ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 3rd Anniversary: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary  (อ่าน 250747 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาย Ekamai

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 17
Re: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary
« ตอบกลับ #440 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 13:48:35 »
ขอบคุณพี่ชายคับ.
งานนี้ สนุกสนานเฮฮา ตั้งแต่เช้า จนเกือบเช้า อีกวันนึงเลยคับ.  :L2739:

ดีนะ ไม่หลงกลพี่นะนอนค้าง ม่ายงั้นเช้าคงกลับมาทำธุระไม่ไหวอ่ะครับ

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
Re: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary
« ตอบกลับ #441 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 20:12:12 »
ขอบคุณพี่ชาย เอกมัยมากๆเลยครับสำหรับถั่วแระญี่ปุ่นสุดแสนอร่อย ต้องยอมรับเลยครับว่าพี่ชายใจมากๆ ตามมาตอนเย็นงานเลิกก็กลับเลย นับถือจริงๆครับ

และมิตติ้งในครั้งนี้ สนุกมากๆเลยครับ ผบ. กับลูกสาวชอบมากๆ บอกเลยว่า มิตติ้งครั้งหน้าไปแน่นอนครับ

ต้องขอขอบพระคุณทีมผู้ก่อตั้ง ทีมLm แลทีม ผบ.  ที่ทุ่มเทแรงกาย แรงใจ เพื่อเหล่าสมาชิก ให้ได้มาสนุกสนานกัน 

และสุดท้าย ขอขอบพระคุณ พี่ๆสมาชิกทุกๆท่าน ที่มาร่วมเดินทางกันในครั้งนี้

ทำให้รู้ว่า "มิตรภาพ การให้ การเสียสละ โดยไม่ได้หวังสิ่งตอบแทน" นั้นมีอยู่จริง มีอยู่ในบ้านหลังนี้ บ้านที่มีแต่ความอบอุ่น บ้าน

"ปามาเนีย"

ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2015, 20:13:47 โดย ป๊อป »

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
« ตอบกลับ #442 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 20:29:47 »
ไม่ได้ไป ยังรู้สึกอบอุ่นจริงๆครับ พี่ชายถ่ายภาพสวยมากครับขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2015, 20:32:11 โดย โบ๊ท[Sathu49] »

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #443 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 21:46:13 »
ไม่มีรูปอะไรมากมายนะครับ ถ่ายแต่ ผบ ซะส่วนใหญ่
 :sd42: :sd42: :sd42:

เริ่มจากจุดรวมพลที่ปั๊มเชลล์

เตรียมซิ่ง ATV กัน

ระหว่างเที่ยวชมฟาร์มโคนมไทย-เดนมาร์ค

ภาพยามค่ำคืนแทบไม่มีเลยแฮะ มัวแต่ไปแอบแต่งตัวอยู่
มีแต่ภาพนี้ภาพเดียวแฮะ ถูก ผบ ผมระบายหน้าอย่างเมามันส์

ปิดท้ายด้วยรูปฝาแฝดหยิน-หยาง

และขอขอบคุณทุกๆท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องในการจัดงานครั้งนี้นะครับ
เห็นพี่ๆหลายๆท่านเหนื่อยกับงานนี้มากๆ
บางท่านถึงกลับ กลับไปนอนให้น้ำเกลือเลยทีเดียว
ขอขอบคุณที่ทุ่มเทแรงกายแรงใจที่ทำให้งานปีนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ
และขอบคุณมิตรภาพของพี่ๆทุกท่าน ที่ยังแน่นแฟ้นกันเหมือนเดิมครับ

:L4399: :L4399: :L4399:

ปล.ผบ ผมค่อนข้าง happy มากๆ กลับมาเห็นถามถึงงานปี 4 เลยทีเดียว
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #444 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 21:52:03 »
 :L4365: เห็นบรรยากาศจากรูปฝีมือพี่ชาย กับ พี่Jojo แล้วอบอุ่น ชื่นมื่น สนุกสนานจริงๆคับ  :L2906:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #445 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 22:41:20 »
ส่วนพิธีกรหนุ่มรูปหล่อ พี่เอ วัชรพล คนรักครอบครัว เมื่อเช้าซิ่งกลับจากงานพิธีกร มาแอดมิตเข้ารพ.ทันที
เนิ่องจากเป็นไข้หวัดใหญ่2009ราตรีสายพันธุ์ อาปาลาเฮ้ เข้าให้
   ยังไงขอให้พี่เอและน้องไอด้า หายป่วยไข้ในเร็ววันนะครับ
 สู้...สู้...

Sent from my HTC Desire 816 using Tapatalk

ออฟไลน์ ชาย Ekamai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #446 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 07:18:44 »
ขอบคุณพี่ชาย เอกมัยมากๆเลยครับสำหรับถั่วแระญี่ปุ่นสุดแสนอร่อย ต้องยอมรับเลยครับว่าพี่ชายใจมากๆ ตามมาตอนเย็นงานเลิกก็กลับเลย นับถือจริงๆครับ

และมิตติ้งในครั้งนี้ สนุกมากๆเลยครับ ผบ. กับลูกสาวชอบมากๆ บอกเลยว่า มิตติ้งครั้งหน้าไปแน่นอนครับ

ต้องขอขอบพระคุณทีมผู้ก่อตั้ง ทีมLm แลทีม ผบ.  ที่ทุ่มเทแรงกาย แรงใจ เพื่อเหล่าสมาชิก ให้ได้มาสนุกสนานกัน 

และสุดท้าย ขอขอบพระคุณ พี่ๆสมาชิกทุกๆท่าน ที่มาร่วมเดินทางกันในครั้งนี้

ทำให้รู้ว่า "มิตรภาพ การให้ การเสียสละ โดยไม่ได้หวังสิ่งตอบแทน" นั้นมีอยู่จริง มีอยู่ในบ้านหลังนี้ บ้านที่มีแต่ความอบอุ่น บ้าน

"ปามาเนีย"

ขอบพระคุณครับ

ยังไงก้อต้องพยายามให้มากที่สุดครับพี่ป๊อปเพราะช่วงนี้อยู่กรุงเทพพอดี ปกติผมเดินทางไปเชียงรายเดือนละสิบห้าวันครับ ถ้ามีโอกาสได้ไปสังสรรค์กับพี่ๆ ก้อต้องเต็มที่กันหน่อยครับ ตอนนี้กำลังรอขึ้นเครื่องอยู่ดอนเมืองครับ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #447 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 07:20:52 »
ยังไงก้อต้องพยายามให้มากที่สุดครับพี่ป๊อปเพราะช่วงนี้อยู่กรุงเทพพอดี ปกติผมเดินทางไปเชียงรายเดือนละสิบห้าวันครับ ถ้ามีโอกาสได้ไปสังสรรค์กับพี่ๆ ก้อต้องเต็มที่กันหน่อยครับ ตอนนี้กำลังรอขึ้นเครื่องอยู่ดอนเมืองครับ

อ้าว พี่ชาย
คลาดกันนิดเดียว
ตอนนี้ผมอยู่บนเครื่องละ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
« ตอบกลับ #448 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 07:54:27 »
ส่วนพิธีกรหนุ่มรูปหล่อ พี่เอ วัชรพล คนรักครอบครัว เมื่อเช้าซิ่งกลับจากงานพิธีกร มาแอดมิตเข้ารพ.ทันที
เนิ่องจากเป็นไข้หวัดใหญ่2009ราตรีสายพันธุ์ อาปาลาเฮ้ เข้าให้
   ยังไงขอให้พี่เอและน้องไอด้า หายป่วยไข้ในเร็ววันนะครับ

Sent from my HTC Desire 816 using Tapatalk

อ้าว...ไหงเป็นงั้นไปได้.. กลางวันก็บาดเจ็บจากพิษคมกระสุนปืน แล้วกลางคืนยังตัองทำหน้าที่พิธีกรอีก
ยังไงก็ขอให้หายป่วยเร็วๆ นะครับ พี่เอ และน้องไอด้า   :L2753:

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #449 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 08:17:12 »
แต่ที่แน่ๆพี่จ้อย กรุงเก่า หนีกลับก่อน  :sd42:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 08:41:20 »
แต่ที่แน่ๆพี่จ้อย กรุงเก่า หนีกลับก่อน  :sd42:
ทางบ้านโทรมาตอนก่อนตี 5 ครับพี่โย มีธุระจำเป็นต้องกลับน่ะครับ ( หน้าก็ไม่ได้ล้าง ฟันก็ไม่ได้แปรง )  :L4387:
ขอบคุณครับพี่โย สำหรับเสื้อ ชอบมากครับ..เท่ห์   :sd23:

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 09:55:27 »

หายไวไวนะครับ พี่เอ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 10:20:59 »
ขอบคุณครับพี่ซูกิ-เอ มีพอหากินได้กับเค้ารูปเดียวนี่แหละครับ 555

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทีมงานปามาเนียทุกท่านที่ทำให้เกิดวันนี้ได้ บรรยากาศเป็นไปอย่างกันเอง สำหรับผมที่เคยได้ไปงานของปามาเนียที่คลองมะเดื่อมาก่อนนี้ บอกได้เลยครับว่าบรรยากาศอบอุ่นไม่แพ้กันเลยถึงแม้งานครั้งนี้มีขนาดใหญ่ที่กว่ากันมาก ไม่ใช่เฉพาะทีมงานนะครับ พี่ๆท่านอื่นๆก้อผลัดกันเข้ามาทักทาย รู้สึกดีมากๆเลย ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากเลยนะครับ

พอพี่นะบอกว่าไอ่ที่เห็นเนี่ยจัดเองทั้งหมดเลยนะ ง่ะ..แอบตกใจนิดๆ ของเล่นเด็กทั้งหลาย วัวกระทิงเอย บ้านลมเอย แม้แต่เครื่องทำสายไหม ก้อยังไม่เท่าไหร่ แต่ไอ่เจ้ากองคาราวานเกวียนกับโต๊ะที่นั่งก้อนฟางนี่สิ OMG!!! มาได้ยังไงเนี่ย เฮ้ย..มันเจ๋งมากเลยนะ ตอนแรกเห็นยังเข้าใจว่าเป็นของทางโรงแรมเพราะดูแล้วมันเข้ากันกับบรรยากาศตรงนั้นมากๆเลยนะครับ บอกได้คำเดียวครับ  :L2900:

รางวัลจัดได้อย่างทั่วถึงจริงๆครับ แต่อย่างที่พี่ๆท่านอื่นๆบอกไว้นะครับว่าถ้าอยากได้รางวัลของปามาเนีย คงต้องไปอยู่ไกลๆซักหน่อย เพราะพี่ที่มาจากแดนไกลรับเละไปเรยครับ ตอนพี่เค้าขอตัวไปนอนนี่หอบกันพะรุงพะรังทั้งสี่คนเลยนะครับ 555

เด๋วมาดูรูปกันต่อนะครับ ลงก่อนได้เปรียบ ไม่มีคนเปรียบเทียบครับ อิอิ

ต้องขออขอบคุณพี่ชายมากที่ตั้งใจมาร่วมงานปีนี้ถึงแม้จะมีธุระก็มาร่วมสนุกกันในช่วงงานเลี้ยงช่วงค่ำคืน อีกทั้งยังยินดีจ่ายค่าใช้จ่ายตามที่ส่วนรวมเห็นชอบ  และผมจากการทำด้วยใจครั้งนี้ก็ได้รับรางวัลจากใจปามาเนียกลับไปพอสมควรเลยนะครับ  ขอขอบคุณอีกครั้ง

ภาพที่ออกมาจากกล่้องพี่ชาย  สีสรรดีมากใช้มือถือรุ่นไหนถ่ายอ่ะ ??

ทั้งหมดนี้จากฝีมือตัวแทนและกลุ่ม LM ของพวกเราที่ช่วยกันจัดเตรียมและร่วมกันสร้างขึ้นมา  โดยการหาและรวบรวมมาเป็นงานครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 10:40:53 »
ปีนี้เราอาจจะมี PaMania Happy New year เรารองบประมาณจาก รัฐบาลอยู่ 16.00 น. เราจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 11:43:55 »
ปีนี้เราอาจจะมี PaMania Happy New year เรารองบประมาณจาก รัฐบาลอยู่ 16.00 น. เราจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

สรุปเป็นตารางหน่อยดิเสี่ย  จะได้ดูง่าย

ปีนี้เวปใช้เงิน support เยอะ   รอทางรัฐบาลและสำนักงานเอกชล  และสื่อสารมวลชลจ่ายคืน  โดยเขาจะให้ความร่วมมือและประกาศผลรางวัลสำหรับงานตำนานอาปาเช่ในปีนี้
เวลาประมาณ 15.00 น.  รบกวนหน้าเวทีเครื่องกระจายเสียทุกท่าน  พร้อมลุ้นตัวโก่งไปกับพวกเรา 5555

ใครเป็นผู็โชคดี  บริจาคเวปหน่อยนะสัก 500,000 จาก  3 ล้านก็พอนะครับ

พบกันวันนี้
 :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 12:48:31 »
ลำดับที่36โอนให้แล้วครับพี่สุ,พี่กิต 4,600.36-.
ขออภัยด้วยครับที่ล่าช้า

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 12:51:14 »

จากสิ่งที่เห็นนี้และที่เกิดขึ้นมาทั้งหมดนี้ เกิดจากโจท์ยที่ตั้งร่วมกัน  การจัดแบ่งหน้าที่และกระจายความรับผิดชอบให้กับกันและกัน  กระจายและทำความเข้าใจ concept ของงานเพื่อให้เข้าถึงอินเนอร์ของธีม  เพื่อที่ทีมผู้ก่อตั้งอยากเห็นการหรืออยากให้เนรมิตบรรยากาศของงานให้ทุกสิ่งทุกอย่างที่จะบันทึกความทรงจำครั้งนี้เป็นบรรยากาศของตำนานอาปาเช่จริงๆ

รวมถึงป้ายลำดับเบอร์รถในขบวน

สัญญลักษณ์ 8ทิศ  8ภูมิภาค  8บุคลิก  8ผู้ก่อตั้ง    เพื่อไว้ใช้กรณีขับสวนกันจะได้เห็นความหมายของปามาเนีย

ต้องขอขอบคุณทีมงาน FM LM และตัวแทนภูมิภาคทุกท่านที่ช่วยกันจนกิดภาพแบบนี้ขึ้นมา   กิจกรรมแบบนี้ไม่สามารถทำได้ด้วยคนเพียงคนเดียวหรือกลุ่มคนเพียงไม่กี่คน   กิจกรรมนี้เกิดจากความร่วมแรงร่วมใจของพวกเรากันเอง   ที่แบ่งแยกหน้าที่และช่วยเหลือกัน เช่น

1   ประชุมสรุป concept งาน
2.  บรีฟในสิ่งที่จะทำให้เกิด และอะไรที่จะเป็นอุปสรรค เพื่อเตรียมการอื่นๆ
3.  แบ่งทีมสำรวจสถานที่
4.  แบ่งทีมจัดเตรียมเรื่องที่พัก และกิจกรรมอื่นๆ รวมถึงข้าวปลาอาหาร
5.  เสนอ Draft plan เพื่อทองภาพรวมและแทรก ปรับแต่ง รูปแบบ
6.  สรุปค่าใช้จ่าย  และกำหนดการอื่นๆ
7.  แชร์ข้อมูลตัวอย่าง  อาปาเช่คืออะไร?   ตัวอย่างเช่นไร?  DIY ก็ได้?   เน้นกิจกรรมและของเล่นไปที่เด็กและครอบครัวเพื่อการขอบคุณที่ให้พวกเรามาสนุกัน
8.  ปล่อยรูปแบบ  ปล่นอกระแสการแต่งการ  นัดกันเพื่อ DIY  และทำของส่วนกลางเพื่อรับแขกใหม่ผู้มาเยือนที่ยังไม่เคยเข้าร่วมกิจกรรม
9.  บริหารจัดการเวลา แยกทีมจัดเตรียมจัดหา  **จุดนี้ต้องขอขอบคุณตัวแทนเพราะเหนื่อยมากและไม่ได้กิน ได้เล่น  ได้สนุกกับกิจกรรมเตมที่  แต่ก็เสียค่าใช้จ่ายเช่นกัน
10. แผนฟรี Style ในเช้าวันใหม่เพื่อแต่งรถ ปรับแต่งแก้ไข  เสริมเขี้ยวเล็บ  และตามอัธยาศัย

บางภาพเจ้าของรถถึงกับทนดูไม่ได้

บางคนยอมไม่กินข้าว มาพักเหนื่อยซอกเวที

และที่ขาดไม่ได้เลยคือความร่วมมือร่วมใจของสมาชิกทุกท่านที่สนุกสนานและยอมเล่นกับกิจกรรมครั้งนี้อย่างเต็มใจ  บางท่านมาใหม่นึกว่าคงไม่จัดเต็มกันขนาดนี้ไม่คิดว่าจะอินเนอร์กันสุดๆ ลงทุนยอมถอดเสื้อเพ้นท์ลาย  บางท่านขอตัวจากกินข้าวไปแปลงร่าง  บางท่านบอกรู้งี้งานหน้ารับรองเตรียมมาให้เต็มที่   พอทุกคนสนุกบรรยากาศได้  ความชื่นใจของทีมงานกลับกลายเป็นความสุขมากๆ

นี่ก็อีกงานที่ พี่เจมส์ +พี่เอ วัชรพล + พี่กิต + ผม    ไม่ได้กินอาหารครบตามที่จัดไว้   ไม่ได้เล่นกิจกรรมวัวกระทิงไฟฟ้าตามที่คาดไว้  ไม่ได้ชิมสายไหมและเห็นมันเลย   ไม่ได้มีเวลามาคุยสนุกเม้าท์มันกับสมาชิก
อีกทั้งกลุ่มตัวแทน LM ที่เหนื่อยกับการเดินทาง  จัดขบวน  วิ่งไปจัดเตรียมงาน  แยกไปช่วยประสานงาน  โดยพวกเราทำกันเอง  ช่วยกันเองแบบแถบจะ real time   แต่พอเห็นความร่วมไม้ร่วมมือของทุกท่านก็เลยประทับใจ  ทั้งที่บางท่านเหนื่อยจนไม่รู้จะระบายออกมาอย่างไร   กับวันเวลาเพียงข้ามคืนเพื่อสมาชิกเช่นนี้   

ดังคติของชาวเชอโรกีที่กล่าวไว้  จริงๆ...............ตอนนี้ทางพวกเราเห็นแนวทางตัวตนที่แท้จริงของพวกเราแล้วว่าต้องเป็นงานลักษณะไหนที่จะเกิดความร่วมมือในภาพรวมและสนุกพร้อมทั้งอินเนอร์ไปสุดๆกับงานแบบนี้  และทีมจัดงานจะได้ไม่ต้องเหนื่อยและอดกิน 5555  ดันนั้นการจัดงานประจำปีแบบนี้ หรือลักษณะแบบปี 1   ปี2 และปี3   เราจะจบกันแค่ปี 3 นี้กับธีมตำนานอาปาเช่   ให้ไปกับเจ้านกอินทรีย์ตัวนั้นแล้ว   

คำถามที่น่ามสนใจ : จะมีปี 4 ไหม ?
คำตอบแรก : ไม่เอาแล้ว

แรงบันดาลใจกระตุ้น : ได้เห็น ได้รับ  จากความร่วมมือของสมาชิก  กลุ่มผบ  กลุ่มเด็ก  กลุ่มตัวแทน  กลุ่มสมาชิกในปีนี้ แล้ว..........
แรงกระตุ้นจากกลุ่ม ผบ และเด็ก : จากปีนี้ทางกลุ่ม ผบ.กระทุ้งเองเลย   จากกลุ่มเด็กยิ้มแก้มบาน   จากพวกเราหัวเราะเสียงดังลั่น....เมื่อนึกภาพ
แล้วจะเกิดได้อยางไร : กลุ่ม ผบ.และเด็กๆ เสนอประกาศเตรียมงานเดือนธันวา 58 ........OMG!  
คำตอบสุดท้าย : เอาก็เอา...จัดให้แบบใหม่นะ.......แล้วพบกันงานปีที่ 4 ในรูปแบบใหม่  มีเวลานานกว่า 1 คืน  เน้น DIY  เน้นอินเนอร์  เน้นธรรมชาติ  เน้นกิจกรรมหรรษาแบบครอบครัว  บ้า...แบบมาเนีย

ในนามตัวแทนของผู้ก่อตั้ง ขอขอบคุณสมาชิกทุกคนด้วยใจจริงๆอีกครั้ง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 13:07:50 »
งานนี้มีแต่รอยยิ้มและความสนุก  ทุกกิจกรรมล้ำเวลากันเลยเพราะทุกคนให้การสนับสนุนเต็มที่  เลยต้องขยับตามความพอใจส่วนรวม  สนุกก็จัดไป

ขับกันมันส์มาก  ตะลุยเข้าป่าเข้าซุ้มต้นไม้

ดูลีลา ม่อน เอ็กซ์  อิฐ และอ้ายปรี

ดูท่าเขาซิ 555

กำลังลงเขามีแต่โขดหิน

ดูแฟนพี่โอ ปีนเล่นอีก 555

ใครเอ่ย

ข้างหลังหวานกันจังวุ้ย

ลีลาไม่เบานะคนนี้

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 13:24:56 »
ดูคู่นี้  กลมเชียว ...รักกันกลมกลืน 555

คนตามหลังทำน่าเหมือนหมั่นใส้ 555

อีกฝั่งก็สนุกสนานกับความหวาดเสียวที่ผู้ใหญ่บางคนขาสั่นไม่กล้าขึ้นมา

สูงมาก

แต่รอยยิ้มข้างบน หน้าตาสดใสน่าดู

ไปแล้ว....โย้วววววว

โตหน่อยมาด้านนี้ มาเป็นเป้าซ่ะดีๆ

มือปืนจากบังนังสะตา

ทหารเกณฑ์ จากกัมพูชาและเวียดนาม

โจรเขมร เป้าหมายสำคัญที่เราจะถล่มยิง

มือปืนเมืองเก่า

ดาราสมัย มิตร ชัยบัญชา อินทรีย์แดง 555

อันนี้หน่วยพิทักษ์ยุงลาย

โดนแน่ ไอ้น้อง

พร้อม

ใส่เกาะก่อนนะลูก  แม่ไม่ไว้ใจ พวกนี้ 555

ผมก็กลัวนะ มีสักตัวไหม

พร้อมลุย

หลังจากนี้ต้องรอภาพจากตากล้องภาคสนาม....อ้ายปรี   เพราะผมต้องมีภาระกิจ ปราบเป้าสำคัญ

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 13:45:12 »
พอดีมุมกล้องจากมือลูกชาย  รับรองถ่ายติดทุกภาพ555  ส่วนพ่อหนีไปเล่นบ้าง

ในช่วงบ่ายไปขี่ม้ากันครับ

ถึงแล้ว

รอม้าเติมพลังก่อน

เข้านั่งเพื่อเริ่มชมการแสดงจากทีมงานฟรามโคนม

ด้านหลังมีม้าแคระด้วย

แล้วก็ได้ขึ้นขี่ม้ากัน

คู่หวานอีกแล้ว

ดูๆมีเซลฟี่ 555

อุ้ยยยย โดนยิงขาอ่อน 5555

เพื่อนขี่ม่อนไม่ขี่ได้ไง......555......รอม่อนด้วย จะขอลองแรงม้า

จัดไป

ซ่ะหน่อย