ผู้เขียน หัวข้อ: **ใครสนกล่องเก็บแว่นตาบ้าง (จัดส่งของครบแล้วครับ)**  (อ่าน 60899 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โจ (V6)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • มือใหม่หัดปั่น
ของผม V6 ไม่เหมือน รูปในหน้า 4 ไม่มีน๊อตมาด้วย เป็นแผ่นปิดเรียบมีเดือยอุดมา 2 รู
ต้องแงะออกมา ลืมถ่ายรูปไว้ เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูอีกทีครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขอบคุณพี่ทศครับ
ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ แต่น๊อตที่แถมมาของผมมันใหญ่กว่ารูที่ยึด ไม่สามารถยัดได้
พอดีมีน๊อตที่ซื้อมาจาก Home Pro เหลืออยู่ ซึ่งตัวเล็กกว่านิดนึงถึงจะสามารถขันเข้าไปได้ครับ
ตามภาพปลากรอบ

ขอทราบขนาดเบอร์น๊อต ที่จัดมา size ไหนครับ พี่Joe_V6  :L2758:

tod

• บุคคลทั่วไป
ของผม V6 ไม่เหมือน รูปในหน้า 4 ไม่มีน๊อตมาด้วย เป็นแผ่นปิดเรียบมีเดือยอุดมา 2 รู
ต้องแงะออกมา ลืมถ่ายรูปไว้ เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูอีกทีครับ
ขออภัยอย่างแรงเลยครับพี่ Joe_V6 ผมไม่เคยได้ขึ้นไปสำรวจรุ่น V6 เลย // ยอมรับว่าขาดข้อมูลตรงนี้จริงๆ
 :sd23:
ปล่อยไก่เลยตรู
 :L2905: :L2905: :L2905:

**ขอทราบขนาดเบอร์น๊อต ที่จัดมา size ไหนครับ พี่Joe_V6  **
พลิกด้านหลังของกล่องน่าจะมีบอกขนาดมาให้ครับ  แต่ของพี่ต๋อง 2012 น่าจะมีน๊อตเดิมนะพี่ ถ้าไม่อยากเฉือนก็
ถอดตัวอย่างไปวัดขนาด **สำคัญอย่าเอายาวกว่าเดิมนะครับเดี๋ยวจะไปดันหลังคางานเข้าเลย**

• Pa Mania
  • *
ขออภัยอย่างแรงเลยครับพี่ Joe_V6 ผมไม่เคยได้ขึ้นไปสำรวจรุ่น V6 เลย // ยอมรับว่าขาดข้อมูลตรงนี้จริงๆ

**ขอทราบขนาดเบอร์น๊อต ที่จัดมา size ไหนครับ พี่Joe_V6  **
พลิกด้านหลังของกล่องน่าจะมีบอกขนาดมาให้ครับ  แต่ของพี่ต๋อง 2012 น่าจะมีน๊อตเดิมนะพี่ ถ้าไม่อยากเฉือนก็
ถอดตัวอย่างไปวัดขนาด **สำคัญอย่าเอายาวกว่าเดิมนะครับเดี๋ยวจะไปดันหลังคางานเข้าเลย**
- ของผม ปี 11 ครับพี่ทศ ไม่มีน๊อต มีแต่เดือย  :sd42:

tod

- ของผม ปี 11 ครับพี่ทศ ไม่มีน๊อต มีแต่เดือย  :sd42:
อ้าวเวรแล้วตรู ในเซอร์วิสแมนวลมันบอกว่ามี  //  มิตรชุ่ยมันตัดออกหมดเลยหรือนี่
 :sd06:

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
 :L2894:ได้รับเรียบร้อยเก้าอี้-กล่องแว่น :L2904:
Pajero sport .... by titanium.

tod

:L2894:ได้รับเรียบร้อยเก้าอี้-กล่องแว่น :L2904:
ครับพี ลองใช้ดูนะครับ ผมซื้อมาตัวเดียวตอนนี้โดนยึดไปเรียบร้อยแล้ว
 :sd42:

tod

ต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ
ผมไม่ทราบจริงๆว่ารถตั้งแต่ปี 2011 เป็นต้นไป
เขาไม่ใส่เจ้าน๊อต 2 ตัวนี้มาให้ครับ
ไม่นั้นซื้อแถมไปคนละ 2 ตัวเลยจะได้ไม่ต้องยุ่งยากกัน

