ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาใหม่ รถตกหลุม แล้ว พวงมาลัยล็อคเอง คว่ำเรียบร้อย (น่ากลัว)  (อ่าน 13475 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
วันนี้กลับบ้านที่โคราชมาเพื่อสอบถามข่าวคราว ได้มีโอกาสไปดูสถานที่เกิดเหตุแล้ว มันทางเข้าไร่ เข้าสวน
ผมขับไป 40 ก็โยกจะแย่แล้ว..เสียดายไม่ได้เจอเจ้าตัว เลยได้คุยกับญาติเกี่ยวกับบริษัทประกัน..ได้ความว่า
บริษัทประกันกำลังหาทางฟ้องร้อง mmth อยู่ เพราะจากสถานที่เกิดเหตุหลุมบ่อตลอดทางทำความเร็วไม่ได้
แน่นอน..แต่รถพลิก 3 ตลบ.. ช่วงหยุดปีไหม่เจอตัวเป็น ๆ จะเอาภาพมาช่วยกันวิเคราะห์ และผลของการเคลม
..แต่ตอนนี้เจ้าของรถไปดู mu x แล้ว :L4399:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
 :sd06: น่ากัวจังคับ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่ต้น สมุทรสาคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
น่ากลัวจัง  ปกติผมจะหล่อลื่น ลูกปืนกับยอย พวงมาลัยเป็นประจำ

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
........ถ้าปัญหาอื่นยังพอแก้ทัน ถ้าพวงมาลัยลอ็ค มีทางเดียวคือ......โอย...ไม่อยากคิด ผมยิ่งชอบขับเร็วอยู่ รถพึ่งถอยมา อัดแล้ว 140 กม./ชม ไม่มีการรันอิน (ปกติไม่ค่อยได้ขับเพราะมีแต่งานหลวง พอมีงานราษฏ์ ก็ต้องรีบ)เลยเป็นที่มาแห่งการขับเร็วครับ...... :L4399: :L4399: :L4399:   อาจารย์ครับ...ช่วยมาแก้ข่าว หรือหาทางป้องกัน หรืออะไรก็ได้ที่ทำให้หายวิตกจริตหน่อยครับ ยิ่งตอนนี้โดนแม่บ้านโจมตีข้อหาซดน้ำมันอยู่ ขับในเมือง 7.8 กม/ลิตร นอกเมือง 9.25 กม/ลิตร (ขับ 4 WD ป้ายแดงพึ่งออก ขับในตัวเมืองอุบล) คำนวนโดยวัดจากการเติมแบบเต็มถัง 5 รอบแล้วเฉลี่ย  :L4387: :L4387: :L4387:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
........ถ้าปัญหาอื่นยังพอแก้ทัน ถ้าพวงมาลัยลอ็ค มีทางเดียวคือ......โอย...ไม่อยากคิด ผมยิ่งชอบขับเร็วอยู่ รถพึ่งถอยมา อัดแล้ว 140 กม./ชม ไม่มีการรันอิน (ปกติไม่ค่อยได้ขับเพราะมีแต่งานหลวง พอมีงานราษฏ์ ก็ต้องรีบ)เลยเป็นที่มาแห่งการขับเร็วครับ...... :L4399: :L4399: :L4399:   อาจารย์ครับ...ช่วยมาแก้ข่าว หรือหาทางป้องกัน หรืออะไรก็ได้ที่ทำให้หายวิตกจริตหน่อยครับ ยิ่งตอนนี้โดนแม่บ้านโจมตีข้อหาซดน้ำมันอยู่ ขับในเมือง 7.8 กม/ลิตร นอกเมือง 9.25 กม/ลิตร (ขับ 4 WD ป้ายแดงพึ่งออก ขับในตัวเมืองอุบล) คำนวนโดยวัดจากการเติมแบบเต็มถัง 5 รอบแล้วเฉลี่ย  :L4387: :L4387: :L4387:

ดูจากตัวเลขแล้ว สงสัยพี่สุนทรจะยัดคันเร่งตั้งแต่ออกตัวเลยหรือเปล่าครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้

ปกติครับพี่สุนทร  ในเมือง ใกล้เคียงกับผม นอกเมือง ก็ถือว่าแทบตัวเลขเดียวกัน ถ้าเหยียบ 140 บ่อย  แต่ถ้าประคองคันเร่ง 100-120  กม./ชม.  ได้เกิน 10 แน่นอน  เดี๋ยวก็ชินครับพี่สุนทร..   รถเรา 4wd หนัก 2 ตันกว่า ๆ ลองนึกสภาพ pick up บรรทุกเข้าไป ให้น้ำหนักเท่า ๆ กัน ก็ไม่หนีกันเท่าไหร่หรอกครับ...  :sd27:

ส่วนเรื่องพวงมาลัยล็อคเนี่ย  ผมว่ามันเหมือนถูกหวยนะ  ซึ่งมันถูกยากมาก ๆ ถ้าเราหมั่นสังเกตุอาการรถขยันมุดหน่อย ขยัน DIY หน่อย รับรอง ถูกยากครับหวยเนี่ย  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ธันวาคม 2013, 13:29:43 โดย พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์ »
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
ดูจากตัวเลขแล้ว สงสัยพี่สุนทรจะยัดคันเร่งตั้งแต่ออกตัวเลยหรือเปล่าครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ครับ ยอมรับว่ายัดครับ มันอืดอาด ก็ยอมรับอยู่ว่ามันอ้วน มันหนัก แต่พอเห็นฟอร์เขาแซงก็อยากเอาคืน พอออกตัวได้ตายเป็นตายอาศัยหนึบ ฮึ ๆๆ.....แล้วก็มาหงอยกับค่าน้ำมันครับ ..... :L4387: :L4387:...
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ครับ ยอมรับว่ายัดครับ มันอืดอาด ก็ยอมรับอยู่ว่ามันอ้วน มันหนัก แต่พอเห็นฟอร์เขาแซงก็อยากเอาคืน พอออกตัวได้ตายเป็นตายอาศัยหนึบ ฮึ ๆๆ.....แล้วก็มาหงอยกับค่าน้ำมันครับ ..... :L4387: :L4387:...

ใจเย็นนิด ต่อให้เขาออกตัวไปก่อน พอรถลอยตัว อาศัยเกียร์+/-ช่วย เดี๋ยวก็ได้แซงครับ ค่านํ้ามันจะได้ลดลงบ้าง  :L2756: :L2754:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
วันนี้กลับบ้านที่โคราชมาเพื่อสอบถามข่าวคราว ได้มีโอกาสไปดูสถานที่เกิดเหตุแล้ว มันทางเข้าไร่ เข้าสวน
ผมขับไป 40 ก็โยกจะแย่แล้ว..เสียดายไม่ได้เจอเจ้าตัว เลยได้คุยกับญาติเกี่ยวกับบริษัทประกัน..ได้ความว่า
บริษัทประกันกำลังหาทางฟ้องร้อง mmth อยู่ เพราะจากสถานที่เกิดเหตุหลุมบ่อตลอดทางทำความเร็วไม่ได้
แน่นอน..แต่รถพลิก 3 ตลบ.. ช่วงหยุดปีไหม่เจอตัวเป็น ๆ จะเอาภาพมาช่วยกันวิเคราะห์ และผลของการเคลม
..แต่ตอนนี้เจ้าของรถไปดู mu x แล้ว :L4399:

ทางเข้าไร่ เข้าสวน ถ้าเป็นทางดินหลุมบ่อเยอะ ... ขับตั้ง 60 กม./ชม. มีโอกาศเกิดอุบัติเหตุได้แน่นอนครับ ... ความเร็วที่ใช้ดูจะมากไปหน่อยถ้าเทียบกับเส้นทางครับ .... ทางแบบนี้ขับได้ 40กม./ชม. ก็เก่งแล้วครับ  :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.