ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ  (อ่าน 3626 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดำ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
ขอความช่วยเหลือ
« เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2017, 16:05:45 »
สวัสดีทุกท่านคร๊าบ
ผมมีเรื่องขอความช่วยเหลือแนะนำนิดหนึ่ง  คือว่ารถผมรุ่น 2.5 GT 2014  เพาเวอรืแอมป์ใต้เบาะมันเจ๊ง  ลองเอาของคันอื่นมาใส่แล้วทำงานได้ปกติ  ผมไม่รู้ว่าจะแก้ไขอย่างไร  ถามศูนย์จะส่งซ่อมบอกว่าน่าจะนานมา......ก   แนะนำให้ซื้อใหม่ ราคาประมาณ 16000 โชคร้ายตรงที่หมดประกันแล้ว  แนะนำหน่อยครับ 55

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: ขอความช่วยเหลือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2017, 16:49:32 »
เจ๊งถ้าไม่ซื้อใหม่ก็ต้องซ่อมครับ พี่ๆท่านไหนมีที่ซ่อมแนะนำไหมครับ  :L2759:

แต่ปกติเคลมศูนย์อาจนาน แต่จ่ายเงินซ่อมไม่น่าจะนานมังครับ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ;D

ออฟไลน์ ดำ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2017, 19:41:14 »
ลืมแจ้งทุกท่าน  ผมอยู่โคราชครับ  เผื่อมีสมาชิกท่านใดอยู่แถวนั้นอยากแนะนำ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2017, 21:07:40 »
สวัสดีทุกท่านคร๊าบ
ผมมีเรื่องขอความช่วยเหลือแนะนำนิดหนึ่ง  คือว่ารถผมรุ่น 2.5 GT 2014  เพาเวอรืแอมป์ใต้เบาะมันเจ๊ง  ลองเอาของคันอื่นมาใส่แล้วทำงานได้ปกติ  ผมไม่รู้ว่าจะแก้ไขอย่างไร  ถามศูนย์จะส่งซ่อมบอกว่าน่าจะนานมา......ก   แนะนำให้ซื้อใหม่ ราคาประมาณ 16000 โชคร้ายตรงที่หมดประกันแล้ว  แนะนำหน่อยครับ 55

มีรูปไหมครับ  เดี๋ยวแนะนำตัวทดแทนให้ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html