ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania On Tour #2 ทริปอบรมการใช้อาวุธปืนเบื้องต้น รุ่นที่1 @ จ.ระยอง วันที่ 9 มีนาคม 2556  (อ่าน 190156 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ยังมีที่ว่างพอ :L4365:ให้เราไปแจมไม๊น้อ
เรียน พี่บิล มีครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่าน พี่บิลสะดวกช่วงเช้า หรือตอนเย็นครับ

จัดเตรียมเป้าพิเศษให้พี่อ๊อด ระยะหวังผล 10 M เล็งดีๆละ :L2754:

อ้าว...เฮ้ย....พี่อเนก....เมื่อบ่ายยังเห็นเป้านี้มีตัวหนังสืออยู่สามตัว TLC อยู่เลย.....มาดูอีกทีไหงมันเพียบขนาดนี้ละเนี่ย  :L2739: :L2739: :L2761: :L2761:
ยังคงทิ้งปริศนาต่อไปครับ น้องอานนท์ จะเฉลยตอนช่วงบ่ายของวันที่9มีนาคม56ในช่วงภาคปฏิบัติ และใช้กระสุนจริง ไม่ใช่ลูกซ้อม :sd42: :sd02: :sd07:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

อ้าว...เฮ้ย....พี่อเนก....เมื่อบ่ายยังเห็นเป้านี้มีตัวหนังสืออยู่สามตัว TLC อยู่เลย.....มาดูอีกทีไหงมันเพียบขนาดนี้ละเนี่ย  :L2739: :L2739: :L2761: :L2761:
ยังคงทิ้งปริศนาต่อไปครับ น้องอานนท์ จะเฉลยตอนช่วงบ่ายของวันที่9มีนาคม56ในช่วงภาคปฏิบัติ และใช้กระสุนจริง ไม่ใช่ลูกซ้อม :sd42: :sd02: :sd07:
[/quote]

P = ป   T = ท    L = ล   C = ค

K & J = ?????
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
 :sd42: มีตัวช่วยครับ แต่โดนตัดคะแนนครับ
P = มือถือสาก ปากถือศีล
T = มือขวาผู้ยิ่งใหญ่ เป็นบ่างช่างยุ
L = ข้า คือ ผู้ยิ่งใหญ่ บ้า ยศ บ้า ตำแหน่ง ชอบให้ผู้คนนับน่าถือตา
C = เซียนต้นฉบับ เรียกว่า พี่ท่านนี้ว่า C _ _ Y
K&J = สาวกผุ้ชอบความแรง แต่ขอฟรี และทำลายเมื่อไม่ต้องการสิ่งของนั้นแล้ว

:L2736:
หมดเขตส่ง ชิงรางวัล วันที่8-3-56 :L4396:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 มีนาคม 2013, 12:50:29 โดย ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
:sd42: มีตัวช่วยครับ แต่โดนตัดคะแนนครับ
T = มือขวาผู้ยิ่งใหญ่ ทำตัวเป็นบ่างช่างยุ
L = ข้า คือ ผู้ยิ่งใหญ่ บ้า ยศ บ้า ตำแหน่ง ชอบให้ผู้คนนับน่าถือตา
C = เซียนต้นฉบับ เรียกว่า พี่ท่านนี้ว่า C _ _ Y
K&J = สาวกผุ้ชอบความแรง แต่ขอฟรี และทำลายเมื่อไม่ต้องการสิ่งของนั้นแล้ว

หมดเขตส่ง ชิงรางวัล วันที่8-3-56 :L4396:

จัดหนักจัดเต็ม จริงๆ ระยะ10เมตรมันไกลไปนะพี่ต๋อง ผมว่าจัดให้พี่อ๊อต พิเศษๆ เอาแบบจ่อๆเลย 1 เมตรพอ กะให้เขม่าปืนไปติดที่ป้ายด้วย

>:( >:( >:( >:( >:(

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

จัดหนักจัดเต็ม จริงๆ ระยะ10เมตรมันไกลไปนะพี่ต๋อง ผมว่าจัดให้พี่อ๊อต พิเศษๆ เอาแบบจ่อๆเลย 1 เมตรพอ กะให้เขม่าปืนไปติดที่ป้ายด้วย

ระยะ 1 เมตร  เปลี่ยนจากยิงเป็นยันดีกว่าพี่ปรี  เอาให้เป้าแหกรองเท้าทะลุเป้าเลยดีกว่า  แล้วเอาด้ามปืนเคาะหัวหลักที่ที
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

ระยะ 1 เมตร  เปลี่ยนจากยิงเป็นยันดีกว่าพี่ปรี  เอาให้เป้าแหกรองเท้าทะลุเป้าเลยดีกว่า  แล้วเอาด้ามปืนเคาะหัวหลักที่ที
พอจบหลักสูตรเบื้องต้น จะขอความอนุเคราะห์จากครูฝึก ส่งพี่อ๊อด กะ พี่ปรี ไปฝึกแบบ การฝึกแบบ รณยุทธ แบบขับปาเจโร่สปอร์ต หนีผู้ร้าย ด้วยความเร็ว 80 กม./ชม. ดึงเบรคมือ รถหมุนตัวกลับ ประจันหน้ากับรถผู้ร้าย เปิดประตู พุ่งตัวออกจากรถ พุ่งแบบม้วนหน้าสามครั้ง แล้วลุกขึ้นยืน ยกมือขึ้น บอกว่า ผมยอมแล้วคร๊าบบบบ  :L2756: :L4396: :L4396: :L4396:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ไปฝึก ไปซ้อมกันซะให้แม่นๆ
ใครได้คะแนนเยอะสุด ให้มาลองเป้าเคลื่อนที่

ให้ยิง "ตามด" ระยะห่างเพียง 1 เมตร
ใครยิงโดน "ตามด" มารับรางวัล "แผ่นรองเม้าส์ ใช้แล้ว" 1 ชุด

:sd42:  :sd42:  :sd42:

ไปล่ะ เด๋วโดนปืน จะกลายเป็นเป้าเคลื่อนที่ไป  :L2901:  :L2901:  :L2901:

• Pa Mania
  • *
รายละเอียดของงานและการเดินทาง

งานเป็นการจัดแบบ 1 วัน มี schedule คร่าวๆดังนี้ครับ

5.30 ..... พบกันที่จุดนัดพบ บริเวณร้าน McDonald's จุดพักรถ motorway

6.00 ..... พร้อมออกเดินทางจากจุดนัดพบ มุ่งหน้าระยอง

8.00 ..... เดินทางถึงระยอง (เผื่อเวลาไว้เยอะหน่อย เผื่อจะขับช้าๆครับ)

8.30-12.30.....การอบรมภาคเช้า

12.30-13.30.....พักรับประทานอาหารเที่ยง

13.30-17.30.....การอบรมภาคบ่าย (มีทั้งการอบรมภาคทฤษฎี และการซ้อมยิงปืนกระสุนจริง)

18.00 ..... สิ้นสุดการอบรม

19.00 ..... เฮฮา Party กับ PaMania จะเชิญชวนพี่ๆปามาเนียชลบุรี+ระยอง มาร่วม Party ด้วยกัน (สถานที่จะกำหนดอีกครั้งครับ)

22.00 ..... ปิดงาน + เดินทางกลับ

ทริบสั้นๆ ไปเช้ากลับดึก.....ให้เราได้รับความรู้ พร้อมกับรู้จักกับพี่ๆปามาเนียระยองกันบ้างครับ  :L4399: :L4399:

ถึงแม้ schedule หลักถูกวางไว้แบบนี้ แต่สมาชิกปามาเนียเรา ไม่เคยว่างเว้นจากการคิดนอกกรอบครับ.....หากพี่ๆที่สนใจเห็นว่าเดินทางเช้าวันที่ 9 นั้นออกจะเหนื่อยเกินไป อยากไปนอนค้างที่พัทยา หรือระยอง......ก็เตรียมจัดกระเป๋าได้เลยครับ เพราะพี่นะ กับพี่อ๊อดกำลังวางแผนที่จะไปค้างตั้งแต่วันศุกร์ที่ 8 มีนาคมครับ.....ติดตามข่าวสารของกลุ่มที่จะไปค้างได้ที่นี่ต่อไปครับ (เดี๋ยวพี่นะพร้อม คงมาลงบอกแผนการครับ)

เส้นทางการขับรถไปยัง ค่ายมหาสุรสิงหนาท จังหวัดระยอง
เส้นทางนี้มีการเก็บค่าผ่านทาง
มอเตอร์เวย์ กรุงเทพมหานคร
1. มุ่งหน้า ไปตามกรุงเทพ-ชลบุรี สายใหม่/​มอเตอร์เวย์/​เส้นทาง 7/​AH19
250 ม.
2. ใช้ทางออกไปยัง เส้นทาง 7/​AH19
ถนนที่เก็บค่าผ่านทางบางช่วง
 69.2 กม.
3. ใ้ช้ทางออกเข้าสู่ พัทยา/​Pattaya
1.9 กม.
4. ตัดเข้าไปยัง เส้นทาง 7/​AH123/​AH19
650 ม.
5. ชิดขวาตรงทางแยก
36.2 กม.
6. ใช้ทางลาด 36 ไปยัง ระยอง/​Rayong
1.1 กม.
7. ต่อไปยัง เส้นทาง 36/​AH123/​AH19
400 ม.
8. ชิดขวาตรงทางแยก และตัดเข้าสู่ เส้นทาง 36/​AH123/​AH19
วิ่งต่อไปตามเส้นทาง เส้นทาง 36/​AH123
 49.8 กม.
9. ชิดซ้ายตรงทางแยก
33 ม.
10. ชิดซ้ายตรงทางแยก ขับตามป้ายบอกทาง จันทบุรี/​Chanthaburi
วิ่งต่อไปตามเส้นทาง AH123
 1.9 กม.
11. เลี้ยวขวา เข้าสู่ ถนนชาวบ้านร่วมใจ พันร.๗ ทีพีไอ
ปลายทางจะอยู่ทางซ้าย
 1.2 กม.
ค่ายมหาสุรสิงหนาถ
ถนนชาวบ้านร่วมใจ พันร.๗ ทีพีไอ
ตะพง 21000
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 มีนาคม 2013, 14:45:02 โดย ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
T = มือขวาผู้ยิ่งใหญ่ เป็นบ่างช่างยุ

พบพวกนี้ ต้องห่างๆ อย่าอยู่ใกล้ ก็เพื่อนๆ ยิงไม่แม่น เดี๋ยวจะโดนลูกหลง 5555 ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *

:L2900: :L2879: " ขอบ คุณ ครับ " ทั่น วมต.
แล้วพบกัน กับ อักษร ปริศนา ได้ที่ PAMANIA ON TOUR # 2 AT RAYONG
ปริศนาอักษร P , T , L , C , K & J คืออะไร :L2761:
มาหาคำตอบกันครับพี่น้องปามาเนีย

:L2905: :L2905: :L2905: :L2901:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 มีนาคม 2013, 16:28:49 โดย ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79

พอจบหลักสูตรเบื้องต้น จะขอความอนุเคราะห์จากครูฝึก ส่งพี่อ๊อด กะ พี่ปรี ไปฝึกแบบ การฝึกแบบ รณยุทธ แบบขับปาเจโร่สปอร์ต หนีผู้ร้าย ด้วยความเร็ว 80 กม./ชม. ดึงเบรคมือ รถหมุนตัวกลับ ประจันหน้ากับรถผู้ร้าย เปิดประตู พุ่งตัวออกจากรถ พุ่งแบบม้วนหน้าสามครั้ง แล้วลุกขึ้นยืน ยกมือขึ้น บอกว่า ผมยอมแล้วคร๊าบบบบ  :L2756: :L4396: :L4396: :L4396:
หมดสิทธิ์ ทำแบบนั้นเลยพี่ต๋อง ล้อก็เดิมๆ ยางก็เดิมๆ โช้ค กะสปริง ก็ยังไม่ได้เป็นนกเหลือง  ยังใช้โช้คเย้มแบบเดิมๆอยู่เลย ผมเล่งๆแล้วรถที่เข้าข่าย ดึงเบรกมือแล้วหมุน ติ้วๆ เห็นเหมาะสมก็จะเป็น นางแมวป่านั่นแหละ
คั้นเอาของผมไปดึงเบรกมือที่ความเร็ว 80 เบาะมันก็เดิมๆมันก็ประคองคอไม่ได้อีก  เหมาะสุดแล้วละ คำตอบเลย......3 คำ.....                 .......นาง...แมว....ป่า......

:L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
มีเดิมพันกันนัดต่อนัดไหมครับพี่ ๆ  :L2901:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

• Pa Mania
  • *
มีเดิมพันกันนัดต่อนัดไหมครับพี่ ๆ  :L2901:
  :sd42: พี่โต ครับ พวกผมที่ไปอบรม ยังใช้อาวุธหรือจับอาวุธยังไม่เป็นเลย ถ้าแข่งนัด ต่อ นัด ต้องเดิมพันว่า "เป้าใครสะอาดที่สุดดดด"  :L4396: :L4396:

• Pa Mania
  • *
แจ้งกำหนดการณ์ การเดินทาง

กลุ่มที่อยู่กรุงเทพ  หากสะดวกจะเดินทางไปพร้อมกัน   ขอแจ้งจุดที่เรานัดกันดังนี้ ( ผมกับพี่อ๊อดเดินทางเช้าวันเสาร์ครับพร้อทคณะนี้เลย)

5.30-6.00 .....จุดนัดพบแรก  จากพระราม9ออกมอเตอร์เวย์   พบกันที่จุดนัดพบบริเวณร้าน McDonald's จุดพักรถ motorway

6.00 ............ พร้อมออกเดินทางจากจุดนัดพบ(เผื่อเวลาไว้เยอะหน่อย เผื่อจะขับช้าๆครับ)

7.00-7.30 .....จุดนัดพบสอง   ออกมอเตอร์เวย์ เลี้ยวซ้ายเข้าบายพาสชลบุรี   มุ่งหน้าพัทยา-นาเกลือ   เลี้ยวซ้ายแยกกระทิงลาย เป็นปั้มเชลล์ สถานที่กว้าง มีศาลาพักใหญ่                       
                    พักเข้าห้องน้ำ  หาของว่างกินและรอรวมขบวน 

7.30..............ออกเดินทางจากจุดนัด2  มุ่งหน้าระยอง

8.10 ..... เดินทางถึงระยอง

8.30-12.30.....การอบรมภาคเช้า (10.30-10.45   เบรคแรก)

12.30-13.30.....พักรับประทานอาหารเที่ยง

13.30-17.30.....การอบรมภาคบ่าย (มีทั้งการอบรมภาคทฤษฎี และการซ้อมยิงปืนกระสุนจริง)  (15.30-15.45   เบรคสอง)

19.00 ..... เฮฮา Party กับ PaMania จะเชิญชวนพี่ๆปามาเนียชลบุรี+ระยอง มาร่วม Party ด้วยกัน (สถานที่จะกำหนดอีกครั้งครับ)

22.00 ..... ปิดงาน + เดินทางกลับ

**หรือนอนค้าง นัดล้างลำกล้องปืน  จะยิงทิ้งที่ชายหาด หรือ คาราโอเกะ  ก็เตรียมเสื้อเกาะกันมาด้วย  แบบบาง  แบบหนา  แบบปุ่ม  ก็แล้วแต่ถนัด

***อาจสำรองวันอาทิตย์  บ่ายๆกลับ   แวะ Top power  ก็น่าสนใจนะ

• Pa Mania
  • *
7.00-7.30 .....จุดนัดพบสอง   ออกมอเตอร์เวย์ เลี้ยวซ้ายเข้าบายพาสชลบุรี   มุ่งหน้าพัทยา-นาเกลือ   เลี้ยวซ้ายแยกกระทิงลาย ปั๊ม2 เลนคู่ขนาดซ้ายมือ  พักเยี่ยว เข้าห้องน้ำ  หาของว่างกินและรอรวมขบวน 
เลยไปประมาณ 400 เมตร เป็นปั้มเชลล์ สถานที่กว้าง มีศาลาพักใหญ่ เหมาะจุดนัดพบที่สอง แล้วแต่พิจารณาครับบังนะ

จัดไป ปั๊มหอย  :L2897:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 มีนาคม 2013, 14:52:38 โดย ต๋อง Fuddy »

• Pa Mania
  • *

กลุ่มที่อยู่กรุงเทพ  หากสะดวกจะเดินทางไปพร้อมกัน   ขอแจ้งจุดที่เรานัดกันดังนี้ ( ผมกับพี่อ๊อดเดินทางเช้าวันเสาร์ครับพร้อทคณะนี้เลย)

5.30-6.00 .....จุดนัดพบแรก  จากพระราม9ออกมอเตอร์เวย์   พบกันที่จุดนัดพบบริเวณร้าน McDonald's จุดพักรถ motorway

6.00 ............ พร้อมออกเดินทางจากจุดนัดพบ(เผื่อเวลาไว้เยอะหน่อย เผื่อจะขับช้าๆครับ)

7.00-7.30 .....จุดนัดพบสอง   ออกมอเตอร์เวย์ เลี้ยวซ้ายเข้าบายพาสชลบุรี   มุ่งหน้าพัทยา-นาเกลือ   เลี้ยวซ้ายแยกกระทิงลาย เป็นปั้มเชลล์ สถานที่กว้าง มีศาลาพักใหญ่                       
                    พักเข้าห้องน้ำ  หาของว่างกินและรอรวมขบวน 

7.30..............ออกเดินทางจากจุดนัด2  มุ่งหน้าระยอง

8.30-12.30.....การอบรมภาคเช้า (10.30-10.45   เบรคแรก)

13.30-17.30.....การอบรมภาคบ่าย (มีทั้งการอบรมภาคทฤษฎี และการซ้อมยิงปืนกระสุนจริง)  (15.30-15.45   เบรคสอง)

**หรือนอนค้าง นัดล้างลำกล้องปืน  จะยิงทิ้งที่ชายหาด หรือ คาราโอเกะ  ก็เตรียมเสื้อเกาะกันมาด้วย  แบบบาง  แบบหนา  แบบปุ่ม  ก็แล้วแต่ถนัด

***อาจสำรองวันอาทิตย์  บ่ายๆกลับ   แวะ Top power  ก็น่าสนใจนะ

ทราบ :L4399:
***** สิ่งที่ท่านสมาชิกที่เข้ารับการอบรมต้องเตรียม ดังนี้
          1.แว่นตาสำหรับยิงปืน
          2.อุปกรณ์ป้องกันเสียง
          3.ค่าใช้จ่ายในการอบรม
          4.ควรแต่งกายให้รัดกุมและสวมรองเท้าหุ้มส้น

#### ถ้าไม่เป็นการรบกวน ท่านสมาชิกที่เข้ารับการอบรม ช่วยฝากเบอร์โทรศัพท์มือถือ pmมาที่พี่ตามด้วยครับ เพื่อสะดวกในการติดต่อ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 มีนาคม 2013, 16:30:14 โดย ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
7.00-7.30 .....จุดนัดพบสอง   ออกมอเตอร์เวย์ เลี้ยวซ้ายเข้าบายพาสชลบุรี   มุ่งหน้าพัทยา-นาเกลือ   เลี้ยวซ้ายแยกกระทิงลาย ปั๊ม2 เลนคู่ขนาดซ้ายมือ  พักเยี่ยว เข้าห้องน้ำ  หาของว่างกินและรอรวมขบวน 
เลยไปประมาณ 400 เมตร เป็นปั้มเชลล์ สถานที่กว้าง มีศาลาพักใหญ่ เหมาะจุดนัดพบที่สอง แล้วแต่พิจารณาครับบังนะ

อ้าวพี่นะ ไม่ได้เดินทางวันศุกร์เหรอครับ

ตามข้างบน ตัวเขียว เลี้ยวซ้ายแยกกระทิงลาย แยกนี้คือ สี่แยกต่างระดับ

สาย 7 (บายพาสชลบุรี-พัืทยาเหนือ)  ตัดกับ สาย 36 (กระทิงลาย-ระยอง) ชื่อแยก ต่างระดับโป่ง
พอถึงแยกนี้ ชิดซ้ายทางราบ ตามป้าย ระยองเข้าสาย 36

นึกว่าพี่นะ พี่อ๊อดจะล่วงหน้า มาเคลียร์ทางก่อนซะอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 มีนาคม 2013, 17:22:10 โดย โอ นาเกลือ »

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260

อ้าวพี่นะ ไม่ได้เดินทางวันศุกร์เหรอครับ

ตามข้างบน ตัวเขียว เลี้ยวซ้ายแยกกระทิงลาย แยกนี้คือ สี่แยกต่างระดับ

สาย 7 (บายพาสชลบุรี-พัืทยาเหนือ)  ตัดกับ สาย 36 (กระทิงลาย-ระยอง) ชื่อแยก ต่างระดับโป่ง
พอถึงแยกนี้ ชิดซ้ายทางราบ ตามป้าย ระยองเข้าสาย 36

นึกว่าพี่นะ พี่อ๊อดจะล่วงหน้า มาเคลียร์ทางก่อนซะอีก

คิดว่าทุกคนคงไปพร้อมกันวันเสาร์ครับพี่โอ พี่นะติดรับลูกตอนค่ำ ส่วนพี่อ๊อดติดงาน ผมเองก็ติดงานเช่นกันครับ ต้องเคลียร์งานให้เสร็จก่อนไปครับ  :L2736: :L2736:

พี่โอจะมาแจมช่วงบ่ายมั๊ยครับ...ผมจะได้แจ้งทางสนามซ้อมไว้ก่อนว่าจะมีสมาชิกมาเพิ่ม มาซ้อมด้วยกันอีกคนครับ.....หรือไม่ก็มาเจอกันตอนกินข้าวเย็นก็ได้ แล้วแต่พี่โอสะดวกครับ  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260

ทราบ :L4399:
***** สิ่งที่ท่านสมาชิกที่เข้ารับการอบรมต้องเตรียม ดังนี้
          1.แว่นตาสำหรับยิงปืน
          2.อุปกรณ์ป้องกันเสียง
          3.ค่าใช้จ่ายในการอบรม
          4.ควรแต่งกายให้รัดกุมและสวมรองเท้าหุ้มส้น

#### ถ้าไม่เป็นการรบกวน ท่านสมาชิกที่เข้ารับการอบรม ช่วยฝากเบอร์โทรศัพท์มือถือ pmมาที่พี่ตามด้วยครับ เพื่อสะดวกในการติดต่อ ขอบคุณครับ

พี่ต๋องครับ...ตกลงอุปกรณ์กันเสียงนี่ต้องเตรียมไปเองหรือครับ ผมนึกว่าที่สนามมีให้ด้วย....ถ้าต้องเตรียมไปเองจะได้จัดการครับ....วันนี้ก็แว๊บบบบไปดูมา แต่คิดว่าที่สนามจะมี เลยไม่ได้ซื้อมาครับ  :L6415: :L6415:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พี่ต๋องครับ...ตกลงอุปกรณ์กันเสียงนี่ต้องเตรียมไปเองหรือครับ ผมนึกว่าที่สนามมีให้ด้วย....ถ้าต้องเตรียมไปเองจะได้จัดการครับ....วันนี้ก็แว๊บบบบไปดูมา แต่คิดว่าที่สนามจะมี เลยไม่ได้ซื้อมาครับ  :L6415: :L6415:
คือ แบบนี้ครับพี่ตาม เอียปลั๊กแบบครอบที่สนามมีครับ แต่ด้วยงบประมาณของทางราชการ หรือของชมรม มีไม่มาก และไม่รู้ว่าสภาพการใช้งานและปริมาณจะเพียงพอไหม แต่คิดว่าน่าจะเพียงพอ แต่สิ่งที่อยากให้เตรียม เป็น2แบบนี้ ไม่ต้องแหกเยอะ

ส่วนแบบนี้ที่สนามมีครับ ใช้แบบเวียนกันแล้วกันครับ หรือจะแหกกันก็ไม่ว่าครับ มีหลายระดับราคา
:L6415:

*** ถ้าสมาชิกที่อบรมไม่มี ไม่น่าจะมีปัญหา เดี๋ยวเบิกที่ชมรมแล้วกันครับ

ค่ายมหาสุรสิงหนาถ (พัน ร.๗ นาวิกโยธิน) จังหวัดระยอง
พิกัด         N  12.649326       E  101.322098

หรือ      N  12.38.96172    E  101.19.3258799

หรือ      N   12.38.57        E  101.19.19
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 มีนาคม 2013, 09:58:42 โดย ต๋อง Fuddy »