ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีฮ๊าฟฟ....... อยากให้มีกระดานคุยออนไลกันหน้าบ้านจังครับ  (อ่าน 1965 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
มารายงานตัวครับผม.......... :L2893:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
 :L2893: พี่อ๊อฟ ยินดีต้อนรับสู่บ้านปามาเนีย อย่าลืมไปแนะนำตัว ที่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,382.0.html นะครับ มีพี่ๆรอต้อนรับอยู ส่วนประเด็นChat ผมไม่มีความรู้ด้านนี้ เดี๋ยวรอพี่อ๊อด กะ พี่แอ๊ด มาตอบ แต่ไม่ทราบว่ามันจะเปลืองทรัพยากร หรือหนักเว็บเปล่า :L2761:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีครับพี่อ๊อฟ ยินดีต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ  :L4399: :L4399:

สำหรับเรื่อง online chat พวกเราเคยคิด และเคยทดลองทำกันมาแล้วครับ.....แต่พบปัญหาบางประการทำให้ไม่ได้ถูกนำขึ้นมาใช้อย่างเป็นทางการ

ปัญหาที่สำคัญที่สุดคือข้อมูลในการ chat ครับ คือ ถ้ามีการ chat ส่วนใหญ่เราก็จะคุยกันใน chat ไม่ว่าจะพูดคุยทั่วไปหรือจะสอบถามปัญหาต่างๆก็มักจะเน้นกันอยู่แต่ใน chat.....ปัญหาก็เลยเกิดขึ้นว่าข้อมูลใน chat นั้นไม่ได้ถูกบันทึกไว้เหมือนอย่างที่พูดคุยกันในกระทู้ ทำให้พี่ๆท่านอื่นๆที่ไม่ได้ online อ่านอยู่ ณ เวลานั้น ไม่สามารถติดตามข้อมูลย้อนหลังได้ครับ....ก็จะเกิดการถามซ้ำไปซ้ำมา และพี่ๆที่จะตอบก็ต้องตอบแบบเดิมๆ.....องค์ความรู้ทั้งหลายก็ไม่สามารถแชร์กันได้อย่างทั่วถึง จะได้รับรู้แต่ผู้ที่ online อ่านอยู่เท่านั้นครับ

สุดท้ายพวกเราจึงสรุปกันว่าไม่นำระบบ chat ที่สร้างไว้มาใช้งานครับผม  :L4399: :L4399: :L4399:

ต้องขออภัยพี่อ๊อฟไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  :sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
สวัสดีครับพี่อ๊อฟ ยินดีต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ  :L4399: :L4399:

สำหรับเรื่อง online chat พวกเราเคยคิด และเคยทดลองทำกันมาแล้วครับ.....แต่พบปัญหาบางประการทำให้ไม่ได้ถูกนำขึ้นมาใช้อย่างเป็นทางการ

ปัญหาที่สำคัญที่สุดคือข้อมูลในการ chat ครับ คือ ถ้ามีการ chat ส่วนใหญ่เราก็จะคุยกันใน chat ไม่ว่าจะพูดคุยทั่วไปหรือจะสอบถามปัญหาต่างๆก็มักจะเน้นกันอยู่แต่ใน chat.....ปัญหาก็เลยเกิดขึ้นว่าข้อมูลใน chat นั้นไม่ได้ถูกบันทึกไว้เหมือนอย่างที่พูดคุยกันในกระทู้ ทำให้พี่ๆท่านอื่นๆที่ไม่ได้ online อ่านอยู่ ณ เวลานั้น ไม่สามารถติดตามข้อมูลย้อนหลังได้ครับ....ก็จะเกิดการถามซ้ำไปซ้ำมา และพี่ๆที่จะตอบก็ต้องตอบแบบเดิมๆ.....องค์ความรู้ทั้งหลายก็ไม่สามารถแชร์กันได้อย่างทั่วถึง จะได้รับรู้แต่ผู้ที่ online อ่านอยู่เท่านั้นครับ

สุดท้ายพวกเราจึงสรุปกันว่าไม่นำระบบ chat ที่สร้างไว้มาใช้งานครับผม  :L4399: :L4399: :L4399:

ต้องขออภัยพี่อ๊อฟไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  :sd23: :sd23:

ถูกต้องอย่างที่พี่ตามบอกครับ  :L2736:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
รับแซ่บครับ พี่ตู่ พี่ตูมตาม พี่ต๋อง..... :L2736: :L2734: :L2758: :L2901: :L2901: :L2901:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่