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ทศครับ
ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ แต่น๊อตที่แถมมาของผมมันใหญ่กว่ารูที่ยึด ไม่สามารถยัดได้
พอดีมีน๊อตที่ซื้อมาจาก Home Pro เหลืออยู่ ซึ่งตัวเล็กกว่านิดนึงถึงจะสามารถขันเข้าไปได้ครับ
ตามภาพปลากรอบ

ขอทราบขนาดเบอร์น๊อต ที่จัดมา size ไหนครับ พี่Joe_V6  :L2758:

ขอโทษทีครับพี่ต๋อง เมื่อคืนไม่ได้เข้าบอร์ด
เดี๋ยวจะไปดูหลังกล่องให้อีกทีครับ
แต่เท่าที่ผมเห็นน๊อตยี่ห้อนี้ที่ลักษณะแบบนี้มีแบบเดียวเลย
ราคาไม่แพงครับประมาณไม่เกิน 50 บาท (น่าไม่เกิน 30 ด้วยนะ)
ตอนแรกผมจะซื้อมาสำหรับยึดหูวิทยุในรถคันเก่า แต่ก็ใช้ไม่ได้
แต่ได้มาใช้กับกล่องแว่นพี่ทศพอดีเป๊ะ  :sd42:

• Pa Mania
  • *
 :L2758: พี่Joe_v6

surut jantorn

พี่ต๋องบอกร้านน๊อตว่าเอาสกูรเตเปอร์ที่ใช้กับน๊อตตัวเมียเบอร์ 10 เกลียวมิล ยาว 1 นิ้ว

tod

ไม่น่าจะใช่เบอร์ 10 ครับพี่อ้วน น่าจะเล็กกว่า //ขนาดที่วัดได้ 5 มิล ยาว 2.2 เซนต์
เพื่อความชัวร์ให้ถอดตัวอย่างที่มือจับฝั่งผู้โดยสารสักตัวไปเทียบก็ได้ครับ // (ลองเปิดตัวปิดออกดูแล้วถอดไม่ยากครับ)

ออฟไลน์ พงศ์_c

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
เบอร์8 ครับ ร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ มีให้เลือกสีดำด้วยครับ
อย่าอวดสูงกว่าป้อ แม่ อย่าอวดแก่กว่าอาจ๋าน

ของกิ๋นลำ อยู่ตี้คนมัก ของฮัก อยู่ตี้คนเปิงใจ๋

• Pa Mania
  • *
หลังกล่องมันเขียนว่า JF5X18 ครับ

ออฟไลน์ veeraa332000

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • 081-8364554
เค้าเรียก"สกรูเกลียวมิลหัวเอฟ ขนาด M5 * 18 มิล หรือ M5 * 20 มิล" ครับ แต่ผมว่ายาวแค่ 15 มิลก็เหลือแหล่แล้วครับ

ออฟไลน์ ก๊อต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
สนใจอ่ะครับพี่ทศ เปิดจองอีกรอบมั้ยอ่ะครับ  :sd23:

ออฟไลน์ โกโก๋ [KoKo]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • เดินเซเซไปข้างหน้าดีกว่ายืนเต๊ะจุ๊ยอยู่กับที่
 :L2734: ใช่ครับน่าสนครับ

tod

รอสักพักพักครับ เปิดแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ   :L2897:

• Pa Mania
  • *
Re: **ใครสนกล่องเก็บแว่นตาบ้าง (จัดส่งของครบแล้วครับ)**
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2014, 14:14:16 »
ปีหน้าก็ครบปีที่ติดตั้งยังใช้ได้ เนียน จนมี อยาก ตาม  :sd24:

tod

Re: **ใครสนกล่องเก็บแว่นตาบ้าง (จัดส่งของครบแล้วครับ)**
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2014, 14:27:58 »
ปีหน้าก็ครบปีที่ติดตั้งยังใช้ได้ เนียน จนมี อยาก ตาม  :sd24:
โดนขุดมาได้ไงนี่
 :L2761: