพี่ตาม ที่เป็นธุระจัดหา แถมเตรียมเคลียร์กับศุลการกรให้อีก  :L2900: เพื่อสมาชิกจริง ๆ

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
ผมก็ยังไม่ได้เสนอครับ แต่สั่งไปแล้วนะพี่เอ๊กซ์
 ปรึกษาพี่เจมส์ จุ ได้ครับเรื่องนี้

ปูลิง : Lot นี้ท่าทางจะมาเป็น lot ใหญ่(หากได้ครบจำนวน) บางทีครั้งนี้อาจจะเป็นสินค้าแบบ limited edition ก็ได้ใน
        อนาคตยังไงก็ขอบคุณพี่ตาม ที่เป็นธุระจัดหา แถมเตรียมเคลียร์กับศุลการกรให้อีก  :L2900: เพื่อสมาชิกจริง ๆ

ผมว่าเคลียร์กับคนที่บ้านยากกว่านะครับ  :sd42:  :sd42:

แต่ผมก็ไม่เคยบอกนะครับ จัดมาก่อนแล้วบอกที่หลังประจำครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ผมว่าเคลียร์กับคนที่บ้านยากกว่านะครับ  :sd42:  :sd42:

แต่ผมก็ไม่เคยบอกนะครับ จัดมาก่อนแล้วบอกที่หลังประจำครับ

ผมก็ใช้มุกเดียวกับพี่อิฐพี่มัติเลย :sd42: ขืนบอกก็ไม่ได้แหกน่ะสิ  :L2754: เรียกมุกนี้ว่า "มุกตายเอาดาบหน้า" ครับ :L2739:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260

ผมก็ใช้มุกเดียวกับพี่อิฐพี่มัติเลย :sd42: ขืนบอกก็ไม่ได้แหกน่ะสิ  :L2754: เรียกมุกนี้ว่า "มุกตายเอาดาบหน้า" ครับ :L2739:

:L6415: มาได้หลายรายการแล้วนิพี่หยก ... แสดงว่ายังไม่ตาย  :sd42: :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
ถ้าซื้อหน้า Dealer เจอราคาอาจเป็นลมได้นะครับ ... ส่วนที่พวกเราสั่งกันเข้ามานี้ เพื่อนผมดีลกับ Agent ขายอะไหล่ของ Mitsu ครับ ปกติ Agent พวกนี้จะส่งอะไหล่ให้กับพวก Dealer ด้วยครับ เพราะเป็น After Market Part Agent ที่แต่งตั้งโดย Mitsu เอง (ระบบการขาย และกระจายสินค้าของที่โน่นไม่เหมือนบ้านเรานะครับ ที่โน่นเขาไม่มีคลองถม วรจักร แต่เขาจะมีการแต่งตั้ง agent มารับผิดชอบในการขายและกระจายสินค้าพวกอะไหล่ แม้แต่ Dealer เอง อะไหล่บางอย่างก็เลือกที่จะมาซื้อจาก Agent พวกนี้ ดีกว่าและสะดวกกว่าไปสั่งตรงๆจาก Mitsu ครับ)

Agent เขาจะเป็นตัวกลางประสานงาน Deal กับ Mitsu อีกทีครับ แต่เพื่อนผมรู้จักกับ Mitsu Australia ด้วย เพราะมีลูกค้า Mitsu ที่ซื้อ EVO หลายคนอยากแต่งรถ Mitsu ก็จะส่งมาให้ที่อู่เพื่อนผมเป็นคนดูแลต่อให้ .... เพื่อนผมก็เลยสามารถ Deal กับ Agent ที่ปกติสั่งอะไหล่กันประจำ (มาแต่ EVO) และสามารถตามความคืบหน้าของ order จากทาง mitsu โดยตรงก็ได้ครับ ก็เลยจะรู้ความเคลื่อนไหวของ order ตลอด

ด้วยระบบนี้เองครับ ถ้าไปหาซื้อเองน่าจะลำบาก .... จริงๆมีหลายคนพยายามที่จะสั่งเข้ามานะครับ คงเป็นเพราะเห็นผมสั่งแล้วมีคนสนใจเยอะ ... หรือบางเว็บก่อนหน้านี้ก็อยากทำเท่ห์สั่งเข้ามาบ้าง เพราะเห็นปามาเนียสั่งได้ก็อยากสั่งบ้าง .... ไปรับปากสมาชิกว่าจะสั่งเข้ามา...แล้วก็ไปหาซื้อตาม Dealer ครับ เจอราคาเข้าไปก็จุกแล้ว ... เจอการ Pack การจัดส่ง แถมเข้ามาเจอแจ้งเป็นอะไหล่รถยนต์เจอเคลียร์กับศุลกากรอีก .... สุดท้ายโทรหาผม แจ้งว่า "พี่ตาม สั่งเผื่อผมด้วย" ซะงั้น

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ได้ยินได้ฟังแบบนี้ ผมขอ เพิ่มหาง 1 ที่ครับพี่ตาม ไปตายเอาดาบหน้า เหมือนพี่ๆด้านบนแล้วกัน อย่างน้อยน่าจะมีเพื่อนตายบ้างครับ

ปล.เตรียมเครื่องรูดไว้ให้ผมด้วยครับ เผื่อต้องใช้งบโครตลับ  :sd42: :sd42:

ขอบคุณพี่ตามที่เป็นธุระจัดหาให้สมาชิกครับ  :sd23:  :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน 2013, 05:20:04 โดย นุก (ปทุมธานี) »

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
  :L4365:  ขอบคุณพี่ตามมากๆครับ  :L4399: ที่น้องปา2.4 ของผมได้มีโอกาสเปลี่ยนเป็นหางนอก(ออสซี่)  :L2758:
นับถือน้ำใจของพวกพี่ๆจริงๆที่เป็นธุระจัดหาของเล่นที่ไม่เหมือนใครซึ่งหาไม่ได้จากที่ไหนต้องที่ Pamania เท่านั้น
 :sd23:  :sd23:  :sd23:  :L2900:  :L2900:  :L2900:  :L2753:   :L4399:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
 :L4365: :L4365: :L4365:

เร็วๆอย่าช้า เที่ยวบินนี้จะเต็มแล้วครับ
ผมยังอยากเกาะล้อไปด้วยเลย 555

:L2900: :L6415: :L6415: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
  :L4365:  ขอบคุณพี่ตามมากๆครับ  :L4399: ที่น้องปา2.4 ของผมได้มีโอกาสเปลี่ยนเป็นหางนอก(ออสซี่)  :L2758:
นับถือน้ำใจของพวกพี่ๆจริงๆที่เป็นธุระจัดหาของเล่นที่ไม่เหมือนใครซึ่งหาไม่ได้จากที่ไหนต้องที่ Pamania เท่านั้น
 :sd23:  :sd23:  :sd23:  :L2900:  :L2900:  :L2900:  :L2753:   :L4399:

แหม๋ถูกใจ  กดให้อีก 1 likeครับ

ผมแนะนำให้ซื้อไว้ก่อน  ถ้าไม่ได้ใส่เอามาขายต่อก็ได้ครับ  โอกาสมาแล้ว    นี่แหละเป็นที่มาที่ผมชอบแซวว่า " ระวังน่ะมีเงิน ก็ทำอะไรไม่ได้ หรือ มีเงินก็หาซื้อไม่ได้  555555 "
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :sd21:  พี่ตามและพี่ๆทีมงานคับ ผมขออนุญาติขึ้นเครื่องไปด้วยจะได้มั้ยคับ รอมานานแสนนาน และแล้วโอกาสก้อมาสำหรับหางนอกแบบนี้

:sd21: :sd21:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
:L6415: มาได้หลายรายการแล้วนิพี่หยก ... แสดงว่ายังไม่ตาย  :sd42: :sd42: :sd42:

ผมใช้วิชาตัวเบาหนีรอดมาได้ทุกครั้งครับ :L2905: :L2901: :L2901:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

คุณตาม ผมสนใจหางครับ แต่ขอถามว่าใส่แบ้วมีประโยชน์เหมิอนหางปินหรือไม่ครับ แล้วติดตั้งเองง่ายไม่ ต้องใช้ความชำนาญหรือไม่ครับ

ขออนุญาติช่วยพี่ตามตอบนะครับ

ประโยชน์ไม่ต่างกันครับ คหสต มองจากมุมองศาของชิ้นงาน เผลอๆประสิทธิภาพอาจดีกว่าหางปินด้วยซํ้าครับ

ส่วนเรื่องการติดตั้งไม่ยากไปกว่าหางปินครับ ชิ้นงานออกแบบการติดตั้งบน concept ของงาน DIY ครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
พี่ตาม รู้ไหม ว่าฉีดที่ไหน
ลองค้นหาแบบลึกๆที

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่มี lot หนึ่งที่ของที่ Australia หมด .... ของถูกส่งมาถึงผม ใบส่งมากลายเป็น Origin มาจากไต้หวันครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *

ประโยชน์ไม่ต่างกันครับ คหสต มองจากมุมองศาของชิ้นงาน เผลอๆประสิทธิภาพอาจดีกว่าหางปินด้วยซํ้าครับ

ส่วนเรื่องการติดตั้งไม่ยากไปกว่าหางปินครับ ชิ้นงานออกแบบการติดตั้งบน concept ของงาน DIY ครับ  :L4399:

