ผู้เขียน หัวข้อ: ***ปิดรับจอง ว.แดง*ส่งของแล้ว*(ต่อด้วยรีวิวเครื่องรุ่นนี้กัน)***  (อ่าน 45045 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
***สมาชิกได้โอนมาครบหมดแล้ว ***
สรุปยอดการจอง 10 เครื่อง  ผมจะได้โอนเงินให้พี่โยเป็นค่าบำรุงเวปตามข้อมูลข้างล้างแล้ว

ยังเหลือขั้นตอนการส่งของให้เพื่อนสมาชิกครับ  ผมจะเริ่มเช็คเครื่องให้เย็นนี้ พรุ่งนี้ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร
พุร่งนี้ดำเนินการส่งให้พี่ๆครับ แล้วจะมาแจ้งเลข EMS ให้ทราบครับ
 :sd23:
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
สืบเนื่องมาจากสมาชิกบางท่านเรียกร้องให้จัดหา ว.แดงมาใช้กัน (ให้ทันทริปภูทับเบิกว่างั้น)
ผมพอมีความรู้เรื่องนี้บ้างเลยขออาสาพี่ๆจัดหาเครื่องที่ราคาไม่แพงนักและมีความความคงทนพอสมควรกับราคา
มีศูนย์บริการที่แน่นอน(ประกันศูนย์/ไม่ใช่ประกันร้าน)อะใหล่มีบริการตลอด/ครบทุกชิ้น/ผ่านมาฐาน ISO
เลยนำเสนอเป็นเครื่อง
---------------------------------------------------------------------------------
**เหตุผลที่นำเสนอเครื่องรุ่นนี้**
-เป็นรุ่นที่อยู่ในระดับกลาง (ไม่อยู่ในเกรดต่ำจนเกินไปทำให้ลดต้นทุนสินค้าอาจจะด้อยคุณภาพ)
-เป็นยี่ห้อที่ผลิดผ่านมาฐาน ISO บริการหลังการขายอยู่ในระดับดี
-ชิ้นส่วน/อะใหล่มีให้บริการ
-รับประกันตัวเครื่อง 1 ปี
-เป็นเครื่องที่ถูกต้องตามกฎหมาย นำไปจดทะเบียนขออนุญาตใช้ได้ที่ สนง.กสทช ได้ทุกสาขา
http://www.nbtc.go.th/wps/portal/NTC/OffNTC/FrqCenter
-รับฟัง FM ได้ เผื่อมีเหตุฉุกเฉินสามารถรับฟังข่าวสารจากหน่วยงานต่างๆได้ จากปกติที่เราฟังจาก ว.แดงอยู่แล้ว
-มีลูกบิดในการเลือกช่อง ทำให้มีความทนทาน/สะดวก
-หมดปัญหาร้านปิดตัวแล้วไม่บริการหลังการขาย
----------------------------------------------------------------------------------------
**ล๊อตแรกจะเปิดให้จองจำนวน 10 ตัว (หมดแล้วหมดเลย)**
-จากราคาขายหน้าร้านปกติ 2900-3400บาท*ไม่รวมค่าส่ง*
***(อ้างอิงราคาปลีก)
-จัดหามาได้ในราคาส่ง 2550 บาท (ราคานี้อยู่ที่ 10 ตัว)
-ขอรวมค่าส่งด่วน 150 บาท (หัก 50 บาท/เครื่อง เข้าสนับสนุนเวป)พี่ๆรอรับที่บ้านได้เลย
-งานนี้ผมบริการพี่ๆอย่างเดียวไม่มีส่วนได้เสีย
***สรุปราคาต่อเครื่อง 2550 + ค่าส่ง 100 +หาเงินเข้าเวป 50 บาท รวมแล้ว/เครื่องราคา 2700 บาท (กลัวงงเรื่องราคา)
ถ้าจองหมด 10 เครื่องผมก็จะโอนเงินเข้าเวป 500 บาท***ตามนี้ตรงไปตรงมาครับ :D
หมายเหตุหากใครเจอราคาถูกกว่านี้แจ้งเข้ามาได้ครับ
พี่ๆท่านใหนสนใจร่วมลงชื่อได้เลยครับ หรือมีข้อสอบถามเพิ่มเติมก็สอบถามมาได้ครับ
-------------------------------------------------------------------------------------
รายชื่อผู้จองสินค้า
1. พี่ปอ-------------------------->โอนแล้ว EJ521059813TH
2. พี่ปอ-------------------------->โอนแล้ว EJ521059813TH
3. พี่Pat-------------------------->โอนแล้ว EJ521059787TH
4. พี่ทศ-------------------------->โอนแล้ว ได้รับของแล้ว
5. พี่อ้วน ปาเจ2702-------------->โอนแล้ว EJ521059835TH
6. พี่YonG------------------------>โอนแล้ว EJ521059800TH
7. พี่ย้ง--------------------------->โอนแล้ว EJ521059827TH
8. พี่พรชัย------------------------>โอนแล้ว EJ521059858TH
9. พี่kong695-------------------->โอนแล้ว EJ521059795TH
10.พี่AOD_DONMUEANG-------->โอนแล้ว EJ521059844TH
---------------------------------------------------------------------------------------
**ข้อมูลเครื่อง**

