ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามครับ ถ้าไฟนำ้มันโชว์เราจะวิ่งได้อีกกี่กิโลครับ รุ่น GT 2.5 ครับจำได้ว่า  (อ่าน 17101 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แมน [samarny]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • art
ขอสอบถามครับ ถ้าไฟนำ้มันโชว์เราจะวิ่งได้อีกกี่กิโลครับ รุ่น GT 2.5 ครับจำได้ว่าน้ำมันสำรอง 20 ลิตรไหมครับ
รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ :sd23:

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ขอสอบถามครับ ถ้าไฟนำ้มันโชว์เราจะวิ่งได้อีกกี่กิโลครับ รุ่น GT 2.5 ครับจำได้ว่าน้ำมันสำรอง 20 ลิตรไหมครับ
รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ :sd23:
ผมอยากรู้ ก็เลยลองดูนานแล้ว วิ่งได้เกิน 70 โล ครับ หมดก่อนถึงปั้มประมาณ 7 โล ลงไปแยกปั้ม 3ครั้งครับ เฉพาะรถผมนะพี่  :sd23:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ถ้าจำไม่ผิด ไฟเตือนติดจะเหลือน้ำมันประมาณ 10 ลิตรครับ คงวิ่งได้อีกประมาณ 60-80 กิโลนะครับ แต่ผมไม่เคยลองจนหมดถังแบบพี่นฤพนธ์นะครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ผมอยากรู้ ก็เลยลองดูนานแล้ว วิ่งได้เกิน 70 โล ครับ หมดก่อนถึงปั้มประมาณ 7 โล ลงไปแยกปั้ม 3ครั้งครับ เฉพาะรถผมนะพี่  :sd23:
ไม่แนะนำ แบบนี้ นะครับพี่นฤพนธ์ ตอนไปอับปิ่นโต แล้วลองวิ่งกะช่างปอนด์ ไฟโชว์ครับ จำไม่ได้มีผลเสียกับปั้มอย่างไร เดี๋ยวเจอปอนด์รอบหน้าจะถาม แต่ถ้าเหตุสุดวิสัยจริงๆแนะนำพี่นฤพนธ์ปิดปิ่นโตก่อน  เซฟตี้ไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ นนท์ ตนตัวโต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ผมเคยลองขับ 80 กม/ชม หลังไฟเตือน ลากไปได้เกือบ ร้อย กิโลครับกว่าจะเจอปั้ม  :L2736:
ของผมเดิมๆ  VG 2.5 ปี 2011  :L2901:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ถ้าจำไม่ผิด ไฟเตือนติดจะเหลือน้ำมันประมาณ 10 ลิตรครับ คงวิ่งได้อีกประมาณ 60-80 กิโลนะครับ แต่ผมไม่เคยลองจนหมดถังแบบพี่นฤพนธ์นะครับ

เคยลากได้ประมาณ 80 กม. แต่ยังไม่หมด เจอปั๊มซะก่อน
ถ้าน้ำมันหมด ต้องแย็คกรองดีเซล ไล่ลมอ่ะครับ ไม่งั้นเติมน้ำมันแล้ว สตาร์ทไม่ติด

เคยอ่านดู ว่า ไม่ควรให้เข็มต่ำกว่า 1/4 บ่อยๆ ครับ เพราะ ถึงแม้จะมีกรองดีเซล แต่น้ำมันก้นถังจะมีตะกอนสกปรก
จะทำให้ หัวฉีดอุดตันได้ครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ผมปา3.2 ตังเเต่ไฟเเดงเตือนวิ่งได้อีก80 กมคับ หลังจากนี้ไม่ได้ลองเเล้วคับกลัวดับ  :L2901:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พี่แมน [samarny]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • art
ขอบคุณครับ
ผมแค่ไฟโชว์ก็รีบหาปั้มแล้วครับ กลัวไปต่างจังหวัดแล้วเครียดเวลาไฟโชว์แล้วหาปั้มไม่เจอครับ

ออฟไลน์ พี่ปุ้ม-PUM_Winyoo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
  • กินอิ่ม นอนอุ่น หุ่นช่างมัน ออฟชั่นครบ
อุปกรณ์เพื่อเพิ่มความสุขจากการท่องเที่ยวด้วยรถยนต์ วิญญู นามโคตร LineId winyoomaxx โทร0816617272 กรุงไทย      881 0 23116 3
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4139.msg163276/topicseen.html#msg163276

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
ไฟขึ้นปุ๊บ ผมตั้งไว้ที่ 40 กิโลพอ กันเหนียว ไม่งั้นลุ้นเหนื่อย
แต่ที่พี่ๆลากกันได้ยาวๆนี่ ขับความเร็วกันที่เท่าไหร่เหรอครับ ได้ไกลจัง

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
ไม่เคยลองเลยครับ เติมก่อนน้ำมันหมดก่อนไฟเตือนขึ้นทุกครั้ง กลัวครับ ยิ่งลูกกับภรรยาอยู่ในรถด้วยยิ่ง เจี๋ยวว้อย  :sd42: :sd42: แต่อ่านกระทู้นี้แล้วได้ความรู้ใหม่ด้วยครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับผม  :sd23:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ผมเคยขับจนน้ำมันเกือบหมดถังไม่รู้ว่าเครื่องจะดับเมื่อไหร่ เข็มน้ำมันตกจนถึงก้นเลยขีดล่างสุด สุดท้ายวิ่งหาปั๊มน้ำมันจนได้เติมๆไป 70.xx ลิตร เป็นครั้งที่ผมเติมน้ำมันให้น้องปาเยอะที่สุดตั้งแต่ขับมาเลยครับ เลยทำให้สงสัยเหมือนกันว่าถังน้ำมันน้องปาที่ว่าจุ 70 ลิตรนี่มันจริงหรือเปล่า :sd06: :sd06:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยขับจนน้ำมันเกือบหมดถังไม่รู้ว่าเครื่องจะดับเมื่อไหร่ เข็มน้ำมันตกจนถึงก้นเลยขีดล่างสุด สุดท้ายวิ่งหาปั๊มน้ำมันจนได้เติมๆไป 70.xx ลิตร เป็นครั้งที่ผมเติมน้ำมันให้น้องปาเยอะที่สุดตั้งแต่ขับมาเลยครับ เลยทำให้สงสัยเหมือนกันว่าถังน้ำมันน้องปาที่ว่าจุ 70 ลิตรนี่มันจริงหรือเปล่า :sd06: :sd06:
มันเติมมาถึงตอถังครับพี่หยก

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
สงสัยพี่หยก คงได้ลมแถมมามั้งครับ ;) ;) ;)
ความจุถัง ตาม spec ที่บ.แจ้งไว้ในโบรชัวร์ ได้ 70 ลิตรครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ไม่แนะนำ แบบนี้ นะครับพี่นฤพนธ์ ตอนไปอับปิ่นโต แล้วลองวิ่งกะช่างปอนด์ ไฟโชว์ครับ จำไม่ได้มีผลเสียกับปั้มอย่างไร เดี๋ยวเจอปอนด์รอบหน้าจะถาม แต่ถ้าเหตุสุดวิสัยจริงๆแนะนำพี่นฤพนธ์ปิดปิ่นโตก่อน  เซฟตี้ไว้ก่อนครับ
ขอบคุณครับพี่ต๋อง  :sd23:  ปัจุบันไฟโชแล้วดูไมล์ 60โล ค่อยเติม แสดงว่าไฟโชแล้วควรที่จะเติมใช่ไหมพี่   :sd23:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่ต๋อง  :sd23:  ปัจุบันไฟโชแล้วดูไมล์ 60โล ค่อยเติม แสดงว่าไฟโชแล้วควรที่จะเติมใช่ไหมพี่   :sd23:
ควรจะเป็นเช่นนั้นครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
มันเติมมาถึงตอถังครับพี่หยก

ครับพี่อ้วน เด็กปั๊มมันชอบเติมจนล้นหลายทีละ กลับมาถึงบ้านเพิ่งรู้ :L2745: เลอะข้างรถเป็นทางเลย หลังๆพอเห็นทำท่าจะเติมเกินอีกผมรีบตะโกนบอกเลย "เฮ้ย!! พอได้แล้ว จะเติมให้มันล้นออกมาหรือไง?!!!"

สงสัยพี่หยก คงได้ลมแถมมามั้งครับ ;) ;) ;)
ความจุถัง ตาม spec ที่บ.แจ้งไว้ในโบรชัวร์ ได้ 70 ลิตรครับ

จนถึงทุกวันนี้ผมก็ยังสงสัยอยู่เลยครับพี่สุ :sd06: :sd06:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เคยลองได้ถึง 60-70 แต่เสียงสุดๆ    ทางที่ดีอย่าพยายามให้น้ำมันขาดท่อนะครับ  ไม่ค่อยดีต่อระบบหากอากาศและความชื้นเข้าไปในระบบหัวฉีดแทน
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ POMNCO

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • Pajero Sport MY12 4wd
เคยลองได้ 80 โล ครับ  (ขับ 70 - 80 กม./ชม. )   และก็เติมน้ำมันก่อน   
Pajero Sport 4wd MY12

• Pa Mania
  • *
เคยลองได้ถึง 60-70 แต่เสียงสุดๆ    ทางที่ดีอย่าพยายามให้น้ำมันขาดท่อนะครับ  ไม่ค่อยดีต่อระบบหากอากาศและความชื้นเข้าไปในระบบหัวฉีดแทน
อันนี้ เหตุผล ที่ ไม่ควร ชิมิ พี่นะ ตั้งแต่ปอนด์บอก ผมก็ไม่เคยให้ไฟปั้มโชว์อีกเลย เหลือ 1 ขีดใกล้E ก็เติมแล้วครับ