ตามพี่กิตติแจ้งเลยครับพี่ลิต

ในแง่การเปรียบเทียบกับหางปินส์ ถ้าเป็นความสวยงามก็แล้วแต่คนจะชอบครับ การออกแบบมาแตกต่างกัน วัสดุที่ใช้ก็แตกต่างกัน ส่วนเรื่องประโยขน์ในการลดฝุ่นหรือน้ำที่เกาะอยู่ที่กระจกบานหลังนั้นไม่แตกต่างกันมากครับ เพราะหลักการเดียวกัน เพียงแต่หางออสซี่เมื่อติดแล้วองศาในการตัดลมจะมากกว่าเล็กน้อย ก็อาจมีลมลงมาช่วยกดมากกว่า แต่ผลลัพท์คิดว่าแตกต่างกันไม่มากครับ

การติดตั้งเป็น Concept DIY เหมือนพี่กิตติบอกครับ สามารถติดตั้งเองได้ แต่อาจต้องมีผู้ช่วยซักคน เพราะชิ้นงานมันกว้างเท่าตัวรถ ดังนั้นหาอีกคนมาช่วยประคองระดับตอนติดตั้งจะง่ายกว่าครับ

:L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *

ขอบคุณพี่กิตติที่ช่วยตอบคำถามแทนครับผม  :L2758: :L2758: :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
:sd21:  พี่ตามและพี่ๆทีมงานคับ ผมขออนุญาติขึ้นเครื่องไปด้วยจะได้มั้ยคับ รอมานานแสนนาน และแล้วโอกาสก้อมาสำหรับหางนอกแบบนี้

:sd21: :sd21:

ขออนุญาติ confirm นิดนึงครับว่าเป็น "หาง" นะครับที่ต้องการ ไม่ใช่กันแมลงนะ  :L2761: :L2761:

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาติ update ซักหน่อยครับ ... สำหรับพี่ๆที่ขึ้นว่ารอ confirm ตัดสินใจแล้ว confirm กลับมาอีกทีก็ได้ครับ ยังพอมีเวลา

:sd23: :sd23:

พี่ๆที่สนใจลงชื่อได้เลยครับ .... ช่วยระบุแบบที่ต้องการด้วยนะครับว่าจะเอาแบบใสหรือดำ .... และช่วยระบุวิธีการที่ต้องการรับสินค้าด้วยนะครับ ว่าจะมารับใน meeting หรือ จะให้ส่งสินค้าไปให้ครับ เบื้องต้นมีแค่ 10 ชุดก่อนนะครับ เพราะที่ออสเตรเลียหาของได้เท่านี้ครับ ถ้าจะต้องการมากกว่านี้ต้องรอเช็คของอีกทีครับ

Condition สำหรับผู้ที่สนใจนะครับ ใน 10 ชุดนี้ ผมขออนุญาติให้สิทธิกับสมาชิก Full Member ของบ้านปามาเนียเราก่อนนะครับ ดังนั้นจะรับจองเฉพาะที่หน้ากระทู้เท่านั้น ไม่รับจองทางโทรศัพท์ หรือ email นะครับ ดังนั้นฝากถึงสมาชิกบ้านอื่นๆที่อยากได้ รอก่อนนะครับ หาก 10 ชุดนี้มีเหลือจะแบ่งไปให้ครับ แต่หากไม่เหลือก็เสียใจด้วยครับ

รายชื่อพี่ๆที่สั่งจองกันแมลง

1. พี่มัติ                      แบบใส
2. พี่เล็ก เด็กมีนฯ         แบบใส
3. พี่ชิน ปาดำ บุรีรัมย์    แบบใส
4. พี่ลีโจ                     แบบใส
5. พี่ต้น                      แบบใส
6. พี่นุก ปทุมธานี          แบบใส
7. พี่โย                       แบบใส
8. พี่เจมส์                    แบบสีดำ
9. พี่หยก                    แบบใส
10. พี่น้องเอก              แบบใส

ที่นั่งสำรอง
11. พี่ปรี                     แบบใส
12. พี่อั๋น                    แบบใส
13. พี่ม่อน                   แบบสีดำ
14. พี่eak Attiwat         แบบใส
15. พี่แบงค์ Chanathorn แบบสีดำ
16. พี่น้องต้น White860 แบบสีดำ
17. พี่สุรศักดิ์ TE37        แบบใส
18. พี่ดล 2523              แบบใส
19. พี่เต้ย แม่กลอง        แบบใส
20. พี่ศิระ Inter             แบบใส
21. พี่สุนทร                  แบบใส
22. พี่อิฐ                      แบบใส
23. พี่โต้ง                     แบบใส
24. พี่บังมะ                   แบบใส
25. พี่ตู่ Nikon               แบบใส

เปิดสั่งหางออสซี่เพิ่มตามคำเรียกร้องด้วยครับ
1. พี่ชล ลำลูกกา
2. พี่หนุ่ม ปา2.4
3. พี่ปรี
4. พี่กิตติ
5. พี่สุรศักดิ์ TE37
6. พี่ดล 2523
7. พี่เอ Ukrit
8. พี่ตู่ Nikon
9. พี่บังมัติ
10. พี่นุก
11. พี่ลิต (รอ confirm)
12. พี่น้องนัท (รอ confirm)

ปล. สำหรับพี่ พี่นึก ที่ประมูลได้ในงานครบรอบปี ไม่ต้องลงชื่อนะครับ ผมสั่งแยกไปให้ต่างหากแล้วครับ และใน lot นี้จะมีหางออสซี่ของพี่ชล ลำลูกกา มาด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาติ แจ้งกำหนดปิดยอดจองในเวลาเที่ยง 12.00น. ของวันจันทร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2556 นะครับ

เนื่องจากจำนวนที่พี่ๆจองกันเข้ามา ล้นทะลักออกมาจากจำนวนเดิมที่ผมกะเอาไว้จำนวนมาก เกรงว่าจะมีผลกระทบสูงกับระยะเวลาในการจัดของ เนื่องจากหากมีจำนวนมากเกินไปและ stock ที่มีอยู่ใน Australia ไม่เพียงพอ อาจจะต้องรอการผลิตและส่ง จะทำให้ระยะเวลาเนิ่นนานจนเกินไปครับ

และผมได้รับแจ้งจากทาง Australia เมื่อเช้านี้ว่า หากจำนวนมากเกินไป ค่าขนส่งจะเริ่มแพงขึ้นมากกว่าเดิมมาก นั่นหมายรวมถึงค่าภาษีที่จะเพิ่มขึ้นตามไปด้วย และจะเริ่มไม่สามรถคงความเป็น economic of scale ในการสั่งได้ครับ (หากยังเลือกวิธีการส่งแบบนี้) ถ้าจำนวนมากกว่านี้ทางขนส่งเริ่มจะอยากให้เราส่งทางเรือ โดยการตีกล่องไม้แล้วส่งโดยการ share ตู้มากับสินค้าอื่นๆของเขา แต่จะทำให้ระยะเวลาในการจัดส่งนานมากครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขออนุญาติ confirm นิดนึงครับว่าเป็น "หาง" นะครับที่ต้องการ ไม่ใช่กันแมลงนะ  :L2761: :L2761:

คอนเฟิม หางจร้า  พี่ตาม  :L2904: :L2758:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ขออนุญาติ แจ้งกำหนดปิดยอดจองในเวลาเที่ยง 12.00น. ของวันจันทร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2556 นะครับ

เนื่องจากจำนวนที่พี่ๆจองกันเข้ามา ล้นทะลักออกมาจากจำนวนเดิมที่ผมกะเอาไว้จำนวนมาก เกรงว่าจะมีผลกระทบสูงกับระยะเวลาในการจัดของ เนื่องจากหากมีจำนวนมากเกินไปและ stock ที่มีอยู่ใน Australia ไม่เพียงพอ อาจจะต้องรอการผลิตและส่ง จะทำให้ระยะเวลาเนิ่นนานจนเกินไปครับ

และผมได้รับแจ้งจากทาง Australia เมื่อเช้านี้ว่า หากจำนวนมากเกินไป ค่าขนส่งจะเริ่มแพงขึ้นมากกว่าเดิมมาก นั่นหมายรวมถึงค่าภาษีที่จะเพิ่มขึ้นตามไปด้วย[/b <<<<< สูงขึ้นเท่าไรก็ช่วยกันแชร์ครับ       และจะเริ่มไม่สามรถคงความเป็น economic of scale ในการสั่งได้ครับ (หากยังเลือกวิธีการส่งแบบนี้) ถ้าจำนวนมากกว่านี้ทางขนส่งเริ่มจะอยากให้เราส่งทางเรือ โดยการตีกล่องไม้แล้วส่งโดยการ share ตู้มากับสินค้าอื่นๆของเขา แต่จะทำให้ระยะเวลาในการจัดส่งนานมากครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
ผมเห็นด้วยกับพี่ปรีครับ

เท่าที่พี่ตามเป็นธุระจัดหา และ สั่งของให้ก็เป็นปลื้มแล้วครับ หากมีอะไรที่นอกเหนือจากที่คาดไว้ณ.ครั้งแรกก็มาช่วยกันแชร์ส่วนนั้นกันครับ

:sd23:  :sd23:  :sd23:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน