ผู้เขียน หัวข้อ: รวมภาพ Pamania @ ภูทับเบิก ทริปนี้ชื่อทริป "บังเอิ๊ญ บังเอิญทริป" 23-25/10/2558  (อ่าน 29290 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :L2894: สวัสดี พี่ๆ ทุกท่านครับ เป็นอีก 1 ทริปที่ผมได้มีโอกาสได้ร่วมเดินทางไปกับพี่ๆ พร้อมกับมิตรภาพที่อบอุ่น

กำหนดการเดินทางวันที่ 23 ต.ค 58 เวลา 4.00 น.  ??? เช้าจัง เด๋วผมขอตามไปเจอที่ทับเบิกนะครับ สมาชิกที่จะร่วมทางไปด้วย ไม่สามารถก้าบ
ผมออกเดินทาง จาก กทม. ประมาณ 8.00 น. (แต่ช่วงเวลาตั้งแต่ 4.00 น. ตามกำหนดการนั้น ก็มีเหตุการณ์ หลายอย่างเกิดขึ้น)
เสียดายจังไม่ได้อยู่รวมเหตุการณ์ ไว้รอพี่ๆ ที่อยู่ในช่วงเวลานั้น ไม่เล่าให้ฟังนะครับ

ตามไปเจอกับคณะ พร้อมกับรับประทานไก่ย่างวิเชียรบุรี กันก็น่าจะ บ่ายสอง และครับ หลังจากนั้น สำหรับผม ก็บังเกิดภาพความประทับใจมากมาย  :L4398: :L4398:
ผมพิมพ์ไม่เก่ง เขียนเยอะไปเด๋วจะไม่เห็นภาพ ไปดูภาพความประทับใจกันเลยดีกว่า

เริ่มต้นการเดินทาง

ถึงภูทับเบิก นี่มันอะไรกันนี่ ยิ่งกว่าในกรุงเทพอีก ไมรถมันติดขนาดนี้ฟร่ะเนี่ย ภาพรถติดไม่มีให้ชมนะครับ....ช่วงเวลานั้น อยากให้ถึงที่พักอย่างเดียวไม่ได้สนอย่างอื่นเลย
มาถึงสถานที่จุดกางเต๊นท์ ที่เราจะทำกิจกรรม ทำอาหารและสังสรรค์ ทันใดนั้น ตำนานทับเบิกก็ถูกจารึก ณ ที่แห่งนี้ ครับ  :sd27:

นี่แค่เริ่มต้น ผมก็ว่ามันส์แน่ๆ ครับทริปนี้ เด๋วมาต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 พฤศจิกายน 2015, 12:26:22 โดย ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์ »

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ยาวปายๆ  :sd44:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
รอชมครับ  :L2732:  :L2732:

• Pa Mania
  • *
 :L4398: มาต่อกันครับ ถึงที่จุดนี้แล้ว แต่ละคนก็ช่วยกันจัดเตรียมสถานที่ กางเต๊นท์ เตรียมที่นอน จัดเตรียมอาหารมื้อเย็น
เสบียงเพียบค้าบ อยู่ได้หลายวัน สมาชิกก็เพียบ ผมนี่รอรับทานเลย ... อิอิ ทำอาหารไม่เป็น กินเป็นอย่างเดียว

พี่ทูตกลัวฟืนจะไม่พอ เพราะท่าทาง คืนนี้ยังอีกยาวไกล

และในคืนนี้ บังเอิ๊ญ บังเอิญ ได้พบเจอ พี่อิท ณ ที่แห่งนี้ โดยมิได้หมายเลย จิงๆ

กิจกรรมรอบกองไฟ

นอกจากนี้ ยังมีกิจกรรม ที่สุดท้าทาย เจ้าของสถานที่ด้วยครับ แหมๆๆ เสียดายผมไม่ได้เก็บภาพมา กลัวจะเป็นหลักฐานทำให้มัดตัวพี่ๆ จนดิ้นไม่หลุดอ่ะครับ

กิจกรรมนี้ พี่ๆ ที่อยุ่ในเหตุการณ์มาสารภาพหน่อยนะครับ ผมแอบไปหลับซะก่อน

• Pa Mania
  • *
ขอประมวลภาพก่อนนะครับ  ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
 :L4398: :L4398: อากาศยามเช้า สดชื่นแจ่มใส่ ออกมาสูดอากาศนอกเต๊นท์ซะหน่อย

เดินเล่น กินบรรยากาศ เก็บภาพ ความหล่อเท่ห์ ของรถพี่ๆ สมาชิกกันซะหน่อย

:L2754: :L2754: ไหนๆ มาทับเบิกละไม่ได้เก็บภาพหมอก เด๋วจะว่ามาไม่ถึง ปลุก ผบ. ชวนเพื่อนที่มาด้วยกัน ไปจุดชมวิวกัน ระหว่างที่พี่สมาชิกหลายท่านยังหลับสบาย
ออกเดินทางจากที่พักไปได้ยังไม่ถึงจุดหมาย สถาพถนนเป็นเช่นนี้ รถติดแถวยาว ตั้งแต่เช้า สุดท้ายความคิดต้องล้มเลิก จากสภาพนี้ ถ้าจะเดินหน้าต่อ ไม่รู้จะถึงกี่โมง
สุดท้ายต้องหันหลังกลับที่พัก ไปตั้งหลักดีกว่า หมอกช่างมันไว้คราวหน้าแล้วกัน

โอ้วไม่นะ ไม่อยากจะคิด เมื่อตอนมาก็ติด นี้ขนาดยังเช้าตรู่ยังติดขนาดนี้ แล้วงี้จะออกจากทับเบิกกันกี่โมงละที่นี้ แต่โชคดีครับ ทริปนี้ มีพี่อ้วนนำทาง มีเส้นทางที่หนีรถติดได้ครับ
โอ้ ดีใจๆ หลังจากสมาชิกทานอาหารเช้า ก็เตรียมเก็บข้าวของ เดินทางออกจากที่พักกันครับ  :L4398: :L4398:

ว่า

:L2888: ก่อนเดินทางออกจากที่พัก ขอถ่ายภาพหมู่ สมาชิกปามาเนียกันซะหน่อย  :L2897: :L2897:

:L4398: :L4398: จากนั้นก็ออกเดินทาง สู่เส้นทางที่ผมคิดว่า ทุกคนในทริปนี้ ยังไม่มีใครเคยไป จะเป็นอย่างไร ชมภาพกันยาวๆ ไปเลยนะครับ  :sd10: :sd10:

ยังนะครับ เรื่องราวยังไม่หมด ระหว่างเดินทาง มีอะไรให้ลุ้นอีกมากมายๆ ทำเอาพี่วุธสุดยอดช่างประจำทริป ต้องเหนื่อยเลยทีเดียว วันนี้แค่นี้ก่อนนะครับ ง่วงแล้วอ่า  :L4400:
นี่เป็นเพียงแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นเองนะครับ พี่ๆ อีกหลายท่านในทริปนี้ ยังมีเรื่องราวเอามาเล่าให้ฟังอีกมากมาย สำหรับผมทริปเพียงเวลาสั้นๆ แต่มันมีเรื่องราวมากมาย หลายอย่าง
ให้เก็บบันทึกในความทรงจำที่ดี กับมิตรภาพที่ดี กับพี่ๆ สมาชิกปามาเนีย ทริปนี้ คุ้มค่ามากๆ ครับ  :L2900: :L2900:

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคน ที่ให้ผมได้มีโอกาสร่วมทริปนี้ด้วยครับ  :sd23: :sd23: :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม 2015, 23:29:30 โดย ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์ »

• Pa Mania
  • *
ว่างๆแล้วมาต่อให้จบนะครับพี่ป๊อบ  :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
มารอชมภาพสวยๆคับ พี่ๆท่านอื่นที่ไปก็เอามาชมด้วยนะคราบ :L2759:

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
 :L2906: รอชมต่อครับครับ
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2906: เส้นทางขาลงจากทับเบิกทางนี้ ทางสวยสุดยอดเลย  :L2753: :L2888:
ไม่ทราบว่าวิ่งลงมาเส้นไหนกันครับ  :L2736:

:L2732: รอชมตอนต่อไปอยู่ครับพี่ป๊อป

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
น่าไปมากครับพี่ป๊อป ไปดูดโอโซนยามเช้านี่มันสุดชื่นมาก แต่ต้องไปช่วงที่วันธรรมดาวันหยุดยาวนี่มันสาหัสเลยนะครับ

• Pa Mania
  • *
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
พี่แม๊คทิ้งรถไว้ไหนครับงวดนี้ไม่เห็นมุ้งชมพู  :L2761:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
พี่แม๊คทิ้งรถไว้ไหนครับงวดนี้ไม่เห็นมุ้งชมพู  :L2761:
ก่อนเดิน ทาง 1 วันรถพี่แม็ค มีปัญหานิดหน่อยคับ เลยไม่ได้นำไปด้วยคับ.
และได้มีพระเอกขี่ม้าขาว.ให้นำรถไปใช้คับ........พี่ฑูต. ของเรานี่เองครับ.   :L2900:
    ขอบพระคุณพี่ฑูตมากๆคับ.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *

ผมทิ้งไว้ที่ศูนย์ออโต้ซิตี้ศรีนครินทร์ครับพี่โบ๊ท ล่าสุดถูกลากไปศูนย์ที่ชลบุรีแล้วครับ รอการเปลี่ยนฝาสูบครับ เรื่องราวจบเมื่อไหร่ จะมาเหลาให้ฟังกันครับ  :L4386:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ผมทิ้งไว้ที่ศูนย์ออโต้ซิตี้ศรีนครินทร์ครับพี่โบ๊ท ล่าสุดถูกลากไปศูนย์ที่ชลบุรีแล้วครับ รอการเปลี่ยนฝาสูบครับ เรื่องราวจบเมื่อไหร่ จะมาเหลาให้ฟังกันครับ  :L4386:

พอจะได้ทราบข้อมูลคร่าวๆมาละ
เอาใจช่วยนะครับผม
 :L2756: :L2756:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ชาย Ekamai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
เส้นทางพี่อ้วนนี่ ถ้าไปคนเดียวนี่ไม่กล้าไปนะเนี่ย  :L2901:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
สุดยอดอีกหนึ่งทริป ครับ รอชมภาพครับ ภาพถ่ายกลางคืนสวยงามครับ  :L4384:
รอภาพจากโปรพี่แม็กครับ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ขอบคุณพี่ป๊อปครับ นำความสุขสไตล์ปามาเนียมาให้ชมกัน :L6428: :L6428: :L6428: :L6428:

ภาพสวย บรรยากาศอบอุ่น และสนุกสนาน มีเรื่องราวต่างๆในทริปนี้อย่างประทับใจแน่ๆเลย  รอชมภาพจากพี่ๆอีกนะครับ

ทริปหน้าไปกันอีกนะ......ขอเป็นต้นฝนนะ   กลัวรถติดน่ะ :sd10:

• Pa Mania
  • *
ก่อนเดิน ทาง 1 วันรถพี่แม็ค มีปัญหานิดหน่อยคับ เลยไม่ได้นำไปด้วยคับ.
และได้มีพระเอกขี่ม้าขาว.ให้นำรถไปใช้คับ........พี่ฑูต. ของเรานี่เองครับ.   :L2900:
    ขอบพระคุณพี่ฑูตมากๆคับ.

พี่ฑูต สุดยอดจริงๆ  :L2900:

โหพี่แม็คถึงขนาดเปลี่ยนฝาสูบ   :L4387: ขอให้ปาขาวกลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆ  :L2904: รอฟังสาเหตุนะครับ

• Pa Mania
  • *
พี่ป๊อปถ่ายรูปสวยมากครับ ว่างแล้วนำมาให้ชมอีกนะครับ  ;D  ;D