ผู้เขียน หัวข้อ: ทับเบิกร้อนๆมาแล้วจ้า ไปด้วยกันมั้ย มามะๆ ให้ไวนะ ปิดรับสมาชิกเที่ยงวันอาทิตย์นี  (อ่าน 72177 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
   :L2900:   22คัน.....!!!!!!   
ถ้าทริปกลางวันอยากให้เตรียมแผนการเดินทางล่วงหน้าให้ระเอียดและรอบคอบดีไหมคับ. 
สถานที่ๆจะไปเที่ยวต่างๆ เช็คดูทีนึงว่าสถานที่สามารถรองรับรถได้ไหม ดีกว่าไหมคับ
เดินทางตั้ง 22 คัน.  น้องๆงานปีเลยน่ะคับผม.  หรือว่าไงดีคับ.   

พี่ท่านไหน ไม่มีวอร์แดง. อยากให้แจ้งหน่อยคับ.

**เรื่องเวลาสถานที่สามารถเปลี่ยนแปลงตามใจนักเดินทาง

**ใช้ ว.แดง 245 ช่อง 75

(โปรแกรมทัวร์ โดย..พี่โย )

เรื่องที่จอดรถลืมไปได้เลยครับพี่อั๋น เยอะขนาดนี้ถ้าสถานที่ไม่พอจอดก็ต้องเลยออกไปจอดริมถนนล่ะครับ ส่วนเรื่องเวลาและสถานที่ก็จะดูตามความเหมาะสมครับ ไม่อยากให้ออกมาในรูปแบบชะเง้อทัวร์ครับ แค่ไฮไล้ของเพชรบูรณ์นี่ก็น่าจะพอดีกับเวลาที่จะขึ้นทับเบิกแล้วครับ จะได้มีเวลาอยู่บนทับเบิกนานๆหน่อยครับ อันนี้ความคิดผมคนเดียวนะครับ ก็อย่างที่พี่โยบอกแหละครับ *เวลาและสถานที่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ครับ*
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
ทับเบิกร้อนๆมาแล้วจ้า ไปด้วยกันมั้ย
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 4 สิงหาคม 2016, 08:50:19 »
เอาน้ำออกก่อนขึ้นครับพี่แดง ไหวแน่ๆ เพราะตัวจะเบาๆ  ;D ;D ;D
ตัวเบาแต่ขาสั่นนะซิครับพี่แม๊ค

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
**เรื่องเวลาสถานที่สามารถเปลี่ยนแปลงตามใจนักเดินทาง

**ใช้ ว.แดง 245 ช่อง 75

(โปรแกรมทัวร์ โดย..พี่โย )

อุต๊ะ ไกด์นำเที่ยวชาวญี่ปุ่นนี่เอง ;) ;D :L2901:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อยากไปด้วยจัง. แต่น้องปาผมโดนยึดไป

ก็รีบโทรไปบอกให้ขับรถมาเอาแม่เอาพี่สาวมาด้วย  แล้วมารับพ่อด้วย    พ่อจะไปกินหมอกกับพวกพี่ๆเขา

:sd27:

:sd21:  อยาก แต่อด  :sd21:
ไม่ใจเลย  เอาตามแผนที่บอกซิ

อุต๊ะ ไกด์นำเที่ยวชาวญี่ปุ่นนี่เอง ;) ;D :L2901:
อย่าลีลา   จะเจอกันศุกร์ 19 กี่โมง  ตำน้ำพริกมาด้วย  กุ้งแห้งด้วย  ไม่มีที่นอดมาอัดกันกับผมได้   :sd01:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ขออนุญาติคับ.   :sd42:   ดันหน่อยคับ. 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
ขออนุญาติคับ.   :sd42:   ดันหน่อยคับ.
:L2761: ใครมันขยันขุดกระทู้ขึ้นมากลบกระทู้ใหม่ๆนักหนาน๊ะ  :L2904:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 สิงหาคม 2016, 15:49:41 โดย .น้องเอก. »

ขาวเข้ม

น่าไป จิบวุ้นเย็นๆจัง  ;D
จริงป่ะพี่น้องเอก ไปดิ่ไปกัน คิดถึง  :L4384:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
น่าไป จิบวุ้นเย็นๆจัง  ;D

รับรองว่าเย็นตั้งแต่แก้วยาวลงมายั้นไข่...ที่ปิ้งบนเตา ;)

ถ้าพี่น้องเอกมานะ  จะได้จิ๊บเบียร์วุ้นเย็นๆ  เอาแก้วร่อนควานหมอกใส่มาเป็นวิปครีม  สุดๆ  :L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
จริงป่ะพี่น้องเอก ไปดิ่ไปกัน คิดถึง  :L4384:
อยากไปม๊ากกครับพี่ป้อม คิดถึงเหมือนกันนะตัว  :L4384:
รับรองว่าเย็นตั้งแต่แก้วยาวลงมายั้นไข่...ที่ปิ้งบนเตา ;)

ถ้าพี่น้องเอกมานะ  จะได้จิ๊บเบียร์วุ้นเย็นๆ  เอาแก้วร่อนควานหมอกใส่มาเป็นวิปครีม  สุดๆ  :L2732:
ยันไข่... ปิ้ง เลยรึครับพี่นะ  :sd42:

ขาวเข้ม

อยากไปม๊ากกครับพี่ป้อม คิดถึงเหมือนกันนะตัว  :L4384:ยันไข่... ปิ้ง เลยรึครับพี่นะ  :sd42:

:L2736: จองห้องเลยมั๊ย

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
ช้าก่อนท่านพี่   :sd11:

รอช้าอยู่ใยเล่าท่าน  ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ช่าย พี่น้องเอกไม่อยากรู้หรอว่าไอ้หมอกที่จับรอบแก้วที่ชายผาเมื่อเวลานั่งห้อยขาแตะหมอกเล่นยามเช้ามันเย็นกว่าน้ำแข็งยูนิคในเซเว่นอย่างไร

ของแบบนี้พูดไปก็นึกภาพไม่ออกหรอกนะ  ;) ;) ;) ;) ;)   จิงป่ะ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ช่าย พี่น้องเอกไม่อยากรู้หรอว่าไอ้หมอกที่จับรอบแก้วที่ชายผาเมื่อเวลานั่งห้อยขาแตะหมอกเล่นยามเช้ามันเย็นกว่าน้ำแข็งยูนิคในเซเว่นอย่างไร

ของแบบนี้พูดไปก็นึกภาพไม่ออกหรอกนะ  ;) ;) ;) ;) ;)   จิงป่ะ
:L4365: :L4381:

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
:L4365: :L4381:

พี่แม็ค  หาห้องหับให้เจ๊กับเมีย ด้วยครับ     :L2739:

ออฟไลน์ พี่นก-99AUTO

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
แก๊ง นี้ ถ้าอยากขึ้น ภู  แล้วมีความสุข  ใครจอง หม้อใหญ่+พัดลมTwin
ไวๆๆเลย  อย่ามาเร่งตอนใกล้ๆๆวันที่จะไป น้าท่านๆ   :L2900: :L6419:
ติดต่อ:  (พี่นก)  Tel.& Line ID: 0814433912
กิจการ : MITSUBISHIซ่อม&Service  maintenance  ติดตามที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?action=post;msg=155848;topic=4004.0
[/si

• Pa Mania
  • *
แก๊ง นี้ ถ้าอยากขึ้น ภู  แล้วมีความสุข  ใครจอง หม้อใหญ่+พัดลมTwin
ไวๆๆเลย  อย่ามาเร่งตอนใกล้ๆๆวันที่จะไป น้าท่านๆ   :L2900: :L6419:

เอาแมวหง่าววว  ออกจากรถผมก่อน  :L4387: