ผู้เขียน หัวข้อ: +++เสาร์ 27.08.59 - นัดส่งมอบและมิตติ้งติดตั้งมือโหนเสาB 30 คัน  (อ่าน 31392 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 74
รูปมันซ้ำลบให้พี่พีราหน่อยค่ะเล่นในโทรศัพท์เครื่องมันแฮ้งค์

Sent from my iPhone using Tapatalk
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :sd23: ขอบคุณพี่พีรา สำหรับภาพสวยๆ บรรยากาศอบอุ่นของพี่ๆปามาเนียอีกครั้ง :L2900: เสียดาย อดไปอีกแล้ว พบาดหลายครั้งล่ะผม

ดูรูปแล้วยังนึกว่า นี่นัดDIYเสาบี หรือ ปาร์ตี้อิ่มอร่อยกัน ...555..แต่สำหรับปามาเนีย สามารถอยู่แล้วที่จะทำควบคู่กันไป  :L2754: กองทัพต้องเดินด้วยอาหารอร่อยๆ

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ผมพลาดได้ไงนี่ ไม่ได้เข้าบอร์ด 2 วัน อดไปเจอพี่ๆ เลย แถม อดติดตั้งเสา B เลย เอาไว้โอกาสหน้า ค่อยเจอพี่ๆในโอกาสต่อไป  ส่วนเสา B ของผม รบกวนพี่ๆ ฝากกไว้กับอู่พี่นก ได้นะครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ครับ  :L4391: :L4386: :L4374:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ทีแรกว่าจะเข้าไปช่วงค่ำๆ สุดท้ายงานเข้าครับ  :sd21:  :sd21:

1. รถยางแบน โดยน๊อตลูกโตเจาะเข้ายาง AT
2. เครื่องยนต์มีปัญหา เร่งไม่ขึ้น ขับไปมีเสียงดัง

สุดท้ายทิ้งรถไว้ที่ศูนย์รอให้หัวหน้าช่างตรวจสอบช่วงวันจันทร์ ตอนนี้ใช้บริการรถเช่าอยู่ครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ยินดีกับพี่ๆที่แวะไปติดเสา B ด้วยคับ เสียดายผมติดภารกิจเลยไม่ได้แวะเข้าไปช่วยเฉือน  :sd21:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
  อยากได้ฝาปิดอ่ะเมื่อวานนั่งรอนอนรอลูกสอบยิ่งมองยิ่งอยากได้ฝาปิดอ่ะ แง !!แง!!! เค้าอยากได้ ถ้าไม่เห็นของพี่ๆในวันมิตต้ิงคงไม่รู้สึกอะไร.. :L4368: :L4368: :L4368: ใครคิดโปรเจคนี้ทำฝาเพิ่มมาขายเลย...ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ  :L4399:

ใครลืมไฟฉายในรถพี่พีราคะจะคืนยังไงบ้านพี่โยก็ไกล..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2016, 08:31:36 โดย พีรา-peera »
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
ผมก็อยากได้+1ครับสวยมากครับ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เสียดายจังไม่ได้ไป
อดกินโมจิเลย
ว่าแต่ อันนี้สรุปมันมิตติ้งอะไรนะ
 :L2761: :L2761: :L2761:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
ว่าแต่ อันนี้สรุปมันมิตติ้งอะไรนะ

โมจิหยดน้ำซากูระ ดึ๋ง ดึ๋ง ครับพี่โจ้  :L2901:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
โมจิหยดน้ำซากูระ ดึ๋ง ดึ๋ง ครับพี่โจ้  :L2901:
ชื่อมิตติ้ง สยิ้วมาก มีดึ๋ง ดึ๋ง ด้วยครับ  :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

ดึ๋ง ดึ๋ง นี่คือโมจิใช่ไหมครับ
ท่าทางน่าอร่อยจัง
เสียดายๆๆๆๆ
 :L4386: :L4386: :L4386:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
นัดส่งมอบและมิตติ้งติดตั้งมือโหนเสาB 30 คัน
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2016, 13:44:30 »
คนที่ยังไม่ได้รับของแจ้งที่อยู่ที่ไหนดีครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
Re: นัดส่งมอบและมิตติ้งติดตั้งมือโหนเสาB 30 คัน
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2016, 13:48:46 »
คนที่ยังไม่ได้รับของแจ้งที่อยู่ที่ไหนดีครับ
แจ้งที่อยู่บ้านผมได้น่ะคับพี่ประพันธ์คับ.   :sd42:   

( ล้อเล่นขำๆน่ะคับพี่ประพันธ์. คับ)
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
  อยากได้ฝาปิดอ่ะเมื่อวานนั่งรอนอนรอลูกสอบยิ่งมองยิ่งอยากได้ฝาปิดอ่ะ แง !!แง!!! เค้าอยากได้ ถ้าไม่เห็นของพี่ๆในวันมิตต้ิงคงไม่รู้สึกอะไร.. :L4368: :L4368: :L4368: ใครคิดโปรเจคนี้ทำฝาเพิ่มมาขายเลย...ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ  :L4399:

ใครลืมไฟฉายในรถพี่พีราคะจะคืนยังไงบ้านพี่โยก็ไกล..

เฝ้าบอร์ดให้ดี  มาแน่เร็วๆนี้   ถ้ามีขนมมาอีกเดี๋ยวกันให้ 1 ชุด   :sd42: :sd42: :sd42:   :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:sd23: ขอบคุณพี่พีรา สำหรับภาพสวยๆ บรรยากาศอบอุ่นของพี่ๆปามาเนียอีกครั้ง :L2900: เสียดาย อดไปอีกแล้ว พบาดหลายครั้งล่ะผม

ดูรูปแล้วยังนึกว่า นี่นัดDIYเสาบี หรือ ปาร์ตี้อิ่มอร่อยกัน ...555..แต่สำหรับปามาเนีย สามารถอยู่แล้วที่จะทำควบคู่กันไป  :L2754: กองทัพต้องเดินด้วยอาหารอร่อยๆ

รูปมันซ้ำลบให้พี่พีราหน่อยค่ะเล่นในโทรศัพท์เครื่องมันแฮ้งค์

Sent from my iPhone using Tapatalk

ขอบคุณภาพบรรยากาศมากครับพี่พีรา  สุดยอด  มิตรภาพแน่นหนาเหมือนเดิม

- ขอบคุณปลาหมึก.......จากพี่ตุ๋ย
- ขอบคุณเฉาก๋วย........ จากพี่ปุ๊  ผมเอากลับมาบ้านด้วยนะเยอะจนกินกันไม่หมด  อร่อยมาก
- ขอบคุณขนมปังฟูนุ่มๆ........จากพี่พีรา
- ขอบคุณวุ้นอร่อยจากพี่เบส  บ้านบึง
- ขนมกุ๋ยช่าย........จากพี่พฏ
- ไก่ย่าง............จากพี่โบ๊ท
- ขนมเปี๊ยะ.........จากพี่อ๊อด
- ชุดเมี่ยงคำ........จากพี่เจมส์
- และอาหาร  เนื้อย่าง  ปลาเผา    ผัดพริก  ข้าว  จากเวปโดยพี่โยและภรรยาหลวง
- และอื่นๆที่ผมไม่ได้กิน 5555  (มีอีกไหม)

ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่อยู่ช่วยกันจนตี 3 ตี4  ส่วนผมกลับไม่ไหว  นอนต่อตื่นมาแต่งรถต่อจน 16.00 ของอีกวัน 5555
ความสนิทสนมเริ่มมีมากขึ้นทุกวัน  สะสมไปทุกช่วงเวลา   และชอบบรรยากาศแบบนี้ตลอดไปครับ กับปารตี้มือโหนเสา B

:sd24:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

ปารตี้มือโหนเสา B  โดนก๊อป Idea  :sd42:

• Pa Mania
  • *
Re: นัดส่งมอบและมิตติ้งติดตั้งมือโหนเสาB 30 คัน
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2016, 16:40:15 »

แม๋แสดงว่าเห็นโมจิ

ชื่อมิตติ้ง สยิ้วมาก มีดึ๋ง ดึ๋ง ด้วยครับ  :sd42:
ถ้าพี่อิฐมา รับรองว่าอยากมีลูก 5555

ดึ๋ง ดึ๋ง นี่คือโมจิใช่ไหมครับ
ท่าทางน่าอร่อยจัง
เสียดายๆๆๆๆ
 :L4386: :L4386: :L4386:
ใช่ครับ  โมจิ  ที่แสนฟินของพี่อ๊อด เขา

ไม่รับนัดครับ  ไม่มาคืออด

• Pa Mania
  • *
เช้าวันที่ 27/8/59   ก่อนไปมิตติ้งผมแวะไปแก้ไข Snorkel ก่อนที่ร้านพี่ป๊อบ

และช่วงบ่ายรีบตามมาเพราะของอยู่ที่ผม   มาถึงก็เลยช่วยๆกันรีบจัดชุดประกอบฝาครอบแยกใส่ถุง

นับกันจนหลง  ว่าแต่ละถุงใส่น็อตกี่ตัว 555

มีฝาผิดข้างส่งมา  3 ชิ้น

ขาด LH   3 ชิ้น   เดี๋ยวต้องรีบติดต่อจัดหามาให้

พี่โย ก็ช่วยดูแล จัดการเคลมไฟส่องประตูและทำ Switch ตัดไฟให้พิเศษ   อยากเปิดปิดได้ตลอด

งานปราณีตมาก  ต้องใช้เวลา

ด้านนอกก็จัดแบ่งหน้าที่ช่วยกันทำ   /  แผนกติดตั้งขาจับ  / แผนกหั่น   / แผนกเก็บงาน / แผนก Mark แบบ  / QC

พี่ใหม่ ช่วยงานเต็มที่หลายงาน เสื้อหมดสภาพแล้ว  งั้นรับไป 1 ตัว  จากเวป(โดยพี่โย)

รถถยอยมาเรื่อยๆ เริ่มดึก เริ่มสนุก

ด้านนอกก็ช่วยกันทำ  ช่วยกันจับ

ตี 1 กว่าแล้ว   บางท่านเริ่มร่วงทีละคน   ง่วงบ้าง  ไรบ้าง

ทำกันยันตี 3 ตี 4   อาการร่วงทีละคน....เริ่มแล้ว

พักเบรค

จนเสร็จหมดเวลาเกือบตี 4   ก็มา meeting  เครื่องเล่น Hi Res กันต่อ

หลังจากนั้นมาเบรคช่วงเช้ากับกาแฟ

ปลาเผาย่างเกลือ

พอแดดเริ่มออก  อาการมาเลย 5555   (น่าสงสาร)

เสร็จจากอาหารเช้าก็มาทำ switch ให้ผมอีก  ขอบคุณพี่โยมากๆ

พอแดดออกผมก็เริ่มตกแต่งOptionsเสริม

เสร็จละ   ดำตัดสีเบจในรถ

ว๊าววววว  สวย  ลงตัว

แต่ละจุดยึดสนิทเนียน   

สำหรับเพื่อนๆที่ตัดโบ๋  จะๆไม่เป็นปัญหาอีกต่อไปครับ

:L2736:

ขอขอบคุณเพื่อนๆสำหรับกิจกรรมนี้อีกครั้ง    ง่วงมากแต่มันส์
 :L2762: :L2738:

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :sd23: ชอบ มาก เลย ครับ มิตติ้ง สนุก คุยกัน บรรยากาศดี  :L2900:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
ที่ครอบเสา B เนียนกริ๊ป พี่นะ ต่อยอดการติดตั้ง ได้เนียนมากๆครับ

Sent from my SM-N910C using Tapatalk

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html