General
Frequency Range  245.0000-245.9875
Channel No.  80 Channel 50 Group OF CTCSS
Frequency General Synthesizer
Mode Type  FM (F3E)
Channel Spacing  12.5 KHz.
Working Temparature -20 C to + 55 C
Working Voltage 7.4 V DC.
Low Voltage Indicator The Battery is lower than 6V.
Frequency Stability: +/- 5 ppm
Case Red
Dimension 
Weight

Transmitter 
Output Power  Hi : 5W. Lo : 1 W.
Transmitting Frequency Error : +/- 500 Hz
Transmitting Current  Hi < 1.5 A / Lo < 0.8 A
Max. Frequency Deviation: < 5%
Modulation Sensitivity  +/- 12.5 KHz MIC input 1 HK.
Transmitting Distortion  < 5%
Tone Frequency Deviation  300 - 500 Hz.
Spurious Radiation  63 dB
Adjacent Channel power  < -63 dBm
Harmonious Wave: -63 dBm.

Receiver 
Sensitivity <0.25 uV. at 12 dB / SINAD
Squelch Sensitivity : <0.158 uV.
Selectivity <-65 dBm.
Spurious Response Rejection: 60 dB
Intermodulation Modulation  65 dB
Adjacent Channel Selectivity 63 dB.
Audio Frequency Response: +1 dB to - 3 dB of + 6 dB. Octave 300 ~ 3000 Hz.
Frequency Stability +/- 5 ppm
Audio Output : > 500 mW.
Distortion <5% at 8 Ohm Speaker
ข้อมูลเพิ่มเติม พร้อมศูนย์บริการ

คูมือการใช้งานมีให้โหลดตลอด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 มกราคม 2013, 14:28:26 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
Re: ***ใครสนใจ ว.แดงมีมานำเสนอเปิดให้จองกันแล้ว***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 11:17:55 »
มาช่วยพี่ทศดัน รายได้ส่วนหนึ่งบำรุงเว็บ   :L2734: มีรายการต่อไปฝากพี่ทศลองพิจารณาหาแนวร่วมหน่อยก็ดีครับ  :L4399: อิอิ

tod

Re: ***ใครสนใจ ว.แดงมีมานำเสนอเปิดให้จองกันแล้ว***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 11:25:56 »
มาช่วยพี่ทศดัน รายได้ส่วนหนึ่งบำรุงเว็บ   :L2734: มีรายการต่อไปฝากพี่ทศลองพิจารณาหาแนวร่วมหน่อยก็ดีครับ  :L4399: อิอิ
ยินดีครับพี่ต๋อง  เดี๋ยวจะนำเสนอ 2 รุ่นให้พี่ๆพิจารณาแล้วกัน คือรุ่น 1 สูบ(ที่พี่โยจัดมา)กับรุ่น 2 สูบ ตามรูป
แต่สำหรับผม 2 สูบเหมาะสุด เติมลมได้เร็วกว่า  เดี๋ยวจะนำมาเสนอให้พี่ๆตัดสินใจกัน(ข้อมูลมีแล้วรอเช็คราคา+ค่าขนส่ง)
 :L2904:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 12:30:30 »

เท่าไหร่ครับ ถามเฉยๆก่อน ฮิฮิฮิ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ Aon Lumlukka (อ้น)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 14:50:57 »
 :sd10: :sd10:มาช่วยดัน พี่ๆคนไหนยังไม่มีรีบจองครับจะได้ทันไปเที่ยวกันสนุกแบบปลอดภัยครับถ้ามีว.ไปด้วย

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 21:02:55 »
แหม...เสียดายจังครับ พี่เพื่อนฝากให้ผมช่วยไปซื้อให้.....แต่ต้องใช้งานวันที่ 1 มกราฯ.....จองกับพี่ทศสงสัยไม่ทันครับ.....คงต้องไปหาซื้อแถวกวางพูดได้......เสียดายครับ....เดี๋ยวไปลองถามเพื่อนคนอื่นๆดูก่อนครับว่ามีใครอยากได้อีกบ้าง....ราคาพี่ทศหามาต้องขอบอกว่าคุ้มสุดๆครับ  :L4399: :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 23:54:11 »
ตามพี่ตามมาเสียดายด้วยอีกคนครับ :L4382: ได้มาจากพี่ทศก่อนหน้ามาสองเครื่องแล้ว :L4395:

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 08:29:24 »

มาลงชื่อคนแรกครับพี่ทศ รบกวน 1 ตัวครับพี่ทศ

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 08:57:21 »
เรียน พี่ทศ
ตามมาติดๆ ผมรับ 1 ตัวครับ :sd23: :sd23: :sd23:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

tod

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 09:07:23 »
แหม...เสียดายจังครับ พี่เพื่อนฝากให้ผมช่วยไปซื้อให้.....แต่ต้องใช้งานวันที่ 1 มกราฯ.....จองกับพี่ทศสงสัยไม่ทันครับ.....คงต้องไปหาซื้อแถวกวางพูดได้......เสียดายครับ....เดี๋ยวไปลองถามเพื่อนคนอื่นๆดูก่อนครับว่ามีใครอยากได้อีกบ้าง....ราคาพี่ทศหามาต้องขอบอกว่าคุ้มสุดๆครับ  :L4399: :L4399: :L4399:
อาจจะทันครับพี่ตาม   ร้านกวางให้ราคาผมแพงกว่านี้  :L4386:

เรียน พี่ทศ
ตามมาติดๆ ผมรับ 1 ตัวครับ :sd23: :sd23: :sd23:
จัดไปครับพี่ ยินดีบริการ

มาลงชื่อคนแรกครับพี่ทศ รบกวน 1 ตัวครับพี่ทศ

ขอบคุณครับพี่ปอ คนแรกเลย :L2900:

สงสัยอะไร หน้าไมค์ หรือหลังไมค์ได้ครับ  :L2904:

tod

รีบๆตัดสินใจนะครับ จะได้ทันใช้ของช่วงปีใหม่  :L2904:

ใครอากได้ออฟชั่นเสริม เสานอกรถเล็กๆติดตั้งแบบชั่วคราว ลองแจ้งความจำนงมาครับ
เรามีพี่วีอยู่แถวๆบ้านหม้อน่าจะช่วยบริการได้ ราคาอยู่ที่ 130-150 บาท(ไม่รวมส่ง)

ติดตั้งแล้วประมาณนี้

ข้อมูลทางเทคนิค
-เป็นเสารอบตัว ไม่มีเกนขยาย แต่ดีกว่าเสาติดเครื่องถ้าใช่ในรถ
-มีสายนำสัญญาณมาให้พร้อม ยาว 3 เมตร
-รัศมีการรับส่งประมาณ 3 กม.(โมบายต่อโมบาย อยู่ในขบวนสบายเลย ) ถ้าติดต่อกับเสาบ้าน(เสาสูงได้ไกลกว่านี้)
-เสาเดิมติดเครื่องรัศมีการรับส่ง(นอกรถ 1-2 กม.เครื่องมือถือด้วยกัน) (ในรถประมาณ 1 กม.เครื่องมือถือด้วยกัน)
ถ้าติดต่อกับเสาบ้าน(เสาสูงได้ไกลกว่านี้)
-ติดตั้งเสาแบบนี้ไม่ต้องขออนุญาติตั้งสถานี้ (เพราะเป็นแบบเฉพาะกิต ไม่ได้ติดตังถาวร)
 :L2736:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม 2012, 16:48:56 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

ถ้าไม่แพง ผมเอาเสานี้ด้วยครับพี่ทศ...

จัดมาเลยครับ ผมเชื่อพี่ทศอยู่แล้ว...

:)
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

tod

ถ้าไม่แพง ผมเอาเสานี้ด้วยครับพี่ทศ...

จัดมาเลยครับ ผมเชื่อพี่ทศอยู่แล้ว...

:)
ตัวเสาราคาอยู่ที่ 130-150 บาท แถวบ้านหม้อมีเยอะครับ รวมกันสั่งก็ไม่ต่ำกว่า 130 ครับไม่คุ้มค่าส่งครับ
-*(หมายถึงค่าส่งมาที่ผมแล้วผมส่งกลับพี่ปออีกรอบ) ถ้าที่ใหนขายแพงมากกว่านี้เดี๋ยวผมจัดการสั่งให้ครับ
คื่อให้ให้เขาส่งหาพี่ปอเลย(ไม่ต้องส่งย้อนกลับมาที่ผม)

surut jantorn

ของผมหนึ่งเครื่องนะคร๊าบพี่ทศ :sd23:

tod

ของผมหนึ่งเครื่องนะคร๊าบพี่ทศ :sd23:
รับทราบครับพี่อ้วน  :L2900: 

ใครว่างก็นำไปจดทะเบียนเอง หรือถ้าไม่สะดวกก็สแกนบัตร์ ปชช.+สำเนาทะเบียนบ้านมาให้ผม เดี๋ยวให้ทางร้านดำเนินการให้ครับ
ค่าใช้จ่าย  *****ค่าธรรมเนียม 535 บาท ***** ค่าบริการทางร้าน+170 รอรับที่บ้านได้เลย
ถ้าอยากไปจดเองก็ที่นี่เลย http://www.nbtc.go.th/wps/portal/NTC/OffNTC/FrqCenter ใกล้ที่ใหนไปที่นั้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2012, 18:10:26 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ขอบสอบถามหน่อยครับพี่ทศว่า ตัวนี้สามารถตั้งไม่ให้ได้ยินคนอื่นนอกจากกลุ่มได้ไหมครับ....และ set เข้ากับ icom ได้ยากง่ายยังงัยครับ....กลุ่มผมส่วนใหญ่ใช้ icom และ set ให้ได้ยินเฉพาะกลุ่มเรากลุ่มเดียว ไม่ได้ยินคนอื่น.......icom set ง่ายมาก แต่ยี่ห้ออื่นๆนี่ set ยากกว่า....ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นยังงัยครับ

อีกเรื่องคือ....ถ้าผมสั่ง พี่ทศจะสามารถส่งด่วนมาก่อนได้ไหมอะครับ...พอดีจะต้องใช้งานวันที่ 1 มกราคม...กลัวไม่ทัน....ตอนแรกว่าจะไปหากวางพูดได้....แต่เห็นพี่ทศว่าถ้าไม่หมดพี่ทศจะเหมาไว้เอง เลยอยากช่วยอุดหนุนอะครับ  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

tod

ขอบสอบถามหน่อยครับพี่ทศว่า ตัวนี้สามารถตั้งไม่ให้ได้ยินคนอื่นนอกจากกลุ่มได้ไหมครับ....และ set เข้ากับ icom ได้ยากง่ายยังงัยครับ....กลุ่มผมส่วนใหญ่ใช้ icom และ set ให้ได้ยินเฉพาะกลุ่มเรากลุ่มเดียว ไม่ได้ยินคนอื่น.......icom set ง่ายมาก แต่ยี่ห้ออื่นๆนี่ set ยากกว่า....ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นยังงัยครับ

อีกเรื่องคือ....ถ้าผมสั่ง พี่ทศจะสามารถส่งด่วนมาก่อนได้ไหมอะครับ...พอดีจะต้องใช้งานวันที่ 1 มกราคม...กลัวไม่ทัน....ตอนแรกว่าจะไปหากวางพูดได้....แต่เห็นพี่ทศว่าถ้าไม่หมดพี่ทศจะเหมาไว้เอง เลยอยากช่วยอุดหนุนอะครับ  :L4399: :L4399:
เอาตามสดวกดีกว่าพี่ตาม บางทีเพื่อนอาจจะไม่ชอบรุ่นนี้ หรือชอบชอบรุ่นที่ดีกว่านี้
คงรอถึงวันที่ 23 ครับถ้าเหลือก็คงเหมา เอาไปปล่อยต่อให้พวกในวงการ (แต่ยังไม่ได้บอกคนนอกครับ) รอพี่ๆเขาก่อน
ยังไงก็ถูกกว่าหน้าร้านครับ

เรื่องที่พี่ตามถาม การเซ็ทช่องย่อยเครื่องนี้สามารถทำได้ครับ
ตามคู่มือมีให้มาแล้วครับ ทำตามนี้ ใหม่ๆอาจจะงงนิดหนึ่ง

ส่วนจะเซ็ทแบบอานาล็อค / หรือดิจิตอล  เลือกช่องความถี่โทนให้ตรงกันเป็นอันใช้ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2012, 20:19:57 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
มาลงชื่อครับผม

รบกวนพี่ทศด้วย 1 เครื่องคร้าบบบ ....  :sd23:

ออฟไลน์ ย้ง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ผมขอจอง 1 ตัวครับพร้อมเสาตัวนี้ด้วยคับพี่ทศ

tod

มาลงชื่อครับผม

รบกวนพี่ทศด้วย 1 เครื่องคร้าบบบ ....  :sd23:
ผมขอจอง 1 ตัวครับพร้อมเสาตัวนี้ด้วยคับพี่ทศ

ยินดีบริการครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ  :L2900:

ยอดตอนนี้เหลือให้จองอีก 3 เครื่องครับ