ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามนำมันเครื่องรั่วซึม  (อ่าน 2175 ครั้ง)

ออฟไลน์ กั๊ก

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
สอบถามนำมันเครื่องรั่วซึม
« เมื่อ: 17 เมษายน 2016, 16:54:30 »
รบกวนพี่ๆ สอบถามนิดนึงครับ พอดีมีนำมันรั่วซึม เข้าใจว่าน่าจะเป็นนำมันเครื่อง ผมมุดไปดูใต้ท้องจะอยู่ตรงชิ้นส่วนเกลียวอันใหญ่กับหัวน๊อตสำหรับขันประแจหัวหกเหลี่ยม บริเวณด้านล่างกรองนำมันเครื่อง แต่ไม่ใช่ตัวกรองนะครับ มีพี่ๆท่านใดพอทราบไหมครับว่ามันรั่วที่ชิ้นส่วนอะไร ไปซ่อมศูนย์ หรืออู่นอกจะโดนค่าเสียหายเท่าไหร่

• Pa Mania
  • *
Re: สอบถามนำมันเครื่องรั่วซึม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เมษายน 2016, 17:06:05 »

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2016, 18:21:09 »
ลองเอาน้ำยาทำความสะอาดฉีดให้สะอาดเอี่ยมอ๋องก่อนดีป่าวคับ แล้วจากนั้นสังเกตุดูว่ามันรั่วจากจุดไหน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 เมษายน 2016, 09:55:37 »
ผมลองเช็ดแล้ว พอสตาร์ทเครื่อง ก็มีสภาพอย่างที่เห็นครับ รั่วที่ชุดเกลียวซึมหยดลงมาเลย แล้วก็รั่วที่หัวน๊อตหกเหลี่ยมครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 เมษายน 2016, 10:52:04 »
กรองน้ำมันเครื่องขันไม่แน่นหรือเปล่าครับ :L2761:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ นาย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 เมษายน 2016, 12:06:37 »
แกนกรองน้ำมันเครื่องก็น้าจะมีส่วนครับ ;D

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 เมษายน 2016, 15:19:34 »
รบกวนพี่ๆ สอบถามนิดนึงครับ พอดีมีนำมันรั่วซึม เข้าใจว่าน่าจะเป็นนำมันเครื่อง ผมมุดไปดูใต้ท้องจะอยู่ตรงชิ้นส่วนเกลียวอันใหญ่กับหัวน๊อตสำหรับขันประแจหัวหกเหลี่ยม บริเวณด้านล่างกรองนำมันเครื่อง แต่ไม่ใช่ตัวกรองนะครับ มีพี่ๆท่านใดพอทราบไหมครับว่ามันรั่วที่ชิ้นส่วนอะไร ไปซ่อมศูนย์ หรืออู่นอกจะโดนค่าเสียหายเท่าไหร่

หาหมอเถอะ เลอะเทอะป่าวๆ   คงมี 3500+  ถ้าไม่ต้องเปลี่ยนแรคหรือรื้ออ่าง นมค.มาพวกแล้วต๊าฟเกลียวใหม่ (ถ้าเดาไม่ผิด)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html